ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,126 ผ่านทาง 12,150 (ของทั้งหมด 16,106)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีอะไรกับแฟนมา

เริ่มต้นโดย: ธนากร

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 6 months มาแล้ว
    • ผมขอถามหน่อยครับ ผมมีอะไรกับแฟนมาผมถอดกางเกงและแฟนไม่ได้ถอดเหลือแค่กางเกงในผมยัดอวัยวะเพศชายเข้าไปในร่างกายผู้หญิงแต่มีกางเกงในกั้นไว้อยู่สามารถท้องได้ไหมครับ แต่ไม่ได้เสร็จไม่แตกครับ
    • ภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: ณิรชา เหมือนท่าไม้

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาเรื่องภูมิแพ้ค่ะ ยังไม่เคยไปหาหมออย่างจริงจรัง ได้แต่กินยาแก้แพ้ ยาหวัด พาราทั่วไปค่ะ เเพ้อากาศเย็นๆ ฝุ่น อากาศเปลี่ยนแค่นิดเดียวก็มีอาการเลยค่ะ  ปัญหาก็คือต้องไปเรียนต่อประเทศที่ฤดูหนาวหนาวมากๆจะแก้ไขยังไงดีคะ มีวิธีแนะนำบ้างไหมคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: วริทธิ์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเพศสัมพันธ์เเบบกระทันหันผมไม่ได้ถุงยางคับผมไม่มันใจ ผมสามารถไปตรวจโรคได้เดียวนี้เลยปะคับ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Biw

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ อยากปรึกษาคุณหมอเรื่องประจำเดือนมาไม่ปกติ เรื่องจากเป็นคนที่ประจำเดือนมาๆหายๆอยู่แล้ว แต่ล่าสุด ประจำเดือนหายไปตั้งแต่ สิงหาคม62 จนถึง เมษายน63 เลยไปหาหมอที่คลีนิคและหมอแนะนำให้ทานยาคุมกำเนิดเพื่อปรับฮอร์โมน พอทานไป3เดือนติดต่อกัน ประจำเดือนก็มาปกติ แต่พอหยุดทานประจำเดือนก็หายอีก ตอนน...
    • อาการแบบนี้จะท้องหรือเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: Khunlanat

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูทานยาคุมกำเนิดเป็นประจำ แต่มีเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา ทานไม่ตรงเวลาแถบจะตลอดทั้งเดือน(ทานแบบ 21 เม็ด) แล้วช่วงที่จะเว้น 7 วันก่อนไปแผงใหม่ ไม่ได้เว้นเพราะแฟนมาช่วงนั้นพอดี เลยทานต่อกันเลย และได้มีอะไรกับแฟนช่วงนั้น และกินแผงนั้นตลอดทั้งเดือนกันยายน และก็เว้นรอไปกินแผงต่อไป 7 วันตามปกติ แต่ประจำเด...
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: ลำดวน มาศมาน

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามคุณหมอค่ะ
      ดิฉันมีประจำเดือนที่แล้ว 1ก.ยค่ะเดือนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ ทดสอบตั้งครรภ์ไปสองครั้งไม่ท้องค่ะ ดิฉันมีลูกยากมากเพราะมีซีดและเนื้องอกที่มดลูกและตัดปีกมดลูกด้านขวาทิ้งไปแล้ว แต่ประจำเดือนดิฉันไม่เคยขาดเลยสักเดือนเดียว พอมาตอนนี้ประจำเดือนขาดดีใจว่าท้องแต่ก็ไม่ท้อง แล้วดิฉันเป็นอะไรกันแ...
    • เริม

เริ่มต้นโดย: R

• ตอบกลับ 1
    • เคยเป็นเริมที่ปากมาก่อนแล้ว ตั้งแต่เด็ก แล้วตอนนี้เริ่มคัน ที่อวัยวะเพศค่ะ มีตุ่มเล็กๆขึ้นใสๆ อยากทราบว่า เป็นเริมที่ปากแล้วสามารถเป็นที่อวัยวะเพศด้วยได้มั้ย ปกติแล้วเริมจะขึ้นปีละไม่กี่ครั้ง แต่เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา พึ่งจะเป็นเริมไปแล้วหายแล้ว แล้วตอนนี้สงสัยว่า เราสามมารถเป็นเริมที่อวัยวะเพศได้มั้...
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: ลำดวน มาศมาน

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามคุณหมอค่ะ
      ดิฉันมีประจำเดือนที่แล้ว 1ก.ยค่ะเดือนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ ทดสอบตั้งครรภ์ไปสองครั้งไม่ท้องค่ะ ดิฉันมีลูกยากมากเพราะมีซีดและเนื้องอกที่มดลูกและตัดปีกมดลูกด้านขวาทิ้งไปแล้ว แต่ประจำเดือนดิฉันไม่เคยขาดเลยสักเดือนเดียว พอมาตอนนี้ประจำเดือนขาดดีใจว่าท้องแต่ก็ไม่ท้อง แล้วดิฉันเป็นอะไรกันแ...
    • ใต้ถุงอัณฑะมีอาการกระตุก

เริ่มต้นโดย: Ball

• ตอบกลับ 1
    • ใต้ถุงอัณฑะของผมมีอาการสั่นกระตุกเป็นช่วงๆ ไม่มีอาการอื่นร่วมอย่าง เจ็บ หน่วง ปวด แดง ตุ๋ม ใดๆ แค่สั่นกระตุกเพียงอย่างเดียว เกิดจากสาเหตุอะไรครับ และมีวิธีแก้ไขรึเปล่า
    • กินยาเลื่อนประจำเดือนแต่กินยาคุมอยู่ต้องทำอบ่างไรบ้าง

เริ่มต้นโดย: Ann

• ตอบกลับ 1
    • คือ ตอนนี้กินยาคุมแบบ28เม็ดอยู่ค่ะ วันนี้วันที่13 แล้วยาคุมเหลืออีก5เม็ดถ้ากินครบก็วันที่18 แต่ประจำเดือนจะมาเม็ดที่27(วันที่17)
      แล้ววันที่17มีกิจกรรมพอดีเราเลยไปซื้อยาเลื่อนประจำเดือนมาแบบ15เม็ดแพทย์​บอกให้กิน3เม็ด3เวลาเริ่มตั้งแต่วันที่14 คือเราอยากจะขอถามหน่อยค่ะ ว่าเราต้องกินยาเลื่อนประจำเดือนคู...
    • ปัญหาเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ซิน

• ตอบกลับ 1
    • มีเซ็กกับแฟนแต่มีการถูไถแบบไม่ได้ป้องกัน ข้างนอกไม่ได้เข้าไปข้างในเพราะเจ็บ และไม่ได้เสร็จ แต่มีการใช้นิ้ว สอดใส่
      วันก่อนหน้าได้มีการช่วยตัวเอง และล้างด้วยสบู่ และมีการฉี่แล้ว
      ส่วนแฟนพึ่งหมดปจด  อีก 3 วันจะมีการตกไข่วันแรก
      คำถามคือมีโอกาสจะท้องมั้ยครับ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: จิราภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • เมนไม่มา1ด.ค่ะอาจจะเป็นเพราะว่าเครียดด้วยค่ะ(ปกติจะมาประมาณ22-27) เเละมาอีกทีตอนต้นเดือน(3-5ลองตรวจดูก็ขึ้นขีดเดียวค่ะ)มาแบบเมนใกล้จะหมดค่ะเเละผ่านมาไม่ถึงอาทิตมีเมนลงสีเหมือนช็อกโกเเลตสองวันเเล้วค่ะ(เมนลงเเค่เปื้อน กกน.) มีอาการเวียนหัวเเละจะอาเจียนค่ะ เป็นโรคอะไรหรือป่าวค่ะ
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟน แล้วกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: วริศรา หัสฏางกูล

• ตอบกลับ 1
    • คือว่า เมื่อ6วันก่อนมีเพศสัมพันธ์กับแฟน แล้ว2วันต่อมากินยาคุมฉุกเฉินแบบ 1เม็ดไป พอเมื่อวานมีเลือดออก เป็นสีน้ำตาล เกิดจากอะไรคะ เเล้วอันตรายไหม. 2. ถ้าเพิ่งกินยาคุมไปเมื่อ6วัน แล้วไปมีอะไรกับแฟน แบบสด แตกนอก ต้องกินยาคุมแบบไหนคะ ฉุกเฉินหรือว่า แบบแผง
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Biw

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ อยากปรึกษาคุณหมอเรื่องประจำเดือนมาไม่ปกติ เรื่องจากเป็นคนที่ประจำเดือนมาๆหายๆอยู่แล้ว แต่ล่าสุด ประจำเดือนหายไปตั้งแต่ สิงหาคม62 จนถึง เมษายน63 เลยไปหาหมอที่คลีนิคและหมอแนะนำให้ทานยาคุมกำเนิดเพื่อปรับฮอร์โมน พอทานไป3เดือนติดต่อกัน ประจำเดือนก็มาปกติ แต่พอหยุดทานประจำเดือนก็หายอีก ตอนน...
    • มีโอกาสท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: TM

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือปกติปจด.หนูมา4วัน วันที่5จะเป็นสีน้ำตาลอ่อนๆ แต่ล่าสุดวันที่10ต.ค(ปจด.มาวันแรก พึ่งมายังไม่มาก) หนูมีอะไรกับแฟนแบบหลั่งใน(ครั้งแรกในชีวิต)พอวันที่11ปจด.ก็มาปริมาณปกติเหมือนทุกเดือน แต่พอวันที่12 ปจด.ไม่มาค่ะ เป็นสีน้ำตาลมาแทน สรุปเดือนนี้ประจำเดือนมาแค่2วัน จาก4วัน มีความเสี่ยงจะท...
    • มีตุ่มขึ้นตรงปากมดลูก

เริ่มต้นโดย: Kanyarat

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากทราบว่ามีตุ่มขึ้นตรงปากมดลูก มีอาการปวด,เจ็บมากๆมา2-3วันเเล้ว ไม่ว่าจะนั่ง เดินนอนหรือทำกิจกรรมต่างๆ อาการแบบนี้ใช่ต่อมบาร์โธลินอักเสบหรือป่าวคะ แล้วถ้าเราจะไปพบแพทย์ต้องไปพบแพทย์หรือคลีนิคอะไรคะ
    • เลือดออกทางช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: กันต์

• ตอบกลับ 1
    • หายจากเป็นประจำเดือน2วันแล้วมีอะไรกับแฟนแบบไม่ป้องกันหลั่งใน 1สัปดาห์ต่อมา มีเลือดออกทางช่องคลอด เป็นสีน้ำตาลไม่เยอะแต่ออกมาเรื่อยๆ จะเป็นอะไรไหมคะ 
    • ไห้คำตอบผมทีครับหมอ

เริ่มต้นโดย: นาย A

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มมีตกขาวปนสีน้ำตาลวันที่1-5ตุลาคม เเล้ววันที่7ตุลามีเลือดออกเเต่เป็นเลือดสีเข้ม
      เเละมามากคาดว่าน่าจะเป็นประจำเดือน เเต่ไม่มากเท่าที่ประจำเดือนมาทุกเดือน
      เเละไม่เคยเป็นเเบบนี้ หลังจากวันที่7 เลือดไหลน้อยลงไม่มากเท่าประจำเดือน มากระปริกระปรอย
      สีเเดงเข้มไปหาน้ำตาลเข้ม เดือนนี้ ไม่ปวดท้องน้อย ไม่ปวด...
    • ประจำเดือน(กลัวเป็นมะเร็งปากมดลูก)

เริ่มต้นโดย: นางสาวนริศรา อุบลสัมฤทธิ์

• ตอบกลับ 2
    • เริ่มมีตกขาวปนสีน้ำตาลวันที่1-5ตุลาคม เเล้ววันที่7ตุลามีเลือดออกเเต่เป็นเลือดสีเข้ม เเละมามากคาดว่าน่าจะเป็นประจำเดือน เเต่ไม่มากเท่าที่ประจำเดือนมาทุกเดือน เเละไม่เคยเป็นเเบบนี้ หลังจากวันที่7 เลือดไหลน้อยลงไม่มากเท่าประจำเดือน มากระปริกระปรอย สีเเดงเข้มไปหาน้ำตาลเข้ม เดือนนี้ ไม่ปวดท้องน้อย ไม่ปวด...
    • การกินยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: พรพิมล

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเมื่อวานมีอะไรกับแฟน ในขณะที่เป็นประจพเดือนอยู่ แล้วแฟนหลั่งใน แล้วได้กินยายฉุกเฉินทับไป เพราะประจำเดือนพึ่งมาด้วย พอกินยาไป ประจำเดือนเลยไม่มีการไหลอีก จะเป็นอะไรมั้ยคะหมอ
    • มีโอกาศท้องไม่

เริ่มต้นโดย: We

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนวันที่14/9กินยาคุมฉุกเฉิน15ประจำเดือนมา21-26/9รอบก่อนมาวันที่15/8
      วันที่6-8/10มีเลือดออกมาเหมือนประจำเดือนแต่ไม่มาก ไปหาหมอวันที่8ตรวจแล้วไม่ตั้งครรค์ ประจำเดือนรอบนี้จะมาประมาณวันไหน และครั้งนี้คือไม่ท้องแล้วใข่ไม่
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,126 ผ่านทาง 12,150 (ของทั้งหมด 16,106)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close