ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,951 ผ่านทาง 9,975 (ของทั้งหมด 16,186)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เวลาฉี่แล้วเเสบอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: อัง

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • คือว่า ฉี่เเล้วเเสบอวัยวะเพศ เป็นมาได้สองวันละค่ะ แล้วก็รู้สึกมีอาการตัวร้อน ปวดปีกมดลูกทั้งสองข้างเดินไม่ค่อยสะดวกแถมยังมีตกขาว(น่าจะสีขาวไม่ก็เหลืองและมีน้ำใสๆไหลออกมาเองอีกด้วยค่ะ) อีกอย่างค่ะ ประจำเดือนก็ยังไม่มา จะท้องมั้ยค่ะหรือที่ไม่มาเป็นเพราะว่ามีอาการผิดปกติของรังไข่ แต่ว่าได้ไปซื้อยาฆ่าเช...
    • เสร็จของผู้หญิงเป็นแบบไหนคะ

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 0
    • อยากทราบว่า การเสร็จของผู้หญิงเป็นแบบไหนกันคะ ทำไหมเวลาดิฉันเสร็จไม่มีน้ำละคะ อันนี้เขาเรียกว่าเสร็จไหม พอดีมีแฟนเป็นทอมคะ เขาบอกเวลาผู้หญิงเสร็จน้ำจะเยอะมาก แต่ทำไมดิฉันไม่มีน้ำละคะ
    • ผมติดยัง

เริ่มต้นโดย: Nanthwat

• ตอบกลับ 1
    • คือวันที่ 25 ที่ผ่านมาผมได้บินมาเมืองนอกอ่ะมาที่ประเทศไต้หวัน แล้วคือตอนนี้ผมกักตัวอยู่นี้ได้วันที่สี่ละ วันแรกมีน้ำมูกแต่ไม่เป็นน้ำมูกที่ไหลออกจากจมูกนะ แต่เป็นเขียวๆอ่ะครับพอวันที่2 ก็มีน้ำมูกเหมือนเดิมพอวันที่3 ตื่นมาแสบคอมีน้ำมูก แต่ตอนนอนผมก็นอนดึกอยู่นะประมาณเที่ยงคืนกว่าๆพอมาวันนี้อาการเจ็บเร...
    • จามแล้วแสบอัณฑะ

เริ่มต้นโดย: ภาคิน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      ผมมีอาการ เวลาจามแรงๆ แล้วเกิดอาการแสบตรงใต้ลูกอัณฑะ คล้ายๆเป็นตะคริว แต่แสบแรงมากๆ ประมาณ 20 วินาที ก็จะหายไป อาการแบบนี้เสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมครับ
    • มีรอยด่างๆสีน้ำตาลเหมือนรอยไหม้ที่หลัง หน้าอก หน้าท้อง

เริ่มต้นโดย: ฐิตินันท์ ไชยอุย

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มแรกมีที่หลังเป็นจุดแรกตอนแรกคิดว่าเป็รอยแผลถลอกผ่านมา3-4อาทิตย์เริ่มสังเกตเห็นที่หน้าอกและหน้าท้องเป็นจุดด่างเล็กๆกระจายออกๆไม่เยอะมากเล็กบ้างใหญ่บ้างไม่คันไม่เจ็บลักษณะเหมือนรอยหนังแห้งเหมือนกำลังจะลอกขัดไม่ออกมันคืออะไรคะ เกี่ยวกับเม็ดเลือดมั้ยคะ กังวลมากเพราะกลัวเป็นโรคติดต่อกลัวลูกจะติดคะ

• โรค AVM

เริ่มต้นโดย: kinir

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ แฟนของดิิฉันเป็นโรค AVM บริเวณก้านสมอง อายุ 29 ปี เลยอยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับ AVM เพิ่มเติมค่ะ และอยากทราบว่าหากผ่าตัดจะมีผลข้างเคียงอะไรบ้าง และหลังผ่าตัดต้องพักฟื้นนานมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
    • เป็นงูสวัส

เริ่มต้นโดย: คุณปุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ
      เริ่มจากคุณแม่เป็นงูสวัสตอนเป็นมีอาการเป็นตุ่มแดงปวดแสบปวดร้อนและได้ไปหาหมอฉีดยาตอนนี้แผลตกสะเก็ดสีดำๆ แต่ยังมีอาการคัน และปวดข้างในบริเวณที่เคยเป็นแผล
      #แต่ที่ยังงง คือ คุณแม่จะมีอาการปวดจุกแน่น หายใจไม่ออก คุณแม่บอกว่ามีความรู้สึกวูบวาบเหมือนใจจะขาด จะเป็นเฉพาะเวลาประมาณ 15-.00น.ถึงเ...
    • ไอ

เริ่มต้นโดย: ปาลิตา

• ตอบกลับ 0
    • ไอติดต่อกันมาได้เดือนกว่าแล้วค่ะ แต่จะเป็นไอเฉพาะช่วงตอนกลางคืน ก่อนนอน แต่ช่วงสองอาทิตย์มานี้ตอนกลางวันก็เริ่มไปแค่ มีเสมหะบ้าง แห้งบ้าง แต่ส่วนใหญ่จะแห้งค่ะถ้าไม่ร่วมกับการเป็๋นหวัด ก่อนหน้านี้มีเป็นหวัดคัดจมูกค่ะ เป็นภูมิแพ้อยู่ก่อนแล้วด้วย อากาศเปลี่ยนหรือฝุ่นเยอะก็จะเป็นหวัดคัดจมูก  น้ำมูกไหลค่...
    • การฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: .

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามอ่ะค่ะว่าถ้าจะฉีดยาคุมต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นไปคะ? แล้วมีค่าใช้จ่ายอะไรยังไงบ้าง
    • ติ่งเนื้อที่ทวารหนัก

เริ่มต้นโดย: Aonarnong

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนที่มีอาการท้องผูก ขับถ่ายยาก จนเกิดเเผลฉีกที่ทวาร หลังจากนั้นมีติ่งเนื้อเกิดขึ้น อยากทราบว่าจะรักษายังไงดีคะ
    • สอบถามเรื่องกรดยูริคสูงครับ

เริ่มต้นโดย: เฉลิมพล

• ตอบกลับ 1
    • ผมตรวจสุขภาพประจำปีวัดค่ากรดยูริคได้ 10.4 หมอนัดตรวจอีกทีวันที่1เมษายน2564ซึ่งในช่วงนี้หมอให้ควบคุมอาหาร ออกกำลังกายครับ แต่ผมว่ามันนานเกินไป เพราะตอนนี้ผมก็เริ่มมีอาการปวด ตามข้อละครับ ต้องไปหาหมอที่คลีนิค หมอก้ว่ายูริคสูงทำไมหมอถึงนัดตรวจซำช้า ผมไปโรงพยาบาล พยาบาลก้บอกว่าเอาตามที่หมอนัด ผมควรทำอย่...
    • การรับการรักษา

เริ่มต้นโดย: Max

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คือผมมีปัญหาเรื่องน้องชายหัวไม่เปิดเลย จึงอยากถามว่าถ้าไปรักษา(ไปขลิบ)มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ใช้บัตรทองได้ไหม หรือมีทางอื่นอีกไหมครับ
    • เครียด

เริ่มต้นโดย: แอด

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีแฟนที่ชอบเครียดตลอดเวลา และมักจะมีอาการปวดท้องมากๆ พาไปหาหมอก็ไม่ยอมไป ควรทำอย่างไรดี และมีวิธีแก้ไขหรือรักษาอาการได้อย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ
    • ปวดหัว มีเลือดออกปาก

เริ่มต้นโดย: Maow

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมอายุ20ปี มีอาการปวดหัวทั้งสองข้างโดยเริ่มปวดจากด้านหลัง(ท้ายทอย) ลามขึ้นมาที่ศีรษะ บางครั้งปวดข้างเดียวที่ข้างซ้าย และมีอาการรู้สึกฝาดคอเหมือนมีเสมหะพอไปคลายน้ำลายกลับเป็นเลือด ไม่ไอ มีอาการเจบมีคอเล็กน้อยเท่านั้น และมีอาการมามากกว่า2วันแล้ว เคยเป็นแบบนี้ไปพบแพทย์แพทย์บอกว่าพักผ่อนไม่เพ...
    • รู้สึกจะวูบ

เริ่มต้นโดย: กะวิสรา

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้วันที่26ตอน 01:40น. มีอาการอาเจียน พอมาตอน04:50น. ก็มีอาการขาชา พอมาตอนเช้าพอลุกจากที่นอนจะลงมาหาข้าวเช้ากินตอน09:30น. ก็มีอาการจะวูบประมาณ10นาที พอมาเช้าวันที่27 ประมาณ09:00น. จะไปซื้อของที่ตลาด ออกไปกลางเเดดกำลังจะขี่รถออกไปแต่ก็รู้สึกเหมือนจะวูบอีกก็เลยเข้้้ าบ้านมาหาอะไรกินแล้วก็นอนพั...
    • กรณีมีเพศสัมพัสกับแฟนหลังช่วยตัวเอง

เริ่มต้นโดย: Jack

• ตอบกลับ 1
    • มีคราวนึงผมได้ทำการช่วยตัวเองโดยการถูกับวัตถุนุ่มๆอย่างหมอนข้างจนเกิดการหลั่งน้ำเชื้อออกมา แล้วสักพักประมาณ 10-20นาที ผมได้มีอะไรกันกับแฟน เพียงแต่ไม่มีการหลั่งน้ำเชื้อภายใน (ผมหลั่งเฉพาะภายนอกที่ไม่ใช่บริเวณช่องคลอด ซึ่งเป็นบริเวณส่วนแก้มก้นของแฟน) คิดว่าแบบนั้นจะทำให้แฟนท้องไหมครับ
    • ประจำเดือนมากระปริบกระปรอย

เริ่มต้นโดย: แบร์

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ คือเคยกินยามคุมฉุกเฉินไปประมาณ 3 ครั้ง หล้งจากที่กินไปประจำเดือนมาปกตินนะคะ แต่หลังจากนั้นประมาณ 2-3 ปี ประจำเดือนก็มาไม่ปกติ มาแบบกระปริบกระปรอยอะค่ะ แต่ส่วนตัวเราเป็คนอ้วนด้วยค่ะ เปิดหาข้อมูลคร่าวๆ แล้วคือน้ำหนักตัวมากก็เป็นสาเหตุได้ แต่คือสงสัยว่ามันจะเกี่ยวกับที่เคยกินยาคุมฉุกเฉิน...
    • อยากรู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: แพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามอาการคุณแม่ ทุกครั้งที่คุณแม่มีประจำเดือน จะเริ่มมาหรือใกล้หมด จะมีอาการ คลื่นไส้ เวียนหัว บ้านหมุน และจะเป็นลมตลอดทุกครั้ง ส่วนตัวคุณแม่มีช็อคโกแลตซีสอยู่แล้ว อาการแบบนี้อันตรายมากไหมคะ พยายามให้ไปรพ.แล้ว แต่ท่านไม่ไปเลยค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,951 ผ่านทาง 9,975 (ของทั้งหมด 16,186)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close