ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,901 ผ่านทาง 9,925 (ของทั้งหมด 16,101)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไอ มีน้ำมูกเป็นสีน้ำตาลมีเลือดเจอปน

เริ่มต้นโดย: Pebply

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 1 month มาแล้ว
    • อาการข้างต้น เป็นไข้หวัดธรรมดา มีน้ำมูก ไอ มีเสมหะ พอนานเข้าเริ่มมีน้ำมูกเป็นสีน้ำตาลมีเลือดเจือปน เป็นมาได้1สัปดาห์แล้วค่ะ เป็นๆหายๆ อยากทราบว่ามันร้ายแรงไหมคะ แล้วต้องไปพบแพทย์โดยด่วนไหมคะ หรือรอดูอาการต่อไป
    • ยาติดคอตั้งแต่เมื่อคืน

เริ่มต้นโดย: Catcatcat

• ตอบกลับ 1
    • คือ พอดีเมื่อคืนตอนประมาณทุ่มนึงค่ะ ทานยาลงไป ขนาดเม็ดเล็กค่ะเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 5 มิล. แล้วทีนี้ยามันติดคอ เราพยายามกลืนน้ำเยอะๆแล้ว หาอะไรทานให้มันดันยาลงคอก็แล้ว ก็ยังไม่หายค่ะ ทานน้ำเยอะๆ ก็รู้สึกได้เลยว่ายายังอยู่แต่มันไม่ยอมหลุด ตื่นเช้ามามีอาการไอค่ะ เราควรทำไงดีคะ
    • ปวดมดลูกหลังมีเพศสัมพันธ์แล้วมีเลือดซึม

เริ่มต้นโดย: Bunya

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ในคืนวันที่25ก.พ.64 รู้สึกได้ว่าอวัยวะเพศชายชนกับปากมดลูกประมาณ4-5ครั้ง(เจ็บแต่ทนได้)มีอาการจุกเล็กน้อย แต่ไม่มีอาการอะไรเพิ่มเติม
      เช้าวันที่26ก.พ.64มีเพศสัมพันธ์อีกครั้ง ไม่มีอาการเจ็บปวดใดๆ แต่ในช่วง13.30น.รับประทานอาหารรู้สึกปวดท้องจากอาการเผ็ดจนรู้สึกต้องการถ่ายหนักและ2นาทีต่อมารู้ส...
    • ปัสสาวะเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: Toramranjingjing

• ตอบกลับ 1
    • หลังช่วยตัวเองเสร็จแล้วรู้สึกแข็งค้างประมาณ20นาที พอตื่นมาก็รู้สึกฉี่ไม่ค่อยออกฉี่น้อยมาอีกวันมีลิ่มเลือดออกและเจ็บแสบมาก เลยไปหาหมอตอนอยู่ที่โรงบาลเริ่มฉี่เป็นเลือดเจ็บเหมือนเดิม หมอบอกว่าปัสสาวะติดเชื้อหมอให้ยาฆ่าเชื้อมากินและกินน้ำเยอะๆ ฉี่ตอนแรกจะเป็นสีน้ำปกติ แต่ช่วงท้ายจะเป็นสีเลือดและเจ็บมากๆ...
    • โรคแซกซ้อน

เริ่มต้นโดย: พสุมนต์ ศิรวัฒนาสกุล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมิ
      สามีป่วยเป็นโรคsleมา9ปีๆนี้ลงไตซุดหนักเข้าโรงบาลเพราะฉี่ไม่ออกหมอบอกต้องฟอไต
      แต่งไม่ทันได้ฟอก  หนักผ่าต่อมทอลชิลไปตรวจปราฎดว่าสามีมีโรควัณโรค+1แซกซ้อนมา
      อยากทราบว่าสามีมีโอกาสหายหรือไม่ถ้าไม่เขาจะมีโอกาสอยู่ได้นานแค่ไหนคะทุกข์ใจมาก
    • ใช้ยาพ่นจมูกกับยาหยอดจมูก ซ้อนกันเป็นอะไรมั้ย

เริ่มต้นโดย: nnhg

• ตอบกลับ 1
    • คือวันนี้ผมไปหาหมอเเล้วทราบว่าผมเป็นจมูกอักเสบจากภูมิเเพ้ เเล้วหมอก็ให้ยามากินเเละก็มี ยาพ่นจมูก (budesonide) เเละยาหยอดจมูก (อ๊อกซีเม็ท) อยากทราบว่าถ้าใช้ร่วมกันจะมีผลอะไรรึปล่าวครับ ปกติเห็นคนใช้เเค่อย่างเดียว กลัวจะเกินขนาดครับ
    • ประจำเดือนมากระปริบกระปรอย

เริ่มต้นโดย: Iceice

• ตอบกลับ 1
    • อายุ21ปี ช่วงมีประจำเดือนประจำเดือนมาน้อยมาก มาแบบกระปริบกระปรอย เป็นมา5-6วัน หลังจากนั้นก็หายไป พอผ่านไป10 มีเลือดสีนำตาลไหลออกมาปนกับเลือดสีแดงเล็กน้อย ไม่มีอาการปวดท้อง ไม่มีอาการใดๆเลย อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    • หนูมักจะเจ็บท้องอยู่บ่อยครั้งบางครั้งมีเลือดออกด้วยคะ

เริ่มต้นโดย: วริศรา อิ่มสง่า

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ หนูมีเรื่องจะปรึกษาคะ คือเรื่องมีอยู่ว่าหนูมักจะเจ็บท้องอยู่เป็นประจำ จะเจ็บมากสุดๆคือเวลาเครียดๆคะบางครั้งที่เจ็บจะมีเลือดสีนํ้าตาลๆออกมาจากช่องคลอดด้วยคะ หนูไม่มีประจำเดือนคะเพราะหนูฉีดยาคุม หนูเลยสงสัยว่าคือเลือดอะไร และก็เมื่อ2วันที่ผ่านมาหนูอุจจาระแล้วมีเลือดสีแดงสดออกมาปนด้วยคะด...
    • โรคนิ่วในถุงน้ำดี

เริ่มต้นโดย: ธนกฤต ศ.

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      สอบถามเรื่องโรคนิ่วในถุงน้ำดี ถ้าคุณพ่อเป็นโรคหัวใจอุดตันทานยาละลายลิ่มเลือดอยู่ จะสามารถเข้าการรักษาโรคนิ่วในถุงน้ำดีได้ไหมครับและรักษาด้วยวิธีใดครับ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: มณีวรรณ ปัญญาแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอนุญาติถามนิดนึงนะคะคุณหมอ พอดีปวดท้องน้อยด้านขวาค่ะไม่ได้ปวดทุกๆวันนะคะปวดเป็นบางวันค่ะและไม่ได้ปวดนาน 2-3ชั่วโมง อยู่ก็ปวดท้องเป็นบางครั้งบางเวลาค่ะ สาเหตุเกิดจากอะไรคะ และตอนนี้กำลตั้งท้องได้ 6วิกค่ะ ขอบคุณ ค่พ
    • ปวดหัวบนคิ้วซ้าย

เริ่มต้นโดย: kingpai

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือปวดหัวบนคิ้วซ้ายมา3-4วันแล้วค่ะเวลากดก็จะปวดๆ บางทีจะมีเวลาปวดด้วยค่ะคือช่วงเที่ยงๆบ่ายๆจะเริ่มปวดเวลาก้มหรือนั่งลงก็จี๊ดๆ บางทีปวดขมับด้วย เวลาวิ่งหรือเดินเร็วๆจะปวดมากค่ะ ทานยาพาราก็บรรเทาได้ไม่นานอะค่ะ
      *หนูอยากทราบว่าเป็นไมเกรนหรือเปล่าคะ หรือว่าเป็นอะไร
      ขอบคุณค่ะ??
    • ขอสอบถามเกี่ยวกับการทานยาแก้ไมเกรนค่ะ

เริ่มต้นโดย: ๋จ๋า

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      พอดีมีอาการปวดจมูกเนื่องจากไซนัส และมีอาการปวดไมเกรนร่วมด้วยค่ะ
      ได้รับยาฆ่าเชื้อมาทานสำหรับ ไซนัส และได้รับยาแก้ปวด Rheumanox 400 MG ค่ะ ทานยามาได้ 5 วันแล้วค่ะ แต่ว่าอาการปวดไมเกรนยังไม่หาย ซึ่งการปวดไมเกรนทำให้ปวดตาร่วมด้วยค่ะ และไม่สามารถทำงานได้
      จะขอปรึกษาว่า ควรทานยาแก้ปวด Rheum...
    • ไอคันคอระคายคอ

เริ่มต้นโดย: Parw

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคะมีอาการคันคอระคายคอแล้วไอมา5-6วันจิบน้ำอุ่น น้ำผึ้งมะนาว ตลอดทั้งวันจนอิ่มแทนมื้อข้าวไปเลยคะไปร้านขายยาเภสัชจ่ายยาแก้คันคอกับแก้ไอมาให้ทานหมดแผงแล้วตอนนี้ยังมีอาการเดิมอยู่อยากทราบสาเหตุและวิธีรักษาที่ถูกต้องถูกวิธีรบกวนแนะนำหน่อยคะ
    • สวัสดีค่คุณหมอ ลูกชายอายุ 9 ปี เวียนหัว

เริ่มต้นโดย: กนิษฐา จันทร์เตือนงาม

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชายมีอาการเวียนหัว พาไปหาหมอเด็กหมอบอกไม่มีอะไร คิดได้ว่าตอนน้องอายุ 7 ปีคุณครูพาไปตรวจเลือด พบว่าค่าเลือดต่ำกว่าเกณฑ์ จึงพาน้องไปตรวจที่คลีนิคจึงอยากให้คุณหมอช่วยดูผลให้หน่อยค่ะ
      hgb 11.4
      htc33.6
      mcv 7o.8
      mch 24. 0
      mchc 33.9
      rdw 16.4
      wbc 9,500
      pmn 45
      lymph 47
      mono 7
      eos 1
      baso o
      เกล็ดเลือด 381,00...
    • โรคลำไส้โป่งพอง

เริ่มต้นโดย: ปวีนา ดันงา

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าโรคนี้เกิดขึ้นในเด็กทารก หลังจากผ่าตัดแล้วจะหายขาดไหมค่ะ หลังจากผ่าตัดต้องสังเกตอะไรบ้าง
    • เป็นอะไรไม่รุ้

เริ่มต้นโดย: กรกช

• ตอบกลับ 0
    • หมอ ครับ ผมนอนไม่หลับ เวลาตื่นนอนชอบตัวร้อน บางทีก็เหม่อๆ  มอาการง่วง ซึม พอนอนก็ตัวร้อนอีก เป็น มา4-5วันแล้วคับ อาการ บางทีก็โครงเครง บางทีก็ปกติ ผมเป็นอะไรครับ บางทีผมก็เหมือนด้วย ปวดข้อ  กำหมันเหมือนคนไม่ค่อยมีแรง ยกโทรศัพท์ในการพิมพ์ ก็จะล้าๆเหมื่อยๆ  มีอาการกล้ามเนื้อกระตุก เวียนหัว แต่ก่อนหน้า...
    • หลั่งในเเต่ไม่ลึกมาก

เริ่มต้นโดย: ธนพจน์

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีดีค้าบคุณหมอ
      ผมอยากทราบว่าผมมีอะไรกับเเฟนตอนประมาณ3-4ทุ่มเเล้วหลั่งในเเต่เข้าไม่ลึกเเล้วตอนเช้าไปซื้อยาคุมมาไห้กิน เเล้วเเฟนผมก้อกินยาคุมทุกวัน
      เเล้วเเฟนจะท้องมั้ยค้าบ
    • กินเสร็จแล้วจะอ้วก ทั้งๆที่ไม่ได้กินอิ่ม

เริ่มต้นโดย: อารียา

• ตอบกลับ 0
    • ตอนเย็นวันนี้ หินข้าวอยู่ตามปกติ กินตามปริมาณที่เคยกินทุกวัน อยู่ๆพอกินเสร็จก็รู้สึกเหมือนจะอ้วก พะอืดพะอม รู้สึกจุกๆที่อกแล้วก็ที่ท้อง ทั้งๆที่ตัวเองกินข้าวตามปกติ และช่วงนี้ก็ขับถ่ายปกติ
      หลังจากนั้นก็เป็นมาตลอด2วัน กินข้าวน้อยลงกว่าเดิมมาก กินเสร็จก็อ้วกออกตลอด ทั้งๆที่หิวมากๆแต่ก็กินในปริมาณเดิมแ...
    • นับหน้า7หลัง7 แต่เมนส์มาไม่สม่ำเสมอ

เริ่มต้นโดย: Kirin P.

• ตอบกลับ 1
    • เมนส์มาไม่สม่ำเสมอ สามารถนับหน้า7หลัง7ได้รึเปล่าคะ ถ้าเกิดว่าเราคาดการณ์ไว้ว่าเมนส์จะมาในช่วงไหน เช่น มาวันที่21ก.พ. คาดว่าจะมาอีกทีประมาณ23 มี.ค. และหากมีเพศสัมพันธ์แบบสอดใส่ไม่ได้ป้องกัน(แค่แปบเดียว ไม่หลั่งใน)ในวันที่19(มีอาการเจ็บที่หัวนมมาแล้วประมาณ2-3วัน) จะอยู่ในเกณฑ์หน้า7หลัง7มั้ยคะ มีโอกาสท...
    • สอบถามเรื่องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ทัศนีย์

• ตอบกลับ 0
    • พอดีผ่าคลอดน้องได้3เดือน พอ1เดือนได้ตรวจหลังคลอดแล้วฉีดยาคุมกำเนิด หลังจากนั้น 1วันมีอะไรกับเเฟน มีโอกาสท้องไหมค่ะ เพราะตอนนิประจำเดือนยังไม่มาและให้นมลูกด้วย
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,901 ผ่านทาง 9,925 (ของทั้งหมด 16,101)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close