ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,776 ผ่านทาง 9,800 (ของทั้งหมด 16,126)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เกี่ยวกัวหัวใจ

เริ่มต้นโดย: จินตหรา หิมะคุณ

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 1 month มาแล้ว
    • อายุ14น้องมีอาการเหนื่อยหายใจไม่อิม
      แน้นหน้าอกปวดหัวบ่อย
      ลงนังเดินเหนื่อยหายใจทางจมูกไม่ได้
      หายใจทางปากอย่างเดียว
      อาการแบบนี้เกี่ยวกับหัวใจไหมคะ
    • กระพริบตาแบบคนทั่วไปไม่ได้

เริ่มต้นโดย: บุญนิศา แซ่เจี้ย

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามค่ะ   คุณพ่ออายุ 65 ปี
      สังเกตุว่าแกไม่สามารถกระพริบตาได้เหมือนคนปกติ  แกจะหลับตาแแล้วค่อยเปิด  ไม่ทราบเป็นอาการใกล้เคียงกับโรคอะไรหรทอไม่คะ  เช่นการทำงานของระบบประสาทสั่งการ  และช่วง 1-2 ปี ที่ผ่านมา เหมือนแกมีอาการช้าลงทั้งการกระทำ และการประมวลผลความคิด เช่น ต้องพูดซ้ำกับแก 2-3 ครั้งถึงจ...
    • เป็นผื่นหนักกว่าเดิมหลังกินยาแก้แพ้และยาทาภายนอก

เริ่มต้นโดย: มีนานุช

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มแรกเป็นจุดสีแดงไม่เยอะมาก ไม่เหมือนผื่น เลยไม่ได้สนใจ พอผ่านไปประมาณ1อาทิตย์มันเริ่มจ้ำแดงเยอะขึ้น เรื่อยๆ(น่ากลัวมาก)แต่ไม่คันไม่แสบไม่มีไข้ ไปหาคุณหมอ คุณหมอดูรอยจ้ำแล้วถามว่าเลี้ยงแมวไหมครับ หมอเลยสรุปว่าเราเป็นเชื้อราแมว คุณหมอเลยให้ยาแก้แพ้มา2ตัว[zertine(cetirizine)&bilaxten(bilastine)] ตั...
    • ยาisotretinoin

เริ่มต้นโดย: Herry

• ตอบกลับ 0
    • ทานยาIsotretinoinทำให้ประจำเดือนเคลื่อนหรือปล่าวมีประจำเดือนเดือนที่แล้ววันที่21และมีเพศสัมพันณ์ในเดือนนี้แบบใส่ถุงยางแต่วันนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ
    • มีอาการอปวดที่สะบักหลังข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: TT

• ตอบกลับ 1
    • ต้นเหตุมาจากยกของหนักประมาณ 15 กิโลกรัม เดินขึ้นบันไดไปชั้น 5 ของที่ยกถ่วงมาด้านขวาเพราะถนัดด้านขวาด้วย แต่ถ้ายกถ่วงด้านหน้าจะมองไม่เห็นทาง(เพราะกล่องมันใหญ่กว่าตัวหนู) นั้นเป็นเหตุให้เจ็บสะบักหลังด้านซ้ายตรงปีกแขนซ้าย ทำให้ไม่สามารถขยับตัว ขยับแขนแรงได้ เพราะมันมีอาการเจ็บแบบแปลบๆ จี๊ดๆขึ้นมาถ้าหาย...
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Suvicah

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ประจำเดือนล่าสุดมาวันที่ 27-31 มกราคม แต่ช่วงวันที่ 10-14กุมภาพันธ์ มีอะไรกับแฟนแล้วไม่ได้ป้องกัน จนถึงช่วงวันที่ประจำเดือนจะต้องมา แต่มันไม่มา จนถึงวันที่1มีนาคม มีเหมือนเมือกสีชมพูออกมา 1หยด แล้วก็หายไป วันที่2มีนาคม ก็มาอีก1หยดแล้วก็หายไป วันที่ 3มีนาคม มาอีก 2-3 หยดแต่เป็นสีน้ำตาลอ่อนๆ...
    • SEX

เริ่มต้นโดย: Dogdog

• ตอบกลับ 1
    • มี sex กับคนๆนึงในวันที่ 2 ก.ค 2018
      จากนั้นไม่ได้เจอหรือพูดคุยกันอีกเลย
      พอดีไปเจอรูปเด็กในเฟสของเขาหน้าคล้ายเราตอนเด็ก เด็กคนนี้เกิด 25 พ.ค 2019 จึงอยากรู้ว่า จากระยะเวลาดั่งกล่าว มีโอกาสไหมที่เด็กอาจเป็นลูกของเรา และถ้ามีโอกาสเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน ???
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Herry

• ตอบกลับ 0
    • กินยา isotretinoin มีผลทำให้ประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอหรือไม่ มีเพศสำพันธ์แต่ใส่ถุงยางแต่ประจำเดือนเดือนนี้ยังไม่มาเดือนที่แล้วมา 21 เดือนนี้ 29 แล้วยังไม่มาเลย

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

• การกินยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: kookKik

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ พอดีเพิ่งกินยาคุมครั้งแรก เห็นว่ามี ยาคุมแบบฮอร์โมนรวมและฮอร์โมนเดี่ยว
      ทั้ง 2 อย่างนี้มีประสิทธิภาพการคุมกำเนิดเหมือนกันไหมค่ะ
      เลือกซื้อยาคุมยี่ห้อยาสมิน 21 เม็ด มายี่ห้อนี้โอเคมั้ยค่ะ กับการคุมกำเนิด
      มีข้อควรระวังอะไรไหมค่ะ
    • อยากรู้ว่าผลข้างเคียงอัตรายมั๊ยคะ

เริ่มต้นโดย: สุพัตรา

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยคะพอดีลูกตอนนี้อายุ5ขวบกว่าแล้วมีก้อนแข็งๆไม่ใหญ่ที่คอด้านซ้ายคะเวลากดก็เจ็บค่ะแต่ก่อนก็มีแต่เคยถามหมอตอนน้องไม่สบายหมอบอกเป็นต๋อมน้ำเหลืองคะ
      ต้องกินยาระบายพอกินไปสักพักก็หายแล้วมาวันนี้เพิ่งสังเกต
      เป็นอีกแล้วคะอยากทราบว่าอัตรายมั๊ยคะขอบคุณค่ะ
    • ร่างกายเจริญเติบโตไม่สมวัย

เริ่มต้นโดย: Ted

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ18ครับแต่ร่างกายดูไม่เหมือนเด็กอายุ18เลยครับเสียงไม่แตกหนุ่ม อวัยวะเพศมีขนาดเล็ก ร่างกายไม่สมส่วนแขนขายาวแต่ตัวสั้นครับ แต่ขนตามตัวขึ้นแล้วครับ ผมตัวผอมด้วยครับแรงก้ไม่ค่อยมี ผมกังวลใจมากเลยครับ
    • อยากทราบว่าเป็นเพราะผลข้างเคียงของยาไหม

เริ่มต้นโดย: สุภนิดา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีน้องเจ็บตรงที่นมค่ะสองข้างพอมันหายเหมือนประจำเดือนมาแต่ว่ามันมานิดเดียวแทบจะไม่เลอาะผ้าอนามัยเลย พอดีเลิกกินยาคุมแอนนามาได้สามเดือนแล้วคือผลข้างเคียงของยาหรือว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา ( รบกวนคุณหมอช่วยตอบทีนะคะ)

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 1
    • เดือน ม.ค มีอะไรกับแฟนไม่ได้ใส่ถุงแต่ไม่เสร็จกินยาคุมฉุกเฉินไป2เม็ดแล้วประจำเดือนก็มาวันที่ 24 ม.ค หมดวันที่ 29 ม.ค ต่อมาเดือน ก.พ.มีอะไรกันวันที่12ใส่ถุงทุกครั้ง แต่เดือน ก.พ. ประจำเดือนไม่มาเลยค่ะ ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจแล้วขึ้น1ขีด ประจำเดือนก็ยังไม่มา จนตอนนี้วันที่ 4 มี.ค แล้ว  อยากทราบว่ามีโอกา...
    • เสี่ยงมั้ยครับ

เริ่มต้นโดย: ดนัย

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามคุณหมอ ผมไปมีความสัมพันธ์กับผู้หญิงโดยไม่ได้สวมถุงยางอนามัย แต่หลังจากนั้นผู้หญิงก็ไปตรวจเลือด ผลเลือดออกลบ แล้วผมมีสิทธิ์จะเป็นhivมั้ยครับ
    • มีตุ่มใสๆขึ้นที่หลังค่ะ

เริ่มต้นโดย: TT

• ตอบกลับ 1
    • ตุ่มใสๆขึ้นตรงสะบักหลังซ้ายค่ะ มีอาการได้ 3 วันแล้วค่ะ วันเเรกขึ้นเป็นตุ่มใสๆเป็นจุดๆค่ะ พอวันที่พอวันที่ 2 มา มันลามขึ้นมาที่กลางหลังเป็นแถบๆค่ะ วันที่ 3 มันเยอะกว่าเดิมมากค่ะ มันลามมาที่หน้าอกด้วนซ้ายด้วยค่ะ มันแดงมันเป็นตุ่มใส ถ้าจับมันจะมีอาการเจ็บค่ะ มันไม่คันนะคะ ส่วนสะบักด้านขวามันไม่ขึ้นค่ะ ...
    • ถามอาการหลานครับ

เริ่มต้นโดย: Toby

• ตอบกลับ 1
    • หลานมีอาการตาบวม และเจ็บ เช็ดตา ออกมาไม่รู้ว่าขี้ตาหรือ หนองครับ อาการเป็นอะไรครับ และอันตรายไหมครับ
    • เป็นแผลทั้งตัว

เริ่มต้นโดย: Mumu

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตปรึกษานะคะ
      เมื่อประมาณ 2-3 เดือนก่อนแฟนหนูมีตุ่มใสเกิดขึ้นตามตัวทีละนิดๆละแฟนหนูไปเกามันค่ะเพราะมันคัน หลังจากนั้นประมาณ 3-4 สัปดาห์เหมือนตุ่มมันกลายเป็นแผลเล็กตามตัวหลังจากนั้นแหละนั้นก็กว้างขึ้น พอไปรักษาที่โรงพยาบาลหมอก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไรเลยรักษาแบบรักษาโรคเชื้อราให้ หนูคิดว่ามันยังไม่ดีขึ...
    • หลั่งในตอนมีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Yam

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      ปกติใช้แอพจดบันทึกประจำเดือน และประจำเดือนมารอบ27-31วันค่ะ
      แต่เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมามีการหลังในประมาณวันที่4ของประจำเดือน
      แบบนี้มีโอกาสท้องไหมคะ
    • โรคหัวใจ

เริ่มต้นโดย: พนิดา

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนนี้หัวใจเต้นผิดจังหวะเร็วและแรงขี้นทุก5วินาทีค่ะแล้วทำให้เหนื่อยง่ายปวดชาแขนข้างซ้ายมากค่ะปกติเป็นโรคหอบอยู่แล้วพอหัวใจเต้นผิดจังหวะยิ่งทำให้เหนื่อยมากค่ะ
    • มันคืออะไรครับ

เริ่มต้นโดย: ตนุภัทร พลไร่

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีคล้ายๆกับแผลเป็นคีรอยเป็นก้อนบนหนังศรีษะครับแต่ลักษณะมันไม่ค่อยเหมือนคีรอยทั่วๆไปมันไม่เรียบเงา ไม่คัน  ถ้าผมจะไปหาหมอที่โรงพยาบาลแล้วให้หมอผ่าตัดเฉือนออกให้มันจบๆไปเลยได้มั้ย(ตัดให้มันระนาบเดียวไปกับหนังศรีษะ) มันกวนใจมากแต่กลัวเค้าไม่ผ่าตัดให้เพราะมันคือบริเวณหนังศรีษะ
    • ประจำเดือนมาผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ญาณิน

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะสอบถามเกี่ยวกับประจำเดือนที่มาผิดปกติ จากการที่สังเกตมาประมาณเกือบ1ปี ตอนนี้อายุ18ปี โดยส่วนตัวไม่ได้มีอาการอื่นร่วมด้วยหรือตอนเป็นประจำเดือนก็ไม่ได้ปวดท้องอยู่แล้ว

แต่ประจำเดือนจะมามาก เฉลี่ยต่อรอบจะมาประมาณ 2-3 สัปดาห์ เป็นช่วงคาบเกี่ยวของเดือน และมีลิ่มเลือดออกมาประมาณ 2-3ก้อนใหญ่ต่อวันตล...
    • เลือดล้างหน้าเด็ก

เริ่มต้นโดย: ฟัก

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าแฟนมี ประจำเดือดวันที่ 13 กพ แล้วเรามี พสพกันวันที่ 21 กพ กับ 27 กพ แล้ววันที่ 3มีนา มีแฟนมีเลือดออกมาเล็กน้อย แล้ววันต่อมาก็ไม่มี ครั้งเเลกที่มีเลือดออกมานึกว่าเลือดเมนส์ เลยอยากทราบว่าใส่เลือดล้างหน้าเด็กไหมครับ
    • เจ็บที่หัวใจจื๊ดๆ

เริ่มต้นโดย: กิ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหนูอายุ18คือหนูเจ้บที่หัวใจจื๊ดๆเลยค่ะเคยไปหาหมอมารอบหนึ่งแล้วก็หายไปสักพักพอ2วันก่อนกลับมาเป็นอีกแล้วค่ะแบบนี้ต้องไปโรงบาลอีกรอบไหมค่ะแล้วหนูเป็นอะไรค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,776 ผ่านทาง 9,800 (ของทั้งหมด 16,126)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close