ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

ปรึกษาปัญหาสุขภาพ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,751 ผ่านทาง 9,775 (ของทั้งหมด 10,252)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องด้านซ้ายช่วงลงจากสะดือมา

เริ่มต้นโดย: ลัดดาวัลย์

• ตอบกลับ 3
    • 2 years มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ จะขอสอบถามอาการปวดท้องด้านซ้ายเหนือสะโพก มีอาการปวดตั้งแต่วันเสาร์ ปวดแสบๆ มีเสียงลมฟีดๆๆตลอดเวลา ช่วงกลางวันนั่งทำงาน พอมีเสียงลม ก็จะรู้สึกเจ็บๆแสบๆ พอตอนกลางคืนนอนตัวตรงไม่ได้ หน้าท้องช่วงท้องน้อยเหมือนจะเกร็งและเป็นลูกๆ นอนตะแคงซ้ายจะปวดร้าวไปข้างหลังต้องเอาผ้ามาลองใต้ท้องไว้ คือจะนอนไ...
    • ไอกลางคืนหนักมากจนไม่ได้หลับได้นอน

เริ่มต้นโดย: นฤมล

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามถึงอาการำอค่ะซึ่งกลางคืนไอหนักมากคนลบกวนคนอื่นไม่่ได้หลับไม่ได้นอนสาเหตุเกิดจากไม่สะบายเป็นไข้หวัดแล้วมีไอตามมาแต่ไข้หวัดหายนานแล้วเหลือแต่อาการไอ ไอติดต่อมาเป็นเดือนเเล้วสว่นมากจะไอตอนกลางคืน สาเหตุเกิดจากอะไรแล้วมีวิธีรักษาไหมค่ะหรือมียารักษาไหม
    • ปวดมดลูก​

เริ่มต้นโดย: รัตติยา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดี​คะ​ สอบถาม​ คือใช้วิตประจำวันปกติ​ แต่พอจะร่วมรักกับสามีตอนเอาใส่ก็ไม่ได้เจ็บพอโยกนิดหน่อยปวดมดลูกหน่วงทนไม่ไหวเลยหยุด​  วันที่2ตื่นเช้ามาเดินแทบจะไม่ไหวเลยคะหน่วงมาก
      อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ
      ปล.พึ้งัลตร้าซาวและX-Rayตรวจมะเร5ปากมดลูก​เมื่อ3เดือนที่ผ่านมาคะปกติทุกอย่าง​ ขอบคุณ​คะ
    • สอบถามอาการปวดหัวเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: อังคณา

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันรบกวนสอบถามค่ะ ดิฉันมีอาการปวดหัวเรื้อรังบริเวณท้ายทอยแต่ระบมหนักขยับตัวหรือแค่หันก็ระบมทั้งศรีษะค่ะ ปวดแบบนี้ติดต่อกันมานานน่าจะเกินครึ่งเดือนละคะ(ณ ขณะเขียนก็ยังมีอาการค่ะ) รู้สึกทรมาณมาก…ไม่ทราบว่าดิฉันเป็นโรคหรือลักษณะอาการอะไรคะ…ขอคำแนะนำด้วยค่ะ…ขอบคุณค่ะ
    • อาการเเบบนี้คืออะไร

เริ่มต้นโดย: กมลวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการตกขาวตลอดเวลาเป็นสีเหลืองๆมีกลิ่นคาวเเหละมีอาการคันที่อวัยวะเพศเเสบปวดท้องน้อย. อาการเเบบนี้คืออะไรค่ะ
    • ปวดประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: A1330

• ตอบกลับ 1
    • คือ เมื่อตอนจะตื่นนอนคะ เป็นประจำเดือน และไปเข้าห้องน้ำปกติ แต่ว่า ปวดท้องเป็นอย่างมาก กินยาแล้ว ตอนเช้าประมาณ. 6:00 โมงมันก้หายไป แต่ตอน 10:00 โมง ก็ปวดอีก คือต้องกินยาอีกรอบหรือคะ เพราะกินยาตอนเช้าไปแล้วคือต้องกินอีกรอบ ก็กลัวว่าจะเป้นอะไร เพราะ ปวดประจำเดือนต้องกินยาแค่รอบเดียว หลายรอบไม่ได้ อยาก...
    • มีน้ำมูกใสเหนียว

เริ่มต้นโดย: พัชรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • น้ำมูกใสเหนียวไหลตลอดทั้งวันจามบ่อยคัดจมูกมากในเวลาตอนเช้าเกิดจากสาเหตุใดคับ บางทีจามแรงๆๆมีเลือดปนน้าลายติดมาด้วยคับ
      กังวลมากคับ
    • ไอเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: Saraoa

• ตอบกลับ 1
    • ไอเรื้อรังเป็นเวลา2สัปดาห์    ไอเป็นชุ . เวลาไอจะเหนื่อย เจ็บหน้าอก บางครั้งปวดตามตัว.  ไม่มีเสมหะ  ไอหนักช่วงกลางคืนแบบดึกๆประมาณตี1-3. บางทีก็จะนอนไม่ได้ . ไปหาหมอ หมอว่าเป็นหลอมอักเสบ กินยาแล้วอาการยังไม่ดีขึ้น มีวิธีแนะนำไหมค่ะควรดูแลตัวเองแบบไหนกินยาอะไร หรือต้องพบหมออีกครั้ง
    • ปรึกษาอาการไอ หอบหืด หวัด

เริ่มต้นโดย: จันทร์ญา บุญกองชาติ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหนูขอสอบถามเรื่องอาการไอจามและหอบนะค่ะ พอดีหนูไอมาประมาณ1เดือนกว่าได้แล้วค่ะ หนูจะเป็นคนที่ไอหนักช่วงกลางคืนแบบดึกๆเลยอ่ะประมาณตี2-3 ไอหนักและนานแล้วก้จะตามมาด้วยหอบก็จะนอนไม่ได้จะต้องพ่นยาหอบเพื่อให้อาการดีขึ้นพอเริ่มดีขึ้นนอนๆไปก็จะหายใจขัดๆและก้จะจามมีน้ำมูก ไอก็มีเสมหะด้วยนะ มีวิธีแนะนำ...
    • หยุดฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: wywy 900

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      สอบถามเรื่อง หยุดฉีดยาคุมแบบ3เดือน/เข็ม
      เข็มล่าสุดนัด25 ก.ย62. เลิกกับแฟน23 ส.ค62
      ก่อนเลิกกันไม่ได้มีอะไรกันเกือบเดือน 
      แล้วไม่ได้ไปฉีดเข็มล่าสุด. ทุกวันนี้อยู่คนเดียวค่ะ
      ต้องกินยาคุม หรือต้องทำอะไรมั้ยคะ.จะมีประจำเดือนมั้ยคะ ประจำเดือนจะมาตอนไหน.
      ขอบคุณค่ะ
    • มีกลิ่นเหมันออกจากก้น

เริ่มต้นโดย: Joe

• ตอบกลับ 1
    • ช่วยด้วยครับ, คือผมมีกลิ่นแปลกๆ เหมือนกลิ่นอุจจาระ ออกมาจากก้น โดยเฉพาะตอนอยู่ที่ทำงาน, ห้องเรียน, อากาดก็โล่ง, เวลานั่งประมาณ 10 นาทีก็มักจะมีกลิ่นออกมา ทั้งที่ไม่ได้ตดครับ, งงมาก, เข้าห้องน้ำ, อาบนำ้ ใส่นำ้หอมทุกอย่างก็เอาไม่อยู่ครับ, ตอนนี้ออกจากที่ทำงานแล้วเพราะไม่ไหวจริงๆเพื่อนข้างๆถึงขั้นเปิดห...
    • ปวดท้องบ่อยๆ

เริ่มต้นโดย: PK’aorbn

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องบ่อยๆ เวลาหิว หรือกินข้าวเสร็จ  จุกเสียดแน่น  เรอบ่อย  และจะปวดมากเวลาเครียด เคยกินยารักษาโรคกระเพาะ  อาการดีขึ้น แต่ก็กลับมาเป็นอีก ควรกินยาหรือปฏิบัติตัวอย่างไรดีคะ อยากให้มันหายขาด
    • ไอ

เริ่มต้นโดย: กิ่งเกษ กองสุข

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการไอ เวลาไอมากๆก้จะเหนื่อยหายใจเร็วกว่าปกติตัวร้อนแต่ร้อนไม่มาก มีอาการเจ็บคอนิดๆ
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: การัณยภาส

• ตอบกลับ 1
    • ปกติ แฟนจะเม็นใาประมาณ 25-30 แต่รอบนี้ ประจำเดือนแฟนยังไม่มาเลย แต่แฟนกินยาคุมฉุกเฉินไปวันที่2 แต่วันที่ 19 ตรวจที่ตั้งครรร์ดูแล้วก็ขึ้นง่าไม่ท้องอยากทราบว่า ที่ประจำเดือนยังไม่มาเป็นเพราะยาคุมฉุกเฉินไข่ไหมและ จะช้าไปประมาณ กี่วันถึงประจำเดือนจะมา ช่วยตอบทีครับ
    • มีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ไม่บอก

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ตอนเป็นประจำเดือนแล้วประจำเดือนไม่ไหลจะเป็นอะไรไหมค่ะ
    • ปวดท้องเป็นๆหายๆ

เริ่มต้นโดย: A-Goohin

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการปวดท้องเป็นๆหายๆ บริเวณหน้าท้องรอบๆสะดือ บางทีก็ปวดใต้ลิ้นปี่ เป็นๆหายๆเป็นเวลามานานมาก
    • อยากทราบอาการ

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนไป แบบ ป้องกันด้วยถุงยางแต่กังวล กลัวจะท้องเลยกิน ยาคุมฉุกเฉิน ไปหลัง แฟนมีผระจำเดือนวันที่ 25 กิน ยาคุมวันที่ 2 แล้ว ผ่านไป 3 วัน มีเลือดออกทางช่องคลอดเหมือนกับประจำเดือนอยากทราบว่า นั่นคือประจำเดือนไข่ไหมหรือ ผระจำเดือนก็จะมาวันที่ 25 เหมืทอนเดิม #เคยกินยาคุมในขีวิตไปแล้ว ครั้งนี้ครั้ง...
    • เรื่อง จะท้องไหม

• ตอบกลับ 3
    • เมื่อผม ช่วยตังเองจนเสร็จแล้วมือเลอะ คาบอสุจิ แล้วก็ไม่ได้ล้าง และก็นอนไป 5 ชั่วโมง ตื่นมาแล้ว เอานิ้วสอดยักเข้าไปใน อวัยวะเพศแฟน อยากทราบว่า เซลล์อสุจิที่ติดอยู่ที่มือที่ไม่ได้ล้างจนแห้งผ่านไป5 ชั่วโมงมันตายไหม แล้วที่ยัดเข้าไปในอวัยวะเพศจะท้องรึป่าว
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,751 ผ่านทาง 9,775 (ของทั้งหมด 10,252)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close