ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,751 ผ่านทาง 9,775 (ของทั้งหมด 16,073)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เจ็บคอ?

เริ่มต้นโดย: J

• ตอบกลับ 1
    • 3 years มาแล้ว
    • สวัสดีครับคุณหมอ ตอนนี้ผมมีอาการเจ็บคอมาได้ประมาณ 3-4 วันแล้ว เลยอยากปรึกษาว่ามีโอกาสที่จะเป็นโควิดไหมครับ แต่ไม่ได้เดินทางไปพื้นที่เสี่ยงครับ
    • ผมร่วง

เริ่มต้นโดย: WP

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นเพศชาย อายุ20ปี ตอนนี้มีปัญหาผมร่วง แต่คือก็ไม่ได้ร่วงมากขนาดนั้นครับ แต่พอไปเทียบกับเพื่อนในรุ่นเดียวกันก็คือผมเหมือนจะร่วงเยอะกว่าครับ ผมก็เลยคิดว่าหรือหัวจะล้าน แต่อายุตอนนี้ก็น้อย พ่อก็หัวไม่ล้านแต่ปู่หัวล้าน เลยอยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร และมีวิธีการรักษาอย่างไรบ้างครับ (มีรูปประกอบครับ...
    • เหมือนประจำเดือนมา แต่เลือดไม่ไหล

เริ่มต้นโดย: นัท

• ตอบกลับ 1
    • อาการเหมือนเป็นประจำเดือน ปวดท้อง วันที่ตรงไม่คลาดเคลื่อน แต่ไม่มีเลือดไหล บางเดือนมีแต่น้อยเป็นสีน้ำตาล อยากทราบว่าเกิดจากอะไร กินยาคุมด้วย แต่กินไม่ตรงเวลาบ่อย เกิดจากโฮร์โมนเปลี่ยนหรืออย่างอื่นร่วมด้วยคะ
    • เจ็บบริเวณข้างลิ้นมากๆ

เริ่มต้นโดย: เจ็บข้างลิ้นมากๆเลยค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บบริเวณข้างลิ้นฝั่งขวา และบริเวณใต้ลิ้นฝั่งขวา เจ็บมากคล้ายแผลร้อนใน เท่าที่ดูคล้ายมันอักเสบ กลืนน้ำลายกินข้าวกินน้ำเจ็บมากๆเลยค่ะ เจ็บเฉพาะฝั่งขวา เป็นทั้งแถบเลนค่ะ บริเวณใต้ลิ้นวันนี้ดูอีกทีคล้ายๆเส้นม่วงๆ อยู่บริเวณใต้ลิ้นทั้งสองข้าง ลำคอมีคล้ายแผลร้อนใน มันยังไม่ใช่แผลแบบเป็นวงแผลร้อนใ...
    • ถุงยางหลุด แต่ไม่ใช่วันตกไข่

เริ่มต้นโดย: Koon

• ตอบกลับ 0
    • มีอะไรกับแฟน วันที่28มีนา แล้วถุงยางหลุดค่ะ แต่ไม่ได้เข้าไปข้างใน เอาถุงออกทันที ประจำเดือนวันแรก 5มีนา หมด9มีนา แบบนี้ไม่ใช่วันตกไข่ใช่มั้ยคะ ต้องทานยามั้ย ยังทันหรือป่าวคะ
    • ของเหลวข้นๆ หลังโพรงจมูก

เริ่มต้นโดย: ดวงแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • ไม่มีน้ำมูกไหลแต่มีขี้มูกแห้งในจมูกทุกวัน ไม่มีเสมหะแต่สามารถเค้นของเหลวข้นๆ ออกมาได้ทุกวัน วันละหลายครั้ง คิดว่าออกจากหลังโพรงจมูก ลักษณะข้นเหมือนเสลด สีขุ่นบ่อยครั้งออกสีเรื่อๆส้มแดง เป็นสัญญานโรคร้ายอะไรหรือเปล่าคะ

• เกี่ยวกับลูก

เริ่มต้นโดย: แม่คุณ

• ตอบกลับ 1
    • ลูก 1 ขวบ 1 เดือน ลูกฉี่น้อย วันนี้ฉี่แค่1ครั้ง ไม่งอแง ไม่มีไข้ มีถ่ายเหลวแต่เหลวไม่มาก แต่ปนิมาณเยอะ 2 วันต่อครั้ง มีอาเจียนเมื่อวันศุกร์ 5 ครั้ง ลูกภาวะขาดน้ำไหมค่ะ หรือเป็นอะไร
    • อายุครรภ์17w มีเพศสัมพันธ์มีเลือดสีเเดงสดออก

เริ่มต้นโดย: พิรัลพัชร จันทร์ชุม

• ตอบกลับ 1
    • อายุครรภ์17wหลังมีเพศสัมพันธ์ มีเลือดสีเเดงสดออกมาค่ะ เเต่ไม่มีอาการปวดท้อง เเต่หาคุณหมอเรียบร้อยเเล้วนะคะ คุณหมอไม่ได้ฉีดยากันเเท้งให้ค่ะหมอชี้เเจงว่าปากมดลูกไม่ได้เปิด อยากสอบถามคุณหมอว่ามีอาการเป็นเเบบนี้เเต่หาหมอเเล้วจะไม่เป็นอะไรใช่ไหมคะ (หมอที่ไปหาไม่ใช่หมอที่ฝากครรภ์ด้วยค่ะ)
      #ฝากท้องคลีนิค
    • ยานี้คือยาอะไร

เริ่มต้นโดย: Warren Van

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามคุณหมอว่า ยา GSI 510 (เม็ดสีเขียว) เป็นยาต้านไวรัสHIV เหมือนกับ Prepหรือเป็นยา ที่รักษาผู้ติดเชื้อHIV(มีเลื้อในร่างกายเเล้ว)
      กับยาอีกตัว GSI 9883 (สีน้ำตาล) ต่างกับยาด้านบนอย่างไร วัตถุประสงค์ทานเพื่ออะไร ยาต้าน(ยังไม่มีเชื้อในร่างกาย) หรือยารักษาผู้ป่วยHIV (ที่มีเชื้อเเล้ว)
    • ตกขาวมามาก

เริ่มต้นโดย: วารีญา

• ตอบกลับ 0
    • อยากสอบถามค่ะ ตกขาวมามาก เหลวเป็นน้ำ สีเหลืองเขียวอ่อน แต่ไม่มีกลิ่น ไม่คัน ปัสสะวะปกติไม่ติดขัด เพียงแค่มามาก เกิดจากอะไร ต้องแก้ไขอย่างไรได้บ้างคะ
    • วิตกกังวลมากจนมีอาการแปลกๆ

เริ่มต้นโดย: เม

• ตอบกลับ 0
    • มักจะรู้สึกกลัวไม่สบายใจ คิดมาก วิตกกังวล ฟุ้งซ่าน ซึมเศร้าร้องไห้บ่อย หงุดหงิดง่าย เวลาที่วิตกกังวลมากๆจะมีอาการใจสั่น มีอาการสั่นชาตามร่างกาย คลื่นไส้ หายใจไม่ออก ร้อนๆหนาวๆ กระวนกระวายใจ มีปัญหาเรื่องการนอนหลับ สมาธิสั้น ปากแห้ง ปวดหัวข้างเดียว หน้ามืดจะเป็นลม เพลียไม่มีแรง เหนื่อยง่าย มีอาการในล...
    • ฉีไม่สุดรักษาไม่ดีขึ้น

เริ่มต้นโดย: ประณิดา เสนาวงค์

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการปัสสาวะแสบขัดเป็นเลือดเมื่อ21/3/64ไปหาหมอทันทีกินยาฆ่าเชื้อและไปตามนัดอีกทีวันที่25ตรวจปัสสาวะตรวจเลือด ค่าไตปกติค่ะแต่อาการแสบขัดยังไม่ดีขึ้นหมอให้ยาฆ่าเชื้อมาทานต่อค่ะแต่ยังมีอาการฉี่ออกน้อยฉี่ไม่สุด ปวดเกร็งท้องและฉี่บ่อยค่ะ(ดื่มน้อยเยอะตามที่หมอแนะนำและทานยาทุกวันค่ะ)หมอนัดวันที่1เพื่อตรว...
    • มีรอยช้ำบวมนูนที่ขา

เริ่มต้นโดย: สุพิศ

• ตอบกลับ 0
    • มีรอยช้ำขึ้นที่ขาช่วงแรก หลังๆมาเริ่มบวมแล้วปวดแล้วก็หาย แล้วขึ้นที่ใหม่ เป็นๆหายๆอยู่ตลอด กลางคืนเวลานอนมีอาการชาแขนด้วย แล้ว็เริ่มมาบวมที่มือ จุดที่บวมกดลงไปแล้วลักษณะคล้ายเป็นน้ำเพราะไม่ได้เป็นก้อนแข็งหรือไต
    • ควรทานยาขับประจำเดือนต่อหรือเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: Chayakorn

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามคุณหมอค่ะ พอดีว่าประจำเดือนมาล่าสุดวันที่ 6 กพ. 64 แล้วมีอะไรกับแฟนไป 2 ครั้ง อซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจ ขึ้นขีดเดียวทั้งสองครั้งค่ะ เลยตัดสินใจไปซื้อยาขับประจำเดือน ทานไปได้ 2แผง มี 3 แผง วันนี้ประจำเดือนมาแล้วค่ะ ยาขับต้องทานต่อไหมคะ
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: ขออนุญาติไม่ออกนามค่ะ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันไม่รู้ว่าตัวเองเป็นอะไรมากหรือป่าว ปกติแล้วประจำเดือนมาปกติทุกเดือน จนดิฉันตั้งครรภ์และคลอด หลังจากคลอด 2-3 เดือนแรก ประจำเดือนของดิฉันก็ยังมาปกติ หลังจากนั้นประจำเดือนก็ไม่มาอีกเลยค่ะ เป็นเวลา 4-5 เดือนแล้ว ซึ่งตั้งแต่ที่ดิฉันคลอดก็ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์ุกับสามีเลย แม้แต่ครั้งเดียว จะเป...
    • ลูกอายุ4เดือนหายใจลำบาก

เริ่มต้นโดย: Maneekant

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามว่า พอดีลูกหนูอายุ4เวลาลูกหายใจเหมือนมีอะไรยุที่คอเหมือนลูกพยายามจะหายใจให้เต็มปอดบางครั้งถึงขั้นหายใจแล้วมีเสียงเเหลมออกมา มีวันหนึ่งลูกหนูตื่นขึ้นมาร้องไห้ไม่หยุดแล้วก็หายใจแบบสะอึกแรงมากติดๆขัดๆสาเหตุมาจากอะไรหรอค่ะ
    • ปจด มาแปลกๆ

เริ่มต้นโดย: Jun

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่าปกติแล้ว ปจด มาไม่ตรงทุกเดือน(เป็นคนผอมมาก) บางทีก้หายไป 2-3 เดือน แล้วก้กลับมาใหม่ แต่เดือนที่มาคือ ปจด ไม่ค่อยไหลลง ผ้า อนม แต่พอปัสสวะออกมาก้มีสีปกติไม่มีเลือดปน แต่หลังจากนั้นจะมีเลือดเหนียวๆ สีเข้มค่อยๆไหลออกมา แล้วก้ปวดท้องมาก เป็นแบบนี้ทุกครั้งที่ปัสสวะ แบบนี้ผิดปกติไหม
    • เจ้บหน้าอกข้างซ้ายบ่อยๆคะ

เริ่มต้นโดย: นางสาวนูรอัยนี อาลี

• ตอบกลับ 0
    • คือ ไม่รู้ว่าตัวเองเป็นโรคหัวใจหรือเปล่า คือ ชอบปวดหน้าอกข้างซ้ายบ่อยๆบางทีก็หายใจไม่ทั่วท้อง รู้สึกว่าไม่ว่าจะทำอะไร ก็เหนื่อยง่ายคะ เป็นแบบนี้นานแล้วคะ ประมาณ 1 ปีได้ แต่ก่อนหน้านั้น มันเริ่มจากรู้สึกหายใจไม่ทั่วท้องก่อนคะ พอนานๆเข้า ก็รู้สึกเจ็บหน้าอกตามมา มันเป็นแบบนี้ซ้ำๆคะ แต่บางครั้งจะไม่รู้ส...
    • มีเลือดไหลออกจากทางช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Jane

• ตอบกลับ 0
    • มีเลือดออกตอนเเรก25มีนาคมออกไม่เยอะคิดว่าตกขาวสีน้ำตาล เเละเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆ จนวันที่27มีนาคมเยอะเท่าประจำเดือนเเเบ้ว ไม่เเน่ใจใช่ประจำเดือนมั้ยเเต่มาก่อนประจำเดือนจะมา5วัน ก่อนหน้านี้ทานยาสมุนไพรราก30ไป เเต่ทานไปเเค่3-4ชมก่อนจะมีเลือดไหลครั้งเเรกเลยไม่เเน่ใจว่าเพราะยาด้วยรึป่าว เป็นเพราะอะไรคะ
    • ผ่าตัดเนื้องอกในกระดูก 2 ครั้งแล้ว

เริ่มต้นโดย: Ch

• ตอบกลับ 0
    • เคยผ่าตัดเนื้องอกในกระดูกมา 2 ครั้งแล้วค่ะ โดยจุดที่เป็นจะเป็นขาขวาช่วงใต้เข่าลงไปจนถึงหน้าแข้ง และผ่าตัดรอบ 2ล่าสุดไปเมื่อเดือนธันวา 63 ซึ่งผ่านมาประมาณเกือบ 4 เดือน

อยากสอบถามค่ะว่าระยะเวลา4เดือนนี้ ตัวเนื้องอกสามารถเกิดขึ้นอีกได้มั้ยคะ เพราะตอนนี้รู้สึกมีก้อนนูนขึ้นมาแต่เป็นก้อนแข็งๆเลยไม่แน่ใจ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,751 ผ่านทาง 9,775 (ของทั้งหมด 16,073)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close