ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,426 ผ่านทาง 9,450 (ของทั้งหมด 16,171)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อยากจะสอบถามเรื่องประจำเดือนครับ

เริ่มต้นโดย: Surapong

• ตอบกลับ 0
    • 3 years มาแล้ว
    • คือว่าแฟนผมน่ะครับ เมื่อช่วง กุมภาพันธ์มีประจำเดือนวันที่ 26 และ เดือนมีนาคมมีประจำเดือนวันที่ 29 เท่ากับรอบเดือน31วัน ละเดือนนี้ครบ31วันแล้ว แต่ประจำเดือนยังไม่มา ถือว่าปกติไหมครับ แล้วถ้าพรุ่งนี้ยังไม่มาและข้ามเดือนไปเดือนพฤษภาคม ถือว่าปกติไหมครับ และเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วมีโอกาสจะตั้งครรภ์ไหม
    • มีสิทจะเป็นโรคซึมเศ้าไหมคะ

เริ่มต้นโดย: น.ส.ศิริพร ฉัตรทอง

• ตอบกลับ 2
    • มีอาการเบื่อทุกอย่างรอบตัวร้องไห้ง่ายมากใครพูดอะไรหรือคิดอะไรก็ร้องไห้แอบร้องคนเดียวนอนไม่หลับคิดมากทุกอย่างชอบเก็บตัวเคยคิดจะฆ่าตัวตายบ่อยๆ
    • แบบนี้เสี่ยงเป็นอะไรมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: โสรญา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะขอปรึกษาหน่อยค่ะคุณหมอพอดีหนูปล่อยมีน้องค่ะ แต่ก่อนหน้านี้หนูฉีดยาคุมมา7ปี แต่ก็ปล่อยให้เป็นประจำเดือนบ้างค่ะ

เมื่อ24พฤษภาคมปีที่แล้ว ถึงกำหนดฉีดยาคุม แต่หนูไม่ได้ไปฉีดค่ะคือหนูตั้งใจปล่อยมีน้องค่ะ

ตั้งแต่เดือนพฤษภาคมปีที่แล้วจนถึงเดือนกุมภาพันธ์ปีนี้ ไม่มีประจำเดือนมาเลยค่ะมีปวดหน่วงๆท...
    • ปวดท้องไม่รู้สาเหตุ

เริ่มต้นโดย: อีฟ

• ตอบกลับ 0
    • เราไปฉีดยาคุมเข็มที่2มา2เดือนเเล้วหลังจากนั้นเราปวดท้องข้างซ้ายตลอดเลยเเล่วเราก็ไปฉีดเข็มที่2 ฉีด3เดือนมันก็ยังไม่หายเจ็บท้องข้างซ้ายมันเป็นเพราะอะไรอ้อคะใครรู้ช่วยบอกที
    • ไข้ทับระดู

เริ่มต้นโดย: หทัยรัตน์

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามอาการนะคะ ก่อนมีเมนส์ มีอาการหนักหัว 2-3 วัน หลังจากนั้นเมนส์มาและยังหนักหัวยุ่มีผื่นลมพิษขึ้นที่ร่างกายไข้ทับระดูแบบนี้จะรักษายังไงคะ

• แผลถอนฟัน

เริ่มต้นโดย: Kitti

• ตอบกลับ 0
    • ไปถอนฟันมาแล้วหมอเขาอุดยา สีดำ รสเผ็ดๆ ในรูแผลที่ถอนฟัน พอตายผ้าก๊อซออกแล้วยามันติดอยู่แน่นที่แผลเลย อยากทราบว่าจำเป็นต้องเอาออกไหมครับ มันคือยาอะไร
    • ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: พัสวี

• ตอบกลับ 0
    • มีอะไรกับแฟนตอนมีประจำเดือนแต่กินยาคุมแอนนา28เม็ดอยู่ในช่วงเม็ดสีขาวเม็ดที่5อยู่อยากทราบว่าจะท้องไหมคะ
      (มีอะไรกัแฟนตอนมีประจำเดือนแต่ตอนนั้นกินยาคุมอยู่)
    • เป็นแผลเป็นที่ศีรษะ ผมไม่ขึ้น ทำอย่างไรดีค่ะ

เริ่มต้นโดย: T

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ขออนุญาตเริ่มเรื่องเลยนะคะ คือ หนูเป็นแผลเป็นที่ศีรษะขนาดประมาณเหรียญบาท ตรงแผลเป็นมีลักษณะเป็นเงาๆ ผมไม่ขึ้น หนูมีคำถามอยากสอบถามคุณหมอ ดังนี้ค่ะ
      1. แผลเป็นตรงที่ผมไม่ขึ้น อนาคตจะมีสิทธิ์ที่ผมจะขึ้นไหมค่ะ
      2. เวลาที่สัมผัสตรงแผลเป็นที่ผมไม่ขึ้น ทำไมถึงรู้สึกจั๊กกะจี๋ค่ะ มันรู้สึกแปลก...
    • หนูควรไปรพ.ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Namning

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อสองอาทิตย์ก่อนหนูหกล้ม หน้าอกกระแทกพื้นแรงมากค่ะ เมื่อสามวันมานี้หนูรู้สึกแน่นหน้าอกมาก หายใจไม่สะดวก หายใจไม่ทัน หายใจไม่อิ่ม แต่ไม่มีน้ำมูก ไม่เป็นหวัด บางครั้งก็รู้ากเจ็บแปล๊บที่หน้าอกค่ะ หัวใจเต้นเร็วมาก เหนื่อยง่ายมากๆ หนูควรปรึกษาแพทย์ที่โรงพยาบาลไหมคะ
    • ผ่าตัดไส้ติ่งแล้วเเผลเเยะ

เริ่มต้นโดย: สุวรรณี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ผ่าตัดไส้ติ่งมาวันที่ 17/3/64 ออก รพ.มาวันที่19/3/64 รักษาตัวที่บ้าน ทำความสะอาดแผลที่อนามัยทุกวันจนตัดไหมวันที่ 24/3/64 หมอบอกเนื้อติดกันดีเเห้ง หมอบอกให้เปิดแผลวันที่ 26/3/64 แต่ยังไม่กล้าเปิด เพราะยังมีการเจ็บเล็กๆ พอมาวันนี้วันที่ 27/3/64 ตอนเย็นลองเปิดก้มลงไปดูแผล แผลเหมือนมีรอยเเยะตร...
    • น้ำหนักเพิ่มขึ้น

เริ่มต้นโดย: ฐิตาภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้อายุ 27 ปีค่ะ รู้สึกช่วงที่ผ่านมาน้ำหนักเพิ่มขึ้นไวมากเลยค่ะ ภายใน1ปีเพิ่มขึ้นมาประมาณ10กิโล อยากสอบถามว่ามีสาเหตุที่ทำให้น้ำหนักเพิ่มขึ้นไหมค่ะและมีวิธีทำให้น้ำหนักลงได้ไหมค่ะ
    • ขัอศอกหลุด

เริ่มต้นโดย: แบม

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ
      เคยข้อศอกหลุดคะพอหายก็มีอาการปวดกระดูกข้อศอกบ่อยๆควรทำยังไงคะ
    • ฮอร์โมนหรือตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Kanokwan

• ตอบกลับ 1
    • ปัจจุบันอายุ 37ปี ทานยาคุม yaz มาราวๆ5-6เดือนแล้ว ช่วง2เดืแนแรกมี effect คลื่นไส้ มึนหัวบ้าง
      เดือนก่อนรอบเดือนมาราวต้นเดือน (ไม่แน่ใจวันที่ น่าจะ4-10 มีนา) ปกติช่วงทานยาแฟนจะใช้ถุงยาง แต่ช่วงกลางเดือนมีนาไม่ได้ใช้ถุงยางและหลั่งนอก วันที่ 1-6 เมษา มีรอบเดือนมา และมาในปริมาณที่ไม่แตกต่างเดือนก่อนหน้าม...
    • ตื่นนอนมาเช้านี้ปวดท้องแรงมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: ไข่ต้ม

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้เราตื่นนอนมาปกติเลยค่ะ แต่ว่าช่วงนี้เป็นประจำเดือนเลยก็เลยไปล้างหน้าแปรงฟันแล้วเปลี่ยนผ้าอนามัย พอมานั่งที่โต๊ะทำงานในบ้านรู้สึกปวดท้องมาก ปวดตั้งแต่ท้องน้อยลงไปถึงบริเวณช่องคลอด พอกินยาแก้ปวดก็อาเจียนเอายาที่กินไปออกมาซะงั้นค่ะ ผ่านมาชั่วโมงนึงแล้วก็ยังไมหายเลย ไม่รู้ว่าเป็นอะไร
    • ประจำเดือนไม่มานาน 4 เดือน

เริ่มต้นโดย: cosrx

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามคุณหมอหรือผู้มีความรู้ค่ะ ประจำเดือนไม่มานาน 4 เดือน มีความเสี่ยงเป็นอะไรรึป่าวคะ หรือควรจะไปพบแพทย์ด่วนเลยมั้ยคะ (ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์) แล้วถ้าหากต้องไปเช็คที่โรงพยาบาลต้องแจ้งหรือติดต่อแผนกไหนอะไร ยังไงคะ ขอคำแนะนำค่ะ
    • กินยาเข้าไปเเล้วอ้วกออกมาหลังจากนั้น 1ชั่วโมงกว่าๆ

เริ่มต้นโดย: sasimong

• ตอบกลับ 1
    • วันนั้นเเฟนสอดใส่อวัยวะเพศเข้ามา3-4 ครั้ง เเล้วเอาออก โดยไม่มีการหลั่งใดๆ หลังจากนั้น ก็ไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินตอนท้องว่างได้ประมาณ 20นาที เเล้วได้ไปกินชาบูต่อ ประมาณ 1 ชั่วโมง หลังกินเสร็จ รู้สึกว่าตัวเองกินเยอะเกินเลยไปอ้วกออก เเต่ไม่ได้อ้วกออกหมด ซึ่งลืมไปว่าตัวเองกินยาคุมฉุกเฉินเข้าไป เเบบนี้ยาจ...
    • โดนสุนัขงับ

เริ่มต้นโดย: จิรสุตา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ตอนนี้โดนสุนัขประมาณว่างับตรงบริเวณขอบปาก แต่ไม่มีรอยแผลใดๆ รู้สึกแค่ว่าบวม ควรไปฉีดวัคซีนไหมคะ
    • ผมมีกลิ่นตัวเหมือนกลิ่นคาวปลา

เริ่มต้นโดย: ธนธรณ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับผมมีปัญหากลิ่นตัวเหมือนกลิ่นคาวปลา ปัญหานี้ได้ยินจากคนรอบข้างบอกผม3-4คนแล้วว่ากลิ่นตัวผมเหมือนคาวปลา บางครั้งก็เหมือนกลิ่นปลาเน่า มันไม่ใช่กลิ่นฮอร์โมนนะครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้นเพราะผมไม่เคยได้กลิ่นคาวปลาแบบนั้นเลย ได้ยินแต่คนรอบข้างบอกผม ผมเริ่มจิตตก เริ่มไม่กล้าเข้าสังคมเล...
    • คันคอ ไอ ค่ะ

เริ่มต้นโดย: กุ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • หลายวันที่ผ่านมา ได้รับประทานหมูย่าง+น้ำปั่นหวานๆ ผลไม้ดองกับน้ำจิ้มที่มีรสจัดค่ะ ผ่านมาอีกวันนึงก็มีอาการเจ็บคอ ไอเล็กน้อย แต่อาการก็ทุเลาลงบ้าง แล้วเมื่อ2วันที่ผ่านมา ได้ดื่มแอลกอฮอล์(กินที่บ้านตนเอง) + ตากฝนปลอยๆ พอมาวันนึ้มีอาการไอ เสมหะติดคอทั้งวัน แต่ไม่มีไข้นะคะ  และไม่มีอาการอื่นร่วมด้วย แบบ...
    • ท้องน้อยด้านซ้ายนูน

เริ่มต้นโดย: Fang

• ตอบกลับ 1
    • คือท้องน้อยด้านซ้ายมันนูนกว่าข้างขวาค่ะ พอกดท้องน้อยด้านซ้ายไปรู้สึกมีก้องแข็งแต่ไม่แข็งมาก แต่กดท้องน้อยด้านขวาไม่รู้สึกว่ามีก้อนเลยค่ะ บางครั้งก็รู้สึกเจ็บๆจุกๆตรงท้องน้อยด้านซ้ายด้วยค่ะ ประจำเดือนมาล่าสุดวันที่22 กุมภาพันธ์ค่ะ จนตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มา เวลามีเพศสัมพันธ์ ใส่ถุงบ้างไม่ใส่บ้าง ถ้าไ...
    • กระดูก หัก

เริ่มต้นโดย: อนุพงศ์ กันทะ

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่ากระดูกหักตรงหลังมือ กระดูกนิ้วชี้ เเล้ว ผ่าตัด เเล้วตอนนี้หมอได้ถอดเหล็กออกก่อนกำหนด เพราะเหล็กเกี่ยวโดนของทำให้หลุดออกจากล้อกกระดูก หมอบอกว่ากระดูกดีเเล้ว เเต่ตอนนี้ ปวด ตรงข้อต่อ เเละ เหมือนจะอักเสพจากรูที่เจาะกระดูกที่เหล็กดามมีหนอง บวม เเล้วกระดูกหลังห่าตัดหลังมือไม่นูน เเต่หลังจากเอา...
    • อยากร้องโดยไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: TTan

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ดีๆอยากรู้สึกร้องไห้ มันเคว้งๆอธิบายไม่ถูกเหมือนมันจุกอกอยู่ในใจ มีหลายเรื่องที่ให้คิดเรื่องที่ต้องคิดก็เหมือนว่ามันเครียดไปหมด อยากจะระเบิดสมองตัวเองออกมามากไม่อยากคิดมากเลยไม่อยากคิดอะไรเลยค่ะมันเป็นยังไงมีการแก้ยังไงมั้ยคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,426 ผ่านทาง 9,450 (ของทั้งหมด 16,171)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close