ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,401 ผ่านทาง 9,425 (ของทั้งหมด 16,074)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: สุดารัตน์ พูลสวัสดิ์

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 11 months มาแล้ว
    • อยากทราบคะพอดีตั้งครรภ์ได้8สัปดาห์ตอนที่ตรวจว่าตั้งครรภ์ตรวจเอง4ครั้งตรวจกับหมอ1ครั้งทั้ง5ครั้งขึ้น2ขีดแจ่มทุกอันค่ะแต่พอเค้าสัปดาห์ที่8มีเลือดออกแต่ไม่มากไม่เปื่อนกางเกงในแต่ไหลตลอดเวลาค่ะตอนนี้เครียจมากเลือดมีสีแดงออกน้ำตาลบางทีก้อแดงแต่ไม่ใช้แดงสดนะค่ะ
    • ตกข้าวสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: Pup

• ตอบกลับ 0
    • อายุ 23  น้ำหนัก 89.5  ส่วนสูง 165
      ประจำเดือน
      ล่าสุด 11-18 เมษา
      ย้อนหลัง 13-17 มีนา
      ย้อนหลัง 15-19 กุมภา
      คุมกำเนิด : ยาคุม ซูซี่ แบบ 21 เม็ด เริ่มทานตั้งแต่ สิงหา ปีที่แล้ว เพราะตรวจแล้วพบว่าเป็น pcos คุณหมอเลยให้เริ่มทานยาคุม
      อาการ – เดือนล่าสุดที่ผ่านมา เป็น ประจำเดือนนานกว่าปกติ 8 วัน ปจด.มาวันที...
    • ประจำเดือนและโอกาสท้อง

เริ่มต้นโดย: Surapee

• ตอบกลับ 0
    • คือประจำเดือนมาไม่ปกติเลยค่ะเดือนที่เเล้วมา2ครั้งเดือนนี้มาก้มาแบบไม่ปกติสีของประจำเดือนเหมือนตอนใกล้จะหายเเล้วและมาน้อยมากมีโอกาสท้องไหมคะเวลามีอะไรกับแฟนไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งนอกตลอดตอนนี้กังวนมากเลยค่ะ
    • ผู้ชายหัวนมแหลม

เริ่มต้นโดย: Bus

• ตอบกลับ 0
    • หมอครับ หัวนมผู้ชายมันแหลมอะหมอ ผมเคยเล่นเวทมา9เดือน มันก็ไม่หายไปเลยหมอ เวลาผมกดหรือบีบมันจะเป็นก้อนๆอะครับ
    • แผลน้ำร้อนลวกที่ขาถึงข้อเท้า ควรยกขาขึ้นสูงเวลานอนไหม

เริ่มต้นโดย: พิมพ์นิภา นาวัลย์

• ตอบกลับ 0
    • น้ำร้อนลวกที่ขาถึงข้อเท้า วันนี้วันที่4แล้ว แผลยังไม่แห้ง ปวดแผลมากเวลาที่เอาเท้าลงพื้น หรือตอนจะยืน เหมือนเลือดมันไหลลง หย่อนขาทิ้งไว้สักพักถึงจะหายปวดแล้วลุกเดินได้  อยากทราบว่าอาการแบบนี้จะหายกี่วัน และเวลานอนควรยกเท้าขึ้นสูงไหมคะ กลัวว่ายกเท้าขึ้นสูงแบ้วเลือดจะไม่ไหลเวียน ทำให้แผลสมานกันช้าค่ะ
    • เจ็บตรงที่หน้าอกข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: ดวงกมล​วรรณ​

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวานตอนเย็น อยู่ๆก็ปวดจี๊ดที่บริเวณ​หน้าอกข้างซ้าย​เหมือนมีคนเอามีดมาแทง หายใจเข้าก็เจ็บค่ะ ตอนนอนก็ต้องนอนคว่ำหน้าลงเพื่อที่จะลดความเจ็บค่ะ นอนหงายแล้วเจ็บมากๆๆเลย อยากสอบถามว่ามียาอะไรที่รักษาหายไหมคะ หรือว่าเข้าข่ายว่าเป็นโรคอะไรรึเปล่า หนูอายุ17ปีค่า
    • เผลอกินยาคุมไปสองเม็ดในเวลาที่ใกล้เคียง

เริ่มต้นโดย: ชฎาทิพย์ ศรีสุบ

• ตอบกลับ 1
    • จะมาสอบถามว่า พอดีตัวเราเผลอกินยาคุมไป 2 เม็ดในเวลาที่ใกล้เคียงกันค่ะ เมื่อวันที่ 20 มี.ค. กินยาเม็ดที่ 11 ช่วงเวลา 22.00 น. แล้วทีนี้มากินยาคุมเม็ดที่ 12 ในเวลา 00.18 น. ในวันที่ 21 มี.ค. ค่ะ

แล้วทีนี้จะต้องกินยาเม็ดที่ 13 ในเวลา 22.00 ของวันที่ 21 ไหมคะ หรือจะต้องซืื้อแผงใหม่มาเสริม
    • Hcg 2.39

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นประจำเดือนวันแรกครั้งล่าสุด 11 กพ 64 มีเพศสัมพันธ์ 19 กพ. 64 ถุงยางแตกพอรู้ก็กินยาคุมฉุกเฉินทันที ตรวจครรภ์ด้วยปัสสาวะก็ขีดเดียวค่ะ วันที่19มีนาคม64 ไปตรวจเลือดที่แลป ค่าhcg 2.39 แบบนี้จะท้องมั้ยคะ
    • สวัสดีคะ มีเรื่องที่อยากปรึกษามากเลยคะ

เริ่มต้นโดย: เจด้า

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ พอดีตอนนี้หนูประสบปัญหา สิวสเตียรอยด์อยู่คะ หนูเครียดมากเลยคะ ขอร้องคุณหมอช่วยแนะนำหน่อยคะว่า หนูควรใช้ผลิตภัณฑ์ตัวไหนดีคะที่ช่วยให้หายจากสิวสเตียรอยด์นี้ คือหนูเจ็บมากเลยคะ ช่วยหนูด้วยนะคะ ขอบคุณคะ..
    • จะเป็นโรคอะไรร้ายแรงไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Jimmy

• ตอบกลับ 1
    • อาการคือ แสบร้อนท้องแน่นท้องและปวดหลังเวลากดจะเจ็บแต่ไม่มากและมีอาการเหมือนอาหารไม่ย่อยร่วมด้วยคะ แล้วมันมีอาการเหมือนเสียวๆที่ท้องซ้ายด้วยอะคะ ไปหาหมอมาแล้วอัลตราซาวด์เจอถุงน้ำที่รังไข่ซ้ายคะ
      อยากถามคุณหมอคือ???
      1 อาการแบบนี้เสี่ยงเป็นโรคอะไรได้บ้าง
      2 อาการแบบนี้คือผลข้างเคียงของถุงน้ำที่รังไข่หรือ...
    • ประจำเดือนมา ในวัยหมดประจำเดือนไปแล้ว

เริ่มต้นโดย: Nt rmmmm

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามเรื่องประจำเดือนค่ะ
      พอดีว่าคุณป้า วัย54 ปี ได้หมดประจำเดือนไปแล้ว ประมาณ1ปี และภายในระยะเวลา3เดือนที่ผ่านมา มีการกินอาหารเสริมบำรุงสุขภาพ (นมน้ำผึ้ง)
      แล้วตอนนี้มีประจำเดือนอีกครั้ง นานเป็นเวลาประมาณ10วัน อยากสอบถามว่าจะเป็นเรื่องที่อันตรายมากหรือเปล่าคะ ?
    • ถามอาการ

เริ่มต้นโดย: นุจรีแซ่เบ๊

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการ เลอ ทำให้สำลัก ไอแล้วก็อ้วกออกมาข้างในขณะที่ถ่ายไม่ออก เป็นอย่างนี้บ่อยเป็นอาการของอะไรคะ ต้องทานยาอะไรถึงจะหาย
    • อยู่ดีๆก็อยากร้องไห้

เริ่มต้นโดย: JJ

• ตอบกลับ 1
    • ทั้งๆที่อยู่กับคนหมู่มาก บางทีที่นั่งฟัง presentation อยู่ดีๆก็อยากร้องไห้ขึ้นมาเฉยๆ น้ำตาจะไหล แต่พยายามสูดหายใจลึกๆ เพื่อกลั้นไว้ อาการแบบนี้คืออาการชองโรคซึมเศร้าไหมคะ
    • ทานยาฆ่าเชื้อแบบแคปซูล แต่ติดคอจุกลิ้นปี่

เริ่มต้นโดย: BB

• ตอบกลับ 1
    • ตอนที่ทานยาฆ่าเชื้อแบบแคปซูล เหมือนจะติดอยู่ที่ลำคอ อาจจะเพราะดื่มน้ำตามน้อย แต่ก็พยายามดื่มน้ำเยอะๆเพื่อจะให้ยาลงกระเพาะ ทั้งดื่มน้ำเยอะ ทานผลไม้ แต่ก็ไม่ช่วยเลย แถมตอนกลืนน้ำหรืออาหารเข้าไป จะรู้สึกว่าหลอดอาหารบีบตัวตรงลิ้นปี่แล้วจะปวดร้าวไปถึงหลัง
      พอไปหาหมอ หมอก็บอกว่า ไม่ต้องเครียด เป็นเรื่องปกต...
    • ทารกอุจจาระสีเขียวและเหนียว

เริ่มต้นโดย: ศุภสรณ์

• ตอบกลับ 1
    • ทารกวัย3เดือน19วัน น้ำหนัก6.65 สูง63cm ทานนมผงตั้งแต่แรกเกิด อุจจาระสีเขียวและเหนียว มีกลิ่นเหม็น อยากทราบว่า อันตายต่อเด็กมั้ยคะ ควรเปลี่ยนนมหรือทำอย่างไรคะ
    • ปวดหัวข้างขวา

เริ่มต้นโดย: eve

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ,คุณหมอ พอดีดิฉันรู้สึกปวดหัวบริเวณขมับข้างขวาปวดแบบจี๊ดๆเป็นพักๆมา4วันแล้วค่ะ อยากทราบว่าอาการแบบนี้เสี่ยงเป็นอะไรไหมคะ
    • รู้สึกเจ็บปวดที่แผลเป็น เวลายืนนิ่งๆนานๆ

เริ่มต้นโดย: บรรจงศักดิ์

• ตอบกลับ 1
    • คือ เมื่อตอนเดือนมกรา ผมได้ประสบอุบัติเหตุรถล้ม  และตรงข้อขาข้างขวา บริเวณเหนือตาตุ่ม  ได้มีแผลค่อนข้างใหญ่และลึก  หลังจากแผลเริ่มหายดีแล้วเกิดแผลเป็นขึ้น มีลักษณะ สีออกน้ำตาลๆคล้ำๆ  และเวลายืนนิ่งๆเป็นเวลานานๆจะรู้สึกเจ็บ ปวด ที่แผล    คืออยากทราบเป็นเพราะอะไรหรอครับ..  และควรรักษา ดูแลยังไง  ลำบาก...
    • น้ำหนักในครรภ์ลดลง

เริ่มต้นโดย: สกุณา

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามคุณหมอค่ะ ตอนไปซาวด์ดุน้ำหนักน้องตอน 37 วีค น้องหนัก 3109 กรัม พอ 38 วีค หมอบอก 2500 กรัม เรากับแฟนเลยทักไปหมอเลยซาวด์ให้ใหม่ พอซาวด์รอบ 2 บอก น้องหนัก 2900 กรัม แบบนี้ปกติไหมคะ เครียดเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • ควรฉีดวัคซีนโควิด Synovac ดีมั้ยคะ?

เริ่มต้นโดย: ไพริน

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการเรื้อรัง
      1. หายใจไม่เต็มปอดเป็นปกติ
      2. เมื่อนอนดึกหลังเที่ยงคืน มีอาการ ใจเต้นเร็ว เบา และ ถี่ ทุกครั้ง ต้องหายใจเข้าแรงๆ ลึกๆ เพื่อให้หายเหนื่อย
      3.เหนื่อยง่ายกว่าคนรุ่นเดียวกัน เมื่อทำงานเท่าๆกัน
      4.ยังไม่เคยตรวจหาเชื้อโควิด19
      5.ทำงานอยู่ในห้องแลบที่รับตรวจหาเชื้อโควิด19
      6.แม่ไม่ยอมให้ฉีด กลั...
    • มีอะไรกับแฟน

เริ่มต้นโดย: พงศกร

• ตอบกลับ 0
    • คือแฟนผมปจด.หมดวันที่17แล้วผมมีอะไรกับแฟนวันที่19 โดยใส่ถุงยางตลอด แล้วแฟนผมก็กินยาคุมฉุกเฉินไปด้วย พอมาวันที่26มีเลือดออก มีโอกาสท้องไหมครับ

• มดกัดเเล้วเป็นตุ่มใสพอง

เริ่มต้นโดย: พรพรรณ

• ตอบกลับ 0
    • โดนมดกัดมาเป็นอาทิตย์เเล้วค่ะเเล้วก็เพิ่งมีตุ่มน้ำใสๆขึ้นเเล้วไปเจาะที่คลินิคมาเเล้วเเต่เหมือนจะไม่ดีขึ้นเหมือนยังมีน้ำใสๆอยู่เเล้วอีกข้างก็มีเลือดออกมานิดหน่อยค่ะต้องทำยังไงดีคะ(โดนกัด2ข้างค่ะ2ตุ่มตุ่มนึงใส่ตุ่มนึงสีออกคล้ำเหมือนมีเลือด)  
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,401 ผ่านทาง 9,425 (ของทั้งหมด 16,074)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close