ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,376 ผ่านทาง 9,400 (ของทั้งหมด 16,171)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • โดนสุนัขข่วน

เริ่มต้นโดย: C

• ตอบกลับ 1
    • 3 years มาแล้ว
    • โดนสุนัขข่วนมาวันนี้ (17/4/2564) แต่ไม่มีแผล แค่รู้สึกว่าโดนเล็บสุนัขข่วนตรงนิ้วกลางค่ะ แต่ก่อนที่จะโดนข่วนก็มีแผลถลอกตรงบริเวณนั้นพอดีค่ะ(ไม่ได้ถลอกหนักมากค่ะ แค่รู้สึกเจ็บ ๆ เพราะถลอกมาจากการจับไม้กวาดตรงที่เนื้อไม้หยาบค่ะ) แต่พอหลังจากโดนสุนัขข่วนก็ไม่ได้มีแผลหรือเลือดออกนะคะ ก็รีบไปล้างบริเวณที่...
    • รู้สึกช่วงบริเวณอกหรือหน้าท้องสั่นสะเทือนตอนนอน

เริ่มต้นโดย: เพลง

• ตอบกลับ 0
    • เคยเป็นมาครั้งนึงแล้ว มันก็หายไปเอง แต่มันเป็นอีกแล้ว รู้สึกอยากกำจัดออกไปเพราะสร้างความกวนใจเป็นอย่างมาก ช่วงนี้มีนอนดึกหลายวันค่ะ
      อาการคือ เราจะสะดุ้งตื่นตอนประมาณตี2 รู้สึกว่าตรงช่วงอกมันสั่นๆ และทำให้ตัวเราสั่นไปด้วยเบาๆ พอลองจับหัวใจ หัวใจเต้นปกติ แต่ไออาการสั่นนี้ที่ว่า มันสั่นแบบแทรกมาเลย ไม่...
    • อยากสอบถาม

เริ่มต้นโดย: พัช

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูประจำเดือนมาล่าสุดเมื่อเดือนมีนาหมดประจำเดือนประมาณวันที่2ของเมษาหนูมีเพศสัมพันแล้วไม่ได้ใส่ถุงยางอนามัยแต่หลั่งนอกนะคะแล้วพอมาเดือนเมษาเมนหนูต้องมาแล้วแต่ตอนนี้ยังไม่มาช่วงวันที่17ของเดือนเมษาหนูมีอาการตกขาวเยอะและปวดท้องน้อยจึงไปหาหมอละได้กินยาฆ่าเชื้อไปจนอาการหายไปแล้วพอถึงกำหนดเมนมาหนูเมนไ...
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: แพน

• ตอบกลับ 0
    • อยากจะถามคือมีอะไรกับแฟนช่วง12-13 เม.ย.ที่ผ่านมา2ครั้งป้องกันทุกครั้ง ถุงยางไม่ขาดไม่หมดอายุแต่ไม่ได้กินยาคุมอะไรเลยเพราะไม่ได้มีอะไรกับแฟนมา3เดือนแล้ว พึ่งมามีอะไรกันช่วงเมษาที่ผ่านมา วันที่16ประจำเดือนก็มาปกติ ตั้งแต่วันที่3 พ.ค.มีอาการเจ็บนม ตกขาวนิดหน่อย วันที่4ก็ยังเจ็บนม มีตกขาว อาเจียนตอนกลาง...
    • อยากสอบถามเกี่ยวอาการของแม่ผมคับ ว่าเขาป่วยเป็นโรคอะไร

เริ่มต้นโดย: Kamil°°Kadsada

• ตอบกลับ 0
    • เมื่อ3วันก่อนแม่ผมเป็นลมครับ ฝ่ามือของแกซีดขาว มีจั้มแดงๆเป็นจุดๆบนฝ่ามือ แกนอนลุกขึ้นไม่ได้ พอเวลาพยามจะลุกก็มีอาการเวียนหัวอย่างรุนแรง เดินก็ไม่มีเรี่ยวแรงจะเดิน
      แต่พอไปหาหมอๆก็บอกว่าเลือดไปเลี้ยงสมองไม่พอ แต่หมอให้ยาแก้มึนหัวและก็น้ำเกลือ พอกลับบ้านอาการเริ่มจะดีขึ้น แต่แกมีอาการแปลกๆคับ แกบอกว่า...
    • จามโควิด

เริ่มต้นโดย: อั๋น

• ตอบกลับ 0
    • มีคนติดโควิดจามแบบถอดหน้ากากแต่เราใส่หน้าแมสจามเสร็จแล้วเราเดินผ่านไปจะติดไหมจะติดป่ะคับทางตาคับ
    • อาการแบบนี้เข้าข่ายโควิด19 หรือยังคะ

เริ่มต้นโดย: ปัทมา ภูเกษม

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ พอดีมีอาการเจ็บคอมาจะ 3 อาทิตย์แล้ว ตอนแรกเริ่มมีไข้ชวงสงกานต์เพราะไปแถวปทุมกับเที่ยวเกราะเกร็ดมา ตากแดดดื่มน้ำน้อย  กลับมาบ้านมีอาการตัวร้อนอยู่ 2-3 วันแต่ได้กินฟ้าทะลายโจร 5วัน  ก็ปกติ หลังจากนั้นวันสองวันเริ่มมีอาการเจ็บคอไม่มากแต่ช่วงนั้นจะไม่มีไข้อุณภูมิปกติ พอเข้าอาทิตย์ที่ 2 เริ่มมี...
    • แผลที่อวัยวะเพศชายฉีกแดงจากการช่ายตัวเองไม่เคยมีเพศสัมพันธ์จะเป็นไรใหม

เริ่มต้นโดย: อาร์ม

• ตอบกลับ 0
    • แผลที่อวัยวะเพศชายฉีกแดงจากการช่วยตัวเองแรงไม่เคยมีเพศสัมพันธ์จะเป็นไรใหมแล้วแผลจะหายเองใหมครับไม่มีเวลาว่างไปหาหมอรัดษาเอกใด้ใหมครับแล้วท้อรกษาเองทำอย่างไงครับแล้วแผลหายกี่วันช่วยตอบด้วยครับกรณีไม่ไปหาหมอควรประบัติอย่างไรครับแยบรักษาที่บ้านเองช่ายตอบด้วยครับกังวนมากครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปล...
    • กลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: ลิซ่า

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีช่วงที่ผ่านมาได้มีอะไรกันกับแฟนค่ะ แต่สวมถุงยางตลอดเลยนะคะ แต่ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ เดือนก่อนประจำเดือนมา ตอนเดือนมีนาคม วันที่ 29 ค่ะ แล้วข้ามเดือนมาเดือนเมษายน จนถึงวันที่ 3 แล้วก็หมดไปค่ะ อันนี้เกี่ยวไหมคะ แต่คือกังวลใจเฉยๆค่ะ กลัวว่าจะท้อง ตอนนี้มีอาการเวียนหัวค่ะ แต่ไม่ได...
    • หมอช่วยที

เริ่มต้นโดย: มาโนช

• ตอบกลับ 0
    • ผมสงสัยว่าทำไมเวลาผมช่วยตัวเองเสร็จแล้วมันจี๊ดที่บริเวณศีรษะ แล้วปวดมาก
    • ชาที่ปลายนิ้วชี้ข้างนิ้วกลาง

เริ่มต้นโดย: Gun

• ตอบกลับ 0
    • รู้สึกชาที่ปลายนิ้วชี้ข้างนิ้วกลาง เวลาที่นิ้งสัมผัสกันจะรู้สึกเหมือนเหน็บกิน เหมือนมีเข็มมาทิ่ม เป็นมา3วันแล้วค่ะ อยากทราบว่าต้องไปหาหมอที่โรงพยาบาลไหมคะ
    • เรื่อง ปัสสาวะ​บ่อย

เริ่มต้นโดย: MOMO

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามคุณหมอค่ะ ช่วงนี้ปัสสาวะ​บ่อยมากค่ะ คืนหนึ่ง5-6รอบบางคืนแทบไม่ได้นอนเลยค่ะ แต่ว่าเวลาปัสสาวะ​ไม่มีแสบขัดอะไรนะคะแถมปัสสาวะ​เยอะปกติ แต่ปัสสาวะ​บ่อยไปไหนต้องมองหาแต่ห้องน้ำจนหงุดหงิด​ตัวเองค่ะ
    • ฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: Pinijnai

• ตอบกลับ 0
    • ฉีดวัคซีนกันบาดทะยัคหนึ่งวันก่อนไดัรับวัคซีนโควิดได้หรือไม่ตรับ มีนัดตามนี้ครับ
    • ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ZEE

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามค่ะ พอดีมีเพศสัมพันธ์กับแฟนช่วงประมาณตอนกลางคืน และปล่อยข้างใน และได้กินยาคุมฉุกเฉินอีกวันประมาณตอนเที่ยง
      แล้วหลังจากนั้นก็เริ่มกินยาคุมแบบ 21 เม็ด แต่ไม่ได้กินวันที่ 5 ของประจำเดือน กินหลังจากนั้น และมีเพศสัมพันธ์กัน ไม่ได้ป้องกัน
      จนกระทั่งใกล้ๆ ประจำเดือนมา เลือดออกกระปริกระปอย นี้มีโอกาศท้อ...
    • ปวดหลังช่วงมีประจำเดือนค่ะ

เริ่มต้นโดย: ภัทรินทร์

• ตอบกลับ 0
    • ขออนุญาตสอบถามนะคะ
      พอดีส่วนตัวมีอาการปวดหลังอยู่แล้ว แต่จะปวดมากช่วงก่อนและระหว่างมีประจำเดือนค่ะ ปวดบริเวณกล้ามเนื้อด้านหลังทั้งสองข้างค่ะ ปกติแล้วถ้ามีประจำเดือนทุกรอบจะมีอาการปวดท้องร่วมด้วย แต่ครั้งนี้ปวดหลังอย่างเดียวค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: monmon

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูมีอะไรกับเเฟนครั้งล่าสุดวันที่ 13 มีนาคม ไม่ป้องกันค่ะ น่าจะเหมือนหลั่งติดไป แล้วหลังจากนั้น 1 อาทิตย์ ประจำเดือนมาปกติ จนถึงวันสิ้นสุดประจำเดือนคือ 26 มีนาคม แต่เดือนเมษายนจนถึงวันนี้ ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ  (ทานยาคุมกำเนิดฉุกเฉิน แบบ 1 เมตร กล่องชมพู)
    • สอบถามการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: สรัญา แย้มศรี

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูมีอะไรกับแฟนป้องกันแล้วค่ะรอบ1แล้วคราวนี้รอบ2ไม่ได้ป้องกันนะคะแต่แฟนล้างแล้วแต่ไม่ได้หลั่งในนะคะน้ำล่อลื่นมีโอกาสปนออกมากับอสุจิมั้ยคะแล้วมีโอกาสท้องมั้ย
    • ประจำเดือนไม่มามีอาการเหมือนคนท้อง แต่ตรวจไม่ท้อง

เริ่มต้นโดย: กิ๊ก

• ตอบกลับ 0
    • อยากจะปรึกษาคุณหมอหน่อยคะ ปกติประจำเดือนจะมาตรงสม่ำเสมอ แต่เดือนเมษายนที่ผ่านมาประจำเดือนไม่มาเลย วันที่ต้องมาก็ไม่มารวมถึงวันนี้เป็น 9 วันแล้วคะ อย่างในเดือนมีนาคม ประจำเดือนมาในวันที่ 25-27 มี.ค. จะมาแบบไม่เยอะ แล้วก็หยุดไป ในวันที่ 28 มี.ค. ก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟน (ไม่ได้ป้องกัน) วันที่ 30 มี.ค. ปร...
    • มีอะไรกับแฟนตอนเมนมา

เริ่มต้นโดย: Petch

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีจร้า คือนู๋มีอะไรกับแฟนตอนเมนมาได้2วันแล้วแฟนหลั่งใน ที่นี้พอตื่นมาเลือดก้อหยุดไหล
      มีโอกาสท้องไหมคะพอดีนู๋กับแฟนอยากมี
    • ผ่าตัดแล้วแผลไม่หาย

เริ่มต้นโดย: สิทธิชัย สายทอง

• ตอบกลับ 0
    • แม่ผม  ผ่าตัดข้อมือ บวม  เจ็บ  ตรวจชิ้นเนื้อแล้วปกติ    แต่แผลที่เย็บไม่หาย  เนื้อเป็นรอยแดง  ต้องผ่าหลาย ครั้ง    แล้วเนื้อก๊บวมแดง ไม่ยอมหาย ตอนจะตัดไหม     สาเหตุคืออะไร ครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,376 ผ่านทาง 9,400 (ของทั้งหมด 16,171)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close