ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 8,026 ผ่านทาง 8,050 (ของทั้งหมด 16,129)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดน่องตอนกลางคืน

เริ่มต้นโดย: Sasiwipha

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 10 months มาแล้ว
    • หนูปวดบริเวณน่องขา ช่วงเวลากลางคืนทุกวันค่ะ เวลาปกติก็ไม่ปวดไม่ทรายว่าหนูเป็นอะไรและจะรักษายังค่ะ กลัวเป็นโรคร้ายอรงค่ะ
    • เพศสัมพัน

เริ่มต้นโดย: Papaopop

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามค่ะ มี พสพ กับแฟนตอนเริ่มแรกไม่ได้สวมถุงยางอยู่แปปนึงแต่หลังจากนั้นก็สวมปกติจนเสร็จคะ แต่ตอนแรกที่ไม่สวมที่อวัยวะเพศของแฟนมันมีน้ำล่อลื่นอยากทราบว่าน้ำล่อลื่นจะสามารถตั้งครรได้มั้ยค่ะ (หรือมีโอกาศมากน้อยแพงใดค่ะ)🙏🏻🙏🏻
    • สอบถามเกี่ยวกับโรคผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: ภคพร

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ🙏
      หนูอยากสอบถามเรื่องเกี่ยวกับโรคผิวหนังค่ะ พอดีว่าหนูเป็นผื่นแดงๆมีตุ่มน้ำใสๆ แล้วก็คันมาก เหมือนยิ่งเกายิ่งคันยิ่งเกาก็ยิ่งลามอ่ะค่ะ เป็นเฉพาะจุดบริเวณขาพับค่ะ อยากทราบสาเหตุและวิธีรักษาค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • ตอบหน่อยค่าา คุณหมออออ

เริ่มต้นโดย: กมหนหน

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมาวันแรกครั้งล่าสุดเมื่อวันที่22พฤษภาคม หลังจากนั้นวันที่5มิถุนายน มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง ประมาณวันที่22มีตกขาวสีขุ่นเหนียวคล้ายแป้งเปียก ประมาณวันที่26มีตกขาวสีน้ำตาลปนเลือด วันที่29มิ มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง มีเลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์ วันที่30-2กรกฎาคมยังมีตกขาวปนเลือดอยู่ วันที่3สงสัยว่า...
    • เจ็นหน้าอกด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: Ss

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูมีอาการ เจ็บหน้าอกด้านซ้ายติดต่อกันในหลายเดือนที่ผ่านมา ซึ่งตอนนี้ก็ยังเจ็บอยู่ บ้างวันก็หาย แต่ก็กลับมาเจ็บเหมือนค่ะ เวลาหายใจเข้าลึกๆ จะเจ็บมากทำให้ไม่สามารถหายใจเข้าลึกๆได้ค่ะ
    • ผอม ทรุดโทรม

เริ่มต้นโดย: คิม

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับ ผมกินยาคุมมา3ปีกว่า แล้วพอหยุดกินมาปีหนึ่งผมเลยผอมและนํ้าหนกลดลงมากครับไม่อยากอาหาร กินยังไงก็ไม่อ้วนผอมลงเรื่อยๆคคับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้หน่อยครับ ผมเครียดกับการเป็นแบบนี้มากครับ

• Cavumox. การรับประทานรับประทานอย่างไรคะ.

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 2
    • ตอนไปหาหมอ. บอกบอกให้ทาน หลังอาหารทันที. แต่ทำยาหาย เลยมาซื้อกับเภสัช เภสัช บอกให้กินก่อนอาหาร 30 นาที
      พอรับประทานก่อน อาหาร มีอาการอาเจียน คะ

ปกติป่วยค่อนข้างบ่อย. ทานยาตัวนี้ไม่รุ้สึกผลข้างเคียงหรืออาเจียน แต่ครั้งนี้อาเจียนหนักมาก. ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับการรับประทานขอยา ตัวนี้รึป่าวคะ
    • อายุ 19 ปี เป็นริดสีดวง

เริ่มต้นโดย: TK

• ตอบกลับ 0
    • อายุ 19 ปี น้ำหนัก 45 เพิ่งค้นพบว่าตัวเองเป็นริดสีดวงน่ะค่ะ ประเมินด้วยตนเองเบื้องต้นคาดว่าอยู่ระยะ 3-4 เป็นติ่งเนื้อยื่นออกมาตลอด ทดลองดันแล้วไม่ค่อยกลับเข้าไป แต่ไม่มั่นใจว่าตัวเองดันถูกวิธีไหมด้วยน่ะค่ะ อาการที่รบกวนต่อชีวิตประจำวันตอนนี้มี ขณะอยู่เฉย ๆ เจ็บก้นบางครั้ง / ถ่ายแล้วก้อนอุจจาระมีเลือ...
    • อยากทราบว่า

เริ่มต้นโดย: ใบเตย

• ตอบกลับ 1
    • หนูอยากทราบว่าหนูเป็นอะไร หนูมีอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่อิ่มหรือหายใจไม่ทั่วท้อง จุกท้องบ้างครั้ง แต่หายใจไม่อิ่มเป็นตลอดค่ะ เป็นมาได้สักพักนึงแล้วค่ะ บางทีก็ไม่ค่อยอยากกินอะไร ขอบคุณค่ะหมอ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• มีไข้

เริ่มต้นโดย: ฝนตก

• ตอบกลับ 1

• เมื่อวาน มีไข้37.8-38.0 ท้องเสีย ปวดเมื่อยเนื้อตัว อาเจียน

วันนี้ มีไข้37.7 ท้องเสีย มีอาการคลื่นไส้เล็กน้อย
      อยากทราบว่าเป็นโรคอะไรได้บ้างคะ เข้าข่ายโควิดหรือป่าว ถ้าเข้าข่ายจะได้ไปตรวจ
    • กลัวที่จะ เเหงน มองที่สูงๆ

เริ่มต้นโดย: ทัศนัย ยุทยง

• ตอบกลับ 1
    • คือผมรู้สึกกลัวเเล้วก็ขนรุกสั่นไปทั้งตัวเวลา เเหงน มองที่สูงๆอ่ะครับ เเต่เวลาที่มองลงมาจากที่สูงๆจะไม่กลัว มันคือโรคอะไรอะครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• โรค ลมชัก

เริ่มต้นโดย: กฤษกร สุแพง

• ตอบกลับ 1
    • ถามว่า ผมเป็นโรคลมชักครับ ถามว่า กินยากันชักนานๆ มันจะมีผลข้างเคียงอะไรไหม? ครับหมอ กินมาหลายปีแล้ว  ผมรู้สึกปวดหลัง คิดว่าจะเป็นโรคไต ก็รู้ว่าโรคนี้มันไม่ได้เป็นกันง่าย ตรวจ100คน จะมีอยู่ 15-25 คนเท่านั้น หรือ ผมอาจจะเป็นบุคคลส่วนน้อยนั้นก็ได้
    • เป็นตุ่มขึ้น

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มคล้ายสิวขึ้นที่อวัยวะเพศหญิง มีอาการบวมกดแล้วเจ็บด้วยค่ะ อยากทราบว่าเป็นอะไรร้ายแรงไหมคะ แล้วมีวิธีรักษาไหมคะ 
    • ประจำเดือนเป็นสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: วิ

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนเป็นสีน้ำตาล น้ำตาลโอวัลติน มาน้อยมากค่ะ ไม่ออกมาเหมือนประจำเดือนเลย ใสผ้าอนามัยก็ไม่ติดซักนิดเลย แต่เวลาเข้าห้องน้ำเอาทิชชู่เช็ดคือติดทิชชู่มานิดนึงค่ะ บางครั้งมีก้อนเลือดออกมาด้วยเวลาฉี่  ปวดท้องเป็นบางเวลา ไม่ปวดมาก แต่ปวดหน่วงๆ เป็นมา4วันเเล้วค่ะ มันคืออาการอะไรคะ ปกติมั้ยคะ

กร...
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: พิม

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการง่วง แต่นอนไม่หลับมาอาทิตย์กว่าแล้วค่ะ โดยปกติจะเป็นคนนอนประมาณเที่ยงคืนตื่นเก้า-สิบโมง แต่ตอนนี้นอนตี5,6โมง,7โมง ตื่น 9-11โมงแล้วแต่วัน ทำให้รู้สึกเพลียตลอดวัน ตกดึกมาก็นอนไม่หลับพยายามนอนพยามเปิดเพลงเปิดเสียงซาวด์ธรรมชาติและก็แบบบรรยากาศเงียบหลับตานับแกะก็แล้ว ก็ไม่หลับเลยค่ะ ได้ไปพบแพทย์ที...
    • นอนไม่หลับในห้องตัวเอง

เริ่มต้นโดย: nonthicha

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ตอนที่อยู่หอพักหนูเคยเจอปัญหาเมื่อนี้ 2 3 เดือนก่อน เครียดเรื่องโปรเจ็คแล้วนอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะ พลิกตัวตลอดทั้งคืน แต่พอกลับบ้านหลับสนิทปกติเลย ตอนนี้กลับมาหอพักเจอปัญหาเดิมอีกแล้วค่ะ นอนไม่หลับ กว่าจะหลับก็ฟ้าสาง ต้องตื่นมาเรียนตอนเช้าอีก บางครั้งก็เบลอ วูบๆเป็นบางครั้ง หัวใจเต้นแรง เร็ว ...
    • ขอทราบอาการ

เริ่มต้นโดย: ธีรกิต ปั้นไพบูลย์

• ตอบกลับ 0

• มีอาการคล้ายๆกับว่ามีอะไรติดอยู่ที่หลังลอดเวลา ลองคลำดูมีก้อนเนื้อไม่ปูดออกมามากและมีความรู้สึกยุบยิบๆอยู่บริเวรนั้น ไม่มีอาการเจ็บ

• ตุ่มขาวๆ

เริ่มต้นโดย: แก้ว

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะพอดีมีอะไรกับแฟนครั้งแรกใส่ถุงค่ะพอเสร็จก็ล้างค่ะแล้วครั้งที่ 2 แฟนขอสดค่ะแต่ไม่ได้ทำนานไม่ถึง 2นาทีค่ะ กินยาคุมตอน 45 ชั่วโมงแล้วก็หลังจากเม็ดแรก 12 ชมค่ะ มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะไม่ได้หลั่งนะคะ แล้วพอผ่านไปหนึ่งอาทิตย์มีตุ่มขาวๆขึ้นรอบลานหัวนมค่ะทั้ง 2 ข้างเลยค่ะแล้วก็มีเส้นเลือดขึ้นค่ะมีอา...
    • กรุณาตอบด้วยนะคะคุณหมอ

เริ่มต้นโดย: Suthahsvddva

• ตอบกลับ 0

• ประจำเดือนมาวันแรกครั้งล่าสุดเมื่อวันที่22พฤษภาคม หลังจากนั้นวันที่5มิถุนายน มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง ประมาณวันที่22มีตกขาวสีขุ่นเหนียวคล้ายแป้งเปียก ประมาณวันที่26มีตกขาวสีน้ำตาลปนเลือด วันที่29มิ มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง มีเลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์ วันที่30-2กรกฎาคมยังมีตกขาวปนเลือดอยู่ วันที่3สงสัยว่...
    • เชื้อราในช่องคลอดรึเปล่า?

เริ่มต้นโดย: ดอกไม้สีแดง

• ตอบกลับ 0

• สวัสดีค่า คือหนูรู้สึกคันตรงนั้นอ่ะค่แถวช่องคลอด หนูก็เลยลองแหวกดูก็มีสีขาวอยู่ที่ปากช่องคลอด แต่สามารเช็ดออกได้ค่ะ ไม่มีตกขาวไม่มีกลิ่นนะคะ แล้วหนูขูดออกมันก็มีบางส่วนที่เข้าไปในช่องคลอด พออีกวันหนูเปิดดูตรงปากช่องคลอดไม่มีค่ะ มีในช่องคลอด หนูก็ใส่ไปนิ้วนึงขูดออกมา
      เจ็บมากค่ะหนูไม่เคยมีเพศสัมพันธุ...
    • แคมบวม แดง ทำยังไงดีคะ

เริ่มต้นโดย: วรนิษฐา มีกำปัง

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูอายุเเค่14เองค่ะ เเคมตรงอวัยวะเพศของหนูมันบวมข้างขวา แดงมาก เเสบ เวลาล้างน้ำทำความสะอาดมนเเสบมากหนูเลยก้มลงไปสังเกตเห็นได้ว่าเเคมข้างขวาหนูมันบวมอ่ะค่ะ หนูยังเด็กไม่ค่อยรู้เรื่อง  ไนูต้องทำยังไงดีคะ ปล่อยไว้มันจะหายมั้ย ทำยังไงดีตอนนี้หนูกังวลมากค่ะ ปล่อยไว้มันจะหายมั้ยคะ หรือให้หนูทำยังไงดี ห...
กำลังดู 25 กระทู้ - 8,026 ผ่านทาง 8,050 (ของทั้งหมด 16,129)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close