ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,351 ผ่านทาง 7,375 (ของทั้งหมด 16,141)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เจ็บบริเวณบนอกซ้าย

เริ่มต้นโดย: พิม พิสุทธ์

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 8 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะเรามีอาการเจ็บบริเวณตรงหน้าอกอ่ะค่ะ ส่วนใหญ่จะเจ็บตรงอกซ้ายบริเวณด้านบนค่ะ เเต่ทางอกขวาก็มีเหมือนกัน เป็นการเจ็บเเบบจี้ดๆบ้างชาๆบ้างเเล้วก็ไป อาจจะไม่ได้นานมากค่ะ เเต่เป็นมา5วันเเล้ววิตกกังวลพอสมควรเลยค่ะ กลัวว่าจะเป็นมะเร็งเต้านมรึป่าว โดยช่วงอายุของเราก็ไม่ถึง18ค่ะ ช่วงนี้เรียนออนไลน์หนัก...
    • อ้วกหลังทานอาหาร

เริ่มต้นโดย: สดุดี

• ตอบกลับ 1
    • ตอนแรกก็มีอาการอ้วก จึงไปนอนพักแล้วพอตื่นมาก็ดีขึ้นหลังจากนั้น ก็ไปกินข้าวแรกๆก็กินได้แต่ซักพักก็รู้สึกกินไม่ลง แล้วมีอาการอยากอาเจียน อยากทราบว่าเป็นสาเหตุของอะไรครับ
      ปล.เกิดกับผู้หญิงนะครับ
    • มือชาข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: ฉันทนา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะคุณหมอ
      ขอรบกวนสอบถามคุณหมอ มือข้างช้ายชาตอนกลางคืนต้องตื่นนอนกลางดึกทุกคืนเป็นมาสองอาทิตย์แล้วค่ะ ทั้งมือนิ้วจะรู้สึกเหมือมีไฟฟ้าช๊อด ต้องตื่นนอนทุกคืน สาเหตุเกิดจากอะไรค่ะ ต้องรักษาอย่างไร อันตรายไหมค่ะ
      จอบคุณมากค่ะ
    • ปวดท้องบ่อย

เริ่มต้นโดย: Monthicha

• ตอบกลับ 0
    • ปวดท้องบ่อยๆค่ะเป็นทุกเดือนเลยค่ะ เป็นมานานมาก จะปวดท้องแบบบิดๆแสบๆมวนท้อง กินยาก็จะหายค่ะแต่ก็กลับมาปวดอีก แบบนี้เป็นโรคอะไรคะ ลำบากมากค่ะเวลาปวดท้อง
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: thidarat

• ตอบกลับ 0
    • อยากสอบถามค่ะ นอนไม่หลับมาหลายวันแล้วนอนเช้าตลอดเลยค่ะ แล้วชอบนอนช่วงเย็นจะตื่นประมาณ 3 ทุ่มหลังจากนั้นก็นอนไม่ได้เลยค่ะจนตอนเช้า
      อาการนอนไม่หลับเป็นมานานแล้วค่ะ
      ที่นอนหลับเพราะไม่สบายค่ะเวียนหัว แล้วไปหาหมอเลยบอกหมอว่านอนไม่หลับหมอเลยให้ยานอนหลับมากินด้วยค่ะ พอเราไม่เวียนหัวเเล้วมันก็ไม่ได้กินยา มั...
    • แพ้ยาฉีดวัคซีนโควิด19?

เริ่มต้นโดย: เพชรดา

• ตอบกลับ 0
    • รบกวนสอบถามค่ะ คุณแม่อายุ 64 มีประวัติ แพ้ยา เซฟไตรอะโซน มีอาการ ผื่นแดง ผื่นคันขึ้นบริเวณลำตัว   สามารถ ฉีดวัคซีนโควิด 19 ได้หรือไม่คะ

• ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Myaety

• ตอบกลับ 0
    • อายุ19 ปกติประจำเดือนจะมาประมาณวันที่25 และมาเยอะ เป็นแบบนี้มาตลอดจนถึงเดือนกรกฎาคม แต่พอมาในเดือนสิงหา วันที่12ประจำเดือนมานิดเดียว 4วัน สีน้ำตาล ไม่มีอาการปวดท้องหรืออาการอื่นๆ หลังจากมานิดเดียว4วันก็ไม่มีอาการและไม่มีประจำเดือนมาจนถึงวันนี้ อยากทราบว่าจะเป็นอะไรรึเปล่าคะ แล้วประจำเดือนจะมาเมื่อไห...
    • เจ็บหน้าอกซ้ายเวลาหายใจ

เริ่มต้นโดย: ลูกหมี

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ 🙏🏼 อยากสอบถามอาการ เจ็บหน้าอกซ้ายเวลาหายใจค่ะ เป็นอาการหรือโรคอะไรไหมคะ ? ปกติไม่เคยเป็นค่ะ อยากทราบและคำแนะนำค่ะ
    • ถุงอัณฑะมีขนงอกผิดปกติไหม

เริ่มต้นโดย: นิรนาม

• ตอบกลับ 0
    • บริเวณถุงอัณฑะมีขนงอกไหมครับผิดปกติไหมครับ แล้วบริเวณฐานที่มีขนงอกก็จะมีจุดสีขาวขึ้น เวลาถอนออกมาก็เหมือนจะมีรากขนสีขาวติดมาด้วย แบบนี้ผิดปกติไหมครับ
    • ชอบท้องอืดและท้องเสียบ่อยๆ

เริ่มต้นโดย: มินท์ธิตา

• ตอบกลับ 0
    • ช่วงนี้กินอะไรก็ท้องอืดค่ะ ยิ่งกินเยอะยิ่งท้องอืด บางวันก็ท้องเสียถ่ายเหลวๆด้วยค่ะ แต่ไม่แน่ใจเกี่ยวกับกินของดองบ่อยด้วยรึเปล่า
    • การหยุดหายใจชั่วขณะ

เริ่มต้นโดย: ขวัญ

• ตอบกลับ 0
    • ดิฉันมีอาการแปลกแปลกกับตัวเองค่ะคุณหมอดิฉันมีอาการหยุดหายใจชั่วขณะแบบนี้ควรทำอย่างไรบ้างคะดิฉันใส่ Apple Watch แต่ Apple Watch มันเตือนฉันให้หายใจนะตอนนั้นที่ Apple Watch เตือนดิฉันไม่ได้สนใจค่ะเพราะว่าดิฉันยังคิดว่าหายใจอยู่แต่พอมารู้ตัวอีกทีดิหยุดหายใจ นานมาก , พอมาตอนนี้รู้สึกแบบเหนื่อยค่ะหายใจไม...
    • แน่นท้องเรอ

เริ่มต้นโดย: ปวดแน่นท้อง

• ตอบกลับ 0
    • ท้องอืดแน่นท้องเรอกินได้น้อยพอกินจะแน่นท้องมากผายลมถึงจะเีขึ้น
    • เผลอกินสบู่

เริ่มต้นโดย: Mook

• ตอบกลับ 0
    • สอบถาม พอดีคุณยายอายุ81 เผลอกินสบู่ก่อนไป 1 คำเป็นอะไรมากไหมคะ ตอนนี้ยังไม่ได้ไปหาหมอ
    • มีตุ้มขาวออกบริเวณปลายคว_

เริ่มต้นโดย: คิว

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับคุณหมอผมมีตุ้มขาวๆออกมาบริเวณหัวคว_ครับ(ขออนุญาตพิมพ์แบบนี้เพราะมันเร็วดี)มันไม่มีหัวผมพยายามบีบมันออกแต่มันไม่ออกแถมเจ็บมากด้วยครับผมมีรูปให้ดูด้วยเพื่อหมอบอกไม่ได้ครับ
    • อัตราการเต้นของหัวใจ

เริ่มต้นโดย: กาญ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีคะ ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับอัตราการเต้นหัวใจอยู่ระหว่าง 57-62 ถือว่าผิดปกติไหมคะ และควรไปพบแพทย์หรือไหม อายุ38ปี หนัก60 สูง163  เวลาที่เอาผ้าห่มคลุมหัวคลุมตัวจะหายใจไม่ออกคะ บางวันก็รู้สึกหายใจไม่เต็มอิ่มคะ แบบนี้อันตรายไหมคะ
    • กินยาถ่ายตอนกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: น้ำฝน

• ตอบกลับ 2

• อยากทราบว่าหนูได้กินยาถ่ายเข้าไปในวันที่กินยาคุมเม็ดที่24และ25ค่ะ(ยาคุม28เม็ด)ถ่ายเช้าของวันถัดไปหลังจากกินยาถ่ายแค่วันละครั้งนะคะอยากทราบว่ามีผลต่อยาคุมไหมคะ
    • กินยาคุมฉุกเฉินผ่านมา6วัน

เริ่มต้นโดย: กมลลักษณ์

• ตอบกลับ 0
    • กินยาคุมฉุกเฉินค่ะผ่านมา6วันเลือดออกเหมือนประจำเดือนเยอะเหมือนประตำเดือนแต่คือเมนพึ่งมาและหมดไปประมาณ14สันเองคะจะท้องไหมคะ
    • ผมชอบกินผงยาสีฟันวิเศษนิยม

เริ่มต้นโดย: อรรถพล

• ตอบกลับ 0
    • ผมมีเรื่องสอบถามครับ คือตอนนี้ผมชอบที่จะกินผงยาสีฟันวิเศษนิยมมากครับ เวลาเข้าห้องน้ำก็จะแอบเอานิ้วแตะเข้าปากกินเล่นบ่อยๆ มันเย็นๆหวานๆ (ตอนนี้มีใส่ตลับวางไว้ในห้องนอนด้วย…เอาไว้กินเล่นโดยเฉพาะ) ผมอยากจะถามว่าถ้าผมกินทีละน้อยแต่บ่อยจะเกิดอันตรายหรือผลเสียต่อร่างกายไหมครับ ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ
    • ผดที่คอ

เริ่มต้นโดย: Nim

• ตอบกลับ 0
    • มีผดเกิดขึ้นที่ลำคอเยอะมาก เต็มคอเลย แต่เป็นลักษณะคล้ายผดไม่มีหัว เหมือนผดทั่วไป และมีสิวเกิดขึ้นด้วย จับดูเป็นหัวอยู่ด้านในต้องรอให้สิวดันตัวเองออกมา ผดที่เกิดขึ้นน่าจะเกิดจากอะไรคะ เป็นมาเจ็ดแปดเดือนแล้ว ปกติไม่เป็น
    • มีอาการวูบ

เริ่มต้นโดย: สุนิสา

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการวูบค่ะอยู่ดีๆก็ล้มลงไปเอาเข่าทั้งสองข้างลงพื้นเต็มๆค่ะ เเต่เหมือนล้มลงไปเเค่วิเดียวเสี้ยววินาทีเองค่ะ เป็นช่วงดึกค่ะ ตื่นมาเข้าห้องน้ำพอจะถึงห้องน้ำก็ล้มลงไปเลยค่ะไม่มีอาการเตือนอะไรก่อนล้มลงเลยค่ะไม่มีหน้ามืดไม่มีเวียนหัวอยู่ดีๆก็ล้มลงไปเลย ควรไปหาหมอไหมคะ หรือไปหาหมอทางด้านไหนคะขอบคุณค่ะ
    • หายใจแล้วเจ็บตรงกลางหน้าอก

เริ่มต้นโดย: เอม

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูมีอาการเจ็บหน้าอกเวลาหายใจเข้ามันเจ็บแปล๊บๆจี้ดๆ ขึ้นมาเวลาหายใจออก มีอาการมาได้ 2 วันแล้วค่ะ ตั้งแต่วันที่ 30 สิงหาคม 2564 เจ็บขึ้นมาโดยไม่ทราบสาเหตุ
    • แน่นท้องบนสะดือ

เริ่มต้นโดย: โอม

• ตอบกลับ 0
    • อาการตอนแรกปวดมากครับเดินเจ็บปวดตอนกินข้าวแล้วได้นิดเดียวอ้วกออก แล้วเจ็บบริเวณเหนือสะดือขึ้นมาครับบริเวณลิ้นปี่ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ เวลาลุกเดินก็จะปวด นอนหงายแล้วปวดนอนตะแคงไม่ปวดครับ กินอาหารอ่อน กินยาธาตุ กินอีโน ไปแล้วครับ
    • หน้ากระตุก

เริ่มต้นโดย: พี่โช

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการกล้ามเนื้อตรงแก้มข้างซ้ายมันกระตุกอะค่ะไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร เป็นมาประมาณ3-4วันแล้วค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นช่วงก่อนนอนตอนกลางวันก็มีบ้างค่ะแต่คือพอเป็นตอนกลางคืนแล้วมันทำให้นอนไม่ค่อยหลับค่ะ 😭😭 มันอันตรายไหมคะเสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,351 ผ่านทาง 7,375 (ของทั้งหมด 16,141)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close