ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,326 ผ่านทาง 7,350 (ของทั้งหมด 16,106)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • การหยุดหายใจชั่วขณะ

เริ่มต้นโดย: ขวัญ

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 7 months มาแล้ว
    • ดิฉันมีอาการแปลกแปลกกับตัวเองค่ะคุณหมอดิฉันมีอาการหยุดหายใจชั่วขณะแบบนี้ควรทำอย่างไรบ้างคะดิฉันใส่ Apple Watch แต่ Apple Watch มันเตือนฉันให้หายใจนะตอนนั้นที่ Apple Watch เตือนดิฉันไม่ได้สนใจค่ะเพราะว่าดิฉันยังคิดว่าหายใจอยู่แต่พอมารู้ตัวอีกทีดิหยุดหายใจ นานมาก , พอมาตอนนี้รู้สึกแบบเหนื่อยค่ะหายใจไม...
    • แน่นท้องเรอ

เริ่มต้นโดย: ปวดแน่นท้อง

• ตอบกลับ 0
    • ท้องอืดแน่นท้องเรอกินได้น้อยพอกินจะแน่นท้องมากผายลมถึงจะเีขึ้น
    • เผลอกินสบู่

เริ่มต้นโดย: Mook

• ตอบกลับ 0
    • สอบถาม พอดีคุณยายอายุ81 เผลอกินสบู่ก่อนไป 1 คำเป็นอะไรมากไหมคะ ตอนนี้ยังไม่ได้ไปหาหมอ
    • มีตุ้มขาวออกบริเวณปลายคว_

เริ่มต้นโดย: คิว

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับคุณหมอผมมีตุ้มขาวๆออกมาบริเวณหัวคว_ครับ(ขออนุญาตพิมพ์แบบนี้เพราะมันเร็วดี)มันไม่มีหัวผมพยายามบีบมันออกแต่มันไม่ออกแถมเจ็บมากด้วยครับผมมีรูปให้ดูด้วยเพื่อหมอบอกไม่ได้ครับ
    • อัตราการเต้นของหัวใจ

เริ่มต้นโดย: กาญ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีคะ ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับอัตราการเต้นหัวใจอยู่ระหว่าง 57-62 ถือว่าผิดปกติไหมคะ และควรไปพบแพทย์หรือไหม อายุ38ปี หนัก60 สูง163  เวลาที่เอาผ้าห่มคลุมหัวคลุมตัวจะหายใจไม่ออกคะ บางวันก็รู้สึกหายใจไม่เต็มอิ่มคะ แบบนี้อันตรายไหมคะ
    • กินยาถ่ายตอนกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: น้ำฝน

• ตอบกลับ 2

• อยากทราบว่าหนูได้กินยาถ่ายเข้าไปในวันที่กินยาคุมเม็ดที่24และ25ค่ะ(ยาคุม28เม็ด)ถ่ายเช้าของวันถัดไปหลังจากกินยาถ่ายแค่วันละครั้งนะคะอยากทราบว่ามีผลต่อยาคุมไหมคะ
    • กินยาคุมฉุกเฉินผ่านมา6วัน

เริ่มต้นโดย: กมลลักษณ์

• ตอบกลับ 0
    • กินยาคุมฉุกเฉินค่ะผ่านมา6วันเลือดออกเหมือนประจำเดือนเยอะเหมือนประตำเดือนแต่คือเมนพึ่งมาและหมดไปประมาณ14สันเองคะจะท้องไหมคะ
    • ผมชอบกินผงยาสีฟันวิเศษนิยม

เริ่มต้นโดย: อรรถพล

• ตอบกลับ 0
    • ผมมีเรื่องสอบถามครับ คือตอนนี้ผมชอบที่จะกินผงยาสีฟันวิเศษนิยมมากครับ เวลาเข้าห้องน้ำก็จะแอบเอานิ้วแตะเข้าปากกินเล่นบ่อยๆ มันเย็นๆหวานๆ (ตอนนี้มีใส่ตลับวางไว้ในห้องนอนด้วย…เอาไว้กินเล่นโดยเฉพาะ) ผมอยากจะถามว่าถ้าผมกินทีละน้อยแต่บ่อยจะเกิดอันตรายหรือผลเสียต่อร่างกายไหมครับ ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ
    • ผดที่คอ

เริ่มต้นโดย: Nim

• ตอบกลับ 0
    • มีผดเกิดขึ้นที่ลำคอเยอะมาก เต็มคอเลย แต่เป็นลักษณะคล้ายผดไม่มีหัว เหมือนผดทั่วไป และมีสิวเกิดขึ้นด้วย จับดูเป็นหัวอยู่ด้านในต้องรอให้สิวดันตัวเองออกมา ผดที่เกิดขึ้นน่าจะเกิดจากอะไรคะ เป็นมาเจ็ดแปดเดือนแล้ว ปกติไม่เป็น
    • มีอาการวูบ

เริ่มต้นโดย: สุนิสา

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการวูบค่ะอยู่ดีๆก็ล้มลงไปเอาเข่าทั้งสองข้างลงพื้นเต็มๆค่ะ เเต่เหมือนล้มลงไปเเค่วิเดียวเสี้ยววินาทีเองค่ะ เป็นช่วงดึกค่ะ ตื่นมาเข้าห้องน้ำพอจะถึงห้องน้ำก็ล้มลงไปเลยค่ะไม่มีอาการเตือนอะไรก่อนล้มลงเลยค่ะไม่มีหน้ามืดไม่มีเวียนหัวอยู่ดีๆก็ล้มลงไปเลย ควรไปหาหมอไหมคะ หรือไปหาหมอทางด้านไหนคะขอบคุณค่ะ
    • หายใจแล้วเจ็บตรงกลางหน้าอก

เริ่มต้นโดย: เอม

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูมีอาการเจ็บหน้าอกเวลาหายใจเข้ามันเจ็บแปล๊บๆจี้ดๆ ขึ้นมาเวลาหายใจออก มีอาการมาได้ 2 วันแล้วค่ะ ตั้งแต่วันที่ 30 สิงหาคม 2564 เจ็บขึ้นมาโดยไม่ทราบสาเหตุ
    • แน่นท้องบนสะดือ

เริ่มต้นโดย: โอม

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 8 months มาแล้ว
    • อาการตอนแรกปวดมากครับเดินเจ็บปวดตอนกินข้าวแล้วได้นิดเดียวอ้วกออก แล้วเจ็บบริเวณเหนือสะดือขึ้นมาครับบริเวณลิ้นปี่ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ เวลาลุกเดินก็จะปวด นอนหงายแล้วปวดนอนตะแคงไม่ปวดครับ กินอาหารอ่อน กินยาธาตุ กินอีโน ไปแล้วครับ
    • หน้ากระตุก

เริ่มต้นโดย: พี่โช

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการกล้ามเนื้อตรงแก้มข้างซ้ายมันกระตุกอะค่ะไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร เป็นมาประมาณ3-4วันแล้วค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นช่วงก่อนนอนตอนกลางวันก็มีบ้างค่ะแต่คือพอเป็นตอนกลางคืนแล้วมันทำให้นอนไม่ค่อยหลับค่ะ 😭😭 มันอันตรายไหมคะเสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมคะ
    • ใจสั่น

เริ่มต้นโดย: Bunyarasml

• ตอบกลับ 0

• เมื่อวานไปฉีดวัคซีนซิโนฟาร์มมาค่ะก่อนจะฉีดรู้สึกใจสั่นและหัวใจเต้นแรงมากเลยค่ะนั่งพัก30นาทีไม่มีอาการข้างเคียงค่ะเช้านี้ตื่นมาก็ใจสั่นและเวียนหัวกินยาหอมไป1แก้วอาการดีขึ้นแบบนี้เป็นการแพ้วัคซีนมั๊ยคะ

• ใจสั่น

เริ่มต้นโดย: Bunyarasml

• ตอบกลับ 0
    • เมื่อวานไปฉีดวัคซีนซิโนฟาร์มมาค่ะก่อนจะฉีดรู้สึกใจสั่นและหัวใจเต้นแรงมากเลยค่ะนั่งพัก30นาทีไม่มีอาการข้างเคียงค่ะเช้านี้ตื่นมาก็ใจสั่นและเวียนหัวกินยาหอมไป1แก้วอาการดีขึ้นแบบนี้เป็นการแพ้วัคซีนมั๊ยคะ
    • กินยาคุมฉุกเฉินปจดยังไม่มา

เริ่มต้นโดย: December

• ตอบกลับ 0
    • มิ.ยปจดมาวันที่ 21-25
      ก.ค ปจดมาวันที่ 24-28
      **วันที่9ส.ค มีเพศสัมพันธ์​ไม่ได้ป้องกันและหลั่งใน กินยาคุมฉุกเฉินตอนเที่ยงวันที่10
      **วันที่11ส.คมีเพศสัมพันธ์ไม่ได้ป้องกันและหลั่งในตอนเช้า กินยาคุมฉุกเฉินตอนเช้าวันที่11
      ถ้าตามรอบเดือนคือ34วัน นี่เลยมา4วันแล้ว วันนี้ปจดยังไม่มาเป็นผลของยาไหมคะ หรือตั้งคร...
    • หมอคับ

เริ่มต้นโดย: อมรเทพ

• ตอบกลับ 0
    •  
      ผลการค้นหาของ ‘หมอครับผมใช้ยาทาปลูกผม ไมนอกซิดิล (minoxidil) แล้วเจ็บไตครับ ผมอยากรู้ว่ายาทาแบบนี้มีผลต่อตับจนาดนั้นเลยหรือ
    • ลมพิษหลังคลอด

เริ่มต้นโดย: เอมี

• ตอบกลับ 0
    • หลังคลอด 2 เดือน อยู่ๆก็เป็นลมพิษ ซึ่งจะเป็นเฉพาะเวลากลางคืน พอเช้ามาผื่นลมพิษก็จะหายไป  มีอาการมา 5 วันแล้วยังไม่หาย  เนื่องจากอยู่ในช่วงให้นมลูก อยากทราบว่าสามารถกินยาแก้แพ้ตัวไหนได้บ้างค่ะ
    • อยากทราบว่าตัวเองเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 0

• ตามหัวเรื่องเลยค่ะ อยากทราบว่าตัวเองเป็นอะไร ก่อนอื่นเลย หนูเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่เคยตรงกันสักเดือนเลยค่ะปัจจุบันหนูอายุ20 ปีค่ะ เมื่อ3 ปี ที่แล้ว หนูได้มีอะไรกับแฟนค่ะ แฟนหลั่งใน แต่หนูไม่ทองค่ะ เป็นเวลา3 ปี และหนูเข้าใจว่าอาจจะเป็นน้ำเชื้อของผู้ชายที่ไม่ดีพอ และหนูก็ได้เลิกลากันไปค่ะ เป็นเวลา1 ...
    • ตัวร้อน

เริ่มต้นโดย: อังคนาง ดำเนิน

• ตอบกลับ 0
    • แฟนนอนอยู่จู่ๆก็ตัวร้อนค่ะร้อนมาก ก่อนนอนหลับมือเขาร้อนค่ะ ร้อนตรงมืออย่างเดียว พอเขาตื่นมาอีกที ร้อนทั้งตัว แบบร้อนจี๋ ถามเขาว่า ปวดหัวไหม มีอาการอื่นไหม เขาบอกไม่มีค่ะ ท้องเสีย กับ เปลี่ยนยี่ห้อบุหรี่สูบ เกี่ยวกับอาการนี้ไหมคะ รบกวนด้วยค่ะ
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 0

• ประจำเดือนมาตลอดทั้งเดือนเป็นแบบนี้ครั้งแรก
      ไม่ปวดท้อง
      เลือดมาหายๆ ประมาณสองสามวันแล้วเป็นใหม่

• ลิ้นหัวใจพองโต

เริ่มต้นโดย: อริษา

• ตอบกลับ 0
    • ไปหาทำเอคโค่มา หมอบอกว่าเป็นลิ้นหัวใจพองโต เป็นตั้งแต่เกิดแค่พึ่งแสดงอาการ แล้วบอกอีกว่าเวลาไปทำฟันจะติดเชื้อง่ายต้องบอกก่อนทำ จะมียาป้องกันเชื้อให้ แล้วแบบนี้อาหารการกินต้องระวังไหมคะ
    • กระดูกขาแปลกๆ

เริ่มต้นโดย: Cholticha

• ตอบกลับ 0
    • คือรู้สึกปวดขามาสองวันค่ะ ทีแรกนึกว่าเป็นรอยช้ำจากการชนนั่นนี่ แต่พอมาดูก็ไม่มีอะไรจนจับไปจับมา กระดูกตรงขา ลงจากเข่าไปหน่อยนึงข้างซ้ายมันนูนๆจับแล้วก็เจ็บๆเลยเอามาเทียบกันสองข้างรู้สึกได้เลยค่ะว่านูนออกมา อยากทราบว่าเป็นอะไรร้ายแรงไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,326 ผ่านทาง 7,350 (ของทั้งหมด 16,106)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close