ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย 5,680 กระทู้ และ 6,381 ข้อความตอบกลับ และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  วารินญา 27 นาที มาแล้ว

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,551 ผ่านทาง 5,575 (ของทั้งหมด 5,680)

อาการของไซนัสแบบเรื้อรังกับแบบอักเสบ

โดย ศศิวรรณ

หนูอยากทราบว่า แฟนของหนูเค้ามีอาการเหม็นกลิ่นลมหายใจตัวเองมา 2-3 วันแล้ว มีเสมหะสีเหลือง แฟนของหนูเค้าทั้งดมเคและสูบบุหรี่ค่ะ เมื่อวานก่อนเลยพาเค้าไปหาหมอ หมอบอกว่าเค้าเป็นไซนัสเลยอยากทราบว่า เลยอยากทราบว่าจะมีวิธีรักษายังไงค่ะ แล้วอาการแบบนี้แฟนเป็นไซนัสขั้นไหนค่ะ หนูอยากทราบว่าจะเสี่ยงเป็นมะเร็งไหมค่ะ หนูก็มีญาติที่ป่วยเป็นมะเร็งหลังโพรงจมูก เลยอยากทราบว่าอาการของแฟนหนูจะเสี่ยงเป็นไหมค่ะ

หนูจะติดเชื้อhivจากการออรัลเซ็กไหม

โดย ปาริสา สุขดี

คุณหมอคะ

หนูเป็นสาว2นะคะ

หนูได้นัดเจอกับผช.ที่ไม่รุ้จักเเต่คุยกันเเล้วผู้ชายก็พาไปที่บ้านอะ เเล้วฝั่งผช.มีอารมก็เลยไห้หนูออรัลเซ็กไห้หนูก็ออรัลเซ็กไห้ประมาณ5นาทีเเต่ก็ไม่เสร็จหนูเลยหยุดคะเเต่ไม่กลืนน้ำลายเเละไปถุยออก. เเต่พอผ่านมาสัก6ชม. เขาก็ให้หนูออรัลเซ็กจนเสร็จเเละน้ำอสุจิโดนบริเวรริมฝีปากเเละเข้าปากนิดหน่อยเเล้วหนูก็รีบไปล้างปาก เเต่ก่อนหน้านี้หนูปากลอกเเล้วเเกะปากคะเเสบๆนิดหน่อยเเต่เลือดไม่น่าจะออก หนูเลยอยากทราบว่าหนูจะติดเชื้อไหม

ผมเป็นไร

โดย Apfan

เจ็บหน้าอดเหมื่อยตัวเองยุวเชยๆก้เหนื่อยไม่มีแรงรุ้สึกนอนมากเบื่อออาหาร ปวดหัว

ไม่อยาก กินอะไร เป้น เพราะอะไร

ผมเป้นไรครับหมอ เบื่อตัวเอง

ชอบคิดมาก มีอีกเยอะแต่ ขี้เกียจพิมพ์

รู้สึกไม่สบายท้อง เหมือนอยากถ่ายแต่พอไปถ่ายๆไม่ออก

โดย Pim

รู้สึกไม่สบายในท้อง มีแก๊สในท้องมาก ท้องอืดท้องเฟ้อพอทานยาธาตุน้ำขาวหรือขิงอัดเม็ดก็จะเรอหรือตดออกมารู้สึกดีขึ้นสักพักก็เริ่มมาเป็นอีก เคยไปหาหมอๆว่าอาจเป็นโรคกระเพาะแต่ทานยาแล้วไม่หายแต่ไม่ได้ปวดท้องมากแค่มวน ๆท้อง  น้ำหนักลด ***มีลูกอายุขวบกว่า ๆ ไม่ค่อยได้พักผ่อนและไม่ได้ออกกำลังกาย อาการแบบนี้เป็นมานานแล้วเคยไปสวนแป้งแต่ก็ไม่มีอะไร พอมาช่วงหลังมีลูกไม่ค่อยได้พักผ่อนบวกกับคุณพ่อเพิ่งเสีย เลยยิ่งไม่ได้พักเลย อาการแบบนี้จะเป็นอะไรร้ายแรงรึเปลาคะ

ปวดท้อง

โดย คนปวดท้อง

ปวดบริเวณกลางท้องใต้สะดือ ปวดมากๆทั้งวันทั้งคืน ตอนนี้รามมาที่หัวแล้ว ขับถ่ายปกติ

เสี่ยงเป็นโรคอะไรไหม

โดย ปอนด์

ถ่ายเหลวตลอด คล้ายๆท้องเสีย ตดมีกลิ่นเหม็น สะดือมีกลิ่นเหม็น น้ำหนักลดนิดหน่อยไม่มาก อยากทราบว่าเสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมครับ

ปวดท้องช่วงใต้สะดือด้านขวา รึตรงกลางด้วยค่ะ

โดย พุธิตา

ปวดท้องช่วงใต้สะดื้อด้านขวา หนูตั้งนานแล้วค่ะ แต่ไม่ได้ปรึกษาใครค่ะ เพราะคิดว่าเป็นเพียงแค่ปวดท้องปกติ แต่ว่า หนูปวดมากๆ เหมือนจะขาดออกมาเลย เวลาปัสสาวะก็จะปวดมากๆค่ะ ตอนแรกว่าจะปรึกษาพี่สาว แต่มันเริ่มไม่ปวดแล้ว ก็เลยไม่คิดมากค่ะ แต่มีมาๆหายๆบ้าง ก็คิดว่าปกติค่ะ หนูกลัวหนูคิดมากไปเอง ก็เลยไม่กล้าบอกพี่สาวค่ะ เลยพยายามหาทางเน็ต แต่ก็เจออะไรน่ากลัวๆเยอะเลยค่ะ เลยคิดว่าคงคิดไปเองแน่ๆ..

อีกอาการค่ะ แบบว่า… ปวดเวลาเป็นประจำเดือนค่ะ ปวดค่อนข้างบ่อยมาก ปวดตรงช่วงตรงกลางของใต้สะดือค่ะ (น่าจะท้องน้อยค่ะ) ปวดจนนอนไม่หลับเดินเกือบไม่ได้ค่ะ ต้องงอตัว เวลาปัสสาวะก็จะเจ็บมากๆเหมือนกันค่ะ

หนูอยากรู้ว่าสองอาการนี้มันร้ายแรงมั้ยคะ รึหนูคิดมากไปเองรึป่าวคะ?

ปวดท้องร่วมกับมีครรภ์ไม่ถึงเดือน

โดย สุกัญญา

หนูตรวจครรภ์ว่าท้องแต่อายุครรภ์ไม่ถึงเดือนตอนนี้หนูมีอาการปวดทว

านหนักมากค่ะวันนี้เจ้าวันที่2แล้วปวดนอนไม่หลับเลยค่ะรวมไปถึงเจ็บบริเวรแผลผ่าคลอดลูกด้วยค่ะพี

หนูทรมานมากนอนไม่ได้กินไม่ได้เลยค่ะ

เคยผ่าคลอดมาแล้ว2คนด้วยกังวลมาก

ไอไม่ยอมหาย เเละ ไอตอนนอน

โดย เพชร

พอผมกินยา ไข้ก็จะลดลงครับ เเต่พอฤทธิ์ยาหมดก็กลับมาเหมือนเดิม

ปัสสาวะเป็นกลิ่น

โดย พรภิรมย์ เรือนทิพย์

สวัสดีค่ะจอดีมีเรื่องอยากจะถามค่ะ หลังมีเพศสำพันแร้วไม่ได้ใส่ถุงยาวอนามัยและกินยาคุมฉุกเฉินวันต่อมาปัสสาวะเป็นกลิ่นมีปวดท้องนิดหน่อยจะเป็นอะไรไหมค่ะ

ปัสสาวะมีกลิ่นเหม็น ตกขาวเยอะ อวัยวะมีกลิ่นขม

โดย a

ตามหัวข้อเลยค่ะ เป็นมาจะปีนึงแล้วแต่ไม่กล้าไปหาหมอ ตอนแรกอวัยวะมีกลิ่นเหม็นค่ะ ส่วนปัสสาวะพึ่งมามีกลิ่นเหม็น มีโอกาสเป็นโรคอะไรบ้างคะ ตอนนี้อายุแค่16 ยังไม่เคยมีเพศสัมพันธ์

นักกีฬาในร่มมีโอกาสเป็นโรคลมแดดไหม

โดย ภัทร

เนื่องด้วยอายุเกิน45แต่เล่นกีฬาในร่มเช่นแบตมินตั้น บาสเกตบอล วอลเลย์บอล. เวลาเล่น ไป รู้สึก หายใจ ไม่ทัน เหงื่อออกเยอะมาก หัวใจเต้นเร็ว ใันเป็นอาการเดียวกันโรคลมแดดหรือไม่ครับ แล้วจะต้องทำอย่างไรเมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนี้ในโรงยิมที่ร้อนๆ

ประจำเดือน

โดย ณัฐวดี

เป็นประจำเดือนตัวจะยังสูงขึ้นไหมคะ

เกล็ดเลือดต่ำ

โดย บอยด์

แฟนผมตามอวัยวะเป็นจุดคล้ำๆคล้ายๆไปกนะแทกเป็นจุดๆ หลายที่บนร่างกาย พอไปตรวจ หมอบอกว่าเป็นเกล็ดเลือดต่ำ วัดค่าเกล็ดเลือดได้104000 แต่หมอจ่ายยามาเป็นยาถ่ายพยาธิ ซึ่งสงสัย ว่าทำไมต้องเป็นยาถ่ายพยาธิ

ปวดท้องน้อย

โดย มิโก๊ะ

ปวดท้องน้อยแบบจี้ดๆ บางครั้งก็เบาๆบางครั้งจี่แรงๆ บางวันก็ปวดข้างขวา บางวันก็ข้างซ้าย ปวดมา 2 อาทิตย์แล้วเป็นเพราะอะไรคะ

ปวดท้องจนขยับก็ปวดกว่าเดิม

โดย 407968559996514

มีอาการปวดท้องเวลา ลุก เดิน นั่ง นอน ปวดจี๊ดๆเจ็บๆควรทำอย่างไรดีคะ เป็นได้2-3วันแล้วค่ะ ทำไงค่ะถึงจะหาย

ไอ 1 สัปดาห์

โดย Mome

มีอาการไอบวกกับมีเสมหะปวดจมูกขึ้นคิ้ว มา 1 สัปดาห์ มีเสมหะตลอด

โรคไซนัสอักเสบเฉียบพลัน ซื้อยามากินเอง หายมั้ย??

โดย TWRNTY6

ซื้อยาจากร้านขายยามากินเอง ได้มั้ย กี่วันหาย

ตรวจวัณโรคต้องเอาเสมหะ ก่อนท่ายาหรือหลังท่ายา ไปให้ทางโรงบาล

โดย องุ่น

คือหนูไปตรวจปอดมา แต่ไม่พบเชื้อ แต่ทางหมอมั่นใจว่าเป็นวัณโรคเพราะจากทางประวัติ มีญาติที่เคยเป็นและบวกกับอาการที่กำลังเป็น หมอจึงมั่นใจว่าเป็นวัณโรคชั่วหมอจึงก็ให้ยามาทาน และ”ให้กระปุกใส่เสมหะ” เพื่อที่จะเอาไปส่งให้ทางโรงบาลตรวจพรุ่งนี้เช้า จึงอยากทราบว่า”หนูควรทานยาก่อนเก็บเสมหะ หรือ เก็บเสมหะก่อนทานยาค่ะ” คือตอนนี้หนูไม่กล้าทานยาเลยกลัวมันผิดพลาด กลัวหายยาก ไม่อยากรอให้เสียเวลาอีกด้วยค่ะ

ปวดท้องน้อย ปวดมากๆเดินไม่ได้ขยับไม่ได้ต้องทำไงดีคะ

โดย ชฎาธร ภู่แก้ว

ปวดมา3วันแล้วค่ะอยู่ๆก็ปวดมากไม่เคยเป็นมาก่อน เดินไม่ได้เลยค่ะปวดมาก นอนก็นอนไม่ค่อยหลับขยับก็ปวดแล้วค่ะ มีเลือดออกในช่องคลอดไม่รู้ว่าเป็นประจำเดือนหรือเปล่าเพราะเดือนนี้มาแล้วค่ะ เมื่อวานตื่นมามีไข้ค่ะ ตัวร้อนมากค่ะปวดหัว อยากรู้ต้องทำไงคะ อันตรายมากไหมคะ

ไซนัสอักเสบ

โดย มัทนีย์ พินิจจิตต์

รักษายังไง ให้หายจากการเป็นโรคไซนัสดีค่ะ เวลาหายใจยังเหม็นเลย เครียดมาก

ปวดท้องน้อยจีดๆทั้งวันเลยย

โดย mikemike

ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะค่ะว่ามาจากสาเหตุอะไร

ไอมีเสมหะ แต่ไม่มีน้ำมูก

โดย สุพัตรา

แฟนไอบ่อยมาก ไอ มีเสมหะคะ แต่ไม่มีน้ำมูก ไอจนเจ็บหน้าอก

แต่ก่อนเขาดูดบุหรี่ แต่เลิกได้ 2 ปีแล้ว ตั้งแต่เลิกบุหรี่ น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้น ตอนนี้ 92. สูง 188 เซนค่ะ ไอเป็นผลข้างคียงหรือเผล่าค่ะ

จะมีวิธีรักษายังไงคะ

เจ็บคอมากเปนอะไรหรือเปล่า

โดย นิตยา

เจ็บคอมากกลืนน้ำลายไม่ค่อยได้เลยปวดขึ้นมาถึงหูเลยคะเวลากลืนน้ำหรือกลืนข้าวเจ็บมากคะ

แฟนป่วยเป็นใข้หวัดมาเกือบ2อาทิตย์ ทานอาหารไม่ได้ ไม่มีแรงขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โดย เยาวณา วงษ์ภักดี

แฟนป่วยเป็นใข้หวัดใหญ่มา2อาทิตย์แล้วค่ะ ตอนนี้ไม่มีใข้แล้ว แต่ทานอะไรไม่ได้ น้ำหนักลดผอมมากไม่มีแรง ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าจะให้ทานอาหารประเภทไหน ทานวิตามินอะไรได้บ้างค่ะ ปกติแฟนเป็นคนตัวเล็กน้ำหนักไม่เคยเกิน56กก ตอนนี้ยิ่งผอมหนักกว่าเดิมอีกค่ะ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,551 ผ่านทาง 5,575 (ของทั้งหมด 5,680)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ