ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,526 ผ่านทาง 5,550 (ของทั้งหมด 16,073)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการซึม

เริ่มต้นโดย: Ai

• ตอบกลับ 1
    • 2 years มาแล้ว
    • หนูเป็นแบบนี้มาประมาณ2-3ปีแล้วค่ะ จะอยากร้องไห้ อยู่ดีๆก็ซึม คิดสั้นบ่อยครั้ง จนช่วง1-2ปีหลังเริ่มหนักค่ะ เริ่มทำร้ายตัวเองหลายๆวิธีค่ะ คิดสั้นบ่อย อยู่ดีๆไม่ได้ทำอะไรอยู่ๆก็ร้องไห้ออกมาแบบไม่มีสาเหตุ เหมือนมีเรื่องเศร้าในใจทั้งๆที่ไม่มี กินน้อยกว่าปกติ นอนไม่ค่อยหลับ รู้สึกเบื่อทุกอย่างรอบข้าง รู้ส...
    • แน่นหน้าอกข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: ตั๊ก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ17 ตอนนี้เกิดการแน่นหน้าอกข้างซาย เจ็บคอ ปวดแขน อ้วกค่ะ เป็นมา8ชั่วโมงแล้ว กินยาแก้ปวด2เม็ดไม่หายค่ะควรทำยังไงคะ

• แพ้นมรึเปล่า

เริ่มต้นโดย: Aksika

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากเดิมน้องเริ่มกินนมผงประมาณ6เดือน คือทานenfa caTch up แล้วอาการแพ้ ไปพบหมอแล้วได้เปลี่ยนเป็นpepti ทานจะประมาณ1ขวบกว่าค่อยปรับเป็น hiq ha1 และขยับ hiq ha2 ก่อนที่จะปรับคือไปหาหมอตรวจskin test แล้วลูกไม่แพ้นมวัว และตอนนี้ลูก3ขวบ จะเข้ารร.อยากให้ทานนมกล่อง เริ่มทานบ้างเป็นนมสตอเบอร์รี่เนื่องจาก...
    • เรื่องภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: จิรัตตินันท์ บุญเรือง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ..คุณหมอ
      ดิฉันชอบมีอาการคันในหูเป็นประจำคะ  มันเกี่ยวกับการที่เป็นแพ้อาการหรือป่าวคะ  มีอาการคันอย่างเดียวคะ  อาการแพ้อากาศก็จะจาม น้ำมูกไหล  คัดจมูก  ปวดดั่งคะ
      ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สำหรับคำตอบ
    • ความรู้สึกในทุกวัน

เริ่มต้นโดย: กิตติยา

• ตอบกลับ 1
    • ในทุกๆวัน ที่เรามีเวลาว่างหรือเวลาที่ไม่ได้ทำอะไรเช่น ขณะนั่งรถเราจะมีความรู้สึกเฉื่อยช้า รุ้สึกว่างเปล่า ทุกอย่างมันเฟดไปหมด ในหัวมันชอบคิดขึ้นมาตลอดเวลาว่า คนเราเกิดมาทำไม ?? เกิดมาเพื่อมีความสุข มีความทุกข์ แค่นี้หรอ ชีวิตมันมีแค่นี้หรอ ทุกข์เราก็เคยทุกข์สุดๆมาแล้ว สุขเราก็สุขสุดๆมาแล้ว ทุกอย่างเ...
    • แพ้ขนแมว

เริ่มต้นโดย: นางสาว กัญญารัตน์ ตุ่นลำ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเลี้ยงแมวตัวหนึ่ง พึงรับมาเลี้ยงมาไมากี่วันค่ะแล้วมีอาการ  คันจมูก  ไอ้ จาม  แสบตา  คันตามร่างกาย   หายใจติดขัดบาง  อาการแบบนี้คืออะไรค่ะ  แล้วต้องทำยังไงค่ะ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: พาย

• ตอบกลับ 1
    • อายุ 22 ปี น้ำหนัก 79-80 กิโลกรัม สูง 159 เซนติเมตร
      ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ประจำเดือนมาไม่ปกติหลายปีแล้วค่ะ มักจะหายไปหลายเดือนมากๆ แล้วก็มา จากนั้นก็หายไปอีกหลายเดือนเลยค่ะ ถ้ายังไม่สะดวกไปโรงพยาบาล ควรทำอย่างไรก่อนดีคะ
    • ฉี่เป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: นาน่า

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูฉี่ติดกันถี่มากๆแล้วก็ออกมาเป็นเลือด5-6รอบติดกันค่ะแล้วก็ปวดท้องหน่วงๆเวลาฉี่จะเจ็บๆอวัยวเพศค่ะ
    • ปวดบริเวณใต้สะโพก

เริ่มต้นโดย: พร้อมชัย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ  อยากปรึกษาพอดีแม่ผม อายุ 48 น้ำหนักประมาณ 63 ท่านมีอาการปวด บริเวณใต้สะโพกทางขวา เป็นมาได้ระยะหนึ่งแล้ว แต่มาหนักเข้าเมื่อสองวันที่ผ่านมานอนไม่ได้ปวดมาก นั่งก็ปวด เดินก็ลำบาก เบื้องต้นทำการเอกสเรย์ ดูกระดุกหมอว่ากระดุกก็ไม่ได้ผิดปกติอะไร ตอนนี้สงสารแม่มาก รบกวนคุณหมอช่วยวิเคราะห์หาสาเหตุ...
    • หนูเป็นอะไรคะ?

เริ่มต้นโดย: วิเวียน

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นตุ่มเล็กๆหลายๆตุ่ม บริเวณอวัยวะเพศค่ะ หนูไม่เเน่ใจว่าเป็นเริมมั้ยเพราะไม่มีอาการเเสบหรือปวดหรืออาการนอกจากคันเลยค่ะหนูไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ใดๆเลยค่ะอาการจะมีเเค่คันเพียงเท่านั้นค่ะเละหนูอยากทราบตัวยาที่รักษาด้วยค่ะหมอ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Ning

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บจี๊ดๆบริเวณใต้สะดือ ช่วงนี้กินอะไรนิดหน่อยก็ปวดท้อง ท้องไส้แปรปรวนเป็นเพราะอะไรคะ เมื่อก่อนไม่เคยเป็น
    • ปรึกษาหน่อยค้า

เริ่มต้นโดย: Thitirat

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอาการแบบนี้มาหลายเดือนมากๆ กินข้าวได้น้อย ไม่อิ่มแต่กินต่อไม่ได้เพราะจะอ้วก กินนมหรือเวย์ อ้วกออกมาหมดเลย น้ำหนักลดฮวบไวมาก อาทิตย์นึงเคยลดไป5โล เบื่ออาหาร จากคนชอบกินขนมไม่กินอะไรเลย ต้องทำไงดีคะ
    • ตุ่มน้ใสใต้ผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: ตาล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นแพ้อะไรง่ายๆ น้ำยาล้างจาน น้ำยาล้างขวดนม ตอนนี้คือมีตุ้มน้ำใสๆใต้ผิวหนัง บริเวณมือ เต็มไปหมด มีการคันคะเย่อ รักษามากี่ที่ก็ไม่หาย ทั้งที่ช่วงนี้ก็งดโดนผลิตภัณฑ์ที่ทำให้แพ้ มันก็ยังไม่ดีขึ้น มีวิธี อย่างอื่นอีกมั้ยคะ ทรมานมากตอนนี้
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Miracle

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบค่ะว่าประจำเดือนวันแรกนี่นับเลือดสีน้ำตาลไหมคะ คือหนูทานยาคุมฉุกเฉินค่ะผ่านไปเกือบอาทิตย์ประจำเดือนมา วันแรกเป็นสีน้ำตาบก่อนค่ะ วันต่อมาสีแดงสด หนูเลยทานยาคุมแบบรายเดือน28เม็ด ในวันแรกที่เลือกเป็นสีแดงสดค่ะ ผ่านไป5วัน ประจำเดือนหมดค่ะ วันที่6ก็กินต่อเนื่องนะคะ วันที่6ก็มีเพศสัมพันธ์กันแบบหลั...
    • ปรึกษาเรื่องความสูงครับ

เริ่มต้นโดย: วสุรัตน์

• ตอบกลับ 1

• อยากปรึกษาเรื่องความสูงอะครับ ตอนนี้อายุ15สูง180น้ำหนัก54ครับ อยากจะปรึกษาอะครับว่าสามารถซื้อยาหยุดสูงมากินได้มั้ยครับบ้างคนอาจบอกสูงนั้นแหละเเต่ผมไม่ค่อยชอบครับเเล้วทำตัวไม่ถูกเวลาอยู่กับคนที่ตัวเตี้ยกว่าเเถมเป็นจุดเด่นด้วยครับผมไม่อยากให้สูงขึ้นแล้งครับ ถ้าซื้อมากินจะเเพงมั้ยครับขอบคุณล่วงหน้าครั...
    • ผ่าตัดไส้ติ่งแตก

เริ่มต้นโดย: มิรู

• ตอบกลับ 1
    • คุณแม่ผ่าตัดไส้ติ่งแตกไว้ เมื่อวานตัดไหมแล้วค่ะ คุณหมอบอกว่าแผลแห้งดี แต่มาวันนี้คุณแม่มีไข้ ประมาณ38.3 นอกเหนือจากไข้ ไม่มีอาการอื่นๆ เราควรไปโรงพยาบาลอีกรอบหรือไม่คะ
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: พอมแพม

• ตอบกลับ 1
    • คือมีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วหลั่งในไปแล้วกินยาคุมฉุกเฉินตามแล้วประจำเดือนก็มาแล้ว แล้วทีนี้วันที่23หลั่งในไปอีกแต่กินยาคุมฉุกเฉินตามไปแล้ว แล้วกะว่าวันที่26จะหลั่งใสไปอีกแล้วกินยาคุมฉุกเฉินตาม จะท้องไหมคะ นี่คือกินยาคุมฉุกเฉินไปแล้ว3กล่องต่อเดือนอะถ้ารวมวันที่26ด้วย จะท้องมั้ยคะ

กระทู้นี้ถูกดั...
    • กลัวท้องค่ะ

เริ่มต้นโดย: พิมพ์

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอะไรกับแฟนบ่อยค่ะ แต่ใส่ถุงทุกครั้ง และหยุดยาคุมมาได้5เดือนค่ะ แล้วตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มา มีโอกาสจะท้องมั้ยคะ
    • เวียนหัวไม่มีอาการอื่นร่วม

เริ่มต้นโดย: วารี

• ตอบกลับ 1
    • ปกติเป็นคนนอนดึกค่ะเเต่ตอนอยู่หอนอนไม่ตํ่ามากนอนบนเตียงอาการเวียนหัวหายเเล้วพอกลับมาบ้านนอนไวกว่าเดิมเเต่นอนพื้นราบเเล้วอาการเวียนหัวก็กลับมาอีกค่ะ ไม่มีอาการอืานร่วมนะคะมีเเต่เวียนหัวมีวิธีรักษาไหมค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

• กรดไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: ศรัณย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ รบกวนสอบถามค่ะ ดิฉันเป็นกรดไหลย้อนมา2อาทิตย์แล้วค่ะ คือทานอะไรได้ค่อนข้างน้อยมากค่ะ เพราะทานไปแล้วจะจุกอยู่ที่หน้าอกและคำคอ ในท้องมีลมเยอะมากค่ะ 2 อาทิตย์มานี้ใช้วิธีนั่งหลับเอาค่ะ แต่ตอนนี้รู้สึกว่าหิวมือดึก ถ้าทานอะไรเบาๆเช่น ซุปฟักทอง ควรทานไหมค่ะ
    • ปวดท้งด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: Aaw

• ตอบกลับ 2

• เวลาทานของเผ็ดแจ่ไม่เผ็ดเยอะ  จะปวดท้องเหมือยโดนกด.หนือเหมือนอะไรมาบีบวาเหตุมาจากอะไรค่ะ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,526 ผ่านทาง 5,550 (ของทั้งหมด 16,073)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close