ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 4,601 ผ่านทาง 4,625 (ของทั้งหมด 16,132)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เข่าบวม

เริ่มต้นโดย: ตา

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 3 months มาแล้ว
    • เข่าข้างขวาบวม เวลานั่งยองๆ จะตึง ลุกยากไม่เหมือนปกติ เดินลงบันไดมีตึงๆบ้าง ไม่ปกติ ไม่ทราบเป็นอะไรค่ะ จะรักษายังไง และถ้ากินยาบำรุงข้อเข่าจะหายมั้ยค่ะ พวกแควซี
    • สงสัยเรื่องการฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: นางสาว ศิรภัสสร จันทร์พยัพ

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวันที่24 พฤศจิกายน 2565 หนูได้ไปฉีดยาคุมฮอร์โมนเดี่ยวแบบ 3 เดือนค่ะหนูได้รับการฉีดที่สะโพกค่ะ แล้วหนูได้มีการสั่งซื้อยาสตรีทั่วไปที่มีขายในออนไลน์(Instragtam) และมีคำว่าปรับสมดุลฮอร์โมนในเพศหญิงในตัวยา หนูเลยสงสัยว่าถ้ากินยาตัวนี้ไปจะส่งผลกระทบต่อยาคุมที่ฉีดหรือเปล่าจะทำให้ประสิทธิภาพของยาคุ...
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: เจษฎา

• ตอบกลับ 1
    • หลั่งในครั้งเดียวสามารถท้องได้มั้ยครับเปอร์เซ็นต์เท่าไร

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• สอบถามอาการป่วย

เริ่มต้นโดย: ษา

• ตอบกลับ 1
    • มีน้ำมูกใส ไม่ไอ ไข้ต่ำๆ ไม่มีอาการปวดหัว ตรวจเอทีเค 2 รอบ ขึีน2ขีดอันนึง ไม่ขึ้นอันนึง ติดโควิทรึเปล่าคะ
    • หมากัด

เริ่มต้นโดย: ปริยฉัตร

• ตอบกลับ 1
    • โดนหมากัดแบบเป็นแผลกดลงไปไม่ลึกบริเวณหลังข้อนิ้วชี้ข้อแรก เลือดออก เคยโดนกัดและฉีดวัคซีนไปเมื่อปี 62 รอบนี้จึงฉีดเข็มกระตุ้น 2 เข็ม ถ้าหลังโดนกัดครบ 14 วันแล้วหมาที่กัดไม่ตายแสดงว่าจะไม่ติดเชื้อใช่ไหมคะ

แล้วถ้าหากโดนหมาที่ติดเชื้อพิษสุนัขบ้ากัดแล้วฉีดยาเข็มกระตุ้น 2 เข็ม จะติดเชื้อไหมคะ
    • ผิดปกติรึเปล่า

เริ่มต้นโดย: Saranya

• ตอบกลับ 1
    • มีเลือดที่ช่องคลอดเป็นสีน้ำตาลดำๆ เป็นมาตั้งเเต่วันที่30พย.จนถึงวันนี้2 ธ.ค. ตามเเอปที่บันทึกประจำเดือนระบุว่าเป็นวันช่วงวันตกไข่ตั้งเเต่วันที่ 28พย.ถึง4ธค. เเต่ไม่ได้ไหลเหมือนประจำเดือดนะคะ  (ประจำเดือนมาวันที่ 11พย.-15พย.) เป็นไปได้ไหมว่าเป็นเลือดตกค้างตอนนี้กังวัลมาก

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1...
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: เอก

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอะไรกับเเฟนตอนมีอะไรกันผมใส่ถุงยางเเล้วพอเสร็จผมเอาผ้ามาเช็ดที่อวัยวะเพศของผมเเล้วผมใส่ตอโดยไม่มีถุงยางประมาณ4-5ครั่งจะท้องไม่ครับ

(ผมเสร็จเป็นรอบที่2)
    • ปวดท้องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: พิชญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีวันนี้เป็นประจำเดือนวันแรก มีอาการปวดท้องมากๆๆๆๆ และอาเจียน ขาแขนชา หน้ามืด แบบนี้เป็นอะไรหรอคะ ผิดปกติต้องรีบไปหาแพทย์หรือป่าวคะ
    • แฟนประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: โจอี้

• ตอบกลับ 1
    • แฟนประจำเดือนไม่มี แล้วก็ซื้อที่ตรวจครรณ์มาตรวจแล้วก็ขึ้นขีดเดียว แบบนี้ท้องไหมครับ  ในระหว่างที่มีอะไรกันสวมใส่ถุงยางอนามัยตลอดเวลา ถุงไม่หลุดไม่ขาดไม่ฉีก ใส่ถูกต้อง 100เปอร์เซ็น  แต่แฟนกังวลมากว่าจะท้อง ประจำเดือนเลื่อนมาประมาณ 1 สัปดาห์
    • เส้นสองสลึงขาดครับ

เริ่มต้นโดย: จักรพันธ์ พงทอง

• ตอบกลับ 1
    • เส้นสองสลึงที่อวัยละเพศขาด ( 12 ชั่วโมงก่อนหน้า ที่จะมาตั้งคำถามนี้ ) เลือดหยุดไหลแล้ว แต่ถ้าโดนน้ำก็จะมีอาการแสบ และอาจมีเลือดออกนิดหน่อย  มีวิธีดูแลรักษาแผลยังไงครับ รอไปเรื่อยๆจนแผลสมานเอง หรือต้องใส่ยาอะไรช่วยไหมครับ
    • มึนหัวเวลาก้มเงย

เริ่มต้นโดย: Kanyaluck

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีตอนนี้หนูมีอาการมึนหัวเวลาจะก้มรึเงยจะเป็นเฉพาะเวลาก้มรึเงยเท่านั้น ล่าสุดไปสอบตอนแรกก็ปกติดีค่ะแต่พอทำไปนานๆเข้าเริ่มรู้สึกมึนไม่มีสมาธิในการทำข้อสอบต้องได้อ่านโจทย์วนไปมาหลายรอบ และจะเล่าว่าช่วงเดือนพฤษภาคมเคยมีอาการเวียนศีรษะ อาเจียนตลอดเวลา และหูอื้อซึ่งตอนนั้นไปตรวจหมอบอกมาว่าเป็นน...
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: Gof

• ตอบกลับ 2
    • สอบถามค่ะ ประจำเดือนมาไม่ตรงกันทุกเดือนบางเดือนก็ต้นเดือนบางเดือนก็ปลายเดือนค่ะบางที่กลางเดือนค่ะ พอดีว่าหลังประจำเดือนของเดือนตุลาคม13-20แล้วหลังประจำเดือนมาคือวันที่23 มีเพศสัมพัน 6 รอบใส่ถุงทุกครั้งไม่ได้ทานยาคุม ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะควรทำไงดีค่ะตรวจการตั้งท้อง2รอบ ขึ้น1 ขึ้นทุกรอบค่ะ

...
    • เป็นโควิด มีเสมหะปนเลือด

เริ่มต้นโดย: จิระประภา

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ รบกวนขอสอบถามนะคะ เป็นผุ้ป่วยโควิด ตั้งแต่วันที่ 22 และวันที่ 2 ของการเป็นโควิดมีอาการไอ แบบตัวโยกๆ เจ็บคอมาก เลยกลั้นการไอไว้ และเมื่อไอจะมีเสมหะมีเลือดปนออกมาด้วย (เสมหะไม่เยอะ) จึงไปหาหมอ เอ๊กซเรย์ปอด หมอแจ้งว่าปอดปกติ ได้รับยาแก้ไอและยาละลายเสมหะมา วันนี้เข้าวันที่ 5 ของการเป็นโควิด ไอ...
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Jindarat

• ตอบกลับ 1
    • ทำงานต่างประเทศโดนขืนใจไม่ยินยอมวันที่26 พ.ย เวลาประมาณ21:30หลังจากนั้นได้สั่งยาคุมฉุกเฉินมากินเพราะไม่รู้ว่าจะไปชื้อยังไง เลยสั่งในเพจยาไทย ระยะเวลากว่าจะได้สิินค้าอาจได้วันที่28 อยากทราบว่าถ้ายังป้องกันทันมั้ยคะกังวลมากค่ะ เพราะปกติยาคุมฉุกเฉินหลังมีเพศสัมพันธ์ไม่เกิน3วัน
    • ได้ยินเสียงตุบๆ

เริ่มต้นโดย: เมที

• ตอบกลับ 2
    • เพศชาย อายุ20 พอเหนื่อยแล้วได้ยินเสียงตุบบๆในหัวหรือในหู(แยกไม่ออก) อย่างเช่นขึ้นบันไดแล้วเหนื่อยจะได้ยินเสียงตุบๆตามจังหวะชีพจร
      ก่อนหน้านี้เป็นไข้ ปวดหัวตัวร้อนไอจาม
      และ ไอแล้วเจ็บท้อง ก่อนหน้านี้จามบ่อยจนเจ็บท้องเวลาไอ เกิดจากอะไรครับอัญตรายไหม
    • ความเสี่ยงหลังฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: ศิริวรรณ

• ตอบกลับ 2
    • อยากสอบถามค่ะ ไปฉีดยาคุมแบบ 3 เดือนอย่างถูกต้อง เว้นการมีเพศสัมพันธุ์ เกือบสองอาทิตย์ แต่พอได้มีก็หลั่งในหลายๆครั้ง อยากสอบถามความเสี่ยงของการตั้งครรภ์ ว่าการหลั่งในหลายๆครั้งจะทำให้ฤทธิ์ของยาน้อยลงหรือเปล่าคะ การฉีดยาคุมแล้วสามารถหลั่งในได้หรือเปล่าคะ
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ชฎาพร

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามอะค่ะ  เราเป็นคนที่ฉีดยาคุมมาได้ราวๆ2ปีกว่าๆเริ่มฉีด19/12/62เป็นการฉีดแบบ3เดือนครั้ง  เเล้ววันที่10สิงหาคม65ตรงกับวันนัดฉีดยาคุมแต่เราไม่ได้ไปฉีดเพราะเราตั่งใจว่าจะหยุดการฉีด  ตลอดเวลาที่เริ่มฉีดจนถึงวันที่9เดือนสิงหาคม65  เราไม่มีประจำเดือนมาเลยแล้วก็ร่างกายอ่อนแอ   พอวันที่10เดือนสิงหาคม...
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Gust

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูมีอะไรกับแฟนวันที่9ป้องกัน พอเดือนตุลามีประจำเดือนวันที่4-8 แต่ประจำเดือนมีสีออกน้ำตาลบ้าง แดงบ้าง มีอาการปวดท้อง พอเดือนถัดมา จะสิ้นเดือนแล้วประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ จะมีโอกาสท้องไหมคะกังวลมากเลยค่ะ
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: S

• ตอบกลับ 1
    • เวลานั่งเเบบเอนหลัง หรือนั่งในท่าที่หลังค่อม สักพักจะรู้สึกชาตึงๆ เเละปวดที่หน้าอกด้านซ้าย เมื่อยืดตัวก็เริ่มดีขึ้น เเบบนี้ประมาณการคร่าวๆ. เป็นอาการของโรคชนิดใดครับ
    • แฟนไม่เสร็จ

เริ่มต้นโดย: ชาตรี

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมอายุ 21 ปี เวลาร่วมเพศกัน ช่วง 3 ทุ่ม แต่แฟนผมจะเสร็จช่วงตี 5 ครับ ทั้งๆที่ช่วยกันทำไม่ได้หยุดเลยนะครับ ปัญหาตรงนี้เกิดจากอะไรครับคุณหมอครับ
      ผมต้องพาน้องเค้าไปพบแพทรึเปล่าครับ และ จะไปโรงพยาบาลใหนดีครับ เพราะปกติ ผมนอนกับผู้หญิงหลายๆคนแค่ชั่วโมงกว่าๆเค้าเสร็จไปแล้ว 4-5 ครั้งครับ แต่แฟนผมทำทั้งค...
    • มีอาการความจำไม่ดี

เริ่มต้นโดย: วรินกาญจน์

• ตอบกลับ 1
    • ในช่วงที่ผ่านมามีความเครียดสะสมหลังจากนั้น มีอาการเหม่อไม่มีสมาธิ มีอาการหลงลืม ขณะฟังผู้อื่นอยู่ดีๆก็จะเหม่อและไม่รู้ว่าฟังอะไรไป ต้องตั้งสติใหม่แล้วฟังอีกรอบถึงจะเข้าใจ มีอาการลืมว่าชีวิตประจำวัน ณ วันนั้น ทำอะไรไปบ้าง ต้องใช้เวลานั่งนึกเป็นภาพถึงจำได้
    • ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: นภัสสร ชำนาญ

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะ ประจำเดือนหมดวันที่11 แต่มีอะไรกับแฟนแล้วหลั่งในวันที่12 จะมีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะ
    • รอยแผลเป็น

เริ่มต้นโดย: Piriya

• ตอบกลับ 1
    • โดนน้ำโดนน้ำร้อนลวกช่วงแขน เป็นแผลยาวตั้งแต่วันที่ 17 ตุลาคม หลังจากนั้นได้ไปหาหมอเพื่อทำแผลหลังจากนั้นได้ไปหาหมอเพื่อทำแผลเนื่องจากมีตุ่มน้ำและคาดว่าเป็นแผลไฟไหม้ระดับสอง หลังจากที่แผลปิดก็ต้องรักษารอยแผลเป็นต่อ โดยหมอ ที่เคยทำ ที่เคยทำแผลให้บอกว่าให้ใส่ที่รัดแขนตรงแผลไว้แผลจะได้ไม่นูน แต่ต้นแขนมีบ...
    • ปวดท้องตรงแถวๆสะดือ

เริ่มต้นโดย: เม

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องตรงแถวๆสะดือ จะปวดมากขึ้นเวลางอตัวหรือเดินไปมา กดแล้วเจ็บ แต่ถ้านั่งหลังตรงปกติจะไม่ปวด ไม่มีอาการอื่นนอกจากปวดท้อง
      ตอนนี้อยู่ในช่วงกำลังมีประจำเดือน อาการที่เป็นอยู่คือการปวดทองประจำเดือนหรือเปล่าคะ
    • ปวดบริเวณไหปลาร้า

เริ่มต้นโดย: อลิซ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเกิดอุบัติเหตุแล้วไหปลาร้าหักแล้วได้ทำการผ่าตัดใส่เหล็กเมื่อวันที่15ตุลา พอตัดไหมวันที่30 ก็รู้สึกแค่ปวดจี๊ดๆ แล้วก็ไม่ได้มีความรู้สึกว่าปวด แต่มาเริ่มรู้สึกปวดมากแบบตื่นนอนแล้วลุกขึ้นมาคือปวดเลย แล้วปวดมาจะเป็นอาทิตย์ได้แล้วค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 4,601 ผ่านทาง 4,625 (ของทั้งหมด 16,132)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close