ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 16,051 ผ่านทาง 16,075 (ของทั้งหมด 16,120)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: หลิง

• ตอบกลับ 1
    • 5 years, 1 month มาแล้ว
    • ปวดท้องใต้ลิ้นปีทั้งซ้ายและขวาอย่างรุนแรง
      แสบร้อนปวดแน่นอาเจียร
    • ผมเป็นหวัดประเภทไหนคับ

เริ่มต้นโดย: Apiwat

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ 3-4 วัน เริ่มมีอาการเพลีย ไอ จนถึงตอนนี้ ไอจนเจ็บคอ ปวดเมื่อยตามตัว อ่อนเพลีย มีน้ำมูกจาม ปวดหัวซีกขวา หนาวๆร้อนๆ ตัวไม่ได้ร้อนมาก อาการแย่ 3 วันติดๆ กินแค่ยาลดไข้(ซาร่า) กับ ฟ้าทะลายโจร พอดีพี่ที่ทำงานเป็นไข้หวัดใหญ่เพิ่งหายกลับมาแต่แกก็ยังไอไม่หยุด ต้องทำงานคู่กันด้วย ไม่รู้ผมจะติดแกมา...
    • เจ็บคอ คออักเสบเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: Honne

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคับ ผมเป็นคออักเสบ ไซนัส มา 1 ครึ่ง
      1 เริ่มจากเป็น ทอมอักซินอักเสบก่อน
      จะปวด คอมาก แดง ไม่สบาย ปวดตรงใต้คางรุนแรง  แสบคอคลอดเวลา

2 ลามไปเป็นไซนัสอักเสบ มีน้ำมูกขาวๆ จมูกบวม
      ไปหาหมอมาตลอด  หมอก็วินิจฉัยโรคว่า เป็นไซนัสตลอด  ให้ยามาพ่นจมูก แก้แพ้ ฆ่าเชื้อ

อาการไม่ดีขึ้นเลยคับ  พอไปอ่าน พบเจอ...
    • ไอจากหลอดลมอักเสบ

เริ่มต้นโดย: Yu

• ตอบกลับ 1
    • เป็นหลอดลมอักเสบ ไอตลอดเวลา โดดยเฉพาะตอนกลางคืนเวลานอน ไอมากจนนอนไม่ได้ เจ็บคอ ทรมานมากไม่ทราบว่ามีวิธีไหนที่พอจะบรรเทาทรมาน การคันคอ เจ็บคออบ้างมั้ย
    • น้ำมูกเหลือเข้มใส

เริ่มต้นโดย: Tayuken

• ตอบกลับ 1
    • ปกติที่เคยเป็นหวัด จะมีแค่น้ำมูกใสๆ แต่ครั้งนี้มันเป็นสีเหลืองเข้มใส ไม่ทราบว่ามีไรผิดปกติหรือป่าวครับ ควรรักษายังไงครับ
      ขอบคุณครับ
    • รู้สมีเสมหะตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: แอฟ

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าเกิดจากอะไรไหมคะ หมอ พอตื่นเช้า เหมือนมีเสมหะที่คอตลอด แล้วก็น้ำมูกด้วนคะ ในตอนเช้าตลอดเลยคะ พอแปรงฟันแล้วจะอ้วกคะ แล้วรู้สึกขมคอ และคอแห้ง ด้วย และมีวิธีรักษาอย่างไรบ้างคะ?
    • ปวดท้องตรงกลาง+ปวดหลัง

เริ่มต้นโดย: พรวิภา ทองอร่าม

• ตอบกลับ 1
    • อาการเริ่มเป็น รู้สึกปวดท้องถ่าย เลยเข้าห้องน้ำถ่าย1 รอบ แล้วรุ้สึกปวดท้องตรงกลางหนักมาก ปวดขั้นรุนแรง ต้วงอ ร้องไห้หนักมาก ในขณะที่ปวดท้องหนักมากก้อมีอาการอาเจียน 4 รอบ
      แต่อาการปวดท้องยังคงปวดแบบบิด ขยัวตัวไม่ได้ พร้อมกับปวดหลังหนักมาก  ร่างกายจะยืนจะนัางก็ทรมาน อาการเหล่านี้บ่งชี้เป็นโรคอารัยค่ะ
    • อยากทราบว่า

เริ่มต้นโดย: Jiranan

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าคิดเรื่องสอบมากๆแล้วนอนน้อย
      อยาก อยู่คนเดียว ไม่อยากมีเพื่อนเนี่ย
      โดนว่าทกวัน รู้สึกใจหวิวทุกครั้งที่คิดเรื่องสอบ จะส่งผลกระทบ อย่างไรบ้างคะ
    • เครียดจัด

เริ่มต้นโดย: ณัฐฌา

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเหมือนเป็นโรคซึมเศร้าค่ะ อยากฆ่าตัวตายตลอดเวลา อาการไม่อยากเจอใคร อยากเก็บตัว บางครั้งนอนไม่หลับร้องไห้ตลอด สาเหตุมาจากมีคนทำให้ความเป็นตัวตนของตัวเองน้อยลง ควรทำยังไงดีคะ
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนพึ่งผ่าตัดคลอดมา 1ปี2 เดือนแล้ว

เริ่มต้นโดย: ดาว

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อคืนค่ะมีเพศสัมพันธ์กับแฟน หลังหมดประจำเดือนแต่รุ้สึกเจ้บมากตรงที่แผลผ่าเจ็บที่ท้องด้วยเจ็บตรงจิมิแต่รุ้สึกเจ้บมากตรงที่แผลผ่าเจ็บที่ท้องด้วยเจ็บตรงจิมิด้วยค่ะรุ้สึกแสบ ก็ไม่ได้เอะใจอะไรค่ะ มีจนเสร็จ..พอรุ่งเช้าตื่นมาเข้าห้องน้ำปวดฉี่ ก็สังเกตว่าสีน้ำที่ฉี่ออกมา เหมือนปนเลือดค่ะ .. เป็นไรมากไม่ค...
    • อาการมีขี้ตาออกมาตลอด

เริ่มต้นโดย: Plove

• ตอบกลับ 4
    • จะมีขี้ตาออกตลอดทั้งวัน
      ตาบริเวณทั้งสองข้างติดดั้งจมูกมีกลิ่นเหม็นด้วยคับ​ เป็นมาประมาณ5-6ปีได้
      ผมเป็นอะไรแล้วมีวิธีดูแลหรือรักษาบ้างใหมคับ​
    • ปวดเกรงท้องน้อยข้างขวามากๆ

เริ่มต้นโดย: บีม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอคือตอนแรกมีไข้หวัด ประมาณ3วันแล้วมีอาการไอก็มีน้ำมูกร่วมด้วยพอไข้หายแต่การไอหนูยังไม่หายไอมาประมาณ1อาทิตย์แล้วไอแรงคันคอมากๆบวกมีอาการเกรงหน้าท้องและเจ็บท้องน้อยข้างขวาลูบๆเหมือนท้องบวมนิดๆกดไม่ได้เจ็บมากๆแบบนี้ต้องทำไงบ้างค่ะ
    • มีน้ำมูกใสๆ

เริ่มต้นโดย: yui

• ตอบกลับ 1
    • น้ำมูกเป็นน้ำใส ๆ จามตลอดวัน มีปวดหัวบ้างนิดหน่อย ตัวรุม ๆ เหมือนมีไข้ … ควรทำไงดีคะ?
    • ปวดท้องหน่วงๆ

เริ่มต้นโดย: Anny

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกปวดท้องหน่วงๆ เหมือนอยากถ่ายหนัก แต่พอเข้าห้องน้ำก็ไม่ถ่าย อาการอย่างนี้คือเป็นอะไรคะ
    • ปวดท้องแบบนี้เป็นอะไรหรอคะ?

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการปวดท้องราว ๆ 2 สัปดาห์แล้วค่ะ ถ่ายไม่เหมือนปกติ เดี๋ยวปวดเดี๋ยวหาย บางทีก็มีมูกบ้าง มีเลือดปนมาบ้างบางครั้ง และช่วงนี้ก็ค่อนข้างเบื่ออาหารค่ะ เลยอยากทราบว่าเปนอะไร ขอบคุณค่ะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: นฤมล

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องด้านซ้าย แต่ยังพอขยับตัวได้บางทีปวดมากขึ้นมาเฉยๆ บางทีปวดตรงสะดือ กินยาไม่ดีขึ้น ก่อนหน้านี้ถ่ายท้อง แต่วันนี้ไม่ถ่าย เบื่ออาหาร  อยากรู้ว่าเป็นอะไรแน่ ควรหาหมอไหม รุนแรงไหม เวลานอนต้องนอนตะแครง นอนฟงายจะปวดท้อง
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: tam-juy2011

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้อยมาก เวลาเดิน ปวดบริเวณตรงกลางท้องน้อย แถวๆท่อปัสสาวะ มีอากาศท้องแข็งร่วมด้วย เวลาเดินปวดมากจนง้อตัว เป็นคนปัสาสาวะบ่อยปกติ แต่ไม่มีอาการปัสสาวะแสบขัด ไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: กวิน

• ตอบกลับ 3
    • 5 years, 2 months มาแล้ว
    • อยากจะปรึกษาคะพอดีเจ็บคอกลืนน้ำลายไม่ได้ไอจนไม่มีเสียงแล้วคะมันคืออาการอะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 16,051 ผ่านทาง 16,075 (ของทั้งหมด 16,120)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close