ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 16,001 ผ่านทาง 16,025 (ของทั้งหมด 16,108)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไซนัสอักเสบ

เริ่มต้นโดย: มัทนีย์ พินิจจิตต์

• ตอบกลับ 1
    • 5 years มาแล้ว
    • รักษายังไง ให้หายจากการเป็นโรคไซนัสดีค่ะ เวลาหายใจยังเหม็นเลย เครียดมาก
    • ไอมีเสมหะ แต่ไม่มีน้ำมูก

เริ่มต้นโดย: สุพัตรา

• ตอบกลับ 1
    • แฟนไอบ่อยมาก ไอ มีเสมหะคะ แต่ไม่มีน้ำมูก ไอจนเจ็บหน้าอก
      แต่ก่อนเขาดูดบุหรี่ แต่เลิกได้ 2 ปีแล้ว ตั้งแต่เลิกบุหรี่ น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้น ตอนนี้ 92. สูง 188 เซนค่ะ ไอเป็นผลข้างคียงหรือเผล่าค่ะ
      จะมีวิธีรักษายังไงคะ
    • เจ็บอกข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: KP

• ตอบกลับ 2
    • เวลาที่รู้สึกกระทบกระเทือนทางจิตใจ เสียใจ หรือเครียดจะรู้สึกเจ็บแปลบที่หน้าอกข้างซ้าย หลังจากนั้นก็รู้สึกปวดกรามข้างซ้าย ตัวชา บางครั้งก็มีอาการจุกแน่นที่ลิ้นปี่หายใจลำบาก อาการแบบนี้คืออะไร แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคะ
    • ไซนัสอักเสบ

เริ่มต้นโดย: พิศมัย

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ลมหายใจมีกลิ่นเหม็นแต่เราไม่ได้กลิ่นเองนะคะ สังเกตอาการจาก คนที่เราคุยด้วย แต่ก็ได้ลองเทสด้วยตัวเองแล้วค่ะทั้งเอามือป้องปากและ เลียที่แขนรอสักพักรอเห้งเพื่อเช็คกลิ่นน้ำลาย ก็ไม่มีกลิ่นเหม็นของกลิ่นปากเลยค่ะ ได้ไปตรวจเซ็คหาสาเหตุกับหมอฟันแล้วค่ะ แต่ก็ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับช่องปากและแปรงฟันหลังทานอ...
    • แน่นท้อง

เริ่มต้นโดย: จินดาหรา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแน่นท้อง ท้องอืด หายใจไม่เต็มปอด จุกและปวดท้องตรงกลางลิ้นปี่ไล่ลงมาทางขวา
    • ปวดท้องน้อย ปวดมดลูก

เริ่มต้นโดย: อินทิรา

• ตอบกลับ 1
    • อายุ27ปียกของหนักจนปวดท้องมดลูกจะมีวิธีรักษาแบบไหนให้หาย
      ตอนนี้ปวดมากแค่เดินแล้วท้องสะเทือนก้อปวดแล้ว แล้วจะมีลูกมั้ยค้า
      แนะนำหน่อยค้า …ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

• ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: โตโร่

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากกินข้าวแล้ว…ตื่นเช้ามาเหมื่อนมีเหล็กอยู่ในท้อง…เหมื่อนมีอะไรอยู่ในท้องสักอย่างครับ…อาการปวดบั้นเอว
    • ปวดท้องน้อยหนักมาก

เริ่มต้นโดย: มัญชรี

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากรอบเดือนขาดไป10วัน อยู่ดีๆก้อปวดท้องน้อยด้านซ้ายหนักมากเรยคะ หนักจนเดินไปไหนแบบปกติไม่ได้แค่จะเดินไปห้องน้ำยังหน้ามืดเรยคะ ปวดมา3วันแร้ว มันจะเป็นอะไรมากรึป่าวคะ
    • อาการปวดท้องท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: เปิ้ลไหน

• ตอบกลับ 1
    • ถ่ายท้องตั้งแ่เมื่อวานตอนรุ่งแจ้งสองครั้งตอนเช้าสามครั้งมีอการปวดท้องน้อยขวาแต่ไม่รุ่นแรงคะเกิดอันตรายไหม

• ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องข้างขวามาหกวันแล้ว ทุกวันจะมีอาการท้องเสียรวมด้วยวันละไม่ถึง3ครั้ง ปวดท้องแต่ไม่ถึงกะปวดมาก
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: ต้น ภาคภูมิ

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บคอมา3 วันแล้วครับ มีอาการ  ตัวร้อน ปวดหัว ผมทานยา กลืนน้ำลายแล้วเจ็บมากครับกินข้าวเกือบไม่ได้ทรมานมากเลยครับ  พอตกกลางคืนไขขึ้นสูงเลยครับตัวร้อนมาก.  ควรทานยาชนิดไหนดีครับ ผมทานว่านหางจระเข้แบบแคปซูลจะหมดแผงแล้วยังไม่หายเลยครับ 
    • ปวดท้อง2วันแล้วคับกำลังอย่างวันที่3

เริ่มต้นโดย: Anantachai.Sanee

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องมากอาการ​ ปวดและหายสัก1นาทีแล้วก้ปวดอีก​ เป้นแบบนี้ไปอีกเรื่องๆคับแล้วอวก3-4ครับแล้วก้มีใข้ขึ้นและขับถ่ายเป็นของเหลวครับ​ ปวดบริเวณตรงกลางท้องไปหาหมดหมอก้ให้ยามากินก้ยังปวดคับแต่ก้ปวดน้อยลงแต่ใข้ลดลงใกล้ะหายแล้วควรทำยังไงดีคับ
    • เป็นวัณโรคปอด

เริ่มต้นโดย: Totsapon

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมเป็นวัณโรคปอด ทานยามาได้เข้าเดือนที่3แล้ว ตอนดือนที่2ไปตรวจเสมหะกับปอดมา ไม่พอเชื้อแล้ว ลดยาเหลือ6เม็ด ผมอยากทราบว่าในกรณีที่ผมยังทานยาอยู่นี้ มันสามารถจะกลับมาเปนได้อีกไหมหรือเชื้อมันจะดื้อยาไหม เพราะตอนนี้อยู่ๆผมก็รู้เหนื่อย ไอมีเสมหะเหลืเองๆๆ ทั้งๆที่ตอนไปพบหมอกลับมาทุกอย่างเปนปกติหมดแล้ว อ...
    • อยากทราบว่าเป็นโรคอะไร

เริ่มต้นโดย: แคน

• ตอบกลับ 1
    • มีแผลบริเวณปลายหัวอวัยวะเพศเล็กเป็นมานานประมาณเดือนกว่าๆไปตรวจเลือดมาแล้วไม่ใช่ซิฟิลิส เหมือนเป็นตุ้มเล็กๆมีอาการแสบๆเวลาโดนปัสสาวะ ปวดแสบริเวณขาหนีบ
    • ปวดหัวบ่อย

เริ่มต้นโดย: 2866503676908409

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดหัวซีกขวาจนถึงท้ายทอย แสบจมูก มีเสมหะ เจ็บคอ อยากทราบว่าเป็นอาการของอะไรที่อันตรายรึป่าวคะ
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ชุติกาญจน์ แกฃ้วหล่อน

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องเมื่อกดลงไปด้วยซ้ายของท้องเเละมีอาการเสี้ยวท้องนอกจากนั้นหายใจไม่สะดวก
กำลังดู 25 กระทู้ - 16,001 ผ่านทาง 16,025 (ของทั้งหมด 16,108)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close