ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,976 ผ่านทาง 16,000 (ของทั้งหมด 16,108)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ต่อมทอนซิลอักเสบ

เริ่มต้นโดย: Sasivimol

• ตอบกลับ 1
    • 5 years มาแล้ว
    • หนูเป็นต่อมทอนซิล อักเสบ อยากจะถามว่าถ้าไม่ไปหาหมอหนู สามารถซื้อยามาทานได้ไหม แล้วต้องใช้ยาอะไร
    • อยากทราบว่าเป็นโรคภูมิแพ้ฤดูกาลหรือไซนัสอักเสบคะ

เริ่มต้นโดย: จมูก

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการน้ำมูกไหลใสๆบ่อยครั้งโดยไมมีอาการตัวร้อนหรือมีไข้หวัดใดๆทั้งสิ้น บางครั้งก็จาม แต่ช่วงเวลานอนอาการน้ำมูกไหลกับการจามจะไม่มีค่ะ เป็นมาสักระยะแล้วก็หายไป แล้วกลับมาเป็นอีก
      ตรวจสอบอาการในรอบระยะเวลาปีที่แล้วจากวันนี้ในอดีตจากเฟชบุ๊ค มักจะไม่สบายช่วงก่อนจะถึงวันขึ้นปีใหม่ค่ะ ในรอบหนึ่งปีจะไม่สบาย...
    • อยากรู้ว่าคัวเองเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: Wind

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีปัญหากับการเข้าใกล้ผู้ชาย หนูเคยมีเเฟนมา3คนค่ะ ตอนนี้โสดมา5ปี ปัญหาที่หนูเป็นหนูไม่รู้ว่ามันเกิดขึ้นตอนไหน มีคนเข้ามาคุยเรื่อยๆนะค่ะ เเต่หนูกลับพยายามออกห่างจากเขา ยิ่งเขาออกตัวมากขึ้นหนูยิ่งหงุดหงิดหนูไม่เคยพูดดีกลับคนที่เข้ามาคุยสักครั้ง หนูไม่รู้ว่าเพราะอะไรแต่ก่อนหนูคิดว้ามันไม่ใช่ปัญหาอะไร...
    • อาการของไซนัสแบบเรื้อรังกับแบบอักเสบ

เริ่มต้นโดย: ศศิวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • หนูอยากทราบว่า แฟนของหนูเค้ามีอาการเหม็นกลิ่นลมหายใจตัวเองมา 2-3 วันแล้ว มีเสมหะสีเหลือง แฟนของหนูเค้าทั้งดมเคและสูบบุหรี่ค่ะ เมื่อวานก่อนเลยพาเค้าไปหาหมอ หมอบอกว่าเค้าเป็นไซนัสเลยอยากทราบว่า เลยอยากทราบว่าจะมีวิธีรักษายังไงค่ะ แล้วอาการแบบนี้แฟนเป็นไซนัสขั้นไหนค่ะ หนูอยากทราบว่าจะเสี่ยงเป็นมะเร็งไห...
    • หนูจะติดเชื้อhivจากการออรัลเซ็กไหม

เริ่มต้นโดย: ปาริสา สุขดี

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ
      หนูเป็นสาว2นะคะ
      หนูได้นัดเจอกับผช.ที่ไม่รุ้จักเเต่คุยกันเเล้วผู้ชายก็พาไปที่บ้านอะ เเล้วฝั่งผช.มีอารมก็เลยไห้หนูออรัลเซ็กไห้หนูก็ออรัลเซ็กไห้ประมาณ5นาทีเเต่ก็ไม่เสร็จหนูเลยหยุดคะเเต่ไม่กลืนน้ำลายเเละไปถุยออก. เเต่พอผ่านมาสัก6ชม. เขาก็ให้หนูออรัลเซ็กจนเสร็จเเละน้ำอสุจิโดนบริเวรริมฝีปากเเละเข...
    • ผมเป็นไร

เริ่มต้นโดย: Apfan

• ตอบกลับ 8
    • เจ็บหน้าอดเหมื่อยตัวเองยุวเชยๆก้เหนื่อยไม่มีแรงรุ้สึกนอนมากเบื่อออาหาร ปวดหัว
      ไม่อยาก กินอะไร เป้น เพราะอะไร
      ผมเป้นไรครับหมอ เบื่อตัวเอง
      ชอบคิดมาก มีอีกเยอะแต่ ขี้เกียจพิมพ์
    • รู้สึกไม่สบายท้อง เหมือนอยากถ่ายแต่พอไปถ่ายๆไม่ออก

เริ่มต้นโดย: Pim

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกไม่สบายในท้อง มีแก๊สในท้องมาก ท้องอืดท้องเฟ้อพอทานยาธาตุน้ำขาวหรือขิงอัดเม็ดก็จะเรอหรือตดออกมารู้สึกดีขึ้นสักพักก็เริ่มมาเป็นอีก เคยไปหาหมอๆว่าอาจเป็นโรคกระเพาะแต่ทานยาแล้วไม่หายแต่ไม่ได้ปวดท้องมากแค่มวน ๆท้อง  น้ำหนักลด ***มีลูกอายุขวบกว่า ๆ ไม่ค่อยได้พักผ่อนและไม่ได้ออกกำลังกาย อาการแบบนี้เป...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: คนปวดท้อง

• ตอบกลับ 1
    • ปวดบริเวณกลางท้องใต้สะดือ ปวดมากๆทั้งวันทั้งคืน ตอนนี้รามมาที่หัวแล้ว ขับถ่ายปกติ
    • เสี่ยงเป็นโรคอะไรไหม

เริ่มต้นโดย: ปอนด์

• ตอบกลับ 1
    • ถ่ายเหลวตลอด คล้ายๆท้องเสีย ตดมีกลิ่นเหม็น สะดือมีกลิ่นเหม็น น้ำหนักลดนิดหน่อยไม่มาก อยากทราบว่าเสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมครับ
    • ปวดท้องช่วงใต้สะดือด้านขวา รึตรงกลางด้วยค่ะ

เริ่มต้นโดย: พุธิตา

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องช่วงใต้สะดื้อด้านขวา หนูตั้งนานแล้วค่ะ แต่ไม่ได้ปรึกษาใครค่ะ เพราะคิดว่าเป็นเพียงแค่ปวดท้องปกติ แต่ว่า หนูปวดมากๆ เหมือนจะขาดออกมาเลย เวลาปัสสาวะก็จะปวดมากๆค่ะ ตอนแรกว่าจะปรึกษาพี่สาว แต่มันเริ่มไม่ปวดแล้ว ก็เลยไม่คิดมากค่ะ แต่มีมาๆหายๆบ้าง ก็คิดว่าปกติค่ะ หนูกลัวหนูคิดมากไปเอง ก็เลยไม่กล้าบอ...
    • ปวดท้องร่วมกับมีครรภ์ไม่ถึงเดือน

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 1
    • หนูตรวจครรภ์ว่าท้องแต่อายุครรภ์ไม่ถึงเดือนตอนนี้หนูมีอาการปวดทว
      านหนักมากค่ะวันนี้เจ้าวันที่2แล้วปวดนอนไม่หลับเลยค่ะรวมไปถึงเจ็บบริเวรแผลผ่าคลอดลูกด้วยค่ะพี
      หนูทรมานมากนอนไม่ได้กินไม่ได้เลยค่ะ
      เคยผ่าคลอดมาแล้ว2คนด้วยกังวลมาก
    • ปัสสาวะเป็นกลิ่น

เริ่มต้นโดย: พรภิรมย์ เรือนทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะจอดีมีเรื่องอยากจะถามค่ะ หลังมีเพศสำพันแร้วไม่ได้ใส่ถุงยาวอนามัยและกินยาคุมฉุกเฉินวันต่อมาปัสสาวะเป็นกลิ่นมีปวดท้องนิดหน่อยจะเป็นอะไรไหมค่ะ
    • นักกีฬาในร่มมีโอกาสเป็นโรคลมแดดไหม

เริ่มต้นโดย: ภัทร

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องด้วยอายุเกิน45แต่เล่นกีฬาในร่มเช่นแบตมินตั้น บาสเกตบอล วอลเลย์บอล. เวลาเล่น ไป รู้สึก หายใจ ไม่ทัน เหงื่อออกเยอะมาก หัวใจเต้นเร็ว ใันเป็นอาการเดียวกันโรคลมแดดหรือไม่ครับ แล้วจะต้องทำอย่างไรเมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนี้ในโรงยิมที่ร้อนๆ
    • เกล็ดเลือดต่ำ

เริ่มต้นโดย: บอยด์

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมตามอวัยวะเป็นจุดคล้ำๆคล้ายๆไปกนะแทกเป็นจุดๆ หลายที่บนร่างกาย พอไปตรวจ หมอบอกว่าเป็นเกล็ดเลือดต่ำ วัดค่าเกล็ดเลือดได้104000 แต่หมอจ่ายยามาเป็นยาถ่ายพยาธิ ซึ่งสงสัย ว่าทำไมต้องเป็นยาถ่ายพยาธิ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: มิโก๊ะ

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้อยแบบจี้ดๆ บางครั้งก็เบาๆบางครั้งจี่แรงๆ บางวันก็ปวดข้างขวา บางวันก็ข้างซ้าย ปวดมา 2 อาทิตย์แล้วเป็นเพราะอะไรคะ
    • ไอ 1 สัปดาห์

เริ่มต้นโดย: Mome

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอบวกกับมีเสมหะปวดจมูกขึ้นคิ้ว มา 1 สัปดาห์ มีเสมหะตลอด

• ตรวจวัณโรคต้องเอาเสมหะ ก่อนท่ายาหรือหลังท่ายา ไปให้ทางโรงบาล

เริ่มต้นโดย: องุ่น

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูไปตรวจปอดมา แต่ไม่พบเชื้อ แต่ทางหมอมั่นใจว่าเป็นวัณโรคเพราะจากทางประวัติ มีญาติที่เคยเป็นและบวกกับอาการที่กำลังเป็น หมอจึงมั่นใจว่าเป็นวัณโรคชั่วหมอจึงก็ให้ยามาทาน และ”ให้กระปุกใส่เสมหะ” เพื่อที่จะเอาไปส่งให้ทางโรงบาลตรวจพรุ่งนี้เช้า จึงอยากทราบว่า”หนูควรทานยาก่อนเก็บเสมหะ หรือ เก็บเสมหะก่อนทา...
    • ปวดท้องน้อย ปวดมากๆเดินไม่ได้ขยับไม่ได้ต้องทำไงดีคะ

เริ่มต้นโดย: ชฎาธร ภู่แก้ว

• ตอบกลับ 1
    • ปวดมา3วันแล้วค่ะอยู่ๆก็ปวดมากไม่เคยเป็นมาก่อน เดินไม่ได้เลยค่ะปวดมาก นอนก็นอนไม่ค่อยหลับขยับก็ปวดแล้วค่ะ มีเลือดออกในช่องคลอดไม่รู้ว่าเป็นประจำเดือนหรือเปล่าเพราะเดือนนี้มาแล้วค่ะ เมื่อวานตื่นมามีไข้ค่ะ ตัวร้อนมากค่ะปวดหัว อยากรู้ต้องทำไงคะ อันตรายมากไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,976 ผ่านทาง 16,000 (ของทั้งหมด 16,108)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close