ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,001 ผ่านทาง 13,025 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Siri khan

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 9 months มาแล้ว
    • ประจำเดือนมาล่าสุด 26 เมษายน  คะ ตอนนี้ วันที่ 2 กรกฎาคม แล้วประจำเดือนยังไม่มาเลยคะ มีอาการคลื่นไส้ พะอืดพะอมบางช่วง ไปซื้อที่ตรวจมาตรวจ 4-5 ครั้งแล้วก็ยังขึ้นขีดเดียวอยู่คะ จะมีโอกาสท้องไหมคะหรือยังไง ขอบคุณค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: cotton

• ตอบกลับ 1
    • สองสามเดือนที่ผ่านมาประจำเดือนมาช้ากว่าปกติค่ะ ประมาณ30-32วันนับจากวันแรกที่ประจำเดือนมาค่ะ แต่เดือนนี้เลยมาเป็นวันที่40แล้วค่ะ ประจำเดือนยังไม่มา ก่อนหน้านี้มีอาการปวดท้องน้อย เจ็บหน้าอกเหมือนอาการก่อนประจำเดือนจะมา แต่ในเดือนนี้ยังไม่มาเลย ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียวค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: คุคิ

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากมีปัญหาเรื่งประจำเดือนมาผิดปกติ
      ทานยาฮอโมนรวมแบบ21เม็ดเพื่อปรับ ไม่เกี่ยวกับการคุมกำเนิดแต่อย่างใด ตอนนี้ที่ต้องทานคือเม็ดที่18 แต่มาต่างจังหวัดแล้วลืมพกมาด้วย ซึ่งเราเริ่มปวดบีบท้องน้อยมา5วันแล้ว แบบนี้ประจำเดือนจะมาไหมคะ หรือจะมีผลอะไรต่อประจำเดือนไหม
    • ยาNystin คืออะไร

เริ่มต้นโดย: สินชัย สีหา

• ตอบกลับ 1
    • ยา Nystin คือยาเกี่ยวกับอาการของคนเป็นอะไรครับ ผมเห็นแฟนผมกินครับ เลยเกิดข้อสงสัยครับ ขออนุญาตถามนะครับ?
    • ช่วยตัวเอง

เริ่มต้นโดย: MIN

• ตอบกลับ 2
    • อยากจะสอบถามค่ะ คือตอนหนูปวดฉี่แล้วหนูกดตรงนั้นย้ำๆอะค่ะ รูปด่านล่าง มันรู้สึกดีเหมือนช่วยตัวเอง คือหนูอยากจะรู้ว่าถ้าทำอย่างงี้ต่อไปเรื่อยๆมันจะส่งผลอะไรมั้ยค่ะ หรือ แบบไม่ควรทำตอนนี้หนูก็ทำมา ปีแล้วค่ะ

• ยาอึด(ผช)

เริ่มต้นโดย: Y

• ตอบกลับ 4
    • คือผมมีอาการหลั่งไวมากไมีถึง30วินาที. เลยอยากจะหายามารักษาแต่เข้ใจครับว่าต้องไป รพ. แต่สำหรับตอนนี้มีเคสด่วนประมานอีก1สัปดาห์ต้องออกศึก. มียาอึดตัวไหนแนะนำมั้ยครับ
    • หน้าขยับไม่ได้ครึ่งชีก

เริ่มต้นโดย: วา

• ตอบกลับ 1
    • ผมรถล้มมาคับ ตั้งแต่วันที่ 4 มค 2563 หนาขยับไม่ได้ครึ่งชีก หมอที่รักษาผมเค้าบอกว่ากระโหลกร้าวไปกดทับเส้นประสาท ต้องใช้เวลา 6เดือนถึง1ปี มันจะหาย100%ใหมคับ
    • ผมร่วงเยอะมากเลยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ;-;

• ตอบกลับ 1
    • สืบเนื่องจากเมื่อไม่น่ามานี้เราได้ยืดผมด้วยวิธีการย้อมผมค่ะ เเล้วอิตอนทำเนี่ยน้ำยาที่ใช้ยืดมันกัดศรีษะจนรู้สึกได้เลยค่ะว่ามันร้อนมันเเสบมันคัน ตอนนั้นต้องทำถึงสองรอบเเต่ใช้น้ำยาคนละตัวกันค่ะหลังจากนั้นก็มีอาการคันหนังศรีษะ มีหนังศรีษะลอกออกมาเป็นเเผ่นๆเลยค่ะเเถมผมก็ร่วงเยอะมากจนน่าใจหาย ชนิดที่ว่าเเ...
    • ปวดหลังรุนแรง

เริ่มต้นโดย: Mimi

• ตอบกลับ 2
    • พอดีคุณพ่อมีภาวะเม็ดเลือดแดงต่ำมากจากปกติ (ปกติ 40 แต่คุณหมอมีแค่ 23) และอายุ 65 ปีแล้วค่ะ แล้วเพิ่งได้ไปใส่เลือดมา 3 ถุง ถุงละ 638 ml. จากในโรงพยาบาลมาได้ประมาณ 4 วันแล้วค่ะ  และตั้งแต่เมื่อวานคุณพ่อได้มีอาการปวดหลัง และรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวโยงกับการที่คุณพ่อเพิ่งไปใส่เลือดมารึเปล่า...
    • กลัวจะเป็นโควิด

เริ่มต้นโดย: ธารารัตน์ ธาราบัณฑิต

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูเมื่อวานมีอาการหนาวสั่นตัวร้อนไข้ขึ้นทั้งคืนตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะอยากทราบว่าอาการเหล่านี้เกี่ยวมั้ยคะ
    • อยากทราบว่าอาการแบบนี้คืออะไร

เริ่มต้นโดย: payyyyy

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคือหนูอยากทราบว่าพ่อหนูเป็นอะไร พ่อหนูเป็นคนสูบบุหรี่กินเหล้ากินเบียร์ค่ะจะกินตอนเช้า บ่าย เย็น แล้วก็ทุ่มกว่าๆค่ะ พอถึงเวลาทุ่มครึ่งพ่อหนูมักจะมีอาการเหมือนจะอ้วกโอกอากตลอดบางครั้งก็อ้วกบางครั้งก็ไม่อ้วกแต่จะมีอาการโอกอากจริงๆ คือพ่อเป็นคนผอมนะคะแต่พุงจะใหญ่มากเหมือนคนท้องใกล้คลอด มันจะใหญ...
    • ถ่ายเป็นเลือดสด

เริ่มต้นโดย: Sudarat

• ตอบกลับ 1
    • #ถ่ายเป็นเลือดสด  มีอาการถ่ายเเบบท้องพุตลอด เวลาถ่ายต้องเบ่งทุกครั้ง พอถ่ายได้สักพักก็จะมีเลือดหยดออกมาเยอะๆ และสักพักก็หยุดไหล แล้วมีอาการปวดท้องตามมา  ถ่ายเป็นเลือดวันล่ะ1ครั้ง เเบบนี้อัตรายไหมคะ จะเสี่ยงเป็นมะเร็งลำไส้ไหมคะ
    • โดนไก่จิกค่ะ

เริ่มต้นโดย: Kwang

• ตอบกลับ 1
    • ตอนเช้าวันนี้เพิ่งโดนไก่จิกมาค่ะคุณหมอ จิกที่ตาตุ่ม กว่าเลือดจะหยุดไหลก็นาน และก็ปวดๆระบมๆมาทั้งวันเลยค่ะ ปกติหรือปล่าว ต้องไปหาหมอมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
    • ไม่สบาย

เริ่มต้นโดย: Pamika

• ตอบกลับ 1
    • หนูอยากรู้ว่าป่วยเป้นอะไร
      วันแรกขึ้นผื่นไม่มีไข้ วันที่2ผื่นหายแต่ปวดหัวมากเมื่อยตามข้อกระดูกมีไข้สูงวันที่3ก้เหมือนวันที่2แต่ปัสสะวะบ่อยขึ้นปวดท้องมีอาเจียนเดินเหมือนจะล้ม วันที่4มีเม้ดแดงๆเล้กๆขึ้นใต้ฝ่ามือฝ่าเท้าที่แขนที่ขายังมีไข้สูงกินอะไรก้อาเจียนวันที่5ไข้ลดแต่ตุ่มเล้กๆแดงๆยังมีเหมือนเดิมยังป...
    • สุขภาพดวงตา

เริ่มต้นโดย: Aemaem

• ตอบกลับ 2
    • ปัญที่พบ. เราโฟกัสไปข้างหน้าไม่ใช่ด้านข้างคนรอบข้างมองเป็นเหล่ แบบนี้ตาเหล่ เราสามารถไปตรวจที่โรงพยาบาลอำเภอทั่วไปได้ไหมค่ะ สิทธ์บัตรทองค่ะแบ้วมันจะมีอาการเคืองข้างตาด้วยค่ะ
    • ปัญหาผมบาง หนังศีรษะมัน

เริ่มต้นโดย: Moon

• ตอบกลับ 1
    • อยากให้หมอช่วยแนะนำวิธีหน่อยค่ะ เป็นคนผมบางมากกก แม่ก็ผมบางค่ะ แม่บอกว่าเป็นเพราะกรรมพันธุิ์ ตอนแรกหนูก็ไม่สนใจอะไรค่ะ ตามที่แม่บอก แต่พอมาเรื่อยๆ ผมมันก็เริ่มบางขึ้นเรื่อยๆจนหนูทนไม่ไหว ต้องมาปรึกษาค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
      #ขอบคุณค่ะ
    • กรดไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: ฝ้าย

• ตอบกลับ 1
    • เป็นกรดไหลย้อนค่ะคุณหมอ ต้องไปรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ?
      สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูเป็นกรดไหลย้อนมานาน เดี๋ยวก็เป็น เดี๋ยวก็หาย  เลยอยากรู้ว่า โรคนี้ต้องเข้าพบแพทย์ไหม หรือแค่ดูแลตนเองให้ถูกต้องก็จะหายไปเองคะ?
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Jome

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ 23 ปีค่ะ ส่วนสูง 168 cm หนัก65 kg. อยากสอบถามหน่อยค่ะว่า หนูประเดือนมาไม่ค่อยปกติอ่ะค่ะ เคยมากสุด 3 เดือนมา 1 ครั้ง ซึ่งตอนนั้นจำได้ว่า น้ำหนักอยู่ดีๆก็ขึ้นมาเยอะมากคือประมาณ10 โล สิวจะขึ้นเยอะมากค่ะถ้าปจดไม่มาปัจจุบันลดมาประสาน6 โลแล้วค่ะ แต่เมื่อครั้งรอบก่อนหน้านี้เกือบ 2 เดือนแล...
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: ยาโรย

• ตอบกลับ 1
    • คือก่อนหน้านี้กินยาคุมปกติบ้าง ลืมบ้าง เลยกะจะเริ่มใหม่โดยที่ ครั้งนี้ ปจด.มาวันที่ 18 แต่เริ่มกินยาคุมแผงใหม่ในวันที่ 22  คือวันที่ 5 ของการมี ปจด. ค่ะ แล้วกินได้แค่ 3 เม็ด แล้วหยุดกินยาวเพราะว่าแฟนอยากให้มีน้องค่ะ แล้วก้อมี พสพ. กันมาตลอด จนมาวันนี้ วันที่ 2 มีเลือดไหลออกมาค่ะ ซึ่งมันยังไม่ถึงกำหน...
    • ปวดท้องน้อยมา3วันแล้ว

เริ่มต้นโดย: เค

• ตอบกลับ 1
    • ล่าสุดพึ่งมีอะไรกับแฟนหลังจากวันประจำเดือนหมดวันสุดท้ายมีอะไรกันรุนแรงพอสมควร หลังจากนั้นมามีอาการปวดท้องน้อยมา3วันแล้ว แต่ก่อนหน้าที่จะมีประจำเดือน2สัปดาห์ก็มีอะไรกันแล้วทานยาคุมฉุกเฉินไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันไหมค่ะ
    • : กินยาคุมฉุกเฉินเม็ดที่2ไม่ได้กินน้ำตาเป็นอะไรมั้ยค่ะ

เริ่มต้นโดย: นุชนาศ สัตนันท์

• ตอบกลับ 3
    • คือมีเพศสัมพันธ์กับเเฟนโดยไม่สวมถุงยางอนามัยค่ะเเล้วช่วงนั้นเป็นตอนกลางคืนเลยไม่ได้ไปซื้อยามากินรอไปซื้อตอนกลางวันค่ะเลยไปซื้อยามคุมฉุกเฉินมากินชนิด2เม็ดคือเม็ดเเรกดื่มน้ำค่ะรออีก12ชั่วโมงกินยาคุมฉุกเฉินไม่ได้กินน้ำตามค่ะจะเป็นอะไรมั้ย  เเล้วจะคุมกำเนิดได้มััยค่ะ
    • กินยาคุมแค่ 3 วัน แล้วเลือดมา จะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: ยาโรย

• ตอบกลับ 1
    • คือก่อนหน้านี้กินยาคุมปกติบ้าง ลืมบ้าง เลยกะจะเริ่มใหม่โดยที่ ครั้งนี้ ปจด.มาวันที่ 18 แต่เริ่มกินยาคุมแผงใหม่ในวันที่ 22  คือวันที่ 5 ของการมี ปจด. ค่ะ แล้วกินได้แค่ 3 เม็ด แล้วหยุดกินยาวเพราะว่าแฟนอยากให้มีน้องค่ะ แล้วก้อมี พสพ. กันมาตลอด จนมาวันนี้ วันที่ 1 มีเลือดไหลออกมาค่ะ ซึ่งมันยังไม่ถึงกำหน...
    • เป็นกรดไหลย้อนรึเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: ส้ม

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ เผอิญนู๋สงสัยว่านู๋เป็นโรคกรดไหลย้อน เลยอยากถามว่า สาเหตุหลักที่ทำให้เป็นโรคนี้ คืออะไรคะ แล้วมักจะมีอาการอย่างไร นู๋ชอบมีอาการจุก เสียด แน่นแถวๆกลางอก กินอะไรก็อยากจะอาเจียนออกมาค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณหมอ
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,001 ผ่านทาง 13,025 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close