ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,026 ผ่านทาง 13,050 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Nantawan

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 9 months มาแล้ว
    • เนื่องจากวันที่มีประจำเดือนได้ยกของหนักและยืนนานหลายชั่วโมง ทำให้ปวดท้องน้อยแบบเจ็บแปลบๆตลอดเวลา ตอนนี้เข้าวันที่5แล้วค่ะ เกิดการอักเสบหรือเปล่าค่ะ ควรไปพบแพทย์หรือป่าวค่ะ
    • ผื่นแพ้ไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: พีร

• ตอบกลับ 1
    • หมอกล์อฟครับผมเป็นคนไข้ของคุณหมอสมัยคุณหมออยู่รพ.พญาไท​ ตอนนั้นรักษาภูมิคุ้มกันบกพร่องจนอาการเป็นปกติแล้วในปัจจุบันแต่เมื่อปลายปีที่แล้วเริามเป็นอาการคันแล้วเกาเป็นรออยแดงนูนขึ้นตามรอยที่เหาหรือแม้แต่รอยขีดข่วนเล็กน้อยก็เป็นรอยแดงนานประกอบกับช่วงต้นปีอาการคันกำเริบมากขึ้นคันคามเนื้อตัวเกาแล้วมีรอยเป...
    • ปวดช่วงเอวบริเวณด้านหลัง

เริ่มต้นโดย: สุพัด

• ตอบกลับ 1

• มีอาการปวดช่วงเอวด้านหลัง 2 ข้าง พร้อมกัน ปวดแบบหน่วงมากค่ะ แต่จะปวดไม่ถึงนาที ปวดจนต้องก้มตัวเลยค่ะ เคยมีอาการนี้ตอนเด็กเคยหาหมอแต่ไม่สามารถระบุได้ เพราะกว่าจะไปถึงหายปวดก่อน อาการนี้จะมาเองโดยไม่ทราบสาเหตุเลยค่ะ มาแล้วก็หายไป  ค่อยกลับมาเป็นอีก ทิ้งช่วงบางทีเป็นปี หรือเป็นเดือน
    • กังวลใจ

เริ่มต้นโดย: ปนัดดา แก้วศรีนวม

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ คือหนูมีเรื่องจะปรึกษาเกี่ยวกับอาการที่หนูเป็นค่ะว่ามันเป็นยังไง คือหนูตัวร้อนบางเวลาค่ะแล้วก็คันคอตลอดเลย แล้วก็ไอแห้ง ปวดหัวด้วย แต่หนูมีการวัดอุณหภูมิทุกวันเลยแต่ก็ไม่มีไข้ กังวลจังเลยค่ะว่าอาการแบบนี้มันคืออาการอะไร
    • แสบตา

เริ่มต้นโดย: แคท

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่า หนูรู้สึกเจ็บจมูกช่วงปีกจมูกข้างใน แล้วก็คัดจมูก แสบตาเวลาโดนลมนึกว่าเป็นภูมิแพ้ค่ะ แต่พอไปๆมาๆจมูกไม่เจ็บแล้ว แต่ตายังแสบอยู่ แม่เคยหยอดตาให้แล้วแสบมากๆค่ะ ซื้อแว่นกรองแสงที่ท็อปเจริญมาใส่รู้สึกดีขึ้น แต่วันนี้ตอนสระผมน้ำผ่านเข้าตาปกติแต่เรารู้สึกแสบตามากๆค่ะ แสบเหมือนโดนยาสระผมเข้าตาแต่จ...
    • ถ่ายวันละ3-4รอบผิดปกติไหม

เริ่มต้นโดย: แนน

• ตอบกลับ 2
    • เมื่อก่อนเป็นคน2-3วันถ่ายที แต่เด๋วนี้เป็นโรคกระเพาะ+กรดไหลย้อน แล้วมีอาการถ่ายบ่อยถ่ายทุกวัน บางวัน3ครั้ง บ้าง4-5ครั้งต่อวัน ตอนจะถ่ายปวดจี๊ดมากแบบต้องรีบเข้าห้องน้ำอย่างด่วน ลักษณะการถ่ายคือนิ่มเปื่อยยุ่ย บางทีเหมือนคนท้องเสียแบบเสียงลมปุ๊ดๆแต่นิ่มค่ะไม่เป็นน้ำไม่ต้องเบ่งเลยแต่จะเหม็นบ้าง ปกติไหมค...
    • กังวลเรื่องท้อง

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูกังวัลค่ะวันที่21มิ.ย.หนูได้ทานยาคุมฉุกเฉินไป1กล่อง แล้ววันที่26หนูได้ทานอีก1กล่อง คือเดือนมิถุนาประจำเดือนไม่มาเลยคะ สาเหตุเป็นเพราะอะไรคะ
    • ออกกำลังกาย

เริ่มต้นโดย: pat

• ตอบกลับ 1
    • อยากปรึกษาว่าการออกกำลังกาย ต้องออกเท่าไหร่คะถึงจะเพียงพอในทุกๆวัน ถ้าอายุราวๆ 50-60 ปี
    • อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร?

เริ่มต้นโดย: พีเค

• ตอบกลับ 3
    • 3 years, 10 months มาแล้ว
    • เราเป็นโรคซึมเศร้าแล้วช่วงนี้นอนไม่หลับหมอให้ยานอนหลับมาแต่เราก็มักจะตื่นมาบ่อยๆ ตอนตื่นมารู้สึกหนักหัวมากๆ มึนเบลอไปหมด ทำอะไรไปโดยที่ไม่ค่อยรู้ตัว ลุกเดินก็ทรงตัวลำบาก แล้วตอนนี้เริ่มอ่อนเพลีย ตื่นมาเหมือนคนมีไข้เล็กน้อยแต่พอลุกก็ได้ก็รู้สึกอุณหภูมิร่างกายปกติ แต่สมองหนักอึ้ง ปวดเมื่อยไปทั้งตัว หน...
    • ปรึกษาเรื่องยาคุมฉุกเฉินหน่อยครับ

เริ่มต้นโดย: ฟูจิ

• ตอบกลับ 3
    • คือให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉินหลังจากมีอะไรกันประมาณ 30 นาที หลังจากกินเม็ดแรก ผ่านมาประมาณ 2 ชั่วโมงยังไม่มีอาการ คลื่นไส้อาเจียน สามารถกินอีกเม็ดได้เลยไหมครับ หรือต้องรอให้ครบ 12 ชั่วโมงก่อน
    • มี พศพ กับแฟน ตอนเป็นประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: กัลยลักษณ์

• ตอบกลับ 2
    • ประจำเดือนมาวันที่20 แต่มี พศพ กับแฟนวันที่26 ขอสอบถามได้ไหมคะว่าถ้ากินยาคุมฉุกเฉิน แล้วเริ่มกินยาคุมรายเดือนเลยได้ไหมคะ (ไม่เคยกินยาคุมรายเดือน)

• ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นุชรี ชำนาญนา

• ตอบกลับ 1
    • เป็นประจำเดือนวันที่17หายวันที่20มีเพศสัมพัธ์วันที่24กินยาคุมวันที่26จะท้องป่าวคะ
    • มีเสมหะ หายใจไม่สะดวก ปวดเมื่อย คิดมากเครียด

เริ่มต้นโดย: Lalun

• ตอบกลับ 1
    • มีเสมหะ หายใจไม่สะดวก ปวดเมื่อย มีบ้านหมุน เสียการทรงตัว คิดมาก เครียด นอน ตี1
      เคยไปหาหมอ บอกเป็นกรดไหลย้อนอาการที่ มีเสมหะ หายใจไม่สะดวก ปวดเมื่อยหมอบอกเกิดจากความเครียด
      ส่วนเซ กำลังรักษา ด้านตา เพราะ ตาพิเศษ สั้นห่างกัน รอฟังผล ค่ะ  คุณหมอ วัดความดันตา ส่องกล้อง ไป ค่ะ

ตอนนี้วิตกว่าจะเป็นโควิคค่...
    • หน้ามืดเวลาลุกจากการนั่งหรือนอน

เริ่มต้นโดย: Maruko

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ18 คือเวลาที่ลุกจากการนั่งหรือนอนจะมีอาการหน้ามืดหน้าชาเป็นประจำค่ะและช่วงนี้ปัสสาวะบ่อยมากน้ำหนักลด และคุณแม่เป็นโรคโลหิตจางอยากรู้ว่ามีผลกับอาการที่เกิดขึ้นมั้ยคะ
    • เจ็บอัณฑะ

เริ่มต้นโดย: นอท

• ตอบกลับ 1
    • อาการคือเจ็บลูกอัณฑะทั้งสองข้างเลยครับ เป็นมาหลายเดือนแล้ว แล้วจะเจ็บขึ้นเรื่อยๆ แต่พอขับอสุจิออกก็จะเจ็บขึ้นนิดหน่อยแต่หลังจากนั้นก็ค่อยๆหายภายใน 1 วัน ละ1-2 วันต่อมาก็ค่อยๆเจ็บอีก แล้วต้องทำแบบนี้วนลูปไปเรื่อยๆ อยากรู้เป็นอะไรหรอครับ แล้วต้องทานยาอะไรถึงจะหาย
    • กลิ่นน้องสาว

เริ่มต้นโดย: ไฮน์

• ตอบกลับ 1
    • คือไม่กี่วันมานี้อยู่ดีๆน้องสาวของเราก็มีกลิ่นเหม็นแสบจมูกมากเลยค่ะ มันเกิดจากอะไรแล้วต้องรักษาอย่างไรคะ มันเกี่ยวกับที่เรากินของดองด้วยรึเปล่าเรากินมะขามดองไปถุงใหญ่เลยล่ะค่ะ มันจะหายมั้ยคะ แล้วการดื่มนมเปรี้ยวทำให้น้องสาวเรากลับมาดีไและไม่มีกลิ่นเหมือนเดิมมั้ยคะ
    • ปวดท้องประจำเดือนมากๆ ปวดไปถึงหลังร้าวลงขา

เริ่มต้นโดย: Waratchanan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เมื่อวานตอนเย็นมีอาการปวดท้องเหมือนเป็นประจำเดือน แต่ไม่มีประจำเดือน เป็นอาการปวดท้องน้อยมากที่สุดที่เคยปวด ปวดจนร้องไห้ หมดแรง อาการปวดที่ท้องน้อยไปยันหลังและขา ปวดได้สักพักรู้สึกเหมือนจะเป็นไข้  ปวดแบบนี้จะเป็นโรคอะไรไหมคะ
      ประจำเดือนเดือนที่แล้วมาน้อยผิดปกติ มาแค่ 2-3 วัน ค่ะ

ขอบคุณค่ะ...
    • เลือดออกเหมือนเป็นเมนส์

เริ่มต้นโดย: ธนะพัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าเลือดออกเหมือนเป็นประจำเดือนแต่น้อยและมาแค่1วัน หลังจากกินยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ด เป็นอะไรมากมั้ยครับหรือสาเหตุอะไร หรือเปนแค่ผลข้างเคียงของยา และมีโอกาสท้องมั้ยครับ ปกติมีอะไรป้องกันตลอดแต่ครั้งที่ให้กินยาไม่ได้ป้องกันแต่ไม่ได้หลั่งในนะครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
    • มีโอกาสท้องไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: โดย Titima

• ตอบกลับ 1
    • น้องสาวมี พศพ วันที่ 5 มิ.ย. ตอน7.00 น. กินยาคุมฉุกเฉินเม็ดแรก 11.10 น. เม็ดสองกิน 23.00 น. วันที่ 10 มิ.ย.  มีเลือดออกมา 5 วัน ออกมากเหมือนประจำเดือน หลังจากนั้นมีตกขาวปกติ เป็นประจำเดือน ในวันที่ 11 เป็น 5 วัน อยากทราบว่าเลือดที่ออกเป็นประจำเดือนใช่ไหมค่ะ ถ้าไม่ใช้มีโอกาสท้องไหมค่ะ
    • ใช้สเตียรอยด์ทาหน้า(สิว/ผดผื่น)

เริ่มต้นโดย: tulipxx

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาเรื่องการใช้สเตียรอยด์กับหน้าอยากรู้ว่าถ้าสมมติเราใช้สเตียรอยด์สัปดาห์แรก วันทาเช้าเย็นแล้วเว้นการทาประมาณสัปดาห์แล้วกลับมาทาอีกวันทาเย็นแล้วเว้นการทาสัปดาห์อยากรู้ว่าถ้ากลับมาทาอีกวันทาแค่เย็นมันจะมีผลอะไรกับหน้าเราไหมคะ กลัวว่ามันจะสะสมแล้วหน้าพังหรือมีผลแค่กับการทาติดต่อกันระย...
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,026 ผ่านทาง 13,050 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close