ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,976 ผ่านทาง 13,000 (ของทั้งหมด 16,106)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ตุ่มอะไรในซ่องคลอด​

เริ่มต้นโดย: นางสาวนพรัตน์​ ฮ​ม​ภา​ลาด​

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 9 months มาแล้ว
    • คืออยากรู้อะคะพอดี หนูสังเกตว่าอวัยวะเพศของตัวเองหรือในช่องคลอดมันเป็นตุ่มเม็ดเล็กๆ แปลไม่เป็นหนองไม่เจ็บครรภ์บ้างบางทีแต่ไม่ได้บ่อยแล้วก็ไม่ได้คันเลย มันคืออะไรหรอคะ มันร้ายแรงไหมรักษาหายไหมหรือว่ามันเป็นหูดหนองไก่ คะควรทำยังไงคะเพราะหนูไม่รู้ว่ามันคืออะไร ก็เลยอยากจะมาปรึกษาค่ะคุณหมอช่วยให้คำตอบด้...
    • ระบบย่อยอาหาร

เริ่มต้นโดย: Jum

• ตอบกลับ 2
    • ตอนนี้มีอาการประมาณว่าไม่มีความรู้สึกหิวเลยค่ะแต่แบบอยากินนู่นนี่นั่นนะคะแต่ร่างกายไม่รู้สึกหิวอ่ะค่ะ ขนาดกินข้าวมื้อเดียวทั้งวัน วันนั้นทั้งวันก็ไม่หิว พอมื้อไหนกินข้าว ก็จะมีอาการเรอ ที่กินนี่ไม่ได้หิวนะคะแต่แบบเหมือนเป็นเวลาที่ต้องกินอ่ะค่ะ แล้วจะรู้สึกเหมือนมีอะไรอยู่ในกระเพาะตลอดเวลา แถมนน.ยังข...
    • ชอบกังวลและปวดท้องตอนออกจากบ้าน

เริ่มต้นโดย: ภคพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูเป็นนักศึกษา หนูมักจะมีอาการปวดท้องและก็กังวล เมื่อคิดว่าต้องออกจากบ้าน ไปที่ไหน กลัวไม่มีห้องน้ำเข้า กลัวว่าจะปวดตอนมีเรื่องสำคัญ มันกลัว กังวล ทั้งที่เข้าที่บ้านเรียบร้อยแล้วนะคะ แต่พอก้าวขาออกจากบ้านก็คิดเรื่องที่กลัวว่าจะไปปวดที่ไหน เป็นมาได้สักสองปีแล้วค่ะ หนูควรทำยังไงดีคะ พอปวดบา...
    • ใครเป็นพ่อของเด็กกันแน่

เริ่มต้นโดย: ฟางข้าว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอะไรกับแฟนเก่าครั้งสุดท้าย 13 ส.ค. หลั่งในประมาณ 1.30น.กินยาคุมฉุกเฉินเม็ดแรกประมาณ 11.30น. กินเม็ดที่สองห่างจากเม็ดแรก 12 ชม.ค่ะ หลังจากนั้นเลิกกับแฟนเก่าค่ะ และช่วงเดือนกันยายนถึงเดือนตุลาคม ไม่ได้มีอะไรกับใครค่ะ พอต้นเดือนพฤศจิกายนก็มีอะไรกับแฟนใหม่ 1-3พ.ย. แต่หลั่งในวันที่ 3 พ.ย. ...
    • สอบถามเกี่ยวกับการถ่าย

เริ่มต้นโดย: พูม

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีอาการ ถ่ายออกมาอุจจาระ เรียวแบนเส้นเล็ก ไม่มีเลือดบ่นในเนื้ออุจจาระ สาเหตุเป็นเพราะ ผม เป็นฝีคัณฑสูตร  บริเวณใก้ลทวารหนักได้ไมครับ กลัวจะเป็นมะเร็งในลำไส้ใหญ่
    • ฟันหน้ามีปัญหา

เริ่มต้นโดย: พรรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าฟันหน้ามีปัญหาเเล้วไม่อยากรักษารากฟัน มันจะมีวิธีการรักษาเเบบอื่นอีกไหมค่ะ
    • มึนหัวมากๆเวลาขึ้นลิฟท์

เริ่มต้นโดย: Cartoon

• ตอบกลับ 1
    • เวลาขึ้นหรือลงลิฟท์จะเกิดอาการมึนหัวรู้สึกตัวมันหวึ่งๆเหมือนตอนอยู่ในน้ำตลอดเวลาหลังออกมาจากลิฟท์ค่ะ เป็นอย่างนี้ทุกครั้งที่ขึ้นลิฟท์แล้วอาการก็จะหายหลังจากผ่านไปหลายชั่วโมงกว่าจะดีขึ้น อาการแบบนี้เกิดจากอะไรคะ น้ำในหูไม่เท่ากันรึเปล่า แล้วต้องรักษายังไงคะ เพราะจำเป็นต้องใล้ลิฟท์ทุกวันค่ะ
    • สอบถามเกี่ยวกับโรคงูสวัด

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ พอดีอาศัยอยู่กับน้องที่เป็นงูสวัดนะคะ ต้องนอนห้องเดียวกัน กินด้วยกัน ส่วนตัวยังไม่เคยเป็นอีสุกอีใส และไม่มั่นใจว่าฉีดวัคซีนไปรึยัง มีโอกาสที่จะติดโรคไหมคะและมีวิธีป้องกันอย่างไร
    • หนังศีรษะ

เริ่มต้นโดย: Kkk

• ตอบกลับ 1
    • หนังหัวบางมากค่ะมีรัวแคเป็นแผ่นๆถ้าไปหาหมอหนังผิวหนังจะราคาเท่าไหร่คะ
    • มีเลือดออกแต่หาเเผรไม่เจอ

เริ่มต้นโดย: เก้า ธนวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • ผมตื่นมากำลังจะกินข้าวระหันไปเห็นผ้าห่มมีเลือดติดระก็เเขนผมระพอผมหาเเผรผมหายยังไงก็หาไม่เจออ่ะครับ ผมอยากรู้ว่าผมเป็นไรระเลือดมาได้ยังไง
    • ขอสอบถาม

เริ่มต้นโดย: พงศธร

• ตอบกลับ 1
    • หมอครับ คือว่าผมมีตุ้มเเข็งๆขึ้นที่
      ถุงอัณฑะ ที่เเรกขึ้นข้างเดี่ยว
      ที่นี้ขึ้นสองข้าง เป็นตุ้มเเข็งๆๆ
      มีข้างสามตู้มครับ

• เหงื่อออกมากกว่าคนอื่นค่ะ

เริ่มต้นโดย: Prayfah

• ตอบกลับ 4
    • เรารู้สึกว่าตัวเองขี้ร้อนมาก เหงื่อออกง่ายมาก เวลาไปไหนกับเพื่อน เพื่อนจะชอบทักตลอดว่า “เหงื่อออกเยอะเลย ร้อนขนาดนั้นเลยเหรอ” ทั้งที่บางทีเราก็ไม่ได้ร้อนค่ะ เวลาทำอะไร เดินเร็ว ยกของ ทำกิจกรรมที่มัน Adventure เราเหงื่อออกเยอะมาก ท่วมตัว เยอะกว่าเพื่อน ไม่รู้ว่าทำไมเราถึงเหงื่อออกเยอะกว่าคนอืนเขา คือ...
    • เรื่องจะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Rainbow

• ตอบกลับ 1
    • คือเรื่องมีอยู่ว่า ประจำเดือนล่าสุดหนูมา วันที่22พ.คค่ะ แล้วพอมิ.ย แฟนหนูลงมาหา อยู่ด้วยกันตั้งแต่วันที่13-22 มีเพศสัมพันธ์กันทุกวัน แต่ไม่ได้ปล่อยในนัค่ะแต่บ้างครั้งก็มีหลุดบ้างนิดหน่อย แต่ไม่ม่ได้กินยาคุมอย่างต่อเนื่อง พอแฟนกับไปประจำเดือนก็ยังไม่มา จนมาวันที่3ตอนเช้า มาน้อยมาก พอตกเย็นก็มีเลือดสี...
    • ยาระงับประสาท

เริ่มต้นโดย: Paal

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีคนทางบ้านแอบเอายาระงับประสาทมาให้ทาน ไม่แน่ใจ ว่านานแค่ไหนค่ะ. แต่เพิ่งรู้ตัวได้ 1-2 สัปดาห์ อยากทราบว่า มีวิธีการเลิก ทานยาใหม่ค่ะปล. ไม่ได้เป็นโรคประสาทนะค่ะ แต่กำลังโดนกลั่นแกล้ง. มีวิธี บพบัดหรือ หยุดยา ทาฝไหนบ้าง ค่ะ ปล. ช่วยตอบกลับทางemail . ที่นะค่ะ
    • เป็นภูม้แพ้

เริ่มต้นโดย: เรียม ดาร์ลิงตัน

• ตอบกลับ 1
    • เสมหะข้นมากที่โพรงจมูกและลำคอค่ะเป็นเพราะอาการของโรคภูมิแพ้อากาศมั้ยคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,976 ผ่านทาง 13,000 (ของทั้งหมด 16,106)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close