ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,176 ผ่านทาง 10,200 (ของทั้งหมด 16,136)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • โรคทางความรู้สึก

เริ่มต้นโดย: วิศวะ ขันราม

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • ผมรู้สึกเบื่อ หงุดหงิดง่าย กินข้าวไม่ได้(จริงๆก็กินได้แต่ไม่รู้สึกหิวหรืออยากกินอะไร) จริงๆเป็นคนอารมณ์ดีอยู่ตลอด แต่มีเรื่องกระทบจิตใจบ่อย ในระยะเวลาหนึ่งเดือน เกิดเหตุการณ์ที่ทำให้รู้สึกผิดหวังรวมๆแล้วมากกว่าหนี่งอาทิตย์ แต่ผมเป็นแบบนี้ตั้งแต่ต้นเดือนมกราปี 64 จนถึงปัจจุบัน ช่วงประมาณเกือบสองอาทิต...
    • สอบถามหมอ

เริ่มต้นโดย: ชุติมา ตรีกุล

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวตัวร้อนไม่มากคลื่นใส้ มีผื่นขึ้นเล็กน้อยแบบนี้เกิดจากอะไร มีอาการไอเจ็บคอ เพราะเป็นนิ่วทอมซินเป็นแบบนี้ตลอดไม่ค่อยหายทุกวันจะมีก้อนนิ่วออกมาทุกวัน แสบคอมาก
    • มีอะไรกับเเฟนช่วงที่เป็นประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: แพรวารินทร์

• ตอบกลับ 1
    • คือประจำเดือนมาทัั้งหมด 7 วันค่ะ(วันที่18-24มกรา) เเต่มีอะไรกับแฟนวันที่ 5ของที่ประจำเดือนมา( วันที่23 มกรา)แบบใส่ถุงยางค่ะ ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยจะมีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • งูสวัด

เริ่มต้นโดย: husni

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันเป็นงูสวัดค่ะ พึ่งคลอดลูกได้4เดือนค่ะ ตอนนี้รักษาอยู่ อยากทราบว่ากีวันถึงหาย แล้วจะได้อุ้มลูกได้เมื่อไร ลูกไม่ค่อยกินนมขวด สงสารลูกอ่ะค่ะ
    • มะเร็งปากมดลูก

เริ่มต้นโดย: Kuk

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์นานๆปี ขี้เปียก (smegma) ของผู้ชาย สามารถเป็นสาเหตุให้ผู้หญิงเป็นมะเร็งปากมดลูกได้ไหมคะ
    • เศษกระจกค้างอยู่ในแผล

เริ่มต้นโดย: Sasithorn

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อ 8 ปีที่แล้วเคยเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์
      และได้มีเศษกระจกเข้าไปติดอยู่บริเวณโคนนิ้วก้อย แต่ตอนนั้นหมอได้ทำการผ่าตัดออกไปแล้ว
      เแต่ล่าสุด ได้เกิดการกระแทกตรงบริเวณแผลค่อนข้างรุนแรง ทำให้ปวดขึ้นมา
      พอคลำๆดูเหมือนจะมีก้อนสักอย่างอยู่ในแผล เป็นไปได้มั้ยคะ ว่าหมอจะนำเศษกระจกออกมาไม่หมด แล้วจะมีผลอะไรมั้...
    • อาการคันหลังฉีดยา

เริ่มต้นโดย: พชร

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นสาวสองไปฉีดยาฮอโมนที่คลินิคมาเป็นฮอโมนโปกีนอนโปลูตอน ปรกติก็ฉีดประจำไม่มีปัญหาอะไร แต่ครั้งนี้ไปฉีดมาหลังฉีดมีอาการคือ มันแข็งเป็นปื้นๆตรงบริเวณที่ฉีด แล้วมีอาการคันตรงบริเวณที่ฉีดด้วย หนูฉีดตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ตอนนี้ยังเป็นอยู่ เมื่อคืนกินยาแก้แพ้2เม็ด อยากทราบว่าเป็นอันตรายมั๊ยค่ะ ขอบคุณค่ะ...
    • อาเจียม

เริ่มต้นโดย: ธันย์พร

• ตอบกลับ 1
    • เด็กอายุ 2 ขวบ 8 เดือน อ้วกทุกคืนก่อนนอน ร้องก็อ้วก ตกดึกนอนหลับอยู่ ก็ตื่นมาอ้วก เป็นมาสักพักแล้ว ข้าวก็ไม่ค่อยกิน อยากรู้ว่าอาการแน่นี้เป็นโรคไร หรือป่าวคะ
    • ผมเป็นอะไรครับ

เริ่มต้นโดย: นก

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ เป็นมานานแล้วมันไม่เหมือนตรงอื่น มันเด่นกว่าตรงอื่นมากครับ
      รูปครับ https://drive.google.com/file/d/1jAKjezhQ9APL3xGqd0aHKOejHilpVfrF/view?usp=sharing
    • ประจำเดือนมา2รอบใน1เดือน

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 1
    • หนูอยากทราบว่า ประจำเดือนของหนูผิดปกติไมคะ ประจำเดือนหนูมาวันที่8ทุกเดือน เดือนที่เเล้ว มา2ครั้ง คือวันที่8กับวันที่18 มกรา เเต่เดือนนี้ กุภา วันที่14 เเล้วเมนยังไม่มาเลยคะ  อยากทราบว่าเมนหนูจะมาไม่คะ รึว่าผิดปกติไม
    • ปวดข้อ บวม ขยับไม่ค่อยได้

เริ่มต้นโดย: วายุภักษ์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดข้อมือและเท้า บริเวณข้อเล็กทั้งสองข้าง ทำให้กำมือไม่ค่อยได้ มักปวดมากเวลาตื่นนอน รวมไปถึงข้อเข่าและหัวไหล่ บางครั้งรู้สึกเหมือนมือไม่มีแรง ถือของไม่อยู่เลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับที่2 เดือนก่อนหน้านี้เป็นชิกุนคุนย่าไหม กินยา แก้ปวดอักเสบ Torcozia แล้วดีขึ้นบ้างค่ะ แต่ไม่หาย พอยาหมดฤทธิ์ก็ป...
    • หน่วงท้อง

เริ่มต้นโดย: นิตยา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อปลายปี 62 ได้เข้ารักษา ซอกโกแล็ตซีต เพราะมีอาการหน่วงก้นเวลาถ่าย ได้ใช้วิธีฉีด ยาคุมแบบไม่มีประจำเดือนรักษา เวลา 1ปี  พอครบปีแล้ว อัลตร้าซาวด์ ถุงน้ำก็หายไปหมดแล้ว ก็จบการรักษา หมอฉีดอย่าให้อีกครั้งสุดท้ายให้ 3 เดือน พอหมด3เดือนก็กลับมากินยาคุ้มแพงแรก แล้วครบรอบมีประจำเดือนแบบมาปกติ แต่ยังรู้สึ...
    • สอบถามเกี่ยวกับยาโฟลิก โลหิตจาง

เริ่มต้นโดย: ปายฝน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะอยากสอบถามว่าพอดีเป็นพาหะโลหิตจาง ช่วงนี้เหนื่อยง่ายค่ะ รับประทานยาโฟลิกสีเหลืองๆวันละ1เม็ดตอนเย็น 2อาทิตละเว้น1เดือนได้ไหมคะ เป็นอันตรายไหมคะ คุณหมอเคยจ่ายยามาให้รับประทานเมื่อ3ปีก่อน เป็นเวลา1เดือนค่ะ ไปหาหมอที่ใหม่ไม่ได้ยามารับประทานค่ะ อยากทราบว่ากินยาเเบบนี้ได้ไหมคะ
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Tad

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ คือหนูเป็นประจำเดือนวันที่4ม.ค แล้วมีอะไรกับแฟนวันที่9ม.ค เหมือนจะเป็นวันสุดท้ายของประจำเดือนด้วยค่ะแต่ถุงยางอนามัยแตกค่ะ แล้วกินยาคุมฉุกเฉินไปหลับจากนั้นประมาน2-3ชั่วโมง วันนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ ตรวจเมื่อวานขึ้น1ขีด
    • เพศสัมพันธ์สุ่มเสี่ยง

เริ่มต้นโดย: Aum

• ตอบกลับ 1
    • สว้สดีค่ะ.  คือพอดีไปหาแฟนแล้วแฟนพาไปเที่ยวที่ดอยเขา. ทุกครั้งมีเพศสัมพันธ์ แฟนหลั่งในมาตลอด. 4วันแล้ว หนูพึ่งมาถึงบ้าน ที่ดอยเขาไม่ค่อยจะเข้าเมืองไปร้านยาร้านค้าเลยค่ะเลยยังไม่ได้กินยาคุม. เราควรทำไงต่อค่ะซื้อยาคุมมากินตอนนี้ทันไหมค่ะ.
    • ปวดท้องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Girl

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องประจำเดือนทุกครั้งที่มีประจำเดือนปวดจนทนไม่ไหวต้องกินยาพอนสแตนตลอดแต่บางครั้งก็ไม่ดีขึ้น มีอาการท้องเสียร่วมทุกครั้งที่มีประจำเดือนแต่ครั้งนี้มีอาการอาเจียนร่วมด้วย ปวดเมื่อยตัวไปหมดจนตัวชา ใช้ถุงน้ำร้อนก็ไม่ได้ช่วยบรรเทาอาการเลย มีวิธีไหนช่วยให้หายปวดประจำเดือนได้ดีกว่านี้ไม่ค่ะ อายุ20 ทรมาน...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,176 ผ่านทาง 10,200 (ของทั้งหมด 16,136)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close