ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,651 ผ่านทาง 9,675 (ของทั้งหมด 16,169)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อยากขาวแบบปชอดภัย

เริ่มต้นโดย: กัญวรา

• ตอบกลับ 1
    • 3 years มาแล้ว
    • คือ ตอนนี้อยากเข้าวงการบันเทิงเเข่งขัน แล้วส่วนมากมีคุณสมบัติว่าต้องขาว เลยอยากถามค่ะว่านอกจากขัดผิวเเละทาครีมเเล้วมีวิธิไหนทึ่ทำให้ขาวขึ้นได้บ้างมั้ยคะ แบบไม่ค่อยอันตรายมั้ยคะ ปล.แม่เป็นคนขาวเชื้อสายจีน พ่อเป็นคนผิวคล้ำโดยกำเนิดค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มาเสี่ยงท้องมั๊ย

เริ่มต้นโดย: อิอิ

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเป็นประจำเดือนล่าสุด25ก.ย.-28ก.พ. ค่ะ แล้วมีเพศสัมพันธ์วันที่2มี.ค. ไม่ใส่ถุงยาง ผ่านไปประมาณ5ชั่วโมงก็กินยาคุมฉุกเฉินไปค่ะ เม็ดแรกประมาณ15:40 เม็ด2ประมาณตี3 วันนี้วันที่30มี.ค. ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ จะเสี่ยงท้องมั๊ยคะ
    • ปวดท้องเหนือสะดือตรงกลาง

เริ่มต้นโดย: ธิเบศ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องบริเวณเหนือสะดือตรงกลาง ปวดแบบจุกๆรวมถึงบิดๆด้วย มีการรู้สึกปวดท้องถ่ายบ่อยแต่บางครั้งก็ถ่ายไม่ออก บางครั้งก็ถ่ายเหลว ไม่มีอาการไข้หรืออะไร ปวดมา2วันแล้วกินยาบรรเทาอาการบางทีอาการก็ดีขึ้นแต่ก็กลับมาปวดเหมือนเดิม
    • ทานยาแล้วอุจจาระดำ

เริ่มต้นโดย: ณรงค์ฤทธิ์

• ตอบกลับ 1
    • ทานยาวิตามินบีรวมแล้วอุจจาระเป็นสีดำ เกิดจากยาหรือเปล่า แล้วจะมีผลเสียอะไรไหมครับ ทานยาสองวันอุจจาระก็ดำทั้งสองวันครับ
    • ไปซื้อยา

เริ่มต้นโดย: ลักษณา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีวันนี้หนูไปซื้อยาแก้หนองในไห้แฟน หมอเขาไห้ยาไซซีมและก็ยาอาซัยซีนมา
      ยาไซซีมเขาไห้กินทีเดียว8เม็ดยาอาซัยซีน6เม็ด
      คือเขาไห้กินทั้งหมด14เม็ด มันจะไม่มีผลกระทบต่อร่างกายหรอค่ะ
    • มึนหัวจากยา

เริ่มต้นโดย: กองพล

• ตอบกลับ 1
    • พอดีโดนแมวข่วน แล้วไปฉีดยา พิษสุนัขบ้าที่ รพ.มาครับ แล้วหมอให้ยา amk 1000 mg มา    ผมทานแล้วรู้สึกมึนหัวมาก สามารถเลิกทานได้ไหมครับ มันมึน แต่ไม่มีผื่นขึ้นหรืออาการแพ้นะครับ ถามพยาบาล พยาบาลบอกเป็นผลข้างเคียงของยา ไม่อันตราย ตอนนี้แผลที่แมวข่วนก็เริ่มหาย ผมสามารถเลิกทานได้ไหมครับ มึนจริงๆครับ
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: aphinya-

• ตอบกลับ 0
    • คือว่า มีอะไรกันกับแฟนวันที่18แตกในค่ะ พอวันที่19 ตอนเช้าเลือดออกเหมือนเป็นประจำเดือน แล้วในวันที่19นั้นก็ซื้อยาคุมฉุกเฉินมากิน พอวันที่20 ไม่มีเลือดออกแล้วค่ะ (ออกแค่วันเดียว) เป็นเพราะอะไรคะ แล้วจะท้องไหมคะ
    • จะเป็นโควิดมั้ย

เริ่มต้นโดย: ><

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคือ3วันมานี้มีอาการหายใจติดขัดแต่ก่อนหน้านั้นไม่ได้มีไข้หรืออาการอะไรเลยอยากทราบว่าเสี่ยงเป็นโควิดมั้ย
    • จะเป็นอะไรไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Kanok

• ตอบกลับ 0
    • ทำจมูกมาได้1ปีกว่าแล้วค่ะ แล้วเกิดอุบัติเหตุโดนหัวแฟนเสยเข้าเต็มแรงที่ปลายจมูกเลยค่ะ รู้สึกจะบวมๆที่ปลายจมูกอยู่หน่อยๆ พอส่องไฟเข้าไปในรูจมูกด้านที่ผ่าตัดเย็บแผลไม่เป็นอะไร แต่ด้านที่ไม่ได้ผ่าตัดมันแดงๆแบบในรูปค่ะ มันรู้สึกเจ็บด้วยค่ะ จะเป็นอะไรไหมคะ https://www.picz.in.th/image/8cc3036e-3a8e-4037-a...
    • มีรอยเหมือนสะเก็ดแผลบนหน้าทั่วหน้า แสบ คันมาก มีน้ำเหลืองๆและเลือดออกมา

เริ่มต้นโดย: นัทธฤดี โพธารชร

• ตอบกลับ 0
    • ตอนแรกฉันแค่เอามือลูบหน้าแล้วถูเบาๆเพราะคันหน้าเบาๆ แล้วก็หลับไป แต่พอหลังจากตื่นมานั้น มีรอยเหมือนสะเก็ดแผลบนหน้าทั่วหน้า แสบมาก คันมากค่ะ มีน้ำเหลืองๆและเลือดออกมากจากแผลด้วยค่ะ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร อยากรู้ว่าจะรักษาเบื้องต้นยังไงได้บ้างคะ เพราะไม่อยากไปโรงพยาบาลเนื่องจากกลัวโควิดค่ะ
    • การตั้งครรภ์​

เริ่มต้นโดย: Aum

• ตอบกลับ 0
    • คือมีแฟนอายุ15ปีมีเพศ​สัมพันธ์​บ่อยมากไม่ปกกันไม่หลั่งในถ้าหลั่งในก็กินยาคุมฉุกเฉินเเล้วนู๋มีเพศ​สัมพันธ์​กับคนอายุประมาน50หลั่งในบางครั้งไม่ได้ป้องกันมีโอกาสตั้งครรภ์​กับใครคะ
    • ปรึกษาคุณหมอค่ะ

เริ่มต้นโดย: มด

• ตอบกลับ 0
    • ..คุณหมอค่ะ รบกวนแก้ไขปัญหาให้หน่อยค่ะ
      ทำไมคอชอบเอียงไปทางขวาเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ เวลานั่งทำงานหน้าคอมพิวเตอร์ เดิน คือตอนนี้เสียบุคคลิกไปหมด เป็นเพราะสาเหตุอะไรค่ะ ซึ่งแต่ก่อนไม่เคยเป็น ก่อนคอเอียงแต่ก่อนเครียดและเหงื่อชอบออกที่หัวและท้ายทอย พอมาระยะหลังคอชอบเอียง ทั้งๆที่เราไม่อยากให้มันเอียง..รบก...
    • หลั่งในก่อนวันไข่ตก 2 วันกลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: น้ำผึ้ง

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 1 month มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ มีเรื่องปรึกษาค่ะ พอดีหลั่งในค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะ เรามีประจำเดือนวันแรกคือ 21-25 มีนาคม โดยจะมีรอบเดือนระยะเวลาห่างกัน 28 วันตรงกันทุกเดือน แล้วมีเพศสัมพันธ์แบบไม่ได้ป้องกันหลั่งใน วันที่ 31 มีนาคม เวลาประมาณ 12:30 น. ซึ่งเป็นวันก่อนวันไข่ตก 2 วัน ดูในปฏิทินแอพ Flo คือไข่ตกวันที่3 เมษา หล...
    • ยาคุมชนิด21เม็ด

เริ่มต้นโดย: นพรุจ

• ตอบกลับ 0
    • แฟนกินยาคุมชนิด21เม็ด ตอนนี้นี้กินยาอย่างต่อเนื่องมาเป็นระยะเวลา4เดือน หลังกินหมดแผงในเดือนที่4 ประจำเดือนพึ่งมาวันที่5หลังจากกินยาหมดแผง ควรเริ่มกินยาเลยวันนี้หรือรอให้ครบ7วันค่อยเริ่มรับประทานยาแผงใหม่ครับ เพราะประจำเดือนชอบมาวันที่4-5หลังจากที่กินยาหมดแผงครับ
    • ทานยาคุมฉุกเฉิน แล้วประจำเดือนมามากกว่าปกติ

เริ่มต้นโดย: Thararattrr

• ตอบกลับ 2
    • วันที่30/3/64 มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแบบไม่ได้ป้องกันเเล้วกังวล หลังจากนั้น 1 ชั่วโมงเลยกินยาคุมฉุกเฉินเเบบ 1 เม็ดไป(ยี่ห้อtansy one) เเล้วประจำเดือนก็มาใน *วันที่ 5/4/64 มีเลือดประจำเดือนปกติ  *ช่วงวันที่11-15/4/63ประจำเดือนก็ใกล้จะหมด  เเต่*วันนี้ 16/4/64 ประจำเดือนยังไม่หมดเลยค่ะ(เเล้วเลือดก็ยังเป็นส...
    • ลูก

เริ่มต้นโดย: ขวัญชนก

• ตอบกลับ 0
    • อาการของเด็กอายุ 4 ขวบ 9 เดือนค่ะ พาไปถอนฟันที่คลินิคค่ะ ตอนคุณหมอฉีดยาชา น้องมีอาการปากสั่นแบบฟันกระทบค่ะ หลังจากนั้นก็ถอนฟันจนเสร็จค่ะ อยากทราบเกิดจากอะไรคะ ขอบคุณค่ะ
    • ปจด.เดือนขาด8วันแล้ว ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจเองขึ้นขีดเดียว

เริ่มต้นโดย: ลิตเติ้ล

• ตอบกลับ 1
    • ปจด.ขาด8วันแล้วค่ะ ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจเองก็ขึ้นขีดเดียว เดือนที่แล้วปจด.มาวันที่11/03 แต่เดือนนี้ยังไม่มา มีอะไรกับแฟนช่วงก่อนวันไข่ตกและหลังวันไข่ตกด้วยค่ะ ไม่ได้สวมถุงยางอนามัย แต่ก็ไม่ได้ปล่อยใน ไม่กินยาคุมด้วยค่ะอาการที่เป็นอยู่ตอนนี้ไม่คิดว่าตัวเองจะท้องนะคะ มีแค่อาการหน้ามืด วินเวียน หิวบ่อ...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ปอย ปอย

• ตอบกลับ 2
    • ถามหน่อยค่ะ มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วไม่ได้ใส่ถุงอยู่ประมาณ2-3นาที แล้วก็ใส่ถุงต่อ พอมีเพศสัมพันธ์เสร็จแฟนเลยเอาออกมาชักเองข้างนอก แต่มีเพศสัมพันธ์ก่อนจะถึงวันที่16ก่อนประจำเดือนต้องมาประมาณ10กว่าวัน พอถึงวันที่ประจำเดือนต้องมาคือวันที่16ก็ยังไม่มา พอมาวันที่17-18แต่เช้ามีเลือดออกนิดๆแล้วไม่ออกอีก นี้...
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: Na

• ตอบกลับ 5
    • มีการหลั่งในโดยที่เอาออกไม่ทันเลยกินยาคุมฉุกเฉินจากนั้นมีการหลั่งในอีกครั้งหลังการรับประทานยาคุมฉุกเฉินจึงทานต่อแต่เป็นแบบธรรมดา 28 เม็ด (ใน1เดือนนั้น) และตอนนี้ประจำเดือนขาดเดือนนี้เดือนที่สอง มีอาการปวดเสียวระหว่างท้องน้อยและช่องคลอดเวลามีเพศสัมพันธ์จะรู้สึกเจ็บเสียดนิดหน่อยตอนนี้รู้สึกเครียดมากค่...
    • สอบถามเกี่ยวกับผู้ป่วยโรคเส้นเลือดสมองตีบ

เริ่มต้นโดย: ปิ่นปินัทธ์ สาระคง

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ..ขอสอบถามเกี่ยวกับผู้ป่วยโรคเส้นเลือดสมองตีบค่ะ..ผู้ป่วยเป็นผู้หญิง อายุ 75 ปี ได้รับการฉีดยาสลายลิ่มเลือดไปเมื่อวันที่ 3 มีค. ที่ผ่านมา อาการโดยรวมช่วงแรกดีขึ้น
      แต่เพื่งมีอาการซึมลงตั้งแต่เมื่อวานนี้ และวันนี้มีอาการฉี่เป็นสีน้ำตาลร่วมด้วย อาการแบบนี้ควรทำอย่างไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,651 ผ่านทาง 9,675 (ของทั้งหมด 16,169)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close