ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,801 ผ่านทาง 6,825 (ของทั้งหมด 16,151)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • หลังรับวัคซีน

เริ่มต้นโดย: LPW

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 6 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่า
      หากหลังจากที่รับวัคซีนโควิดมา แล้วประจำเดือนเกิดมาไม่ตรงกับเวลาที่เคยมา แบบนี้เราจะสามารถกินยาคุมต่อไปได้เลยหรือไม่คะ??
      ปรกติเดือนนี้ ประจำเดือนจะมาวันที่  27 แล้วต้องเริ่มยาคุมแผงใหม่ในวันที่ 31 แบบนี้หากประจำเดือนเกิดไม่มา สามารถจะทานยาคุมไปตามปรกติได้หรือไม่คะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นุ่น สุทธิดา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่ 1 กรกฎา ประจำเดือนได้มาปกติ และวันที่ 3กรกฎา ได้กินยาคุมแผงเเรก จนหมดเม็ดสุดท้ายหมดวันที่ 23  กรกฎา แต่ผ่านไปสามวันประจำเดือนยังไม่มาเลยคะ เพราะอะไรคะ หรือเพราะมาเมื่อต้นเดือนเเล้ว
    • ใช่อาการกรดไหลย้อนเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: Rose

• ตอบกลับ 1
    • มีความรู้สึกเหมือนมีอะไรอยู่ที่คอ  ส่วนมากจะเป็นหลังทานอาหารเสร็จ และมีอาการคัดจมูกร่วมด้วยซึ่งคัดจมูก และเหมือนจะเรอออกมาด้วย เป็นมา3-4วันแล้ว คืออาการกรดไหลย้อนหรือเปล่าคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• มือลอก

เริ่มต้นโดย: จิรภิญญา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการมือลอกค่ะหลังอาบน้ำไม่คันไม่แพ้สบู่จับหรือดึกอะไรแรงๆก็ลอกค่ะ เป็นมาหลายวันแล้ว
    • สอบถามปัญหาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: เสกสรรค์ ขันทะสินธุ์

• ตอบกลับ 2
    • กระผมนายเสกสรรค์ สอบถามว่าถ้าลำไส้เล็กอักเสบมีผลต่อการแพ้อาหารหรือไม่ครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ฮอร์โมนผิดปกติไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ณัฐนพิน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาคุณหมอว่าเรามีอาการแบบนี้ ต้องทำยังไงคะ
      เนื่องจากเริ่มมีอาการแบบนี้มาประมาณปีกว่าๆแล้วค่ะ เริ่มจากการที่เรารู้สึกว่าตัวเราเริ่มมีอารมณ์แปรปรวนหงุดหงิดง่าย มีความเครียดง่าย และเริ่มเป็นสิว ผิวจากที่ผสมไปข้างแห้ง ก็เริ่มมัน อยู่ดีดีก็มีรูขุมขนที่เห็นได้ชัดเจน เป็นสิวที่หลังและช่วงห...
    • เกลื้อน

เริ่มต้นโดย: Pt

• ตอบกลับ 1
    • เราจะรู้ได้ยังไงครับว่าโรคเกลื้อนที่รักษาอยู่หายไปแล้ว แล้วถ้าหายแล้วด่างบนร่างกายจะหายไปตอนไหนหรอครับ
    • คอนแทคเลนส์

เริ่มต้นโดย: Worawaneye10

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามว่าถ้าปกติใส่แว่นสายตา 250 กับ 375 ถ้าเลือกซื้อคอนแทคเลนส์ตามค่าสายตาที่สั้นน้อยกว่า จะมีผลต่อการมองเห็นมากมั้ยคะ หรือถ้าเราซื้ออคอนแทคเลนส์รายวันแล้วมาใส่สลับกัน ข้างที่ถูกแกะแล้ว แต่ยังไม่ได้ใส่ สามารถเก็บไว้ใส่ได้มั้ยคะ
    • ไอเสียงแหบ เสียงใหญ่

เริ่มต้นโดย: Nattida

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อพูดคุยอะไรต่างๆจะเป็นเสียงปกติไม่มีอะไร แต่เมื่อไอ เสียงจะเปลี่ยน แต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่ามีเสมหะรน่ะ จนลืมเสียงพูดไปเลย มีวิธีการแก้ไขมั้ยค่ะ
    • ปวดหน้าอก

เริ่มต้นโดย: ซัน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      คือปวดหน้าอกจี๊ด เวลาหายใจไม่นานก็หายนานๆทีเป็นค่ะ
      เมื่อเดือนที่แล้วปวดหน้าอกข้างซ้ายปวดแขนซ้าย
      และวันที่24/07/2564 ปวดหน้าอกกลางทะลุข้างหลัง
      เวลาปวดหายใจไม่ค่อยสะดวก
      วันที่25-26เวลาหายใจลึกรู้สึกปวดอยู่นิดนึงค่ะ
      อาการแบบนี้ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคะ
      ขอบคุณค่ะ
    • รู้สึกเจ็บปวดจมูก

เริ่มต้นโดย: Jitrapat

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ คือมีอาการเหมือนเริ่มเป็นหวัดค่ะ คัดจมูก น้ำมูกไหล จาม แต่ไม่มีไข้ค่ะ พอตื่นตอนเช้ารู้สึกเจ็บบริเวณจมูก ลองกดๆดูรู้สึกเจ็บไล่ไปถึงบริเวณดั้งค่ะ รู้สึกตึงๆเหมือนจมูกบวมค่ะ น้ำมูกไหลใสไม่มีกลิ่นไม่มีเลือดค่ะ ปกติมีอาการแพ้อากาศบ้างบางครั้งช่วงอากาศเปลี่ยนค่ะ แต่ครั้งนี้ไม่ปกติคือรู้สึกปวดเจ็...
    • หายจะไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: Aom

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ 16 ค่ะมีอาการหายใจไม่ค่อยออกเหมือนมันต้องหายใจเข้าทางปากไปเฮือกนึงเเล้วถึงจะหายใจต่อได้พอหายใจทางจมูกเเล้วเหมือนมันหายใจได้ไม่สุดค่ะเเล้วเเต่ละครั้งที่หายใจก็รู้สึกเหนื่อยมากหนูเป็นโรคอะไรรึป่าวคะ
    • ผื่นแดงที่หน้าอก

เริ่มต้นโดย: เบบี้

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมมีผื่นขึ้นบริเวณทั่วหน้าอกลงไปถึงช่วงใต้ราวนมเลย ลักษณะมองด้วยตาจะไม่ค่อยเห็นว่ามันนูน แต่ถ้าใช้มือลูบจะรู้สึกนูนเล็กน้อย ไม่คันนะครับแต่มันเป็นลายแดงๆทั่วจนน่ากลัว แบบนี้จะเป็นสัญญาณของโรคอะไรหรือเปล่าครับและมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
      หมายเหตุ : ผมไม่สูบบุหรี่ไม่ดื่มเหล้า แต่น้ำหนักตัว...
    • ปวดแขน

เริ่มต้นโดย: ปณิตตา

• ตอบกลับ 1
    • ปวดแขนซ้ายไม่หายหลังจากฉีดวัคซีนแอสตร้าเซนเนก้า  ฉีดตั้งแต่วันที่16สิงหาคม64 ตอนนี้ก็ยังปวดไม่หายเกิดจากอะไร แล้วมีวิธีรักษาไหมคะ
    • แนะนำยาหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Minny

• ตอบกลับ 1

• สวัสดีค่ะ พอดีเพื่อนต่างชาติทำงานในฟาร์มแล้วเป็นเกลื้อนที่ก้นค่ะ อยากจะซื้อยาทั้งทาและทานให้เขา ช่วยแนะนำชื่อยาหน่อยค่ะ

• อยากท้องแต่อ้วนทำยังไงดีคะ

เริ่มต้นโดย: เกตนิกา

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าหนูอยากท้องมากแต่น้ำหนักหนู100นิดๆแต่แฟนก็แข็งแรงสมบูรณ์ดีหนูพยายามอยากมีพยายามไม่กินยาปล่อยตลอดแต่ทุกครั้งเวลาปล่อยแล้วน้ำไหลออกตลอดควรทำยังไงดีคะ
    • สะโพกตรง

เริ่มต้นโดย: ออม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ19 เป็นผู้หญิงสูง172 มีปัญหาคือ สะโพกหนูมีเหมือนมันยุบเข้าค่ะ คืออยากเป็นคนสะโพกผายค่ะจะได้ใส่ชุดสวยๆ สามารถออกกำลังกายให้มันผายได้ไหมคะ ถ้าออกได้ควรออกท่าไหนดี หร่อมันเป็นพันธุกรรมคะไม่สามารถเปลี่ยนได้นอกจากศัลยกรรม ขอบคุณค่ะ🙏🏻💕
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: จิราภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ถ้ามีอาการเจ็บแน่นหน้าอกข้างซ้ายจี๊ดขึ้นมา ต้องนอนพักสักครู่แล้วอาการถึงเบาลง อยากทราบว่ามีโรคร้ายหรือว่าอันตรายกับตัวเรารึป่าวคะ
    • เห็นภาพกระพริบตอนกลางคืน

เริ่มต้นโดย: Memememe

• ตอบกลับ 1
    • คือเรามีอาการก็คือตอนกลางคืนแบบตี1 ตี2 อะไรเเบบนี้น่ะค่ะ ถ้าเราหลับตาไปสักพักนึงเเล้วลืมตาจะเห็นภาพกระพริบเเต่สักพักก็หายไปเเต่พอลองหลับตาเเล้วลืมตาใหม่ก็เห็นอีก เเต่เห็นเเค่ตอนกลางคืน พอทำเเบบเดียวกันตอนกลางวันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

อีกอย่างนึงก็คือเวลาเรามองข้างๆมันจะเห็นเหมื่อนเงาดำๆค่ะเป็นก้อนๆค่...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: นุ

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องใต้ลิ้นปี่ลงมาถึงรอบสะดือเบี่ยงไปทางซ้ายนิดๆ อาการเหมือนโรคกระเพาะเลยครับ แต่ ปวดมาก กินยาเคลือบกระเพาะก็ไม่หาย ผมกินข้าวไม่ตรงเวลาเป็นประจำมาหลายปี แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ไม่รู้ว่าช่วงนี้มีความเครียดแทรกโดยไม่รู้ตัวด้วยมั้ย ก็ไม่ทราบ เพราะก็มีเรื่องให้คิดให้เครียดอยู่เป็นประจำ ตอนนี้ปวดท้องต...
    • แสบคอ

เริ่มต้นโดย: จิตติพร

• ตอบกลับ 1
    • มิอาการแสบคอคะเป็นมา3เดือนแล้วคะหายไประยะหนึ่งก็กับมาเป็นอีกตอนเช้าตื่นนอนจะไม่มีอาการจะมีอาการหลังกินอาหารคือแสบที่คอขึ้นมาที่หูมันเป็นอาการอะไรคะจะมีแสบอกบ้างเป็นบางครั้งรบกวนคุณหมอตอบด้วยนะคะ

• เข็มอยู่ในเท้า

เริ่มต้นโดย: ลภัสรดา

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากตอนเด็กไปเหยียบเข็ม เเล้วเข็มยังอยู่ที่เท้าข้างขวา เหยียบตั้งเเต่ 10 ขวบ เคยไปเอ็กซเรเเล้วพบเข็มยาวประมาณ2-3 ซ.ม.อยู่ที่เท้า ตอนนั้นมันยังไม่มีผลกระทบอะไร ก็เลยไม่ได้ผ่าตัดออก เเละหมอบอกว่าถ้าผ่าเเล้วมันจะไม่เหมือนเดิมเพราะเส้นประสาทเยอะ ก็เลยไม่ได้ผ่าออก ปัจจุบันอายุ 31 ปี เวลาเดินหรือลงน้...
    • ป่วยเฉียบพลัน

เริ่มต้นโดย: อุบลวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • พ่ออายุ64ปี มีโรคประจำตัวคือความดันสูง ตอนนี้พ่อป่วยเฉียบพลัน มีอาการหนาวสั่น ง่วงจะหลับตลอดเลา มือเท้าเย็น ควรจะทำยังไงดีคะ จะไปหาหมอก็ลำบากลูกกักตัว14วัน แม่ขับรถไม่เป็น

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,801 ผ่านทาง 6,825 (ของทั้งหมด 16,151)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close