ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,476 ผ่านทาง 5,500 (ของทั้งหมด 16,170)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีแผลในปาก

เริ่มต้นโดย: พิชญ์นรี เอี่ยมสวัสดิ์

• ตอบกลับ 1
    • 2 years มาแล้ว
    • มีแผลในปากลักษณะเป็นรูค่ะ เจ็บและปวดมาก อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

• อยากได้คำปรึกษาด่วนครับ

เริ่มต้นโดย: ซันนี่

• ตอบกลับ 1
    • คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมมือเปื้อนอสุจิ เเล้วเอาไปถูอวัยวะเพศของฝ่ายหญิงบริเวณหน้า-ในช่องคลอดเเต่ไม่ลึกมาก(ถูจากนอกกางเกงใน) เเต่ถูเเรงมาก เเละก่อนหน้านั้นเช็ดเเล้วเเต่ไม่รู้ว่าเเห้งดีรึป่าว วันนี้เป็นวันที่14ด้วย ไม่รู้ว่าเป็นวันใข่สุกรึป่าวเเถมอีกฝ่าย(ฝ่ายหญิง)หลั่งน้ำหล่อลื่นลดความเป็นกรด เสี่ยงรึป่า...
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: มาลิบู

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับเเฟนวันที่26/04 2รอบค่ะ ใส่ถุงทุกรอบ รอบแรกเสร็จแล้ว(หลั่งในถุง) แล้วทั้งคู่ก็ไปล้างค่ะ แล้วมารอบสอง มันไม่เข้าเลยลองใส่สดแต่พอใส่เข้าก็เอาออกมาใส่ถุงค่ะ(หลั่งในถุงเหมือนกันนะคะ) ประจำเดือนมาทุกเดือนนะคะ แต่บางเดือนก็มาต้นเดือน บางเดือนก็กลางเดือน บางเดือนก็ปลายเดือน ไม่ค่อยตรงค่ะ อยากทราบว...
    • ค่าออกซิเจนปลายนิ้ว 89-94

เริ่มต้นโดย: วรางคณา

• ตอบกลับ 0
    • ผป ชาย อายุ87-88 ขาหักเมื่อ 3เดือน ส่วนใหญ่นอนบนเตียง ประมาณ10 วันก่อนมีไข้ต่ำ 1วัน ต่อมา มีอาการไอ ปัจจุบันไม่มีไข้ ไอ มีเสมหะ ค่าออกซิเจนปลายนิ้วตำ่ลงเรื่อยๆ จาก 96-97เหลือ อยู่ระหว่าง89-94  ความดันต่ำ 95-65 เป็นปรกติ ไม่มึนศรีษะ ไม่มีหอบ เหนื่อย จำเป็นต้องส่งโรงพยาบาลหรือไม่
    • ปวดท้องเป็นกระเพาพ

เริ่มต้นโดย: ชลดา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่18/08/64ได้ปวดท้องมากกลางดึกเลยไปรพ.ค่ะหมอบอกเป็นโรคกระเพาะหลังจากนั้นเราก็กินข้าวตรงเวลาไม่กินของเผ็ดมาเป็นสองเดือนแล้วแต่พอยาหมดก็ปวดท้องอีกค่ะเลยไปคลินิกหมอบอกเป็นเครียดลงกระเพาะกินยาได้3วันมีอาการจุกท้องแน่นเสียดท้องค่ะและยังมึนๆอยากอาเจียนเป็นๆหายๆแล้วยังอึบ่อยค่ะแต่ไม่ท้องเสียนะคะอึ...
    • เรื่องอาการโควิค

เริ่มต้นโดย: พนิดา แซ่อึ๊ง

• ตอบกลับ 1

• เมื่อประมาณวันที่24/09/2021

แฟนมีอาการปวดหลังและเป็นไข้นิดหน่อยในวันเสาร์วันอาทิตย์เช้าวันจันทร์แฟนไปทำงานและตรวจหาเชื้อโควิคด้วยชุดatkพบว่าผลเป็น+ได้กลับมาที่พักแต่ก่อนพบเชื้อคือแฟนได้แยกที่นอนกันมาตั้งแต่วันศุกร์ พอเจอผลแหนก้อได้ไปตรวจหสเชื้อที่รพ.อีกรอบในวันเสาร์และกลับมาที่พัก ซึ่งตัวหนูกับลูก...
    • มีโอกาศท้องหรือป่าวครับ

เริ่มต้นโดย: Teerathep

• ตอบกลับ 1
    • แฟนประจำเดือนมาวันที่1ครับ วันที่18มีพสพ.กับแฟน4ครั้ง ครั้งที่4ตอนแรกผมไม่ได้ใส่ถุงยาง ก่อนสอดใส่รูดน้ำที่ค้างในอวัยวะเพศจนคิดว่าไม่มีแล้ว สอดใส่ได้ 8-10 ครั้งก็หยุดแล้วไปใส่ถุงยาง ตามปกติแล้วแฟนผมประจำเดือนมาไม่ตรง เคยกินยาคุมแต่หยุดมาได้2เดือนครับเพราะจะฉีดวัคซีน ผมลองคำนานในแอปมันบอกว่าไข่ตกวันที...
    • ตกขาว

เริ่มต้นโดย: คูม่า

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูมีตกขาวคล้ายๆแป้งขาวๆ เยอะมากค่ะ ไม่มีกลิ่น ไม่มีอาการแสบคันแต่อย่างใด อยากทราบค่ะ ว่าเกิดจากอะไร
    • ผ่าตัดปอดรั่ว

เริ่มต้นโดย: Supattra

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากปอดรั่วมา2รอบ รอบที่2นี่ต้องผ่าตัดเป็นการผ่าตัดแบบเปิดแผล อันตรายไหม มีขั้นตอนยังไง
    • พ่อ 185 แม่ 158 ทำไมถึงไม่สูง

เริ่มต้นโดย: หมิงตี้

• ตอบกลับ 1
    • มีโอกาสไปสูงช่วงมหาลัยไหมครับ คือที่สูงเร็วๆจะมีแค่ตอนม.ต้น ตอนนี้กำลังจะจบม.6แล้ว ตอนนี้สามารถสูงได้อีกไหมครับ ตอนนี้เพิ่มปีละเซ็นเองครับ
    • สิวอุดตันชอบขึ้นซ้ำๆ

เริ่มต้นโดย: อริศรา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ อยากทราบว่าทำไมชอบเป็นสิวด้านซ้ายด้านเดียวไม่หายซักทีแล้วก็ขึ้นซ้ำๆที่เดิมตลอดเลยค่ะช่วงแรกๆแต่งหน้าไปโรงเรียนบ่อยแล้วใส่แมสเลยคิดว่าอับชื้นรึเปล่าเลยพยายาม ไม่ให้เหงื่อออกหรือแมวสกปรกมาก พอปิดเทอมสิวมันยิ่งเยอะขึ้นๆด้านเดียวนะค่ะ เลยบางทีหมั่นไส้ค่ะทนไม่ไหวไปแกะมันจนเป็นรอย จนตัดสิน...
    • วัคซีนฝังเข็ม

เริ่มต้นโดย: วาสนา อาจเอื้อม

• ตอบกลับ 1
    • หลังฝังยาคุมมีเลือดออกตลอดเวลาเข็มที่ฝังระยะเวลา3ปี ตอนนี้ผ่านมาเกือบ2ปีแล้วไปฉีดวัคซีนได้1อาทิตย์ประจำเดือนมาไม่หยุดล่วงเวลา5วันอยากทราบว่าสามารถไปรับยาปรับฮอร์โมนหรือยาระงับเลือดได้หรือไหมที่ร้านขายยา
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ฟุ้ง

• ตอบกลับ 2
    • ประจำเดือนหนูไม่มาสองเดือนแล้วค่ะ หนูอายุ15 ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร ทำไมถึงยังไม่มา

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

• อสุจิตกค้างในท่อมั้ย

เริ่มต้นโดย: โดเรม่อนจัง

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาวันที่6เเล้ววันที่18ได้มีอะไรกับเเฟน รอบเเรกเเฟนช่วยตัวเองไปจนเสร็จเเล้วเช็ดทำความสะอาดเเละก็ไปปัจสาวะ ครั้งที่สองมีเพศสัมพันธ์เเบบใส่ถุงยางอนามัยปกติ อีก2ชม ได้มีอะไรกันอีกครั้งเเล้วเเฟนนำอวัยวะเพศมาใส่ในช่องคลอดเเปบนึงโดยไม่ได้ใส่ถุงยางไม่เกิน1นาที เเต่ก่อนที่จะใส่ไปในช่องคลอดได้ทำออรั...
    • แสบท้องมา 1 เดือนแล้ว

เริ่มต้นโดย: PP

• ตอบกลับ 1
    • แสบท้องมา 1 เดือนแล้วค่ะ ไปหาหมอมาแล้วหมอให้ยามาใช้ประมาน 2เดือน แต่ทุกวันนี้ตื่นมายังไม่มีวี่แววว่าจะหายเลยค่ะ คือเราไม่ได้กินยาตลอดนะคะ ลองงดยาดูบางวันค่ะเผื่ออาการมันดีจะได้งดกิน หรือเราต้องกินยาสม่ำเสมอคะ แต่รู้สึกกินยาหนักมาก งดเผ็ดทุกชนิดเลยค่ะไม่แตะเลย แต่ที่ปรับไม่ได้เลยคือกินข้าวให้ครบ 3 มื...
    • เป็นอะไรใช่โควิดมั้ย

เริ่มต้นโดย: แดนนภา

• ตอบกลับ 2
    • มีอาการปวดคอแปลกๆ กลืนน้ำลายและหายใจลำบากและเจ็บมากรวมถึงการสัมผัสและขยับตัวก็เจ็บเจ็บคอยันหน้าอกรู้สึกแน่นอกและเจ็บเป็นอย่างมากบางก็จุกอกขึ้นมาแบบไม่ได้ขยับจับหรืออื่นๆ

• วัคซีนโควิท-19

เริ่มต้นโดย: ININ

• ตอบกลับ 1
    • ฉันมีอาการปวดไหล่ปวดแขนจากการทำงานอยู่แล้วพอไปฉีดวัคซีนซิโนฟาร์ม ทำให้ปวดมากขึ้นไปอีก นี่ผ่านมา1อาทิตย์แล้วอาการปวดยังไม่ลดเลยกินยาแก้ปวดก็ยังปวดอยู่ อยากทราบว่าฉีดยาป้องกันโควิท-19แล้วสามารถฉีดยาแก้ปวดได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ
    • สิวผดผื่น แพ้แมสก์

เริ่มต้นโดย: Benz

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าเป็นสิวผดผื่นแดงๆ         แพ้แมสก์บริเวณแก้ม ควรใช้เจลล้างหน้า โทนเนอร์หรือเซรั่มตัวไหนรักษาดีคะ
    • หนู้ท้องไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: Roniebrownty

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูอยากรู้ว่าหนูท้องไหมหนูมีประจำเดือนวันที่21สิงหาเเล้วมีอะไรกับเเฟน26สิงหา ตอนนี้ประจำเดือนหนูยังไม่มาค่ะ หนูปวดท้องน้อยมากค่ะหลายวันติดต่อประมาณ4-5วันมาเเล้วค่ะมีอาการปวดหลังตกขาวที่ไหลเหมือนประจำเดือนมากค่ะ หนูตรวจวันที่26กันยาเเต่ขึ้นเเค่ขีดเดียวค่ะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นา

• ตอบกลับ 2
    • ประจำเดือนหมดไปแล้ว 7 วันเเล้วมาอีกเกิดจากอะไรค่ะ ไม่เคยเป็นมาก่อนเลยค่ะ

• ไตรกลีเซอไรด์

เริ่มต้นโดย: แพท

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่ามีชาตัวไหน ที่สามารถลดไตรกลีเซอไรด์ได้ดีไหมคะ

• โรคอะไร

เริ่มต้นโดย: Wasi

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาหารมึนหัวปวดหัวตาพร่าบ่อยๆ สองสามวันนี้เริ่มมีอาการอ่อนเพลียปวดหลังมากๆ ใจเต้นเร็ว มีต่อมน้ำเหลืองบวมหลังหูขึ้นมาด้วยค่ะ บางครั้งก็ชานิ้วมือ อยากทราบว่ามันคืออาการของโรคอะไรคะ กังวลมากๆเลยค่ะ 
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ประจำเดือนไม่มา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีเรื่องอยากปรึกษาค่ะ ประจำเดือนไม่มาตั้งแต่เดือนมีนาค่ะ แต่มีเลือดสีน้ำตาลผสมแดงออกมานิดเดียวแล้วก็หายไปเลยค่ะ (ช่วงนั้นสีตกขาวสีใสออกมาหลายวันด้วยค่ะ) มาล่าสุดวันที่19 กุมภาค่ะ (มีเพศสัมพันธ์ล่าสุดวันที่ 26 กุมภา ใส่ถุงนะคะ แล้วก็ไม่ได้เพศสัมพันธ์อีกเลยค่ะ ครั้งล่าสุดวันที่ 22 มีนาค่ะ แต...
    • ตกขาวผิดปกติค่ะ

เริ่มต้นโดย: Pinry

• ตอบกลับ 1
    • พอดีล่าสุดได้กับแฟนมาค่ะแต่รู้สึกว่าตัวเองมีตกขาวผิดปกติหนักมากๆมีสีเขียวเหลืองใหลเยอะกว่าปกติมีกลิ่นด้วยค่ะสูญเสียความมั่นใจในการทำงานมากๆต้องใช้เเผ่นอนามัยตลอดเวลาแล้วช่วงนี้ก้ทำงานหนักพักผ่อนน้อยด้วยอยากทราบว่าอาการที่เกิดขึ้นสุ่มเสี่ยงหนองในมั้ยคะแล้วต้องรักษายังไงดีเครียดมากๆเลยค่ะ
    • นอนไม่หลับหรือหลับไปแล้ว

เริ่มต้นโดย: Zerov

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ที่อยากสอบถามคือถ้าเกิดว่าผมนอนหลับโดยที่ทำตัวสบายและทุกอย่างโอเคแล้วแต่ผมยังรู้สึกตัวอยู่ควรจะทำยังไงดีครับ มันประมาณว่าเหมือนวันนี้ผมจะนอนตามปกติ แต่ว่าพอหลับตาแล้วจะนอนหลับมันก็ยังรู้สึกตัวตลอดเวลาแต่ก็ไม่อยากลืมตาเพราะเดี๋ยวจะหลับยาก เลยหลับตาตลอดแต่มันก็ไม่หลับซะที วันนี้ผมนอนเกือบตี...
กำลังดู 25 กระทู้ - 5,476 ผ่านทาง 5,500 (ของทั้งหมด 16,170)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close