ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 4,501 ผ่านทาง 4,525 (ของทั้งหมด 16,170)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปรึกษาค่ะ

เริ่มต้นโดย: มุดหมวย

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 2 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยค่ะ เนื่องจากหนูเริ่มทานยาคุย เเต่ไม่ได้ทานตรงกับวันเเรกของการมีประจำเดือน เเล้วตอนนี้รู้สึกเหมือนประจำเดือนกำลังจะมาเพราะมีอาการปวดเอว เเละมีอาการปวดท้องมาด้วย ซึ่งในทุกๆครั้งจะไม่มีอาการปวดท้อง มันจะอันตรายไหมคะ เเล้วประจำเดือนมาสามารถทานยาคุมต่อได้เลยไหมคะ หรือควรอยู่เเล้วเ...
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: ฐานันดร์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      คือ ผมมีอาการเจ็บบริเวณหน้าอก แต่ไม่บ่อยมาก พอขากเสลดปรากฏว่ามีเลือดปนมาเล็กน้อย มันคืออาการอะไรครับ
    • ปัญหาสมอง

เริ่มต้นโดย: ธนกร บุญเดชา

• ตอบกลับ 1
    • มีปัญหาเรื่องสมอง
      เวลาโดนตบหัว หรือ กระแทกแล้วเบลอ บางทีก็หน้ามืด ควรทำอย่างไร
    • คลำเจอก้อนเนื้อ

เริ่มต้นโดย: ลูกหมู

• ตอบกลับ 1
    • คลำเจอก้อนเนื้อเลื่อนไปมาบริเวณแก้มก้นด้านใน ใกล้ช่องคลอด ครั้งแรกที่พบไม่เจ็บและก้อนเนื้อไม่ใหญ่มาก ผ่านมาประมาณสองเดือนพบว่าก้อนเนื้อใหญ่ขึ้นชัดเจน  เป็นลักษณะที่บวมนูนชัดเจน กดแล้วรู้สึกเจ็บ  กังวลมากๆค่ะ  ไม่ทราบว่าต้องพบหมอด้านไหน อายด้วยค่ะ 

• ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: กมลลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • ขอโทษนะคะอยากทราบว่าอาการตั้งครรภ์เป็นยังไง เพราะว่ามันคล้ายๆกับประจำเดือน  ประจำเดือนมาล่าสุดวันที่3 ธันวาคม2565 มีอะไรกับแฟนวันปีใหม่ แล้วก็ล่าสุดวันอังคารที่17 มกราคม 2566 พึ่งจะคัดเต้า เจ็บหัวด้วย เมื่อวันพุธ ที่18 มกราคม 2566 ตกขาวมาเยอะ มีอาการแค่นี้ มีโอกาสท้องมั้ย?
    • ยาคุม)

เริ่มต้นโดย: จิณัฐตา

• ตอบกลับ 1
    • อายุ 17 ปีนะคะ เดือนมกราคมเป็นประจำเดือนวันที่ 5-9 รอบเดือนครั้งถัดไปคาดว่าจะเป็นวันที่ 2 กุมภาพันธ์ค่ะ วันที่ 14 มการาคมกินยาคุมฉุกเฉินแบบ 2 เม็ดค่ะ แต่ประมาณวันที่ 16 เริ่มมีอาการคล้ายประจำเดือนจะมาค่ะ เหนื่อยง่าย หิว ปวดท้องน้อยบางครั้งค่ะ วันที่ 19 มกราคมมีเลือดออกเล็กน้อยเป็นสีน้ำตาลค่ะ วันที่ ...
    • สัมผัสเลือด

เริ่มต้นโดย: pipat

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวานผมได้ไปนอนโรงพยาบาล ละมีผู้ป่วยอุบัติเหตุรถล้ม ละเขาได้ใช้ห้องน้ำเดียวกับผม คือเขาเข้าไปก่อนละออกมาก่อนผมจะเข้าไปได้ 1 นาที แล้วผมก็เปิดน้ำแล้วน้ำในอ่างมันเป็นเลือดมากระเด็นใส่ผมตรงที่เป็นผื่นแดง(ไม่ทราบว่าผื่นอะไร น่าจะกลาก หรือ เกลื้อน) ผมมีโอกาสติดเชื้อHivหรือโรคอื่นมากขนาดไหนครับ
    • ยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: แมว

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีเพสสัมพันแล้วหลั่งนอก แล้วกินยาคุมฉุกเฉินไป แบบสองเม็ด แล้ววันที่ 5 หลังจากที่กินมีเลือดออกแล้วก็ปวดท้องเหมือนประจำเดือน พอนอนแล้วตื่นเช้ามา มีเลือดออกเยอะมันใช่ประจำเดือนไหมคะ มีโอกาศท้องสูงไหมคะ
    • ใจหวิว

เริ่มต้นโดย: ณิชมน

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาหน่อยได้ไหมคะพอดีนอนดูโทรศัพท์อยู่แล้วอยู่ๆใจหวิวๆสั่นๆปกติจะเป็นตอนที่คนปลุกให้ตื่นแต่วันนี้รู้สึกอยู่ดีๆใจก็สั่นอันนี้เป็นอะไรไหมคะ
    • การทัซีสแกนท้องช่วงบน

เริ่มต้นโดย: รัตน์

• ตอบกลับ 1
    • การทำทีซีสแกนท้องช่วงบน เริ่มตั้งแต่ตำแหน่งลิ้นปี่ไปถึงสดือใช่หรือไม่ และทำให้เห็นกระดูกชายโครงด้วยหรือไม่ เพราะมีอาการตึงๆและแน่นอยู่ด้วยค้ะ
    • จุกเสียดแน่ท้อง

เริ่มต้นโดย: อุษณีย์

• ตอบกลับ 1
    • ชาย อายุ 54 ปีมีอาการจุกเสียดแน่นท้อง ไม่สบายท้อง ถ้ามีลมในท้องจะทำให้เจ็บอกร่วมด้วย
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: ศุภลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีประจำเดือนไม่มา จะ8เดือนแล้วค่ะ สามารถกินยาอะไรได้บ้างหรือหาหมออะไรได้บ้างคะ เป็นประจำเดือนล่าสุด ปลายเดือนมีนาต้นเดือนเมษา 2565 จนตอนนี้เดือนธันวา ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ แต่ไม่ได้ปวดท้องหรือมีเอฟเฟคอะไร หรืออาจจะเป็นโรคอะไรมั้ยคะ
    • โควิด

เริ่มต้นโดย: Callmenunu

• ตอบกลับ 1
    • คือเราเป็นโควิดได้เกือบอาทิตย์เเล้วเเต่อาการดีขึ้นมากไม่มีไข้มีไอเเห้งเล็กน้อยเเต่จมูกไม่ได้กลิ่นลิ้นไม่รู้รสอยากทราบว่าอาการนี้เป็นนานมั้ยเเล้วกี่วันหายทุกวันนี้กินน้าขิงอุ่นทุกวันค่ะ
    • ขอคำปรึกษาค่าเลือดhcg

เริ่มต้นโดย: ยุพา

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันแท้งครบได้ประมาณ1อาทิตย์ หลังจากนั้น 2 อาทิตย์ ได้ตรวจพบว่าตั้งครรภ์อีกครั้งโดยตรวจเลือดครั้งแรกได้ค่าhcg316หลังจากนั้น3วันตรวจครั้งที่สอง ได้ค่าhcg 292คุณหมอบอกว่าค่าไม่ต่างกันมากเลยนัดตรวจอีกที2อาทิตย์หลังจากนี้
      ไม่ทราบว่าค่า hcgแบบนี้ผิดปกติหรือเปล่าค่ะตอนนี้กังวลมากเลยคะ เคยอ่านเจอว่าค่าhcg...
    • กลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: Kanlaya

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีอะไรกับแฟนแล้วเพ้อ ปล่อย ในนิดหน่อยหลังจากปล่อยแล้ว ไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินไม่รู้ว่าจะท้องไหม
    • มดกัดถุงยาง

เริ่มต้นโดย: anonymous

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะพอดีมี พสพ (ถุงยางพึ่งซื้อมาไม่เกิน1วัน)กับแฟนครั้งแรกเช็คแล้วโดยใช้มือลูบและล้างมือไม่มีส่วนที่เล็ดลอดออกมา แต่พออีกวันไปเช็คอีกเจอรูรั่วเล็กๆเช็คโดยการใส่น้ำและบีบแรงๆ (ทิ้งในถังขยะมีมด)แบบนี้จะท้องไหมค่ะ แต่กินยาคุมฉุกเฉินแล้วค่ะไม่เกิน 48 ชั่วโมง ตอนนี้กังวลมากเลยค่ะ
    • ตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: นชาภา สุนทรชัย

• ตอบกลับ 1
    • นอนห่มผ้ากับผช.ทั้งคืนแต่ไม่ได้มีอะไรกันท้องไหมคะ
    • ตาแห้ง แสบตาา เคืองตา

เริ่มต้นโดย: กรพล ไข่บัว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ สอบถามหน่อยครับ แฟนผมมีอาการเคืองตา แสบตา ตาแห้ง เกิดจากสาเหตุอะไรครับ แฟนผมเป็นสาวประเภท2 มีการใช้ยาคุมเพื่อเพิ่มฮอร์โมนทั้งแบบกินและแบบทา อยากทราบบว่ามีผลกับตามั้ยครับ รบกวนคุณหมอแจ้งข้อมูลหน่อยครับ จะได้ทำการรักษาถูกวิธี ขอบคุุณครับ
    • เป็นตุ่มนูนเเข็ง

เริ่มต้นโดย: โม

• ตอบกลับ 1
    • อายุ 25 ปีเพศหญิงค่ะ เป็นตุ่มนูนแข็ง 1 ตุ่มบริเวณหน้าเเข้ง เส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 7 มม.ค่ะ มีสีคล้ำ และขนที่ขึ้นบริเวณนั้นเป็นเส้นหนาและยาวมากกว่าบริเวณอื่น คลำดูตุ่มแข็งนั้นไม่เคลื่อนที่ กดไม่เจ็บ แต่หากกดแรงๆจะรู้สึกเจ็บเพราะตุ่มไปกดทับบริเวณเนื้อส่วนที่ไม่แข็งค่ะ ระยะเวลาที่เป็น ประมาณ 1 ปี ซึ่ง...
    • หลอดทิ่มตา

เริ่มต้นโดย: ใบบัวว

• ตอบกลับ 1
    • น้องใบบัว เพศหญิง อายุ 2ขวบ2เดือน มีอาการเจ็บตาหนักมากค่ะ น้องร้องไห้ตั้งแต่แต่เกือบ4ทุ่ม จนตอนนี้4ทุ่มครึ่งแล้วน้องยังไม่หยุดร้องเลยค่ะ จนน้องผล็อยหลับไป น้องโดนหลอดทิ่มเมื่อตอนประมาณ 18:00-18:30 ไม่ทราบเวลาที่แน่นอนน่าจะแรงอยู่นะคะคิดว่า ก่อนหน้านี้น้องไม่มีอาการอะไรคะ แต่ตอนนี้เอาแต่ขยี้ตาพร้อมร้...
กำลังดู 25 กระทู้ - 4,501 ผ่านทาง 4,525 (ของทั้งหมด 16,170)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close