ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 4,401 ผ่านทาง 4,425 (ของทั้งหมด 16,170)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Suchanya

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 2 months มาแล้ว
    • พอดีเมื่อเดือนกรกฎาได้มีอะไรกับเเฟนหลังจากนั้น2เดือนประจำเดือนก็มาปกติพอเดือนนี้ประจำเดือนยังไม่มาจะท้องมั้ยคะหนูกังวลมากๆเลยค่ะ
    • ขอปรึกษาหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: M.

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีตกขาวเยอะมากๆสีเหลืองกลิ่นแรง คันมากๆ แสบ เหมือนมีก้อนเนื้อในช่องคลอดใกล้ๆรู แบบนี้เป็นอะไรหรอคะ
    • สอบถามอาการบ้านหมุน

เริ่มต้นโดย: Krading

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเวียนศรีษะ พอล้มตัวนอนรู้สึกว่าบ้านหมุนจึงนั่งสมาธิสักพักแล้ว วัดความดันได้ 135/91 หัวใจ 66 พึ่งมีอาการ จะเป็นอันตรายไหมครับ
    • โรคความดันโลหิต

เริ่มต้นโดย: Panuwat

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าเป็นโรคความดันโลหิตสูงไม่ทานยาได้ไหมครับ?
      แค่ปรับพฤติกรรมการใช้ชีวิตทุกคนก็สามารถรักษาได้ไหมครับ?
    • ปวดท้องซ้าย

เริ่มต้นโดย: บวร

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องด้านซ้ายบริเวณใต้ซี่โครง ปวดแสบเวลานอนเหยียดตัวไม่ได้ต้องนอนตัวงอ เพราะรู้สึกเวลานอนเหยียดตัวจะเจ็บกว่า และมีความรู้สึก ปวดด้านขวาใต้ซี่โครงนิดๆ ไม่แน่ใจว่าเป็นโรคกระเพาะอาหารรึเปล่า เพราะกินยา MIRACID กับ เมโทโคลพราไมด์ ไปแล้วเมื่อวันก่อน ก็ยังมีอาการข้างต้น
    • ประจำเดือนมา2ครั้ง

เริ่มต้นโดย: อิอิ

• ตอบกลับ 1
    • ปกติทานยาคุมค่ะ มีเพศสัมพันแยบไม่ใส่ถุง ประจำเดือนหมดไป7วันประจำเดือนก็มาอีกค่ะและปวดท้องมากๆ และก็มาเนอะมากๆค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรคะ
    • การกินยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: นฤมล

• ตอบกลับ 1
    • วันที่4ที่ผ่านกินยาคุมฉุกเฉินไป วันที่6ก่อนมีเพศสัมพันธ์ แฟนได้ช่วยตัวเอง เสร็จกิจ1ชัวโมงต่อมทได้มีการสอดใส่โดยไม่สวมถุงยาง แต่ไม่นาน เข้าแปปเดียว แล้วถอดออกใสถุง ควรกินยาคุมฉุกเฉินอีกไหมค่ะ
    • ยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: พิมพ์

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูกินยาคุมเฮอร์ซ28เม็ดหมดไป1เเผงเเล้วเริ่มแผงใหม่ทันที่จากนั้นมีเพศสัมพันธ์ในขณะที่กินยาแผงใหม่ได้เเค่4เม็ดจะท้องไหมค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ณัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นคนที่ประจำเดือนไม่มาเองค่ะ ประจำเดือนชอบขาดไป6-7เดือนไท่เคยมาเองสักครั้งค่ะ ต้องกินยาที่ซื้อจากเภสัชเม็ดเล็กๆค่ะอยากทราบว่าหนูมีใข่ตกไหมคะ
    • ไอ

เริ่มต้นโดย: จุ๋ม ซิมเมอร์แมน

• ตอบกลับ 1
    • รักษาอาการไอเรื้อรัง
    • มีอาการรู้สึกแน่นหน้าอก

เริ่มต้นโดย: Ninaa

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      เมื่อหลายเดือนก่อนมีคุณลุงในบ้านญาติห่างๆ เดินมาเคาะห้องบอกมีอาการแน่นหน้าอกหายใจไม่สะดวก
      ให้ช่วยกดหลังให้หน่อย โดยผู้ป่วยนอนคว่ำที่โซฟา
      หนูกดช่วงหลังให้ 3ครั้ง ไม่ได้กดแรงเพราะรู้สึกไม่โอเค  แกก็บอกว่าไม่เป็นไรแล้ว
      หนูรบกวนสอบถามว่าเป็นวิธีที่ถูกต้อง ในการช่วยให้ผู้ป่วยดีขึ้นจริงๆหร...
    • การมองมีปัญหา

เริ่มต้นโดย: ปกรณ์

• ตอบกลับ 1
    • มองเห็นหยากไย่ลอยไปลอยมา บางครั้งเหมือนมีอาการไฟแปล๊บ ไม่ทราบว่าตาอักเสบไม่คะ เป็นมาประมาณ 4 วันค่ะ
    • ฟันโยกจากอุบัติเหตุ

เริ่มต้นโดย: VT

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีครับ ผมเกิดอุบัติเหตุรถชนเมื่อเดือนที่แล้ว ฟันด้านหน้าโยกและไม่แข็งแรง หมอที่ผ่าตัดแนะนำให้กินแต่ของอ่อนๆ เพราะเพิ่งผ่าตัดมา ผมอยากรู้วิธีทำให้ฟันแข็งแรงและรักษาฟันโยกครับ
    • ผื่นแดงแพ้ครีม

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแพ้ครีมทารักแร้ขาวค่ะ คันเป็นผื่น บวมแดงมีผื่นบริเวณกว้าง ตุ่มใสๆเหลืองๆเม็ดเล็กๆ แสบมากค่ะเหมือนผิวที่รักแร้กำลังไหม้ ขอวิธีรักษากับยาทายาทานหน่อยค่ะ
    • ประจำเดือนมาผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ปรึกษา

• ตอบกลับ 1
    • สอบประจำเดือนขาดไป1เดือนแต่ว่าเดือนที่ผ่านมามาปกติ เกิดจากอะไรค่ะ เวลามีอะไรกับแฟนเราก็ป้องกันตลอดอยากสอบถามค่ะ
    • มีเลือดออกทางช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 1

• หนูมีเลือดออกทางช่องคลอดแต่ไม่ใช่เลือดประจำเดือนแล้วก็ไม่ใช่เลือดของการมีเพศสัมพันธ์แล้วก็ไม่ใช่เลือดของการแท้งลูกหรืออะไรต่างๆเลยค่ะ อยู่ไปเลือดก็ไหลออกมาเป็นสีแดงปนน้ำตาลอะค่ะเลือดไหลประมาณปานกลางไม่เยอะแล้วก็ไม่น้อยไปค่ะเป็นประมาณ3วันแล้วค่ะหนูอยากรู้ว่าหนูเป็นอะไรหรอกค่ะหนูกังวลไปหมดแล้วค่ะ

• ชอบจาม น้ำมูกไหล

เริ่มต้นโดย: ภาวิกาณ์

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่า อยู่ๆก็จามน้ำมูกไหล คันจมูก ปวดตา เป็นอาการของคนเป็นภูมิแพ้หรือเปล่า และเป็นภูมิแพ้ประเภทไหน
    • จะท้องมั้ยยย

เริ่มต้นโดย: คนสวยยย

• ตอบกลับ 1
    • คือช่วงสิงหาได้มีเพศสัมพันธ์ก่อนประจำเดือนจะมา5วันไม่ใส่ถุงง แต่หลังจากนั้นประจำเดือนก็มาปกติ3-4วัน พอเดือนกันยาไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อีกเลยแต่ประจำเดือนไม่มาจนถึงทุกวันนี้ราวๆเกือบ2เดือนแล้วค่ะได้มีการตรวจครรภ์บ้างงก็ขึ้นแค่1ขีดแต่ประจำเดือนไม่มาเลยแต่มีอาการปวดท้องน้อยเหมือนประจำเดือนจะมาเป็นบางครั้ง...
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: เสาวรส

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีเรื่องรบกวนถามค่ะ หนูมีอะไรกับแฟนเมื่อวันที่26 ก.ย แล้วไม่ได้ป้องกันเเต่หลั่งนอก เเต่หนูกลัว เลยกินยาคุมเเบบ1 เม็ด วันที่ 27 ก.ย
      ตรวจครรภ์แล้วไม่มี แล้ว ปจด ก็มาประมาณ วันที่ 7 ต.ค ค่ะ ประมาณนี้ มาประมาณ 5 วัน
      แล้วเมื่อคืนหนูมีเพศสัมพันธ์ กับแฟนอีก แต่หลั่งนอก หนูจะต้องกินยาคุมฉ...
    • มีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ไม่บอก

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามค่ะคือหนูเอาเข็มยาคุมออกได้ 2 อาทิตย์แต่พอวีนที่21-23หนูมีอะไรกับแฟนหลั่งในไม่ได้ป้องกันค่ะมีอะไรกันวันล่ะครั้งนะค่ะพอวันที่23หนูเปนประจำเดือนแต่มีอะไรกับแฟนเผลอหลั่งในจะมีโอกาสตั้งครรภ์ไหมค่ะ
    • มีเลือดไหลที่ช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: spk

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขออนุญาตเล่าก่อนนะคะว่าก่อนหน้านี้เราได้มีการลดน้ำหนักแบบผิดๆโดยการกินน้อยแล้วออกกำลังกายหนักจึงทำให้น้ำหนักตัวน้อยกว่าเกณฑ์มากๆแล้วประจำเดือนไม่มาเป็นเวลา8เดือนหลังจากนั้นได้ไปพบกับเภสัชและได้ยาคุมมากินแผง28เม็ดและประจำเดือนก็มาประมาณ10วัน หลังจากนั้นในช่วงที่ผ่านมาเภลัชได้บอกว่าห้ามออกกำ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 4,401 ผ่านทาง 4,425 (ของทั้งหมด 16,170)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close