ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,158)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องตรงกลางส่วนล่าง

เริ่มต้นโดย: Polawat

• ตอบกลับ 0
    • 2 hours, 20 minutes มาแล้ว
    • ปวดท้องตรงกลางส่วนล่างค่ะ ปวดแบบบิดๆเวลากินอาหารพอกินสักพักนึงจะปวดอีก ที่หนูคิดน่าจะเป็นลำไส้ค่ะ วันนึงอุจจาระบ่อยมากๆ อุจจาระเป็นน้ำ บางทีก็มีเหมือนฟองขาวๆติดมาด้วย อาการมันเป็นๆหายๆ
    • กังวลท้อง

เริ่มต้นโดย: จี

• ตอบกลับ 0
    • 15 hours, 14 minutes มาแล้ว
    • เมื่อวันที่15เมษา เรามีอะไรกับแฟนแต่ป้องกันนะคะในขณะที่มีอะไรกันช่องคลอดเราแห้งมากๆจึงหยุดการมีเพศสัมพันธ์ไปค่ะ
      แต่ตามวันที่เราบันทึกไว้ประจำเดือนต้องมาวันที่17 แต่มันไม่มา เมื่อผ่านไปถึงวันที่22 มีเลือดออกทางช่องคลอดแต่น้อยมากๆแล้วไม่มีอาการปวดท้องเลยค่ะมีเรื่อยๆแต่น้อยแบบนี้จนมาถึงวันที่25-26 มันม...
    • ต้องตัดแว่นไหม

เริ่มต้นโดย: เบญญาภา

• ตอบกลับ 0
    • 16 hours, 54 minutes มาแล้ว
    • พอดีว่าไปตรวจสายตาที่ร้านแว่นตามาค่ะ แล้วทางร้านแจ้งว่า ข้างขวายาว 50 ข้างซ้ายสั้น 75 ก็เลยอยากจะปรึกษาว่าแบบนี้จำเป็นจะต้องตัดแว่นไหมคะ
      ถ้าไม่ตัดจะส่งผลต่อสุขภาพตาในอนาคตหรือไม่ และถ้าต้องตัดจำเป็นต้องใส่แว่นตลอดเวลาไหมคะ
    • ยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: น้ำ

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 4 hours มาแล้ว
    • กินยาคุมรายเดือน ยี่ห้อ เมโลเดีย มา5เดือนแล้วค่ะ เป็นประจำเดือนไปแล้ว เริ่มกินแผงใหม่ไป11วันมีอาการเลือกออก กระปิดกระปอย เกิดจากอะไรคะ มีโอกาสท้องรึป่าวคะ
    • ไอเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: p

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 6 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามค่ะเมื่อเช้าไอแล้วมีเลือดจำนวนหนึ่งออกมา ไม่มีเสมหะค่ะ เหมือนไอแห้ง อาการไอเกิดขึ้นตอนเช้าหลังตื่นนอนค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีอาการใดๆเกิดขึ้นค่ะ
    • นิ้วล๊อก

เริ่มต้นโดย: กรชนก

• ตอบกลับ 0
    • ขอปรึกษาคุณหมอ
      เป็นนิ้วล๊อกนิ้วกลาง เคยเจ็บนิดหน่อยกินยาแก้อักเสบและแก้ปวดจนหายเจ็บแล้ว(กินยา 7 วัน) แต่นิ้วยังรู้สึกล๊อกอยู่นิดหน่อย จะต้องกินยาต่อให้หายจากการล๊อกหรือแค่กินยาให้หายเจ็บพอค่ะ
    • Online půjčky

เริ่มต้นโดย: Ján Ješko

• ตอบกลับ 0
    • Online půjčky Dobrý den, jsem pan Jan Ješko a podnikatel českého původu. V rámci boje proti chudobě a bankovnímu vyloučení nabízím online: – Podnikatelské půjčky – Osobní půjčky – Půjčky na financování – Půjčky na nemovitosti A vše v rozmezí od 50 000 Kč do 30 000 000 Kč. Úroková sazba úvěru je 2 % ...
    • ผื่นที่หลัง

เริ่มต้นโดย: แพร

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 17 hours มาแล้ว
    • หนูเป็นผื่นที่หลังมาจะเดือน1เเล้วค่ะ ช่วงแรกมันคันหนักมากแล้วลามไปขึ้นที่มือ หนูไปหาหมอได้ยามากินกับมาทาที่มือหายใน3วันค่ะแต่ที่หลังไม่ยอมหายจนจะครบเดือนแล้ว ยิ่งพอโดนเหงื่อพอออกแดดจะคันมากทายาก็ไม่หาย หนู่ควรไปฉีดยาหรือควรไปให้หมอดูแล้วรักษาตามอาการดีคะ แล้วหนูก็อยากทราบว่าที่หนูเป็นคืออะไร เพราะหน...
    • กังวลมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: Wali

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 18 hours มาแล้ว
    • มีตุ่มเล็กๆขึ้นบริเวณปากช่องคลอด ไม่มีอาการเจ็บแสบคัน หลังจากนั้น2-3วันได้มีเพศสัมพันธ์แบบป้องกันตอนมีเพศสัมพันธ์ก็ไม่มีอาการเจ็บใดๆ และหลังจากนั้นพบว่าบริเวณตุ่มมันขยายวงกว้างขึ้น แต่ก็ไม่มีอาการอะไรเหมือนเดิมค่ะ เป็นมาประมาณ15วันแล้วค่ะ
    • อาการหูอื้อ

เริ่มต้นโดย: miw718

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 20 hours มาแล้ว
    • ลื่นล้มมีอาการหัวโนแต่ประคบเย็นแล้วยุบ ไม่มีอาการปวดหัว แต่มีอาการหูอื้อมาหนึ่งวัน  กี่วันถึงจะหายหรือต้องไปหาหมอคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นลิน

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามค่ะ ประจำเดือนมาล่าสุด วันที่ 2พ.ค
      หมดวันที่3พ.ค แล้ว วันที่10พ.ค มีเลือดหยดมา 3หยด แบบนี้ท้องไหมค่ะ
    • เป็นเม็ดเเดง

เริ่มต้นโดย: นางสาวณัฐนรี ปาระนะ

• ตอบกลับ 0
    • ก็เริ่มจากเป้นสิวทีหลังต่อจากนี้ต่อจากนี้ไปฝึกงานทั้งเเดดทั้งเหงื่อพอหลังฝึกงานเริ่มขึ้นเม็ดเเดงทีละนิด เริ่มลามมาข้างหน้าเรื่อยย
    • ปรึกษาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: พรพิพัฒน์

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 7 hours มาแล้ว
    • ไม่รู้สึกว่าตัวเองปวดปัสสาวะค่ะ จะรู้สึกตัวอีกทีก็ตอนที่หน้าท้องตึงๆ จึงจะเข้าห้องน้ำ แต่ก็ปัสสาวะได้นะคะ แค่น้อยกว่าเดิม และมีอาการไอเล็กน้อยค่ะ มีอาการมา4วันแล้วค่ะ
    • แสบและเจ็บในรูจมูก

เริ่มต้นโดย: บอ

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 8 hours มาแล้ว
    • มีอาการ แสบและเจ็บในรูจมูกข้างขวา (ข้างซ้ายไม่มีอาการ) พร้อมกับมีขี้มูกแห้งสีเขียวเยอะกว่าปกติ เป็นมาประมาณ 7 วันแล้ว เกิดจากอะไร และรักษาอย่างไรคะ
    • สอบถ่มอาการ

เริ่มต้นโดย: ชัชวิทย์ อิ่นคำ

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 21 hours มาแล้ว
    • หายใจติดขัด ปวดบริเวณหัวใจ ปวดหัวบ่อยครั้ง และสายตามืดมัว ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Chan

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 22 hours มาแล้ว
    • ปกติทานยาคุมกำเนิดค่ะแบบแผง
      แต่ยาคุมในแผงหายไป3เม็ด ยาที่หายเป็นแถวที่3ของแผงค่ะ เลยทานยาให้หมดแผง วันไหนที่ยาเม็ดนั้นหาย ก็จะทานอีกเม็ดแทน ทำแบบนร้จนหมดแผง แล้วหยุดรอประจำเดือนมาค่อยทานแผงใหม่ แต่เกือบ2อาทิตย์แล้วที่ไม่มา อาการเพิ่มเติมคือ ตกขาวมาเยอะ มีสี ขาวบ้าง ครีมอ่อนบ้างสลับกันค่ะ แต่ที่มีคือ...
    • เเบบนี้อันตรายไหม?

เริ่มต้นโดย: May

• ตอบกลับ 1
    • 3 days มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคืออยากจะถามว่าแฟนน่าจะเป็นอะไรหรอคะอันตรายรึเปล่า.. มีอาการปวดหัว บางครั้งใจเต้นเร็ว จะวูบ เหมือนพักเท่าไหร่ก็ไม่พอ อ่อนเพลียอยู่ตลอด บางทีทำงานอยู่จะเป็นลม เเทบไม่มีเเรงทำงานเลย กินเท่าไหร่ก็ไม่มีเเรง เป็นมาซักพักเเล้วค่ะเเต่เขาไม่มีเวลาไปหาหมอเลย เเต่วันนี้ทำงานเขาบอกว่าเขาไม่ไหว อาการไม...
    • เป็นผื่นตุ่มเล็กๆแดงๆ

เริ่มต้นโดย: may

• ตอบกลับ 1
    • (เพศชาย) เป็นผื่นตุ่มๆแดง บริเวณหน้าอก เป็นตั้งแต่ตอนไปรด.ที่เขาชนไก่ คิดว่าจะหายไปเอง พอหายไปสัก1-2สัปดาห์ก็ขึ้นมาอีก จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่หาย
    • อยู่ๆก็เป็นจุดแดงที่ขาค่ะ

เริ่มต้นโดย: นัทนิชา

• ตอบกลับ 1
    • แบบกระจายค่ะ ทั้ง 2 ข้าง ไม่คัน บางจุดเหมือนแดงและอักเสบ ไม่ทราบว่าร้ายแรงไหมคะ หรือบ่งชี้ถึงโรคอะไรไหมคะ รบกวนด้วยค่ะ พอดีกังวลมากๆ ขอบคุณมากค่ะ
    • เลือดออกขนาดมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: วิวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีน้องมีเพศสัมพันธ์กับเพศ เเล้วมีเลือดออกตามมา ต้องทำยังไงคะ? ว่าจะกลับไปไทยแล้วค่อยไปตรวจ แต่หมด พอจะมายาเเนะนำมั้ยค่ะ ให้ลองทานก่อน ตอนนี้อยู่ที่ฟิลิปปินส์ ขอบคุณค่ะ
    • ปัญหาทางด้านจิต

เริ่มต้นโดย: ซูไรญา อาแซ็ง

• ตอบกลับ 1
    • 3 days, 1 hour มาแล้ว
    • ก่อนมาประจำเดือน มีเครียด วิตกกังวล อยู่ตลอด กินเยอะปกติ นอนหลับปกติ แต่ตื่นกลางดึกจนมาประจำเดือน วันแรกของมาเมนส์ปกติดี วันถัดไป เริ่มกินน้อยลง นอนไม่สนิท ไม่อยากกินอะไร กินแล้วอยากอาเจียน ไม่ค่อยมีเเรง ขับถ่ายเหลวค่ะ ชอบคิดเรื่อยเปื่อย จนหยุดคิดไม่ได้ค่ะ ชอบขึ้นมาในหัว จนหนูกลัว ร้องไห้ บางครั้งมี...
    • โรคซิฟิลิส

เริ่มต้นโดย: ศศิ

• ตอบกลับ 2
    • ถ้าแฟนกับหนูติดซิฟิลิสแล้วฉีดยาจนหายครบแล้วสามารถมีเพศสัมพันธ์แบบไม่ป้องกันได้มั้ยคะ พอดีวางแผนจะมีลูกด้วย
    • มีsexกับแฟน

เริ่มต้นโดย: HolyC

• ตอบกลับ 1
    • แฟนมีประจำเดือนวันที่8-12เมษา มีsexกับแฟนวันที่15เมษา หลั่งนอกหลังจากนั้นแฟนทานยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ดมาทาน ต่อมาวันที่18เมษามีsexหลั่งนอกอีกครั้งแต่ไม่ได้ทานยาคุมฉุกเฉินอีก หลังจากนั้นวันที่23เมษามีเลือดออกมาเหมือนประจำเดือนไหลออกเยอะ มีอาการคล้ายๆตอนมีประจำเดือน แล้วหยุดไหลวันที่25เมษา แบบนี้แฟนผมมีโ...
    • สอบถามครับ

เริ่มต้นโดย: pan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ เมื่อ ต้นปีที่ผ่านมา เหมือนมีอะไรติดบนช่องปากด้านบนเลยลิ้นไก่ไปผมไม่ทราบว่าเรียกว่าอะไร ด้านขวา ค้ากเสลดยังไงก็ไม่ออกหลายเดือนต่อมามีอาการเคืองๆเหมือนมีอะไรติดอยู่ตลอด รู้สึกไม่เหมือนเดิมทางปากช่องขวา บางความรู้สึกรู้สึกแน่นๆทอนซิลลงมาถึงคอเป็นแต่ด้านขวา แต่ไม่เจ็บทอนซิล มีระคายเคืองคอเยื...
กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,158)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close