• ผู้สร้าง
  • #141061 Reply
    Chan
    ผู้เยี่ยมชม

<p style=”text-align: right;”>ปกติทานยาคุมกำเนิดค่ะแบบแผง</p>
    แต่ยาคุมในแผงหายไป3เม็ด ยาที่หายเป็นแถวที่3ของแผงค่ะ เลยทานยาให้หมดแผง วันไหนที่ยาเม็ดนั้นหาย ก็จะทานอีกเม็ดแทน ทำแบบนร้จนหมดแผง แล้วหยุดรอประจำเดือนมาค่อยทานแผงใหม่ แต่เกือบ2อาทิตย์แล้วที่ไม่มา อาการเพิ่มเติมคือ ตกขาวมาเยอะ มีสี ขาวบ้าง ครีมอ่อนบ้างสลับกันค่ะ แต่ที่มีคือกลิ่น ยิ่งตกขาวออกเยอะกว่าปกติยิ่งมีกลิ่นต้องคอยเปลี่ยน หรือใส่ผ้าอนามัย ปกติ ตกขาวจะออกเยอะและมีกลิ่นเล็กน้อยช่วงประจำเดือนใกล้มา แต่รอบนี้เยอะเกินไปค่ะ กลิ่นก็แรงขึ้น ไม่มีอาการคันค่ะ

ตอบกลับไปยัง: ประจำเดือนไม่มา
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close