ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 16,026 ผ่านทาง 16,050 (ของทั้งหมด 16,120)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการปวดท้องท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: เปิ้ลไหน

• ตอบกลับ 1
    • 5 years มาแล้ว
    • ถ่ายท้องตั้งแ่เมื่อวานตอนรุ่งแจ้งสองครั้งตอนเช้าสามครั้งมีอการปวดท้องน้อยขวาแต่ไม่รุ่นแรงคะเกิดอันตรายไหม

• ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องข้างขวามาหกวันแล้ว ทุกวันจะมีอาการท้องเสียรวมด้วยวันละไม่ถึง3ครั้ง ปวดท้องแต่ไม่ถึงกะปวดมาก
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: ต้น ภาคภูมิ

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บคอมา3 วันแล้วครับ มีอาการ  ตัวร้อน ปวดหัว ผมทานยา กลืนน้ำลายแล้วเจ็บมากครับกินข้าวเกือบไม่ได้ทรมานมากเลยครับ  พอตกกลางคืนไขขึ้นสูงเลยครับตัวร้อนมาก.  ควรทานยาชนิดไหนดีครับ ผมทานว่านหางจระเข้แบบแคปซูลจะหมดแผงแล้วยังไม่หายเลยครับ 
    • ปวดท้อง2วันแล้วคับกำลังอย่างวันที่3

เริ่มต้นโดย: Anantachai.Sanee

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องมากอาการ​ ปวดและหายสัก1นาทีแล้วก้ปวดอีก​ เป้นแบบนี้ไปอีกเรื่องๆคับแล้วอวก3-4ครับแล้วก้มีใข้ขึ้นและขับถ่ายเป็นของเหลวครับ​ ปวดบริเวณตรงกลางท้องไปหาหมดหมอก้ให้ยามากินก้ยังปวดคับแต่ก้ปวดน้อยลงแต่ใข้ลดลงใกล้ะหายแล้วควรทำยังไงดีคับ
    • เป็นวัณโรคปอด

เริ่มต้นโดย: Totsapon

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมเป็นวัณโรคปอด ทานยามาได้เข้าเดือนที่3แล้ว ตอนดือนที่2ไปตรวจเสมหะกับปอดมา ไม่พอเชื้อแล้ว ลดยาเหลือ6เม็ด ผมอยากทราบว่าในกรณีที่ผมยังทานยาอยู่นี้ มันสามารถจะกลับมาเปนได้อีกไหมหรือเชื้อมันจะดื้อยาไหม เพราะตอนนี้อยู่ๆผมก็รู้เหนื่อย ไอมีเสมหะเหลืเองๆๆ ทั้งๆที่ตอนไปพบหมอกลับมาทุกอย่างเปนปกติหมดแล้ว อ...
    • อยากทราบว่าเป็นโรคอะไร

เริ่มต้นโดย: แคน

• ตอบกลับ 1
    • มีแผลบริเวณปลายหัวอวัยวะเพศเล็กเป็นมานานประมาณเดือนกว่าๆไปตรวจเลือดมาแล้วไม่ใช่ซิฟิลิส เหมือนเป็นตุ้มเล็กๆมีอาการแสบๆเวลาโดนปัสสาวะ ปวดแสบริเวณขาหนีบ
    • ปวดหัวบ่อย

เริ่มต้นโดย: 2866503676908409

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดหัวซีกขวาจนถึงท้ายทอย แสบจมูก มีเสมหะ เจ็บคอ อยากทราบว่าเป็นอาการของอะไรที่อันตรายรึป่าวคะ
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ชุติกาญจน์ แกฃ้วหล่อน

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องเมื่อกดลงไปด้วยซ้ายของท้องเเละมีอาการเสี้ยวท้องนอกจากนั้นหายใจไม่สะดวก
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Namo somjit

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องมากๆปวดตรงกลางตัวค่ะพอเวลาไม่กินอะไรก็ปวดแบบเบาๆแต่พอกินอะไรเข้าไปก็ปวดหนักขึ้นเรื่อยๆและก็ปวดตลอดเวลา มีอาการร่วมด้วยก็คือปวดหัว
    • สอบถามเรื่องอาการไอแห้ง และวิธีรักษา

เริ่มต้นโดย: ดรุณี สุวรรณยวง

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไปแห้งๆ มีเสมหะข้นคล้ายน้ำมูกบางครั้งสีขาว  บางครั้งสีเหลือง ตอนกลางคืนมักจะไอจนอาเจียนออกมา อยากทราบว่าจะเป็นต้นเหตุโรคร้ายแรงอะไรหรือไม่ และจะมีวิธีรักษาอย่างไร เคยไปพบแพทย์แล้วให้ยาฆ่าเชื้อ ยาแก้ไอมาก็ไม่หาย
    • มีอาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ศิริชัย

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องเมื่อ ทานอาหารเผ็ด ไม่ตรงเวลา และมีอาการแปลกๆอย่าง จำเป็นต้องทานข้าวในตอนเช้าเท่านั้นถึงจะมีโอกาสปวดท้องน้อยลง หากกินอย่างอื่นจะปวดท้อง แต่หลังๆมาก็เริ่มปรับมาทานอาหารให้ตรงเวลาและลดความเผ็ดลงก็ยังปวดท้องหลังจากทานอาหาร จะมีอาการปวดท้อง มวลๆ เป็นประจำ
    • เวลาปัสสาวะมีกลิ่นหลังจากกินยาคุมไป 1 วัน

เริ่มต้นโดย: Blank

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีอาการของดิฉันเกิดหลังจากมีเพศสัมพันธุ์และทานยาคุมทันทีหลังจากมีเพศสัมพันธุ์เสร็จ วันแรกที่ทานยังปัสสะวะเป็นปกติค่ะ แต่วันที่ 2 หลังจากกินยาไป ปัสสาวะมีกลิ่นแรงมาก กลิ่นเหมือนยาเลยแต่สีช่วงวันแรกเป็นสีเหลืองข้นนะคะ มีฟองเล็กน้อย เพราะดื่มน้ำน้อยอยู่แล้วค่ะ อาการแบบนี้เป็นมาประมาณ 4 วันค่...
    • ปวดขา

เริ่มต้นโดย: อร

• ตอบกลับ 1
    • ปวดขา นวดแล้วไม่ดีขึ้นไม่ทราบว่าจะเป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Nat

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องน้อยตรงกลางหน่วงๆๆบ้างครั้งมีอาการท้องอืดเป็นมา2วันละคะ
    • ผมปวดท้อง หาจุดไม่เจอ

เริ่มต้นโดย: อิบรอเฮง แวสมาแห

• ตอบกลับ 1
    • 5 years, 1 month มาแล้ว
    • ผมปวดท้องใต้กระดูกซีโครงขว้า บ้างตามไหล่ข้างหลัง บ้างทีบริเวณหน้าอกแต่ไม่ปวดมาก จะมาเป็นช่วงๆ บ้างครั้งปวดเข่า ชาตามมือ ตามเท้า ข้างเดียว ทั้งๆไม่มีไข้ แต่เวลาทานอะไรจะรู้สึกพะอืดพะอม ไม่ถึงขั้นอาเจียน
      ทานข้าวได้ปกติ เป็นมา 5 วันแล้วครับ
    • ผื่นคัน

เริ่มต้นโดย: ธัญญารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูมีผื่นคันขึ้นตรงบริเวณมือ เท้าและบริเวณผิวหนังตรงข้อต่อกระดูกคะ อาการคันมักเกิดขึ้นหลังจากมีประจำเดือน และช่วงมีประจำเดือนก็มีไข้นิดหน่อย หนูมีอาการแบบนี้มาประมาณ4ครั้งแล้วคะ ก่อนหน้านี้เคยไปหาหมอ หมอบอกว่าอาจเป็นโรคผื่นกุหลาบ อาจารย์ที่สอนพยาบาลบอกว่าอาจเกิดเส้นเลือดฝอยแตก เพราะมักเป็น...
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: นิ้ง

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูปวดท้องน้อย มันเป็นๆหายๆค่ะ เเล้วหนูก็รู้สึกปวดมดลูกมากเลยค่ะรู้สึกหน่วงๆค่ะเหมือนจะหลุดออกเลย มีตกขาวเยอะมากค่ะ ไหลตลอดเวลา เป็นน้ำออกมาสีเหลืองๆค่ะ มีกลิ่นด้วยค่ะ ทรมารมากเลยค่ะ รู้สึกเหมือนมดลูกมันออกมานะค่ะ เป็นก้อนๆทำไงให้หายค่ะ
    • สอบถามเรื่อง ยาโซแม๊กคิด

เริ่มต้นโดย: อารีย์ลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • เรื่องมีอยู่ว่า เราไปซื้อยาละลายเสมหะให้ลูกที่ โลตัสบ่อวิน ศรีราชา ชลบุรี ลูกอายุ 1 ปี 3 เดือนคะ
      เภสัชก็หยิบ โซแมคคิด มาให้ด้วยความเป็นแม่ เราเลยอ่านข้างขวดก่อน เขาระบุไว้ข้างกล่องชัดเจนว่า อายุตั้งแต่ 2 ปีขึ้นไป เราเลยถามกลับไปว่าน้องอายุยังไม่ถึงทานได้เหรอคะ เภสัชตอบว่าได้ แต่ให้กินครั้งละ 2 ซีซี ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 16,026 ผ่านทาง 16,050 (ของทั้งหมด 16,120)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close