ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,926 ผ่านทาง 15,950 (ของทั้งหมด 16,108)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องมากๆเลยค่ะ (เป็นคนอ้วนรูปร่างอ้วน)

เริ่มต้นโดย: ฐานิดา

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 11 months มาแล้ว
    • ปวดท้องบริเวณตรงกลางสะดือค่ะเวลาขยับตัวจะปวดมากๆรอบเอวแล้วก็แถวๆรอบสะดือ  เวลากดข้างๆสะดือฝั่งซ้ายขวาตรงกลางก็ปวด กินยาแก้ปวดก็ไม่หาย (เป็นคนไม่ค่อยจะถ่ายด้วยค่ะชอบท้องผูก ไม่ได้ถ่ายมา1-2อาทิตยืแล้วค่ะปวดท้องมาอาทิตย์กว่าๆแล้ว วันนี้ไปหาหมอหมอก็ไม่สนใจเลยค่ะเพราะป่วยอย่างอื่นด้วยหมอบอกให้บอกทีละโรคเ...
    • ลมหายใจมีกลิ่น

เริ่มต้นโดย: มด

• ตอบกลับ 1
    • เคยผ่าเอาริดสีดวงออก แล้วไม่ได้ไปดูดหนองออกตามนัด ผ่านมาหลายปี อยากทราบว่าหนองจะระเหยไปรึยังคะ แล้วต้องไปดูดออกหรือไม่คะ บางครั้งกลิ่นลมหายใจมีกลิ่นเหม็นเลยกังวลค่ะ แต่ไม่มีอาการอักเสบแล้วค่ะ
    • อืดท้องแน่นท้องจุกเสียด

เริ่มต้นโดย: จุฑาทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • อาการอืดท้องแน่นท้อง เหมือนลมในท้องมากเกินไป ไม่ผายลม ไม่รู้สึกปวดท้องถ่าย และเวลาถ่ายออกเป็นก้อนเล็กๆ ถ่ายแล้วรู้สึกไม่สบายท้อง หายใจไม่ค่อยสะดวก บางครั้งรู้สึกจุกเสียด เวลาหิวข้าวมากๆจะหายใจไม่ค่อยสะดวกเลยค่ะต้องนอนราบกับพื้นค่อยจะหายใจสะดวก เวลาทำงานที่ต้องกลึงกล้ามเนื้อจะเหนื่อยหอบ และมีอาการเคร...
    • ปวดหลังหลังคลอด

เริ่มต้นโดย: สุชาณีย

• ตอบกลับ 1
    • อาการปวดหลังเกิดจากหลังคบอดประมาณ3เดือนจะปวดเฉพาะเวลากลางคืนเวบาขยับจะปวดมากมีอาการแบบตึงขยับปวดจี้ดเกิดจากอะไรและรักษายังไงค่ะ
    • ทัองหรือไม่

เริ่มต้นโดย: Surisara

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉัน มีอาการดังนี้ค่ะ
      – กินข้าวแล้วรู้สึกจะอ้วก เหมือนอาหารไม่ย่อย
      -มีลมในท้องเยอะ
      -หายใจไม่ทั่วท้อง
      -ปวดหัว
      -ปวดท้องน้อย
      -มีหมาดขาว
      และดิฉันมีอะไรกับแฟน วันที่ 27 เม.ย และวันนี้ วันที่ 9 พ.ค แล้ว ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ จะท้องไหมคะ หรือว่าดิฉันเป็นอะไร
    • ความกังวน

เริ่มต้นโดย: Note

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนที่ชอบคันที่จมูกมากๆเลยค่ะ พอขยี้จมูกได้สักพัก กลับมาคันที่ตา บางครั้งมีอาการพร้อมกัน คือคันตาและคันจมูกค่ะ แต่ที่น่าแปลกใจ คือเป็นที่นอนตั้งแต่ 3 ทุ่มหรือไม่ก็ 4 ทุ่มทุกคืน แต่ขอบตาดำ เหมือนคนนอนไม่พอ ใช้ยารักษาขอบตาแล้ว เปลี่ยนไม่รู้กี่รอบก็ไม่หายสักที ทั้งๆที่เพื่อนหรือคนรอบข้างนอนดึกกว่าสั...
    • แพ้คาเฟอีน

เริ่มต้นโดย: เอมมิกา

• ตอบกลับ 1
    • ดื่มชานม ไปเกือบ 1 แก้ว ตั้งแต่ บ่ายโมง มีอาการมึนหัวนิดๆ ตอนนี้ 3 ทุ่มกว่า จะนอน ปวดหัวมาก ท้องไส้ปั่นปวน คลื่นไส้ นอนไม่ได้ กินยาพาราไป 1 เม๋ด อยากทราบว่าควรจะแก้ไขอาการเบื้องต้นได้อย่างไรค่ะ
      ปกติ ไม่ดื่ม กาแฟ แต่ดื่ม ชานม นิดหน่อย ไม่ประจำค่ะ
    • ปวดท้องน้อยหน่วงๆๆเหมือนจะเป็นปจด

เริ่มต้นโดย: นิรมล

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องน้อยหน่วงๆเหมือนจะมีประจำเดือนแต่ประจำเดือนไม่มานะคะเพราะประจำเดือนขาดมา6เดือนเนืองจากไปฉีดยาคุมกำเนิดแบบ2เดือนมาแต่เห็นว่าประจำเดือนไม่มาเลยไม่ไปฉีดอีกตามหมอนัดกะว่าจะรอให้ประเดือนมาก่อนค่อยไปฉีดใหม่แต่ก็ยังไม่มาสักที่..กังวลต่างๆๆนาๆๆนึกว่าจะท้องก็รองไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจผลก็ขึ้นไ...
    • รู้สึกปวดนิ้วมือ แล้วนิ้วมือบวม

เริ่มต้นโดย: รุ่งทิวา มงคลสระ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าตอนที่ทำงานอยู่รู้สึกว่าตัวเองเริ่มปวดนิ้วมือทั้ง2ข้าง แต่ปวดข้างขวามากกว่า แล้วนิ้วมือข้างขวาบางนิ้วก็บวม ทั้งๆที่ไม่ได้กระเเทกอะไร
      เลยอยากทราบว่าที่เป็นแบบนี้เกี่ยวกับอะไรค่ะ จะเกี่ยวกับการนอนดึก หรือว่าป่วยเป็นอะไรหรือป่าว
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: Gee

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ดีๆก้เจ็บคอ กลืนน้ำลายก้เจ็บกินข้าวกินน้ำก็เจ็บไปหมด ไท่ได้ไอด้วยค่ะเป็นข้างซ้ายทรมานมาก ทำยังไงดีค่ะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Poon

• ตอบกลับ 1
    • มันอืดๆในท้องคะไม่ค่อยถ่าย…หลังกินอะไรก้อจะปวดท้องไม่ได้เปนบ่อยคะ…นั่งบนรถเวลาสะเทือนก้อจะเจบในท้อง…เปนอะไรมากมั้ยคะ
    • ปวดท้องไม่หายสักที

เริ่มต้นโดย: siriwan thongnam

• ตอบกลับ 1
    • แม่มีอาการปวดท้องค่ะ ไปหาหมอ หมอบอกว่าลำไส้อักเสบ หมอก็ฉีดยาให้และให้ยามากินแต่ก็ไม่หาย เป็นแบบนี้มาเกือบสองเดือนแล้วค่ะ  ไม่รู้จะทำยังไงสงสารแม่ค่ะ ไม่ได้อยู่ดูแลแม่ด้วยค่ะ
    • คัดจมูกมากคับ

เริ่มต้นโดย: boygrop20

• ตอบกลับ 1
    • ผมคัดจมูกมาหลายวันแล้วไม่รู้เป็นอะไรคับ ผมเป็นคนดูดบุหรี่แต่ไม่ถึงกะจัดมา ซอง1จะอยู่ประมาณ3-4วัน แต่พอพักหลังๆเริ่มคัดจมูกมากคับ ผมทำงานกะดึกคับ นอนช่วงเช้า พอเวลาตื่นมาตอนเย็นทีไร จะมีน้ำหมูกกับขี้หมูกทุกวันเลยคับ พอเราสั่งน้ำหมูกหรือแคะขี้หมูออกมาก็จะมีเลือดปนมานิดๆ ไม่ถึงกับเยอะมากคับ ผมกังวลพอสม...
    • ปัสสาวะฉุนมาก

เริ่มต้นโดย: Nong

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาหน่อยค่ะเตรียมตัวจะมีบุตร เลยทานยาโฟเลทเพื่อเตรียมพร้อม แล้วเวลาปัสสาวะจะมีสีเหลืองนวลนิดๆและฉุน เลยคิดว่าอาจจะเกิดเพราะยา เลยลองหยุดทานยาดู กลิ่นไม่มีกลิ่นหายไปผ่านไป 3วัน กลิ่นมาเหมือนเดิมทั้งที่ไม่ได้กินยาค่ะและมีตกขาวร่วมด้วยค่ะ  ก่อนหน้านี้เคยคันปากช่องคลอด และเวลาปัสสาวะจะปวดก่อนที่จะห...
    • เป็นไข้หวัดใหญ่ระยะแรกเริ่มต้น

เริ่มต้นโดย: อครเดช

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้ช่วงเวลา 14.00 น. ไปหาหมอที่โรงพยาบาลมาครับ หมอบอกว่าเป็นไข้หวัดใหญ่ระยะเริ่มต้นแต่หมอไม่ได้บอกสายพันธุ์อะไร จากนั้นกลับมาบ้านแล้วทานไข่ไปแล้วหน้ามีอาการเหมือนผื่นขึ้นเต็มหน้าหรือสิว อยากทราบว่ามันเป็นอะไรกันแน่ครับ
    • น้ำมูกเหนียวข้นใส- ขาวขุ่น อุดตันจมูก

เริ่มต้นโดย: Vasana

• ตอบกลับ 1
    • เป็นน้ำมูกข้นใส-ขาวขุ่น อุดตันจมูกบ่อยๆ หายใจไม่สะดวก ตอนช่วงเด็กๆไม่เคยเป็น เพิ่งมาเป็นตอนเริ่มทำงาน เป็นมาหลายปีแล้ว ไม่ทุกวัน แต่บางครั้งที่เป็นจะเป็นหลายวันติดค่ะ และส่วนใหญ่จะเป็นช่วงกลางคืน ตอนเช้าและกลางวันไม่ค่อยเป็นค่ะ ทำให้รำคาญและต้องคอยสั่งน้ำมูกตลอด พอจมูกโล่งไม่นานก็อุดตันอีก (สังเกตเว...
    • ขึ้นบันไดแล้วใจสั่น

เริ่มต้นโดย: วัชรพล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ผมอายุ 17 ปี น้ำหนัก 40  ส่วนสูง 170 ไม่มีโรคประจำตัว ไม่สูบบุหรี่ พอดีว่าผมมีอาการตอนขึ้นบันไดประมาณ 6 ชั้น สักพักเริ่มมีอาการใจสั่น คล้ายจะเป็นลม แต่ไม่เป็นลม ไม่มีอาการล่ามไปยังอวัยวะอื่นครับ พอลองนั่งพักสักแปปอากาามันก็หายไป เลยอยากทราบว่าอาการเหล่านี้เกิดจากปัจจัยใดได้มั้งครับ
    • ลูกเป็นเสมหะไม่หายครับ

เริ่มต้นโดย: ยงยศ

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 12 months มาแล้ว
    • คือลูกเป็นไซนัสอักเสบซึ่งหมอให้ยาแก้อักเสบมากินจนครบ 3 ขวดแล้วแต่ยังมีเสมหะในคอมากทำให้ไอเยอะ ไม่ทราบควรไปหาหมอซ้ำหรือว่าควรหายาอะไรทานครับ ขอบคุณครับ
    • สงสัยว่าเป็นหวัดแดด

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      มีอาการ ปากแห้งแตก(เลืดซึมๆระหว่างวัน) แสบคอ คล้ายเวลาจะเป็นไข้หวัด ตัวร้อน ตัวรุมๆ เหมือนจะเป็นไข้ เบื่ออาหาร อ่อนเพลีย ไม่มีน้ำมูก ไม่ปวดศีรษะ
      ปกติทำงานห้องแอร์เปิดแอร์ค่อนข้างเย็น และเข้าออกห้องแอร์บ่อยครั้งต่อวัน กลางคืนนอนห้องแอร์ ดื่มน้ำประมาณ 1  ลิตรต่อวัน ทั้งวันค่อยๆดื่ม นอนหลับปก...
    • เจ็บคอ คอเป็นหนองบ่อยมาก

เริ่มต้นโดย: Supanun

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      อาการมีไข้ หนาวสั่น ปวดหัวมากๆ เจ็บคอ ไปหาหมอที่คลินิค หมอบอกว่าทอนซิลอักเสบ ให้เเค่ยาฆ่าเชื้อ ยาแก้อักเสบ ยาแก้ไอมา ไปหากี่รอบก็ให้มา ไปรพ ก็ให้แบบเดียวกันมา เป็นล่าสุดช่วงหลังสงกรานต์ค่ะ ตอนนี้เป็นอีกแล้ว อาการเเบบเดิม ปีที่แล้วก็เป็นบ่อยค่ะ หมอบอกว่าถ้าปีนึงเป็นเกิน5ครั้งต้องผ่า เเต่จิง...
    • ปวดหัวตัวร้อน

เริ่มต้นโดย: Oradee

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวมาก​ทานยาพาราก็ไม่หายเจ็บคอมีเสมหะ​ มีไข้สูง​เลยอยากรู้ว่าถ้าเราเป็นอาการคออักเสบมันทำให้เป็นไข้และปวดหัวตลอดเวลาไม่หายจนกว่าคอจะหายอักเสบหรือเปล่าค่ะอันนี้เป็นมา3วันแล้วมีไข้และปวดหัวตลอดทำให้นอนไม่หลับมา3วันแล้วค่ะ
    • เริม

เริ่มต้นโดย: หนุ่ม

• ตอบกลับ 1
    • เคยเป็นเริมแต่ช่วงที่หายไม่กำเริบมีเพศสัมพันธ์จะติดต่อไหมครับ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: นัทธดารมย์

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้อยด้านขวาค่ะ นอนตะแคงด้านขวาไม่ได้รู้สึกปวด ปวดตลอดแต่ไม่มาก มีอาการท้องอืด ไม่ย่อย
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,926 ผ่านทาง 15,950 (ของทั้งหมด 16,108)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close