ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,926 ผ่านทาง 15,950 (ของทั้งหมด 16,146)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องแบบจุก เกร็งๆ

เริ่มต้นโดย: สุชาฎา ศิริโนนรัง

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 11 months มาแล้ว
    • มีอาการปวดท้องแบบจุกบริเวณท้องน้อย เป็นๆหายๆ และปวดบริเวณซ้ายขวาใต้สะดือ กดดูข้างขวาแล้วจุกขึ้นมาบริเวณลิ้นปี่ค่ะ จะปวดขึ้นมาเป็นระยะ เมื่อลุกขึ้นเดิน
      ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    • อาการแบบนี้คืออะไรคะ.

เริ่มต้นโดย: มายด์.

• ตอบกลับ 1
    • คือปวดตรงกลางตัวค่ะ ปวดๆแบบตุ๊บๆ ถามพี่พี่บอกว่าลิ้นปี่ แต่บางทีมีอาการมึนหัวนิดหน่อย ไม่ค่อยอยากกินข้าวนอกจากเวลาที่หิวหรือปวดท้องมากๆถึงจะกิน รู้สึกว่าเหมือนมีลมอยู่ในท้องค่ะ ตอนแรกสังเกตุท้องเหมือนท้องจะบวมด้วยประมาณนึง พออีก1-2วันก็ลด แต่ยังรู้สึกว่าบวมอยู่ค่ะ อยากทราบว่าเป็นอะไร.
    • ไอและมีน้ำมูกนานเป็นเดือน

เริ่มต้นโดย: เล็ก

• ตอบกลับ 1
    • ลูกสาว 9 ขวบ มีอาการเริ่มจากไอติดต่อกันนานเป็นเดือนหาหมอทานยาแก้ไอ ลดน้ำมูกมาตลอดแต่ไม่หาย ไอไม่มากแต่เสียงไอเหมือนมีเสมหะ ล้างจมูกแล้วแต่ไม่มีน้ำมูก จึงเปลี่ยนไปหาหมอเด็ก หมอบอกไซนัสอักเสบพ่นยาแล้วล้างจมูกคราวนี้น้ำมูกออกมาเขียวเลย หมอให้ทานยาฆ่าเชื้อติดต่อกันนาน 14 วัน แต่ก็ยังไม่หายยังคงไออยู่ ส่...
    • ปวดท้องจนตัวสั่น

เริ่มต้นโดย: Natthapong

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าแฟนผมนะเขาปวดท้องและเข้าห้องน้ำหลายรอบจนตัวเนี้ยสั่นจนจะหมดแรงไม่ทราบเป็นเพราะสาเหตุอะไร แล้วมีวิธีรักษาไหม ยังไงช่วยบอกด้วยครับ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Aoom

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ  พอดีดิฉันนั่งทำงานอยู่ดีๆแล้วมีอาการปวดท้องน้อยแบบฉับพลัน ปวดแบบจี๊ดๆหน่วงๆ ปวดมาก ปวดแบบทำอะไรไม่ได้เลย ปวดจนจะร้องไห้ เหมือนจะอ้วกแต่ก็ไม่อ้วกไม่ออก อยากทราบว่ามันอันตรายไหมค่ะ เป็นอาการของโรคอะไรไหมค่ะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: แมว

• ตอบกลับ 1
    • คือฉันมีอาการตัวร้อนทั้งวันแต่ไม่มากและรู้สึกเหมือนจะเบื่ออาหารไม่ค่อยอยากทานอะไรและก็จะรู้สึกคลื่นไส้บ้างแต่ก็ไม่ได้อ๊วก ฉันคิดว่าฉันอาดจะท้องเป็นไปได้ไหมค่ะ
    • เป็นกรดไหลย้อนมานานแล้วค่ะ

เริ่มต้นโดย: Yinvil

• ตอบกลับ 1
    • เป็นกรดไหลย้อนมาซักพักค่ะ เป็น ๆ หาย ๆ แต่รอบนี้ไม่ค่อยดีขึ้น กินยาลดกรดไม่หายแล้ว ต้องฉีดอย่างเดียวค่ะ แล้วก็ไม่อยากกินยาลดกรดด้วยค่ะ มีที่ไหนสามารถรักษากรดไหลย้อนได้ไม๊คะ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามค่ะ  ยาฝังเข็มหมดอายุแล้วเมื่อวันที่ 18 เม.ยน 2562(ปัจจุบันยังไม่ได้เอายาฝังเข็มออก) แล้วประจำเดือนมาวันที่ 25 เม.ย 2562 มาแค่1วัน  ปกติประจำเดือนจะมา7วัน  แล้วมาวันนี้วันที่ 21 พฤษภาคม 2562 อยู่ๆมีอาการปวดท้องน้อยขึ้นมา ปวดมากจนไม่อยากลุก มันคืออะไรค่ะ ปกติเวลาประจำเดือนจะมาไม่เคยมีอาการปวดท...
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: เเพรว

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีประจำเดือนเเต่มันมีเยอะมากเเละหลายวันพอมาเมื่อ2วันก่อนมันมีก้อนเลือดมาเต็มเลย เเล้วมีอาการปวดหลังเเล้วปวดหัวนิดๆด้วยค่ะ
    • เลือดออกหลังจากอุจจาระ

เริ่มต้นโดย: จุฑาทิพย์

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันมีอาการอืดท้อง แน่นท้อง อาหารไม่ย่อยมาเกือบจะ1เดือนแล้วค่ะ แล้วถ่ายอุจาระวันละน้อยๆเป็นก้อนแข็งๆเล็กๆ เกือบจะ1เดือนเหมือนกันค่ะ พอวันนี้ก็เหมือนเดิมค่ะ ถ่ายอุจจาระเป็นก้อนเล็กๆแข็งหลังจากอุจจาระมีเลือดซึมๆออกมาค่ะ การที่ดิฉันอุจาระเป็นก้อนเล็กๆแข็งๆแบบนี้เป็นเวลานานๆ ดิฉันจะเป็นริดสีดวงทวารไหมค...
    • อาการแบบนี้เป็นอะไรครับ

เริ่มต้นโดย: Peter

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าแฟนผมกลับมาจากที่ทำงานตอนเที่ยง ลางานมาเพราะรู้สึกป่วยๆผมก็ไปทำงานตอนบ่ายกลับมาช่วงเย็นๆสักบ่ายสาม เค้าตัวร้อนมากเลยครับแต่เค้ากลับบอกว่าหนาวซึ่งผมก็เช็ดตัวให้เค้าเพราะคิดว่ามันน่าจะดีขึ้นแล้วให้เค้ากินยาพัก ตื่นมาอีกที่สองทุ่มกว่าอาการเค้าก็ดีขึ้นเลยออกไปข้างนอกหาอะไรกินแต่เค้าก็บ่นๆว่าปวดหั...
    • กลืนน้ำลายแล้วเจ็บคอ มีน้ำมูก

เริ่มต้นโดย: ดลณภา

• ตอบกลับ 1
    • อาการเริ่มเป็นเมื่อคืนค่ะ เจ็บคอแรกๆ แล้วก็เป็นน้ำมูก จากนั้นนอนไม่หลับเลยค่ะ ส่วนตัวเป็นภูมิแพ้อยู่แล้ว เลยจะสอบถามว่าต้องกินยา หรือต้องทำยังไงคะถึงจะหาย
    • นอนเท่าไรก็นอนไม่พอ

เริ่มต้นโดย: khnrakxnimea32

• ตอบกลับ 1
    • หนุอายุกำลังจะ15มีโรคประจำตัวคืโรคโลหิตจางช่วงนี้ไปโรงเรียนด้วยก็รุ้สึกอยากนอนเเต่พออยุ่บ้า
      นนอนเท่าไรก็นอนไม่พอวิธีที่จะช่วยหนุได้ไหมค่ะที่การนอนไม่พอจะหายไป
    • แผลแบบไหนเสี่ยงติดโรค

เริ่มต้นโดย: Yimyim

• ตอบกลับ 1
    • ถ้ามีแผลแบบยุงกัด แล้วบังเอิญเดินชนคนเป็นโรคเอดส์ จะมีโอกาสติดไหมคะ หรือปลายผมไปโดนเลือดเค้าแล้วลมพัด ผมโดนปาก แล้วเราไปกินข้าวต่อ ถ้าหลังจากนั้นปรัมาณ 20 นาทีเข้าห้องเอาน้ำประปาล้างผมแบบถูๆแล้วปล่อยให้แห้งเองในห้องแอร์ที่ทำงาน หนาวประมาณ 20 องศา ปลายผมที่ยังไม่แห้ง โดนกับแผลยุงกัดละคะ จะเป็นอะไรมั้...
    • เจ็บท่องตรงกลาง

เริ่มต้นโดย: ศศิ

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บท้องตรงกลางเจ็บแบบดันขึ้นแล้วก้อหายไปมีถ่ายเหลวและเหงื่ออกมากกว่าปกติปวดๆหายๆเป็นมาประมาณ4-6ช.มแล้ว
    • ไอมาเป็น 8 กินยาไม่หายสักทีคับ

เริ่มต้นโดย: ชัยเชษฐา มีมาก

• ตอบกลับ 1
    • ผมไอมา8 วันไม่หาสักที เวลาตอนแรกไอเป็นชุดจนเจ็บคอช่วง7วันแรกตอนกินยา  หลังจาก7วันผมไม่กินยาก็ยังมีไอบ้างเป็นไอแห้งบางทีก็มีเสพหะน้อยเป็นสีขาว   เวลากินข้าวบางครั้งก็เหมือของที่เรากินจะไหลออกจากปาก อยากทราบวิธิรักษาคับ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,926 ผ่านทาง 15,950 (ของทั้งหมด 16,146)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close