ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,876 ผ่านทาง 15,900 (ของทั้งหมด 16,174)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เจ็บคอ เจ็บหู

เริ่มต้นโดย: สารศรี

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ อยู่ดีๆ ตอนเวลาที่กลืนน้ำลาย ก็เจ็บคอ แล้วก็หู แล้วก็ปวดท้องด้วยนะคะ มันจะเป็นไรมั้ยคะ
    • ปวดท้องหลายวันยังไม่หายสักที

เริ่มต้นโดย: คนนิรนาม

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้องมา3วันแล้วทานยามาไม่รู้ยาอรัยแล้วแต่ยังไม่หายสักที เวลาไปปวดอุจจาระด็ต้องไปถ่ายทันทีกดไว้ไม่ได้เจ็บ หน้าท้องก็โดนไท่ได้เจ็บมาก
    • เป็นหวังทุกวัน

เริ่มต้นโดย: นาย นพกร แซ่โซ้ง

• ตอบกลับ 1
    • ผมขออนุญาตนะครับคือว่าแฟนผมเค้ามีอากาศขัดจมูกตลอดเวลาเลยแต่ส่วนมากอากาศหนักๆก็จะเป็นในตอนเย็นเวลาจะเข้านอน….คุณหมอพอจะมียารับษาหรือคำแนะนำอะไรให้ได้ไมครับ บางครั้งผมก็คิดว่าอาจจะเป็น โรคไซนัสอักเสบ คุณหมอพอจะมียารับษาไมครับ
    • อยู่ๆก็ปวดท้องขึ้นมาค่ะ

เริ่มต้นโดย: สมใจ สอนเดช

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ๆมันก็รู้สึกปวดแสบตรงท้องน้อย แล้วก็มีอาการปวดหลังบริเวณก้นกบร่มด้วยนะคะ จากที่อ่านในเน็ตแล้ว ลองกดท้องน้อยทั้งทางด้านซ้าย และ ขวา แต่ไม่เจ็บ มันรู้สึกแสบตรงกลาง เป็นมาตั้งแต่เมื่อคืนแล้วค่ะ หลังจากที่กิน เกี๊ยวกุ้ง นมเปรี้ยว ขนมปัง ไปเมื่อวาน นะคะ
    • หายใจลำบากแต่ไม่มีน้ำมูก

เริ่มต้นโดย: สุทิน พงศ์ศรีมาศ

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตสอบถามครับ คือมีอาการจมูกด้านซ้ายหายใจลำบาก เวลาหายใจออกไม่เป็นอะไรครับแต่เวลาหายใจเข้าเหมือนมีแผ่นอะไรลงมาปิดเวลาสูดอากาศเข้าเฉาพาะด้านซ้ายครับ เหมือนมีน้ำมูกแต่สั่งไม่ออก มีน้ำเหลืองๆออกปนเลือดเวลาสั่งแต่ไม่ถึงกับเป็นมูก และไหลลงคอเองบ่อยๆ อาการจะหนักกลางคืนเวลานอนเป็นมาประมาณ1อาทิตย์แล้วค...
    • ปวดท้องก่อนมีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: สมจิต

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 11 months มาแล้ว
    • ปวดท้องด้านซ้ายล่าง หน่วงๆ ก่อนมีประจำเดือนประมาณ 2อาทิตย์ค่ะ ถ้าใกล้ๆมีประจำเดือนจะมีอาการท้องอืดร่วมด้วยในบางครั้ง แต่พอมีประจำเดือนอาการปวดก็จะหายไปค่ะ
    • อยากหายไวๆ

เริ่มต้นโดย: F

• ตอบกลับ 1
    • น้ำมูกมีสีเขียว มีเสมหะสีเขียว แต่หายจากหวัดแล้ว อีกนานไหมคะน้ำมูกกับเสมหะจะหายไป และต้องทำยังไง
    • สงสัยว่าตัวเองเป็นไบโพลาร์ค่ะ

เริ่มต้นโดย: sumairu

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาการนอนไม่หลับ เครียดง่าย โมโหง่าย อารมณ์ร้อน ใครขัดใจก็หงุดหงิด โวยวายใส่ ชอบโทษตัวเอง บางครั้งก้ไม่อยากอยู่บนโลกใบนี้ แต่ไม่เคยคิดจะหาวิธีฆ่าตัวตายนะคะ ไม่ยากเจอคนอื่นๆ ไม่ค่อยอยากกินอะไร แต่พออารมณ์ดีก็จะร่าเริง ยิ้มง่าย คุยเก่ง กระตือรือร้นในการหากิจกรรมใหม่ๆ มีความสุขที่ได้ใช้เงิน กินเก่ง...
    • การมีเซ็กส์

เริ่มต้นโดย: เอ

• ตอบกลับ 1
    • ถามหน่อยค่ะ พอดีอยากรู้ว่าถ้าวันนี้เรามีเซ็กส์กับนาย ก วันต่อมาเรามีก็มีอะไรกับนาย ข เสี่ยงติดโรคไหมค่ะ ไม่เคยทำแบบนี้มาก่อน
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: วารี

• ตอบกลับ 1
    • อาการคือปวดท้องน้อยปวดตรงกลางแล้วท้องน้อยป่องกดแล้วเหมือนจะแข็งพอกดก้ปวดค่ะเวลาปัจสะวะก้จะปวดเกร็งๆค่ะ
    • ปวดหลัง ปวดท้องน้อยเฉพาะเวลานอนท้องน้อยจะแข็งตึงจนนอนไม่ได้

เริ่มต้นโดย: คีรีเขตต์

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้า 1 เดือนมีอาการติดเชื้อทางเกินปัสวะ รักษาจนเป็นปกติ ไม่มีอาการใดๆ
      จนกระทั่งเช้าวันนึงเจ็บตึงที่หน้าท้องและมีอาการปวดหลังรุนแรง หมอแจ้งว่ากล้ามเนื้ออักเสบให้ยามาทานจนอาการที่หลังดีขึ้น กลับพบว่าท้องน้อยด้านหน้าปวดและแข็งตึงมากเวลานอน  ถ้านอนนานๆก็เริ่มปวดหลังตามมา  เวลาปกติเดินหรือนั่งไม่มีอา...
    • ลูกมีอาการอ้วก

เริ่มต้นโดย: Nut

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      ขอปรึกษาหน่อยค่ะ พอดีลูกน้อยอายุ2ขวบ2เดือน มีอาการอ้วก แต่ไม่ตลอดเวลาค่ะ จะอ้วกตอนไอบางครั้ง และกลางคืนเกือบทุกคืนค่ะ เวลาไอเหมือนมีเสมหะอยู่ในคอ แต่ไม่มีไข้นะค่ะ อยากทราบว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไรค่ะ พาไปหาหมอได้ยามากินอยู่ แต่ก็ยังเป็นค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,876 ผ่านทาง 15,900 (ของทั้งหมด 16,174)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close