ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 15,955)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการผิดปกติของร่างกาย

เริ่มต้นโดย: กิตติพงศ์ ทิมภราดร

• ตอบกลับ 1
    • 47 minutes มาแล้ว
    • มีอาการปวดบริเวณใบหน้าซีกซ้าย แล้วคัดจมูกด้านซ้ายร่วมด้วย แต่ผ่านไป 2 วันอาการดีขึ้นแต่น้ำมูกมีสีเหลือง และมีเลือดปนมาด้วย และอาการล่าสุด หูทางด้านซ้ายมีอาการอื้อ ได้ยินเสียงรอบข้างปกติแต่เสียงพูดและหายใจของตัวเองดังเหมือนอยู่ใต้น้ำ
    • น้ำมันเครื่องใดนใต้ตา

เริ่มต้นโดย: โดนน้ำมันเครื่อง

• ตอบกลับ 0
    • 15 hours, 55 minutes มาแล้ว
    • คุณพ่อของหนูโดนน้ำมันเครื่องกระเด็นใส่ใต้ตาค่ะ รอบแรกเผลอลูบตาเลยมีอาการเป็นเหมือนตุ่มหนองใต้ตา มีอาการเจ็บ แต่ครั้งแรกมันแตกออกเอง ครั้งนี้มันกระเด็นใส่ตาค่ะ 3-4 วันแล้วมันเป็นเหมือนตุ่มหนองเหมือนกันคราวแรก ม่วงและแดงด้วย ข้างๆกันมีแผลเหมือนโดนลวกดำๆ พ่อบอกเจ็บมากและเหมือนโดนลวกด้วย มีเลืดออกมาด้วย...
    • เลือดออก

เริ่มต้นโดย: พิมพรรษา

• ตอบกลับ 0
    • 18 hours, 43 minutes มาแล้ว
    • รุ่นน้องไปดื่มแล้วอยู่ๆก็มีเลือดกำเดาไหล เลือดออกปากเล็กน้อย ไม่ทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไร อยากได้วิธีปฐมพยาบาลเบื้องต้น
    • พบจิตแพทย์

เริ่มต้นโดย: เกรซ

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 1 hour มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ พอดีอยากจะให้ช่วยแนะนำโรงพยาบาล ที่ค่าพบจิตแพทย์อยู่ในช่วง 150-200 ค่ะ เป็นเด็กอายุ 17 กำลังจะ 18 เดือนหน้าค่ะ ยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง เป็นซึมเศร้ามาหลายปีแล้ว เคยรักษาที่วชิรพยาบาล(สิทธิ์ฟรีอยู่ที่นี่)แต่ไม่โอเคกับหมอเลยเลิกไปค่ะ ทราบมาว่าถ้าจะเปลี่ยนหมอต้องไปพบเอกชนก่อนครั้งหนึ่งถึงย...
    • ตกขาวสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: Cee

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 10 hours มาแล้ว
    • ตกขาว
      ตอนแรกเป็นตกขาวสีขาวค่ะไม่มีกลิ่นไม่คัน ต่อผ่านไปสักพักเริ่มเป็นสีเหลืองไม่มีกลิ่นไม่คันเหมือนเดิม แต่ซื้อยาจากร้านค้าามาทานค่ะ ใช้ยาสอดก็ดีขึ้นแต่ไม่ทัน แล้วตอนนี้จริงๆประจำเดือรต้องมาช่วงต้นเดือนแต่ยังไม่มา และตกขาวได้กลายเป็นสีน้ำตาลเทาๆ แบบนี้เกิดจากอะไรคะ เสี่ยงเป็นโรคอะไรมั้ย มีวิธีรักษา...
    • เป็นปอดอุดกลั้นเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: จ๋า

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 20 hours มาแล้ว
    • เป็นปอดอุดกลั้นเรื้อรังค่ะ พอถึงเวลานอนหัวถึงหมอนแล้วแน่นอมูก จนนอนไม่ได้ค่ะ เป็นเพราะโรคที่เป็นมั้ย หรือเป็นเพราะอะไร เป็นติดต่อกันมาสักระยะ ควรพบแพทย์โดยทันทีมั้ย
    • ปากเบี้ยวต้องทำไงคะ

เริ่มต้นโดย: เจนิส

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 12 hours มาแล้ว
    • รู้สึกว่าตัวเองปากเบี้ยวคนใกล้ตัวก็ทัก ไม่รู้ว่ามันเป็นแบบนี้แต่แรกหรือว่าตอนล้มฟันกระแทกพื้นแบบรุนแรงจนฟันหน้าแตกตอนประถมแต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ย ไม่รู้ว่าต้องรักษา หรือทำยังไงให้หาย
    • อาการแบบนี้คืออะไร

เริ่มต้นโดย: อารยา

• ตอบกลับ 1
    • 3 days, 3 hours มาแล้ว
    • เป็นตกขาว เหมือนเยลลี่วุ้นใสๆ ไม่อาการใดๆ มีแค่ตกขาว ก่อนหน้านี้ มีอาการปวดท้องแต่ไม่เชิงปวด ปวดจิ้ดๆ หน่วงๆเบาๆท้องน้อยด้ายซ้าย บางทีตรงกลาง อาการไม่ได้ทีตลอดมาเป็นช่วงๆ ปวดเหมือนมีอะไร ปวดเบาแต่รู้สึกได้ อาการปวดเต็ม10 อยู่ที่1.5/10  อาการตกขาว เป็นวันที่12/6/67 ส่วนปวดท้อง เป็นได้เกือบ1อาทิต
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: นางสาวปรารถนา สุยไสย

• ตอบกลับ 1
    • 3 days, 4 hours มาแล้ว
    • มีเพศสัมพันธ์ แต่เมนส์มาแล้ว1เดือนแต่ไม่มา2เดือน มีโอกาสท้องมั้ย

• เจ็บคอมีตุ่มในคอ

เริ่มต้นโดย: ต่อ

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 12 hours มาแล้ว
    • วันที่1มีอาการเจ็บคอเล็กน้อย
      วันที่2มีอาการเจ็บคอมีตุ่มในคอ สเลดเล็กน้อย
      วันที่3 มีอาการเจ็บคอมาก กลื่นน้ำเจ็บคอ มีสเลดมาก รู้สึกตุ่มในคอใหญ่ขึ้น มีเลือดกำเดาไหล ออกมาเป็นลิ่มเลือดประมาน10-15นาที
      บริเวณตุ่มคืออยู่ข้างในคอเหมือนเวลาเราล้วงคอละนิ้วไปโดนด้านใน
    • อาการหลงลืม

เริ่มต้นโดย: Soudalin OUANOUANSA

• ตอบกลับ 0
    • 5 days มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาเกี่ยวกับการหลงลืม. ช่วง1ปีมานี้มีอาการหลงลืมบ่อยๆ ช่วงเริ่มแรกๆไม่ได้คิดอะไรเพราะคิดว่าอาจจะเครียดเรื่องเรียน,นอนไม่พอ แต่พอลองทำฝึกสมาธิและนอนให้ครบ8ชั่วโมง/วัน ยังคงมีอาการเหมือนเดิมและหนักขึ้นเรื่อยๆ ช่วง2เดือนหลังๆมานี้ได้เริ่มสังเกตอาการของตัวเอง เพราะเริ่มจำช่วงเวลาความทรง...
    • ประจำเดือนยังไม่มา

เริ่มต้นโดย: นัน

• ตอบกลับ 0
    • 5 days, 5 hours มาแล้ว
    • หลังมีเพศสัมพันธ์กับแฟนใส่ถุงยางอนามัยและกินยาคุมฉุกเฉินค่ะเพราะถุงมีการรั่วแต่หลั่งนอกนะคะ มีรอบเดือนมาแล้วเมื่อเดือนที่แล้ว แล้วก็ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนหลังจากนั้น แต่รอบเดือนเดือนถัดไปกลับยังไม่มา ก็คือเดือนที่แล้วคือวันที่ 4-8 พ.ค แต่เดือนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ ในแอพ flo ขึ้นว่าล่าช้า2วันแล้วค่ะ ต...
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: กิ๊ฟ

• ตอบกลับ 0
    • 5 days, 9 hours มาแล้ว
    • อยากจะถามว่า ถ้าเรามีเพศสัมพันธ์โดยไม่ป้องกัน เเต่ผู้ชายไม่ได้หลั่งข้างใน เราต้องกินยาคุมมั้ย ถ้าต้องกินถ้าเกิดระยะเวลาที่กำหนดเราจะเป็นอะไรมั้ย
    • ไข้ขึ้นทุกวัน

เริ่มต้นโดย: กมรวรรณ​ ชมภูนุช

• ตอบกลับ 0
    • 6 days, 1 hour มาแล้ว
    • ช่วงนี้รู้สึกว่าจะไข้ขึ้นทุกวันเลยค่ะ​ แล้วก็มีอาการเวียนหัว​ อยากอาเจียน​ แล้วก็รู้สึกว่าเวลาป่วยช่วงใต้คางจะบวมและเป็นก้อนและเจ็บเป็นบ้างครั้ง​ ส่วนตัวมีเป็นไทรอยด์​  พอจะทราบไหมคะว่าป่วยเป็นอะไร😢
    • ไอ เวลาเดินเหนื่อย

เริ่มต้นโดย: ชีวาพร สมหารวงค์

• ตอบกลับ 0
    • 6 days, 12 hours มาแล้ว
    • จะมีอาการไอ เป็นๆหายๆ และเวลาเดินจะเหนื่อยง่ายมาก พอไปหาหมอ หมอก็บอกปอดปกติ  เคยติดโควิคมาค่ะ ต้องทำยังไงคะ
    • ข้อพับเข่าพับกระทันหัน

เริ่มต้นโดย: อัยรา

• ตอบกลับ 0
    • 1 week มาแล้ว
    • คือกำลังออกกำลังกายหลังจากพักประมาณ5-6วิแล้วกลับมากระโดด ตรงข้อพับเข่าพับกระทันหันเจ็บมาก (ชั่วครู่)หลังจากนั้นเวลาเดินแบบเฉยๆหรือยกของขอพับก็จะพับกระทันหันรู้สึกเจ็บ เป็นมาประมาณ4-5วันแล้วค่ะ
    • เชื้อรา

เริ่มต้นโดย: Nicknac

• ตอบกลับ 0
    • 1 week, 1 day มาแล้ว
    • ตรวจอุจจาระ แล้วตรวจพบ yeast เป็นเชื้อราที่อยู่ในร่างกาย สาเหตุเกิดจากอะไรค่ะ
    • ช่วยหนูด้วยค่ะหมอ

เริ่มต้นโดย: ตังเม

• ตอบกลับ 0
    • 1 week, 2 days มาแล้ว
    • ตอนนี้หนูมีอาการปวดท้องน้อยด้านช้ายมาได้สามวันแล้วกินยาแก้ปวดก้อไม่หายไม่สามารถไปหาหมอได้เพราะทำงานต่างประเทสเป็นผีน้อยอาการเป็นนี้ค่ะหมอเคยผ่าตัดมดลูกเพิ่งครบได้1ปีกว่าแล้วมีอาการปวดท้องน้อยใต้สะดือลงมาฝั่งช้ายกดแล้วเจ็บมากค่ะหนูเป็นอะไรค่ะต้องกินยาแบบไหนดีค่ะหมอช่วยตอบด้วยนะค่ะ
    • หัวปูดไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: สุพรรณี

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ  อยู่ดีๆ หัวก็ปูดบริเวณท้ายทอยฝั่งขวา ไม่เจ็บไม่ปวด ไม่ได้โดนอะไรกระแทกค่ะ ผ่านมาสามวันรู้สึกว่าปูดขึ้นเยอะกว่าเดิม กดแล้วแข็งๆ  เกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ
    • เลือดกำเดาไหล

เริ่มต้นโดย: Folk

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีครับพอดี เลือดกำเดาไหล แต่ตอนนี้หยุดแล้ว
      ก่อนหน้านี้มีไหลแล้ว 1 ครั้งวันที่ 15 พฤษภาคม
      และวันนี้อีก 1 ครั้งล่าสุด พอดีรอบนี้ไหลออกมาค่อนข้างเยอะ ขออนุญาตแนบภาพนะครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 15,955)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close