• ผู้สร้าง
    โดย กัญญาณัฐ
    ผู้เยี่ยมชม

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #15153 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณกัญญาณัฐ

อาการดังกล่าว อาจเกิดจาก ความดันโลหิตต่ำ หรือ พักผ่อนน้อยเกินไป แนะนำให้ลองพักผ่อนให้ได้มากที่สุด 8 – 10 ชั่วโมง/วัน แล้วลองดูอาการอีกครั้งว่าดีขึ้นไหมนะคะ แล้วระหว่างนี้ พยายามดื่มน้ำให้ได้ 8 แก้ว/วัน และอย่าเครียดจนเกินไปค่ะ

#15157 Reply
    วลัย
    ผู้เยี่ยมชม

ดิฉันอายุ56มีอาการไอมาสามวันแล้วเนื่องจากแพ้ฝุ่นไอแห้งๆไม่มีเสมหะเวลาไอจะไอแห้งๆจนเจ้บรอบๆๆคอคะกินน้ำที่มีฝุ่นเข้าไปเลยทำให้เป็นเรียนถามคุณหมอควรกินยาแก้ไอยี่ห้อไหนดีคะเดี๋ยวรอร้านยาเปิดจะออกไปชื้อรอคำตอบคะขอบคุนคะ

#15171 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณวลัย

อาการไอจากการแพ้ฝุ่น แนะนำทานยาแก้แพ้ค่ะ

แต่ถ้าอยากใช้วิธีแบบธรรมชาติในการแก้ไอ เจ็บคอ แนะนำตามนี้ค่ะ

1. ให้ดื่มน้ำมะนาวผสมน้ำผึ้งอุ่นๆ จะช่วยได้ดีค่ะ

2. อาบน้ำอุ่น

3. นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ

4. เลี่ยงฝุ่นควัน โดยการใช้หน้ากาอนามัย

คุณวลัย สามารถอ่านบทความเพิ่มเติมได้ที่ —>

เมื่อมีอาการ แพ้ฝุ่น ควรกินยาแก้แพ้อย่างไรดี?

Allernix (อัลเลอร์นิค)

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
ตอบกลับไปยัง: Reply #15157 in คือหนูปวดหัวลุกแร้วหน้ามืดเวียนศีรษะตลอดนอนกี่รอบตื่นมาก็ปวด มีอาการจะอ้วกเวลาลุ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close