ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,124)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ตุ่มคันตรงแขน

เริ่มต้นโดย: kewalee

• ตอบกลับ 0
    • 6 hours, 4 minutes มาแล้ว
    • มีตุ่มใสเป็นแนวยาวตามแขนลงมาประมาณ10ซม. คันๆ เป็นมาประมาณ2อาทิตย์แล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นลมพิษหรือเปล่า อยากสอบถามวิธีรักษาค่ะ

• มีอาการเหนียวตัว

เริ่มต้นโดย: เฉลิมพล

• ตอบกลับ 0
    • 1 day มาแล้ว
    • คือจะมีการเหนียวตัวเหมือนไปทำงานหรือเล่น ออกกำลังกายที่เหงื่อออกเยอะ ซึ่งไม่ได้ทำ แต่มีที่น่าสังเกตคือ สมาชิกในบ้านเขาทอดลูกชิ้นไปขายตลาดนัดเป็นไปได้ไหมที่ความมันของน้ำมัน จะทำให้เหนียวตัว จะหยิบจับอะไรมันรุ้สึกหนึบๆครับ ผมก็ไม่ทราบจะสอบถามใคร รบกวนตอบด้วยนะครับ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Chumchim

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 4 hours มาแล้ว
    • เรามีอะไรกับแฟนแต่ไม่ได้มีการสอดใส่กันอะค่ะตอนกลางเดือน ช่วงปลายเดือนเราไปผ่าตัดนอนรพ3วันมีการฉีดยาบล็อคหลังกินยาต่างๆไม่รุ้ว่ามีผลมั้ย ปกติประจำเดือนจะมาช่วงปลายเดือนแต่เดือนนี้ไม่มาเลยค่ะ อยากทราบว่าจะท้องมั้ยคะ
    • เลือดออกจากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: ใบเฟิร์น

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 8 hours มาแล้ว
    • ภายในเดือนนี้วันที่ 7-11 หนูมีประจำเดือน หลังจากประจำเดือนหมดไปพักใหญ่เเล้วช่วงวันที่ 28 หนูมีเลือดซึมออกมากจากช่องคลอดวันนี้เข้าวันที่ 3 เเล้วค่ะเลือดมีสีน้ำตาลเข้ม สีเเดงอ่อนซึมออกมากระปริดกระปอย ไม่มีอาการอะไรเลยอยากทราบว่าเป็นอะไรคะ
    • โรคพิษสุนัขบ้า

เริ่มต้นโดย: M

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 2 hours มาแล้ว
    • อยากสอบถามว่าหากโดนสุนัขกัดงั่มๆเล็กน้อยผ่านเสื้อ ล้างน้ำ ล้างด้วยสบู่ ฉีดแอลกอฮอล์ฆ่าเชื้อแล้ว แต่ไม่มีความรู้สึกแสบต้องไปฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าอยู่ไหมคะ แผลเป็นแผลช้ำๆค่ะ
    • อาการโรคฮีทสโตรก

เริ่มต้นโดย: ปาลณวัฒน์

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 7 hours มาแล้ว
    • พอดีว่าเมือทุ่มเกือบ2ทุ่ม ผมมีอาการปวดหัวและก้ตัวร้อนนิดหน่อย แต่พอนอนและก้ไปอาบนํ้าก้ดีขึ้น อาการแบบเสี่ยงเป็นโรคฮีทสโตรกมั้ยคับ ผมควรไป รพ รึป่าวคับ (อายุ20)คับ
    • โพรงปากแห้ง น้ำลายน้อย

เริ่มต้นโดย: Ice

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 9 hours มาแล้ว
    • โพรงปากแห้ง เพดานปากแห้ง น้ำลายเหนียว จนนอนไม่หลับ จิบน้ำไม่หาย ยิ่งดื่มน้ำยิ่งรู้สึกระคายโพรงปาก คอมีเสมหะ ขี้มูกแห้งเหนียวสีเขียว รักษาอย่างไรคะ
    • ประจำเดือน ตกขาว

เริ่มต้นโดย: Koy horlaead

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 13 hours มาแล้ว
    • ประจำเดือนมาน้อยค่ะ เเต่มาครบ5วันปกติ หลังประจำเดือนหมด4วันมีตกขาวสีน้ำตาล ปนเลือดนิดนึง มีอาการปวดตุ๊บๆนิดนึงตรงเเถวๆช่องคลอดเเต่ไม่มาก
    • เรื่องยา (เป็นหอบหืด)

เริ่มต้นโดย: พราว

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 15 hours มาแล้ว
    • คือหนูสงสัยว่าหนูมีโรคประจำตัวเป็นหอบหืด แล้วปกติหนูเคยกินยา Ibuprofen ที่หมอส่งให้กินตัวนี้ไม่เป็นไร(หมอโรงบาล1) แล้วที่นี่ทางบ้านอยากลองเปลี่นนโรงบาล แล้วไปหาหมอคนใหม่(โรงบางที่2)ที่ไม่เคยมีประวัติอะไรเกี่ยวกับตัวหนูเลย แล้วหมอคนนี้สั่งยา Naproxen มาให้กินแล้วให้หยุด Ibuprofen แล้วหนูไม่ได้แจ้งเค้...
    • ไมเกรน

เริ่มต้นโดย: อาชวิน อุดมเมฆ

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 18 hours มาแล้ว
    • ผมเป็นมาประมาณ7-8เดือนและะส่วนมากอาการจะมาเมือมีการสั่นสะเทือนเช่นการเดินหรือวิ่งมันก็รู้สึกไม่ค่อยดีข้างหนึ่งและะจะมีการปวดสะหลับข่างเกือบจะทั้งวันเมือมีการสะเทือน
    • ถุงยาดขาดตอนมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: มีเพศสัมพันธ์กับแฟนตอนประจำเดือนใกล้หมดแต่ถุงยางขาด

• ตอบกลับ 0
    • 4 days มาแล้ว
    • พอดีมีเพศสัมพันธ์กับแฟนค่ะ แต่ทำก่อนประจำเดือนใกล้หมดพอเสร็จแฟนหลั่งในถุง แต่พบว่าถุงยางอนามัยขาดค่ะ เลยรีบทำความสะอาด ปัสสาวะออกและทานยาคุมแบบฉุกเฉินไป 1 เม็ด ภายใน10นาที แต่ทานยาคุมฉุกเฉินรอบนี้เป็นรอบที่ 3 แล้วค่ะ อยากทราบว่าจะเสี่ยงท้องไหมคะ แต่ 2 รอบแรกที่ทานก่อนหน้า แฟนไม่เคยหลั่งในค่ะ แต่มีเห...
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: นันท์นลิน

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 3 hours มาแล้ว
    • ประจำเดือนมาวันที่8 มีอะไรกับเเฟนวันที่21กินยาคุมฉุกเฉิน22 หลังจากนั้นมีอะไรกับเเฟนไม้ใส่ถุงวันที่26 พอวันที่27มีเหมือนประจำเดือนทาอีกรอบเเบบนี้ต้องกินยาคุมอยู่มั้ยคะเเล้วมีโอก่สท้องรึป่าวคะ
    • ดูยาหมดอายุ

เริ่มต้นโดย: ์Nine

• ตอบกลับ 0
    • พอดีผมมีตัวยาเม็ดของ ดีคอลเจน เหลืออยู่ 1 เม็ด แต่ไม่รู้วันหมดอายุ จะสามารถหาข้อมูลได้จากไหนครับ รู้แค่
      LOT DP22N095
      MFD 17/08/2022
      ขอบคุณครับ
    • ประจำเดือนมา2รอบหลังกินยาคุมฉุกเฉน 1 2 3 4

เริ่มต้นโดย: กีรติ คชสิทธิ์

• ตอบกลับ 60
    • พอดีว่ามีอะไรกับเเฟนหลังประจำเดือนมา1วันไปหลังจากนั้น2ชม. ได้ซื้อยาคุมฉุกเฉินเเบบ1เม็ดให้เเฟนกิน หลังจากนั้น7วันมีเลือดออกเหมือนประจำเดือนทั้งที่ประจำเดือนรอบนั้นได้มาไปเเล้วอย่างงี้เป็นอันตรายไหม เป็นเพราะอะไร เเบบนี้เเสดงว่าท้องมั้ยครับ
    • คันแดงรอบขอบปาก

เริ่มต้นโดย: miver

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 6 hours มาแล้ว
    • คือมีอาการคันรอบขอบปาก แล้วขอบปากก็แดงๆค่ะ เคยเป็นเมื่อเดือนก่อนคือมีเม็ดใสๆขึ้นเป็นกลุ่มๆ ตอนแรกคิดว่าเริมค่ะ แต่อาการก็มีแค่ตุ่มใสแล้วคัน เลยลองทายาป้ายปากแก้ร้อนในก็หายนะคะ ยาหมดซองก็หาย แล้วเลิกทา ก็กลับมาเป็นค่ะ ประมาณ3-4รอบได้ ตอนเช้าจะทายา แล้วกลางคืนทาวาสลีนค่ะ ตอนทาวาสลีนจะคันๆยุบยิบ เวลาเม...
    • ตรวจโควิดผิดวิธี

เริ่มต้นโดย: สิรินาฎ

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 15 hours มาแล้ว
    • พอดีตรวจโควิตด้วยชุดเครื่องตรวจจากจมูก ทำตามขั้นตอนตามปกติ ทีนี้นำก้านจิ้มในน้ำสารตรวจแล้วนำมาตรวจในโพรงจมูกอีกครั้ง จะเป็นอันตรายไหมคะ
    • เยื่อบุมดลูกเจริญผิดที่

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 0
    • 4 days, 15 hours มาแล้ว
    • ดิฉันไปตรวจภายใน ไปอัลตร้าซาวด์พบว่ามมีเยื่อบุมดลูกเจริญผิดที่ตรงมดลูกแบบเริ่มต้น คุณหมอบอกว่าแค่เริ่มต้น อาจจะมีการปวดท้องเมนส์ ไม่ได้ร้ายแรงอะไร ดิฉันกังวลมากค่ะ พอจะมีวิธีรักษามั้ยคะ เช่น ต้องฉีดยาคุม หรือทานยาคุมมั้ยคะ ดิฉันกังวลว่าอาการจะหนักกว่านี้อ่ะค่ะ
    • หยอดยาตาผิดค่ะ

เริ่มต้นโดย: Ss

• ตอบกลับ 0
    • 5 days, 2 hours มาแล้ว
    • หยอดยาตาผิดค่ะ เอายาแก้อักเสบหู มาหยอดตาค่ะ มีอาการแสบ ตาแดง ร้อนตาและเยื่อบุตาหย่อยลงมา ทำยังไงดีคะ ใช้ยาอะไรทาได้บ้างคะ
    • เหมือนจะแพ้มูสกำจัดขน

เริ่มต้นโดย: Busss

• ตอบกลับ 6
    • 5 days, 5 hours มาแล้ว
    • ใช้มูสกำจัดขนบริเวณน้องสาวแล้วมีอาการแสบเป็นแผล เวลาโดนน้ำหรือปัสสาวะออกมาแล้วแสบ ถ้าหากจะไม่ไปพบแพทย์เบื้องต้นควรทำยังไงดีคะ
    • ตกขาวสีน้ำตาล-เลือด

เริ่มต้นโดย: WN

• ตอบกลับ 0
    • 5 days, 5 hours มาแล้ว
    • ประจำเดือนมาตั้งแต่ 31 มีนาถึง5 เมษายน  67  ต่อมาประมาณวันที่12-13 เมษา มีตกขาว มีกลิ่น ไม่แสบไม่คัน ซัก3-4วันได้ พอต่อมามีเลือดสีน้ำตาลจางๆ กะปริบกะปรอย ออกมา จนถึงปัจจุบัน เลือดที่ออกมาก็มีกลิ่นเหม็นด้วยค่ะ กดบริเวณข้างขา อวัยวะเพศไม่มีอาการเจ็บ ตอนนี้กังวลมากค่ะ
    • (⁠༎ຶ⁠ ⁠෴⁠ ⁠༎ຶ⁠)

เริ่มต้นโดย: R

• ตอบกลับ 0
    • 5 days, 6 hours มาแล้ว
    • รับประทานของร้อนเมื่อวันที่ 22 เม.ย. วันต่อมาเพดานปากข้างซ้ายพองเป็นถุงน้ำ ลักษณะขนาดหัวนิ้วชี้มือ 24 เม.ย. ถุงน้ำก็เเตกออก ตอนนี้มีอาการเเสบ  ทานอาหารลำบากมาก  บางครั้งจะปวดเเสบร้าวไปถึงฟัน ชาไปทั้งเเก้มซ้าย อยากทราบว่าอาการร้ายเเรงไหมคะ  มีวิธีการบรรเทารักษายังไงบ้างคะ
    • ความดันโลหิตสูง

เริ่มต้นโดย: อาณาจักร

• ตอบกลับ 0
    • 5 days, 6 hours มาแล้ว
    • เนื่องจาก เมื่อวานกินส้มตำเผ็ดมากและอากาศร้อน จู่ๆเกิดเป็นลม มีอาการเวียนหัว บ้านหมุน อาการล่าสุด รู้สึกเวียนหัวเลือดมีเลือดกำเดาไหล และหูดับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,124)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close