ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,103)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปาก

เริ่มต้นโดย: Namfon

• ตอบกลับ 1
    • 1 minute มาแล้ว
    • เป็นผื่นหรือตุ่มหรือสิวบริเวณปาก มีอาการแสบ แดง
    • อาหารเสริม

เริ่มต้นโดย: เบนซ์

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่า คนเป็นโรคธารัสซีเมีย ( พาหะ ) สามารถกินอาหารเสริม น้ำมันปลาแซลมอนเพื่อบำรุงสมองได้หรือป่าวค่ะ
    • โดนแมวข่วน

เริ่มต้นโดย: Jj

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อคืนผมโดนแมว(แมวบ้านไม่ได้ฉีดวัคซีน)ข่วนประมาณ 22.00 มีเลือดออกซิบๆ หลังจากนั้นประมาณ 1-2 ชั่วโมงรู้สึกคันๆแสบๆบริเวณรอบๆ จนตอนนี้ ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่าว่าคันๆแสบๆ ผมจะติดเชื้อไหมครับ (ไปฉีดยามาแล้ว)
    • ปวดท้องข้างช้าย

เริ่มต้นโดย: Tao

• ตอบกลับ 1
    • 4 minutes มาแล้ว
    • ปวดท้องข้างช้ายปวด จี็ดๆ เดี๋วย ดีเดี๋ยวปวด
      มันเป็นเพราะอะไรครับเพิ่งเป็นครั้งแรก
    • เมนส์จากยาคุม แล้วถุงแตก

เริ่มต้นโดย: peter

• ตอบกลับ 1
    • 5 minutes มาแล้ว
    • ก่อนหน้านี้แฟนเมนส์มาวันที่ 4 แล้วมีอะไรกันวันที่ 13 สรุปถุงแตก แล้วให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉินไปภายใน 12 ชม. แล้ววันที่ 19 เมนส์มาเพราะยาคุม วันที่ 21 เมนส์หมด แล้วมีอะไรกันจนถุงแตกอีกรอบ อยากสอบถามว่าอยู่ในช่วงระยะปลอดภัยรึป่าวครับ ต้องกินยาคุมเพิ่มไหมครับ หรือเสี่ยงท้องไหม
    • หลั่งใน

เริ่มต้นโดย: Sad girl

• ตอบกลับ 1
    • 5 minutes มาแล้ว
    • คือมีอะไรกับแฟนในวันที่ประจำเดือนมาได้วันที่6หลั่งใน ตื่นมาตอนเช้าก็ยังมีเลือดไหลปกติ ตอนเย็นก็กินยาคุมฉุกเฉินแบบนี้จะมีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • หลั่งใน

เริ่มต้นโดย: จัน

• ตอบกลับ 1
    • 6 minutes มาแล้ว
    • คือหนูได้ไปฝั่งยาคุมตอนที่มีประจำเดือนของวันที่ 5 ที่เป็นประจำเดือนค่ะ แล้วหนูได้มีการหลั่งในหลังจากฝั่งได้10วันค่ะ แล้วพอผ่านไปที่มีการหลั่งในได้ประมาณ1อาทิตย์อีก2วัน แต่อยู่ๆก็เป็นตกขาวสีนํ้าตาลออกมาได้ประมาณเช้าๆ แล้วก็ได้มีการหลั่งในอีกรอบพอหลั่งในเสร็จมีเลือดออกมานิดๆ มันจะเป็นอะไรมั้ยคะ ตอนนี้...
    • แขนขาซ้ายไม่ค่อยมีแรง

เริ่มต้นโดย: Qoak

• ตอบกลับ 1
    • 7 minutes มาแล้ว
    • แขนขาซ้ายไม่มีแรงมา2วันแล้วค่ะ แต่ยังใช้งานได้ปกติ หยิบจับสิ่งของได้ ยกขายกแขนได้ แต่รู้สึกว่าแขนขาเพลียมาก จะเป็นอะไรมั้ยคะ หรือเป็นแค่เพราะเหนื่อยๆ
    • ยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: tway

• ตอบกลับ 2
    • 9 minutes มาแล้ว
    • เริ่มกินยาคุม28เม็ดครั้งแรก แต่ก่อนกินประจำเดือนยังไม่มา ถือว่าปกติมั้ยคะต้องรอกี่วันประจำเดือนถึงจะมา
    • ปวดท้องด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: Jansuda

• ตอบกลับ 1
    • 11 minutes มาแล้ว
    • มีอาการปวดท้องด้านซ้าย ปวดแบบรู้จุดปวด เวลาไอ หรือจาม หรือเอนตัวลงนอน เอี้ยวตัว จะมีอาการเจ็บแปลบบริเวณท้องด้านซ้ายสสาเหตุเกิดจากอะไรคะ แล้วจะเป็นอะไรร้ายแรงไหมคะ
    • มีไข้สูง อ้วก

เริ่มต้นโดย: สวัสดีวันจันทร์ นะคะ

• ตอบกลับ 1
    • 11 minutes มาแล้ว
    • วันนี้ ตื่นมาปกติเลยค่ะ พอช่วงบ่าย แฟนมีอาการไข้ขึ้น เวียนหัว อ้วก 2-3 รอบ ปวดหัวช่วงหน้าผาก กินยาแล้วไข้ไม่ลด เช็ดตัวแล้วบอกเจ็บเนื้อเจ็บตัวค่ะ
      ขอคำแนะะนำทีค่ะ อาการแบบนี้เป็นอะไรคะ  ไข้ขึ้นกี่วันคงรไปหาหมอ

ไม่มีไอ ไม่มีน้ำมุก
    • เป็นจ้ำที่มือข้างขวา

เริ่มต้นโดย: Maggie

• ตอบกลับ 1
    • 12 minutes มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ พอดีเป็นจ้ำค่อยๆขึ้นมาที่มือข้างขวา ไม่มีอาการแสบหรือคัน อยากปรึกษาว่ามีโอกาสเป็นโรคอะไรได้บ้างคะ
    • ปวดหัวข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: Namphung

• ตอบกลับ 1
    • 13 minutes มาแล้ว
    • อาการคือ มีอาการปวดหัวทั้งวัน เป็นเวลาประมาร 5-6 วันติดกัน  กินพาราไม่หายเลย  และวันนี้ มีอาการปวดบ้าง และมีอาการเย็นๆในหัวตรงจุดบริเวณที่ปวด ไม่ทราบว่าเบื้องต้นน่าจะเป็นอะไรคะ ขอบคุณค่ะ
    • กังวล

เริ่มต้นโดย: ปอ

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 38 minutes มาแล้ว
    • ปกติเป็นคนที่ก่อนจะมีประจำเดือนจะมีอาการปวดท้อง สิวขึ้นก่อนที่จะประจำเดือนมาสักอาทิตยนึงเป็นประจำแล้วต้นเดือนมกรามีประจำเดือนปกติ พอมาวันที่24 ก่อนหน้านั้นก็มีอาการก่อนจะเป็นประจำเดือนอยู่แล้วพอบริจาคเลือดเสร็จก็มีอาการเวียนหัว จนถึงตอนนี้ประจำเดือนก็ยังไม่มาแต่ตั้งแต่ต้นปีมาไม่ได้มีอะไรกับแฟนเลยนะค...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นภัส

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 38 minutes มาแล้ว
    • อยากทราบว่าเลิกยาคุมมาเดือนที่แล้วค่ะหลังทานยาหมดประจำเดือนมาปกติแต่เดือนนี้ยังไม่มาค่ะ(ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์)เป็นเพราะอะไรคะปกติหรือผิดปกติ
    • ไหลหลุด

เริ่มต้นโดย: เจน

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 40 minutes มาแล้ว

• อยากทราบว่าพึ่งคลอดลูกมา คลอดธรรมชาติ แผลเย็บเป็นไหมละลาย แล้วมีไหมหลุดออกมานิดนึงจะเป็นอะไรไหมค่ะ คลอดได้6วันแล้วค่ะ

• มันเป็นไรมั้ยคับ

เริ่มต้นโดย: a

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 40 minutes มาแล้ว
    • น้องวชายผมตอนยังไม่แข็ง สามารถรูดทำความสะอาดได้ปกติ แต่พอแข็งแล้วมันรูดได้ไม่สุด จะเป็นอะไรมั้ยคับ

แต่เมื่อก่อนจำได้ว่ามันรูดได้สุด อ่าคับ
    • ปรึกษาเลือดออก

เริ่มต้นโดย: ดาว

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 41 minutes มาแล้ว
    • คือเราประจำเดือนมา5มี.ค หายวันที่12มี.ค
      ซึ่งเราเมนมาทุกเดือนไม่ขาดแต่เเค่มาไม่ตรงวันที่เคยมาแต่ละเดือน ซึ่งเราก็มีพสพ กับแฟนตั้งแต่เมนหายวันที่12มี.ค มา วันที่15 16 เราก็มีอีก แล้วมีอีกครั้งวันที่18 แต่มีเลือดออกมาสีจางๆชมพู วันที่19 ก็มีไหลติดเกงในสักหยดสองหยดพอมองเห็นว่าเปื้อน แบบนี้1.ปกติมั้ยคะ 2...
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Korrt

• ตอบกลับ 2
    • 1 hour, 43 minutes มาแล้ว
    • กินยาคุมแบบแผง 28 เม็ด มา  1 แผง กับ 29 เม็ด แต่เมนยังไม่มา มีโอกาสท้องมั้ยทแล้วกินยาคุมฉุกเฉินไปอีกดีมั้ยคะ เพราะมีเพศสัมพันธ์ล่าสุดเมื่อวันที่ 16/3/24 วันนี้วันที่ 18/3/24 ค่ะ
    • เจ็บใต้ราวนมด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: ปริ๊นซ์

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 47 minutes มาแล้ว
    • เมื่อวานขณะนอนหงายเรามีการดัดตัวผิดท่านิดหน่อยค่ะ ลักษณะตัว c ไปด้านซ้าย ตอนนี้มีอาการเจ็บใต้ราวนม หายใจเข้าก็เจ็บ ไม่ทราบว่าถ้าเรางอตัวมากๆมีโอกาสผิดท่า เจ็บกระดูกซี่โครงหรือเบียดอวัยวะภายในไหมคะ ต้องสังเกตุอาการอะไรไปก่อนมั้ย
    • เลิกฉีดยาคุมแบบ1เดือน

เริ่มต้นโดย: มะปราง

• ตอบกลับ 0
    • 7 hours, 9 minutes มาแล้ว
    • วันที่16มีนามีการฉีดยาคุมแบบ1เดือน หลังจะนั้นก็ไม่ได้ไปฉีดเข็มต่อไป วันที่20มีเลือดไหลคล้ายประจำเดือนแต่มาน้อยกว่าจะเป็นอาทิตย์และไม่มีท่าทีว่าจะหยุด อยากทราบว่าเลือดจะไหลนานมั้ย อีกนานรึป่าวถึงร่างกายจะกลับมาปกติ(ฉีด1เดือนเพราะไม่อยากมีเอฟเฟคต่อร่างกายเยอะแต่ก็มีเลือดไหลผิดปกติ) ฉีดแค่เข็มแรกและเข็...
    • เลิกฉีดยาคุมแบบ1เดือน

เริ่มต้นโดย: มะปราง

• ตอบกลับ 0
    • 7 hours, 13 minutes มาแล้ว
    • วันที่16มีนามีการฉีดยาคุมแบบ1เดือน หลังจะนั้นก็ไม่ได้ไปฉีดเข็มต่อไป วันที่20มีเลือดไหลคล้ายประจำเดือนแต่มาน้อยกว่าจะเป็นอาทิตย์และไม่มีท่าทีว่าจะหยุด อยากทราบว่าเลือดจะไหลนานมั้ย อีกนานรึป่าวถึงร่างกายจะกลับมาปกติ(เหตุผลที่ฉีด1เดือนเพราะไม่อยากมีเอฟเฟคต่อร่างกายเยอะแต่ก็มีเลือดไหลผิดปกติ) ฉีดแค่เข็ม...
    • ที่เป็นอันตรายไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Chananchida K.

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 3 hours มาแล้ว
    • พะอืดพะอม ปวดมวนท้อง หายใจไม่อิ่ม บางครั้งก็หายใจไม่ทัน ชาปลายมือปลายเท้า เหงื่อออก เวียนหัวเป็นบางครั้งเป็นมาประมาณเดือนกว่าๆ 1อาทิตที่ผ่านมาอ่อนไหวต่อคำพูดง่ายกว่าปกติ ร้องให้ไม่มีสาเหตุแค่รุ้สึกเศร้า
    • ท้องผูกเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: นนทชัย

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 5 hours มาแล้ว
    • ขอคำปรึกษาหน่อยครับ แฟนผมมีอาการท้องผูกเรื้อรังมา3ปีแล้วขับถ่ายไม่ออกแทบจะถ่ายเดือนละครั้ง เคยรับการผ่าตัดไส้ติ่งเพราะถ่ายไม่ออกมาแล้ว แต่การขับถ่ายยังคงเป็นเหมือนเดิมอยู่ ทานยาทานอาหารที่มีกากใยแล้ว ดื่มน้ำก็แล้ว แต่ก็ยังท้องผูกอยู่ พอทานยาบางชนิดไปก็ท้องเสียจนอ่อนแรงมีภาวะวิงเวียนศีรษะตามมา ควรทำไ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,103)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close