ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,104)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • กังวล

เริ่มต้นโดย: ปอ

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 19 minutes มาแล้ว
    • ปกติเป็นคนที่ก่อนจะมีประจำเดือนจะมีอาการปวดท้อง สิวขึ้นก่อนที่จะประจำเดือนมาสักอาทิตยนึงเป็นประจำแล้วต้นเดือนมกรามีประจำเดือนปกติ พอมาวันที่24 ก่อนหน้านั้นก็มีอาการก่อนจะเป็นประจำเดือนอยู่แล้วพอบริจาคเลือดเสร็จก็มีอาการเวียนหัว จนถึงตอนนี้ประจำเดือนก็ยังไม่มาแต่ตั้งแต่ต้นปีมาไม่ได้มีอะไรกับแฟนเลยนะค...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นภัส

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 20 minutes มาแล้ว
    • อยากทราบว่าเลิกยาคุมมาเดือนที่แล้วค่ะหลังทานยาหมดประจำเดือนมาปกติแต่เดือนนี้ยังไม่มาค่ะ(ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์)เป็นเพราะอะไรคะปกติหรือผิดปกติ
    • ไหลหลุด

เริ่มต้นโดย: เจน

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 21 minutes มาแล้ว

• อยากทราบว่าพึ่งคลอดลูกมา คลอดธรรมชาติ แผลเย็บเป็นไหมละลาย แล้วมีไหมหลุดออกมานิดนึงจะเป็นอะไรไหมค่ะ คลอดได้6วันแล้วค่ะ

• มันเป็นไรมั้ยคับ

เริ่มต้นโดย: a

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 22 minutes มาแล้ว
    • น้องวชายผมตอนยังไม่แข็ง สามารถรูดทำความสะอาดได้ปกติ แต่พอแข็งแล้วมันรูดได้ไม่สุด จะเป็นอะไรมั้ยคับ

แต่เมื่อก่อนจำได้ว่ามันรูดได้สุด อ่าคับ
    • ปรึกษาเลือดออก

เริ่มต้นโดย: ดาว

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 23 minutes มาแล้ว
    • คือเราประจำเดือนมา5มี.ค หายวันที่12มี.ค
      ซึ่งเราเมนมาทุกเดือนไม่ขาดแต่เเค่มาไม่ตรงวันที่เคยมาแต่ละเดือน ซึ่งเราก็มีพสพ กับแฟนตั้งแต่เมนหายวันที่12มี.ค มา วันที่15 16 เราก็มีอีก แล้วมีอีกครั้งวันที่18 แต่มีเลือดออกมาสีจางๆชมพู วันที่19 ก็มีไหลติดเกงในสักหยดสองหยดพอมองเห็นว่าเปื้อน แบบนี้1.ปกติมั้ยคะ 2...
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Korrt

• ตอบกลับ 2
    • 1 hour, 25 minutes มาแล้ว
    • กินยาคุมแบบแผง 28 เม็ด มา  1 แผง กับ 29 เม็ด แต่เมนยังไม่มา มีโอกาสท้องมั้ยทแล้วกินยาคุมฉุกเฉินไปอีกดีมั้ยคะ เพราะมีเพศสัมพันธ์ล่าสุดเมื่อวันที่ 16/3/24 วันนี้วันที่ 18/3/24 ค่ะ
    • ยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: tway

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 26 minutes มาแล้ว
    • เริ่มกินยาคุม28เม็ดครั้งแรก แต่ก่อนกินประจำเดือนยังไม่มา ถือว่าปกติมั้ยคะต้องรอกี่วันประจำเดือนถึงจะมา
    • เจ็บใต้ราวนมด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: ปริ๊นซ์

• ตอบกลับ 1
    • 1 hour, 29 minutes มาแล้ว
    • เมื่อวานขณะนอนหงายเรามีการดัดตัวผิดท่านิดหน่อยค่ะ ลักษณะตัว c ไปด้านซ้าย ตอนนี้มีอาการเจ็บใต้ราวนม หายใจเข้าก็เจ็บ ไม่ทราบว่าถ้าเรางอตัวมากๆมีโอกาสผิดท่า เจ็บกระดูกซี่โครงหรือเบียดอวัยวะภายในไหมคะ ต้องสังเกตุอาการอะไรไปก่อนมั้ย
    • เลิกฉีดยาคุมแบบ1เดือน

เริ่มต้นโดย: มะปราง

• ตอบกลับ 0
    • 6 hours, 51 minutes มาแล้ว
    • วันที่16มีนามีการฉีดยาคุมแบบ1เดือน หลังจะนั้นก็ไม่ได้ไปฉีดเข็มต่อไป วันที่20มีเลือดไหลคล้ายประจำเดือนแต่มาน้อยกว่าจะเป็นอาทิตย์และไม่มีท่าทีว่าจะหยุด อยากทราบว่าเลือดจะไหลนานมั้ย อีกนานรึป่าวถึงร่างกายจะกลับมาปกติ(ฉีด1เดือนเพราะไม่อยากมีเอฟเฟคต่อร่างกายเยอะแต่ก็มีเลือดไหลผิดปกติ) ฉีดแค่เข็มแรกและเข็...
    • เลิกฉีดยาคุมแบบ1เดือน

เริ่มต้นโดย: มะปราง

• ตอบกลับ 0
    • 6 hours, 55 minutes มาแล้ว
    • วันที่16มีนามีการฉีดยาคุมแบบ1เดือน หลังจะนั้นก็ไม่ได้ไปฉีดเข็มต่อไป วันที่20มีเลือดไหลคล้ายประจำเดือนแต่มาน้อยกว่าจะเป็นอาทิตย์และไม่มีท่าทีว่าจะหยุด อยากทราบว่าเลือดจะไหลนานมั้ย อีกนานรึป่าวถึงร่างกายจะกลับมาปกติ(เหตุผลที่ฉีด1เดือนเพราะไม่อยากมีเอฟเฟคต่อร่างกายเยอะแต่ก็มีเลือดไหลผิดปกติ) ฉีดแค่เข็ม...
    • ที่เป็นอันตรายไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Chananchida K.

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 2 hours มาแล้ว
    • พะอืดพะอม ปวดมวนท้อง หายใจไม่อิ่ม บางครั้งก็หายใจไม่ทัน ชาปลายมือปลายเท้า เหงื่อออก เวียนหัวเป็นบางครั้งเป็นมาประมาณเดือนกว่าๆ 1อาทิตที่ผ่านมาอ่อนไหวต่อคำพูดง่ายกว่าปกติ ร้องให้ไม่มีสาเหตุแค่รุ้สึกเศร้า
    • ท้องผูกเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: นนทชัย

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 5 hours มาแล้ว
    • ขอคำปรึกษาหน่อยครับ แฟนผมมีอาการท้องผูกเรื้อรังมา3ปีแล้วขับถ่ายไม่ออกแทบจะถ่ายเดือนละครั้ง เคยรับการผ่าตัดไส้ติ่งเพราะถ่ายไม่ออกมาแล้ว แต่การขับถ่ายยังคงเป็นเหมือนเดิมอยู่ ทานยาทานอาหารที่มีกากใยแล้ว ดื่มน้ำก็แล้ว แต่ก็ยังท้องผูกอยู่ พอทานยาบางชนิดไปก็ท้องเสียจนอ่อนแรงมีภาวะวิงเวียนศีรษะตามมา ควรทำไ...
    • ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Nong

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 10 hours มาแล้ว
    • หนูฉีดยาคุมแบบ3เดือน1รอบค่ะฉีดช่วงเดือนพฤศจิกายน66ค่ะพอมกราคม67ก็ไม่ได้ไปฉีดต่อค่ะประจำเดือนมาตั้งแต่30ธนวาคม66จนถึงกลางมกราคมค่ะจริงต้องไปฉีด29มกราคมค่ะแจ่หนูไม่ได้ไปค่ะจนกุมภาประจำเดือนมา1รอบค่ะ แล้ว24มีนาคมหนูไปมีเซ้กค่ะแต่เหมือนมีมูกเชือดออกมาค่ะนิดเดียวก่อนมีประจำเดือนแต่มีอาการเจ็บหน้าอกก่อนหน...
    • ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ใบข้าว

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 11 hours มาแล้ว
    • เรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนครั้งแรก ประจำเดือนมาปกติแต่มาแค่ 2 วัน แต่เลือดไหลเยอะ หลังจากนั้นประมาณอาทิตย์นึงมีเลือดไหลจากอวัยวะเพศ 1 วัน แต่ไม่เท่าตอนเป็นประจำเดือน แต่เราไม่มีอาการอะไรเลย แฟนเราป้องกันนะคะใส่ถุงยางอนามัย แล้วก็หลั่งครั้งนอกทุกครั้ง แบบนี้ท้องไหมคะ 
    • ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ใบข้าว

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 11 hours มาแล้ว
    • เรามีเพศสัมพันธ์กับแฟน ประจำเดือนมาปกติแต่มาแค่ 2 วัน แต่เลือดไหลเยอะ หลังจากนั้นประมาณอาทิตย์นึงมีเลือดไหลจากอวัยวะเพศ 1 วัน แต่ไม่เท่าตอนเป็นประจำเดือน แต่เราไม่มีอาการอะไรเลย แบบนี้ท้องไหมคะ
    • ปัสสาวะขุ่น

เริ่มต้นโดย: บิว

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 12 hours มาแล้ว
    • หลังๆมานี้ปัสสาวะขุ่นค่ะ แต่ก่อนมีกลิ่นบูดๆด้วย ตอนนี้ไม่มีกลิ่นบูด แต่ขุ่นอย่างเดียว และขุ่นเป็นบ้างครั้ง แต่ก่อนก็เคยเป็นค่ะแต่หายไปเอง พักหลังมานี้เป็นอีกแล้ว ไปตรวจที่โรงบาลหมอเขาก็บอกว่าไม่ขุ่น และให้หมั่นสังเกตุตัวเองอยู่เสมอค่ะ อยากทราบว่าเพราะอะไรทำไมถึงขุ่นค่ะ อาการเจ็บทางกายอย่างอื่นก็ไม่ม...
    • มีอะไรกับแฟนวันปลอดภัย

เริ่มต้นโดย: ปวริศ

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 15 hours มาแล้ว
    • ผมมีอะไรกับแฟนครั้งแรกไม่ได้ใส่ถุงยาง เป็นวันปลอดภัย7วันหลัง และผมก็ไม่ได้มีการหลั่งอสุจิทั้งในหรือนอก แบบนี้แฟนมีโอกาสท้องมั้ยครับ
    • เกี่ยวกับถังฉีดยาฆ่าหญ้า

เริ่มต้นโดย: บัญญัติ มั่นถาวรวงศ์

• ตอบกลับ 1
    • 1 day, 16 hours มาแล้ว
    • คุณหมอครับ
      ถ้าเอาถังฉีดยาฆ่าหญ้าแบตที่ล้างสะอาดแล้วไม่มีกลิ่นและฟองเอาไปใส่น้ำสะอาดฉีดล้างแอร์
      แล้วนำน้ำสายยางล้างแอร์อีกหลายรอบครับตามด้วยแฟ๊บล้างแอร์อีก2รอบแบบนี้สูดดมจะเป็นไรไหมครับ
    • ผื่นลมพิษขึ้นบ่อย

เริ่มต้นโดย: ผื่น

• ตอบกลับ 0
    • 1 day, 16 hours มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะพอดีลูกชายวัย1ขวบผื่นลมพิษขึ้นทุกวันบางวันขึ้น2ครั้ง ชอบขึ้นตอนตื่นเช้าและก่อนนอน เป็นมานาน2เดือนกินยาทายาก็หายแต่ก็ขึ้นทุกวัน อาการประมาณนี้อันตรายไหมค่ะ
    • หน้ามืด

เริ่มต้นโดย: KIA

• ตอบกลับ 0
    • 2 days, 12 hours มาแล้ว
    • ผมหน้ามืดบ่อยอะครับ แค่นั่งยองๆลงแล้วลุกขึ้น ก้มดูของใต้โต๊ะ นั่งเก่าอี้ แค่นี้ก็หน้ามืดแล้วครับ ผมอยากรู้ว่าเกิดจากอะไร เป็นสัญณานเตือนอะไรบอกโรคมั้ยครับ
    • 办美国文凭毕业证东北大学NEU学历认证微信171922772

เริ่มต้นโดย: kidnv1

• ตอบกลับ 0
    • 3 days, 2 hours มาแล้ว
    • 办美国文凭毕业证东北大学NU or NEU成绩单学历认证#微信171922772Northeastern University如果你读了一所不在教育部认证范围的学校,你会怎么办呢?
      首先,涉及教育部不在认证范围的学校有以下几点原因。
      1.国外学校不在教育部白名单内。(不认可)
      2.涉及在职学籍方式,远程或某集中授课(不认可)
      3.合作办学项目没有进行教育部备案(不认可)
      4.涉及第三国学历不被认可的情况(不认可)
      5.所读专业大类不在留服认证范围内,就是课程存在异议(不认可)
      6.所读学位层次在我国没有相对应(不认可)留服认证暂不认证的原因比较多,
      不在认证范围比较常见,以上涉及到的情况想要留...
    • 美国文凭毕业证普渡大学Purdue成绩单微信171922772

• ตอบกลับ 0
    • 办美国文凭毕业证普渡大学Purdue成绩单学历认证#微信171922772Purdue University如果你读了一所不在教育部认证范围的学校,你会怎么办呢?
      首先,涉及教育部不在认证范围的学校有以下几点原因。
      5.所读专业大类不在留服认证范围内,就是课程存在异议(不认可)
      6.所读学位层次在我国没有相对应(不认可)留服认证暂不认证的原因比较多,
      不在认证范围比较常见,以上涉及到的情况想要留服认证是比较困难的...
    • 办美国毕业证伊利诺伊大学UIUC学历认证微信171922772

• ตอบกลับ 1
    • 办美国文凭毕业证伊利诺伊大学厄本那 – 香槟分校UIUC成绩单学历认证#微信171922772University of Illinois at Urbana-Champaign如果你读了一所不在教育部认证范围的学校,你会怎么办呢?
      微信171922772首先,涉及教育部不在认证范围的学校有以下几点原因。
      6.所读学位层次在我国没有相对应(不认可)留...
    • แผล

เริ่มต้นโดย: ศุภกฤษฎิ์ พูม

• ตอบกลับ 1
    • 4 days, 16 hours มาแล้ว
    • ผมถูกมีดบาด ลึกประมาณนึง 4-5 มิล แล้วผมล้างด้วยน้ำเปล่าไม่ได้ล้างด้วยน้ำเกลือหรือสบู่ แล้วปิดแผลไว้ออกไปซื้อน้ำเกลือกลับมาแผลสมานติดกันแล้ว ผมต้องถ่างแผลออกมาล้างน้ำเกลือไหมครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 1 ผ่านทาง 25 (ของทั้งหมด 16,104)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close