• ผู้สร้าง
  • #112730 Reply
    สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่า เป็นอะไร?
    ผู้เยี่ยมชม
    1. หนูอยากสอบถามว่า อาการ เบื่ออาหาร อยากอาเจียน แต่ไม่ออก เหมือนมีอะไรติดอยู่ในคอ มา2-3วัน  มันเป็นอะไรคะ (หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อ 1อาทิตย์ก่อน แต่ใส่ถุงนะคะ) คืจะไม่ท้องใช่ไหม

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #113706 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณสวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่า เป็นอะไร?

ในส่วนของการตั้งครรภ์นั้นแนะนำตรวจการตั้งครรภ์หลังมีเพศสัมพันธ์ราวๆ14วันนะคะ

อาการที่เกิดขึ้น อาการเบื่ออาหาร อยากอาเจียน รู้สึกเหมือนมีอะไรมาติดที่คอ ใบเบื้องต้นแนะนำลองสังเหตุเพิ่มว่า ทานอาหารตรงเวลา ทานอาหารรสจัด ดื่มน้ำอัดลม ชา/กาแฟ แอลกอฮอร์ ทานอาหารแล้วนอน หรือไม่คะ หากมีพฤติกรรมดังกล่าวอาจเข้าได้กับกรดไหลย้อยได้ค่ะ ต้องมีการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมร่วมกับการใช้ยากลุ่มยาลดกรดต่อไปค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: .
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close