• ผู้สร้าง
    ปรีชา
    ผู้เยี่ยมชม

อาการแบบนี้เกิด3ครั้งแล้วในรอบ1อาทิตย์จะมีผลไมคับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #23833 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณปรีชา

ปกติถ้าคุณแม่ตั้งครรภ์ช่วง 12  สัปดาห์แรก อาจจะมีอาการเลือดออกจากช่องคลอดได้นะคะ ซึ่งเป็นปกติของการตั้งครรภ์ที่เราเรียกว่าเลือดล้างหน้าเด็ก ซึ่งเลือดที่ออกมาจะเป็นสีแดงหรือน้ำตาลอ่อนก็ได้ ซึ่งสาเหตุเกิดจากเป็นเหมือนสัญญาณที่บอกว่าตัวอ่อนได้ฝังเข้าที่ในมดลูกแล้วค่ะ ซึ่งอาการโดยมากจะหายไปภายใน 2-3 วันนะคะ

คนไข้ไม่ควรขยับตัว หรือ ออกแรงมาก  ไม่ควรเคลื่อนตัวเร็ว รับประทานอาหารที่มีประโยชน์ค่ะ และพักผ่อนมากๆค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: เมียท้อง2เดือนครึ่งมีเลือดออกจะแทงไมคับ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close