• ผู้สร้าง
    มาย
    ผู้เยี่ยมชม

เมนส์หนูมาไม่ตรงกันทุกเดือนคะ บางเดือนก็ต้นเดือน บางเดือนก็กลางเดือน บางเดือนก็ปลายเดือน บางเดือนก็เป็นเมนส์แค่ 2-3 วัน บางเดือนก็4วัน แต่เดือนนี้มาต้นเดือนคะ เมนส์หนูมาวันที่2 มีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่4คะ แล้วหลั่งใน2รอบคะ พอวัน ที่5 , 6  เมนส์ก็มากระปริบกระปอยคะ พอวันที่7 เมนส์หมดคะ อยากรู้ว่าจะท้องไหมคะ ?

กำลังดู 2 ข้อความตอบกลับ - 151 ผ่านทาง 152 (ของทั้งหมด 152)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #139353 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณบิว

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นหากยังอยู่ในระยะเวลาไม่เกิน3วันหลังจากการมีเพศสัมพันธ์แนะนำให้ใช้ยาคุมกำเนิดฉุกเฉินค่ะ เนื่องจากการมีเพศสัมพันธ์ในช่วงที่มีประจำเดือน หรือใกล้ช่วงมีประจำเดือน ถือว่ามีโอกาสน้อยที่จะตั้งครรภ์ค่ะแต่ก็ยังมีความเสี่ยงที่จะตั้งครรภ์ได้ค่ะ

ในส่วนของการตรวจการตั้งครรภ์นั้นสามารถตรวจได้ราวๆ14วัน หลังจากการมีเพศสัมพันธ์ค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

“ยาคุมฉุกเฉิน” กินอย่างไรให้ถูกต้อง ปลอดภัย และข้อเท็จจริงที่ควรรู้!

#139354 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณเด

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเพิ่มเริ่มทานยาคุมกำเนิดได้3วัน หากยังอยู่ในระยะเวลาไม่เกิน3วันหลังจากการมีเพศสัมพันธ์แนะนำให้ใช้ยาคุมกำเนิดฉุกเฉินค่ะ เนื่องจากการมีเพศสัมพันธ์ในช่วงที่มีประจำเดือน หรือใกล้ช่วงมีประจำเดือน ถือว่ามีโอกาสน้อยที่จะตั้งครรภ์ค่ะแต่ก็ยังมีความเสี่ยงที่จะตั้งครรภ์ได้ค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

“ยาคุมฉุกเฉิน” กินอย่างไรให้ถูกต้อง ปลอดภัย และข้อเท็จจริงที่ควรรู้!

กำลังดู 2 ข้อความตอบกลับ - 151 ผ่านทาง 152 (ของทั้งหมด 152)
ตอบกลับไปยัง: Reply #24304 in หลั่งในตอนเป็นเมนส์
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close