• ผู้สร้าง
    มด
    ผู้เยี่ยมชม

มีอาการปวดท้องประจำเดือนช่วง1-3วันในช่วงเป็นประจำเดือนค่ะ จะปวดมากสุดช่วงวันเเรก วันที่2-3ก็บรรเทาลงมา บางครั้งมีลิ่มเลือดเป็นก้อนออกมา พอลิ่มเลือดนั้นออกมาเเล้วอาการก็ดีขึ้นเลยค่ะ อาการแบบนี้ถือว่าปกติหรือผิดปกติ อย่างไรมั้ยคะ

กำลังดู 2 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #27406 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณมด

ถ้าปวดมากมานานแล้วแบบพอทนได้ ลองรับประทานยา paracetamol แก้ปวดค่ะ หากดีขึ้น แปลว่าเป็นอาการปกติก่อนมีประจำเดือนทั่วไปค่ะ

#27439 Reply
    มด
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ สำหรับคำปรึกษา

กำลังดู 2 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: ปวดท้องประจำเดือนช่วง1-3วันของวันที่เป็นประจำเดือน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close