ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 2,501 ผ่านทาง 2,525 (ของทั้งหมด 16,104)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • สูญเสียการรับรสชาติ

เริ่มต้นโดย: T

• ตอบกลับ 1
    • 9 months, 1 week มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ หนูตรวจโควิดวันที่ 9 ตอนเย็น ไม่เป็นโควิดค่ะ เป็นไข้หวัดตั้งแต่วันที่ 8-11 วันที่ 8-9 ปวดเมื่อยตามร่างกายมาก ตัวร้อน ไอแห้งๆ มีน้ำมูกใสๆไหลออกตลอดเวลา วันที่ 12 ไม่มีไข้ มีน้ำมูก ไอมีเสมหะ อาการเริ่มตั้งแต่วันที่ 11 ยังได้กลิ่นกับรสชาติอยู่บ้างเล็กน้อย วันที่ 12 ไม่ได้กลิ่นและรสชาติปกติ ถ้...
    • คันน้องสาว

เริ่มต้นโดย: เนย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการคันน้องสาวมากหลังจากโดนน้ำ แต่ระหว่างวันไม่มีอาการคันค่ะ มันจะคันแค่ตอนเฉพาะเข้าห้องน้ำนิดหน่อยแล้วก็หาย แต่ช่วงที่อาบน้ำตอนกลางคืนจะคันมาก เป็นเพราะอะไรเหรอคะ
    • ถามเรื่อง HIV

เริ่มต้นโดย: ดบีเบ

• ตอบกลับ 1
    • คือผมไปมีความเสี่ยงไม่ป้องกัน ตรวจหลังเสี่ยง 1 เดือน ผลเป็นลบ แล้วไปมีเพศสัมพันธ์กับคนเดิมอีกครั้ง ป้องกัน อยากถามว่า
      1.ไม่ได้รับPEP แต่ไปตรวจหลังเสี่ยง 1 เดือนผลลบ เชื่อถือได้มากน้อยแค่ใหน
      3.ถ้าไปตรวจ 3 เดือน 6 เดือน ผลเลือดจะเปลี่ยนใหม
    • หิวบ่อยมากกกก

เริ่มต้นโดย: เฟิร์น

• ตอบกลับ 1
    • ก็งงกับตัวเองเหมือนกันค่ะ เป็นคนที่หิวบ่อยมากๆ ล่าสุดกินข้าวอิ่ม ผ่านไปเเค่ 15 นาทีก็หิวอีกเเล้ว ปกติตัวเองไม่ใช่คนที่กินน้อยอยู่เเล้วค่ะ เเละก็ยังไม่ทันเครียดด้วย เเต่ก็ยอมรับว่านอนดึกอยู่ประมาณ 23.00 เเละก็เป็นคนที่นอนหลับยาก ลุกมาเข้าห้องน้ำตอนกลางดึกบ่อยค่ะ วันนึงกินของว่างค่อนข้างบ่อยมากๆ เป็นเ...
    • แพ้อาหาร

เริ่มต้นโดย: ฟ้านำพร เกิดสุข

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      อยากสอบถามว่าถ้าแพ้อาหารแต่ไม่แรงค่ะ จะมีผื่นขึ้นที่หน้า แต่ว่าท้องอยู่ กินยาก็ไม่ได้ สามารถทำยังไงได้บ้างคะคุณหมอ หรือมียาทาแนะนำมั้ยคะ
      ขอบคุณค่ะ
    • ทัองไหม

เริ่มต้นโดย: min

• ตอบกลับ 1
    • ขณะมึเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วมีเลือดคล้ายประจำเดือนออกมาแต่มันใกล้วันที่ประจำจะมาอีก3วัน แต่พอตกกลางคืนไม่มีประจำเดือนแต่เป็นเมือกสีน้ำตาล แล้วแฟนก็เผลอป่อยในไปนิดนึงแล้วเราก็รีบล้างเอาออกจะท้องไหม
    • ปวดหัวด้านหลัง

เริ่มต้นโดย: nnanam

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอาการปวดหัวแบบปวดตื่อๆด้านหลัง เป็นบ่อย บางทีก็ปวดทั้งหัวปวดจี๊ดๆแบบนี้เป็นอะไรเหรอคะ
    • เจ็บหน้าอกข้างซ้าย ปวดไหล่

เริ่มต้นโดย: กวินธิดา อยู่พุ่ม

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บหน้าอกข้างซ้ายค่ะ แล้วรู้สึกว่าเหนือหน้าอกข้างซ้ายมีกระดูกนูนขึ้นแค่ข้างเดียวค่ะเจ็บตรงนั้น มันแน่นๆแล้วก็ปวดไหล่ซ้ายแล้วก็ใต้ราวจักกะแร้ค่ะ เวลานอนก็ปวดหลังแล้วก็ปวดหลังคอมาก ก่อนหน้านี้ก็เป็นกรดไหลย้อนบ่อย
    • มีการเน้นหน้าอกหลังผ่าตัด

เริ่มต้นโดย: สุจิตรา ชนะกุล

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามค่ะ แม่มีอาการเน้นหน้าอกหลังผ้่าตัดลิ้นหัวใจ ตอนนี้ใส่ลิ้นหัวใจเทียมไม่ทราบว่าอาการที่แม่เป็นเรื่องปกติไหมค่ะ เพราะบางครั้งมีการหายใจไม่ออกร่วมด้วย

• แผลที่สะดือ

เริ่มต้นโดย: พิมชนก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ
      ขออนุญาตแจ้งข้อมูลส่วนตัวก่อนนะคะ
      เพศหญิง อายุ 29 ปี สูง 165 ซม. น้ำหนัก 57 กก. โรคประจำตัว ภูมิแพ้ คะ
      อาการ มีแผลที่สะดือ
      รายละเอียด เมื่อประมาณสัปดาห์ก่อน เหมือนมีสิวบริเวณสะดือคะ เป็นตุ่มแดงและหัวมีหนอง 2 วันคะ หลังจากหัวหนองแตก ตอนนี้เป็นแผลแดง มีน้ำ ที่มีกลิ่น (ไม่แรง) ซึมออกมา  ...
    • กรดไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: ทิพยาภรณ์​

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอาการแบบกรดไหลย้อนเลยค่ะแสบร้อนกลางอก เวลากินข้าวจะรู้สึกเจ็บตรงช่วงกลางอกบางทีก็รู้สึดเจ็บตรงข้างหลัง อยากทราบว่าอาการกลืนแล้วเจ็บตรงหน้าอกคืออะไรคะ ตอนนี้กินยาลดกรดรักษาอผลในกระเพาะ​อาหารอยู่ค่ะ
    • กินยาสตรี แล้วจะอ้วก

เริ่มต้นโดย: Ayyy

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูกินยาสตรีเบนโลติดต่อกันเป็นเวลา6วัน วันละ2เป็กค่ะ หยุดกินมา4วันแล้วแต่มีอาการจะอ้วก หลอนกลิ่นค่ะคือไม่มีอะไรแต่ได้กลิ่นยาแล้วจะอ้วกค่ะ หนูไม่ชอบกลิ่นยาจีนมาก ตอนนี้มีอาการคลื่นไส้ตลอดเวลา ยิ่งถ้านึกถึงจะอ้วกได้เลยค่ะ แต่ยังไม่อ้วกนะคะ เกิดจากอะไรคะ
    • รบกวนขอปรึกษาหมอครับ

เริ่มต้นโดย: หิรัญกฤษฎิ์ คงตุ่น

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าผมอายุ38ปี สูง170ซม.  หนัก70กิโลกรัม ร่างกายแข็งแรงดี ไม่มีโรคประจำตัวใดๆทั้งสิ้น แต่2-3วันมานี้ ผมรู้สึกมีอาการเหมือนปวดเนื้อตัวเหมือนตอนเราเป็นไข้ปกติ แต่ผม่ไมรมีไข้เลย ร่างกายเหมือนอ่อนแรง ปวดหัวตรงท้ายทอยตอนนอน และถ้าเดินเยอะๆหรือเหนื่อยก็จะมีอาการใจสั่นนิดๆแลละหน้...
    • ทำเเบบนี้จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: นางสาวซี

• ตอบกลับ 1
    • คือ เราไม่ได้มีอะไรกับเเฟนนะคะ เเล้วน้องชายของเเฟนก็ไม่ได้เข้ามาในน้องของเราค่ะเเค่อารมณ์เหมือนอยู่ข้างนอกใส่กางเกงไว้ค่ะ เเต่ว่าเเฟนใช้นิ้วของเเฟนใส่มาในน้องเราซึ่งเค้าไม่มั่นใจว่าเวลาที่เค้าไปจับน้องเค้าจะมีอะไรติดมาไหมเเล้วเค้ามาโดนน้องเราค่ะเเต่ไม่ได้ใส่เข้าไปค่ะอยู่เเค่ข้างนอก เพราะเป็นครั้งแรก...
    • ทำเเบบนี้จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: นางสาวซี

• ตอบกลับ 2
    • คือ เราไม่ได้มีอะไรกับเเฟนนะคะ เเล้วน้องชายของเเฟนก็ไม่ได้เข้ามาในน้องของเราค่ะ เเต่ว่าเเฟนใช้นิ้วของเเฟนใส่มาในน้องเราซึ่งเค้าไม่มั่นใจว่าเวลาที่เค้าไปจับน้องเค้าจะมีอะไรติดมาไหมเเล้วเค้ามาโดนน้องเราค่ะเเต่ไม่ได้ใส่เข้าไปค่ะอยู่เเค่ข้างนอก เพราะเป็นครั้งแรกค่ะเราเจ็บ  เค้าบอกว่าเค้ายังไม่ได้เเข็งเต...
    • ยาคุมรักษาสิว

เริ่มต้นโดย: Thannicha

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูอายุ17ปี มีปัญหาเรื่องสิวฮอโมน อุตตัน อักเสบ อะไรประมาณนี้ค่ะ แล้วปัญหาขนขาและแขนเยอะ ค้นเน็ตส่วนใหญ่บอกเรามีฮอโมนเพศชายเยอะ เห็นมีวิธีทานยาคุมรักษาสิวได้  เลยสงสัยจะมีอันตรายมั้ยคะอย่างเช่น มีลูกยาก   และผลข้างเคียงอื่นๆ
    • เจ็บหน้าอกด้านซ้ายแปล๊บๆ

เริ่มต้นโดย: หน่อย

• ตอบกลับ 1
    • 9 months, 2 weeks มาแล้ว
    • บันทึกคร่าวๆ (2564) รู้สึกเจ็บแปล๊บๆที่หน้าอกด้านซ้ายชัดเจนมากครั้งแรก ประมาณต้นเดือนกรกฎาคม มันเจ็บแปล๊บชัดเจนจนตกใจตอนเดินจงกรม  เป็นครั้งเดียวแล้วก็หายไป   จนกระทั่งเมื่อวานเย็นๆหัวค่ำอีกครั้ง (เมื่อวานคือวันอาทิตย์ที่ 1 สิงหาคม) ก็เจ็บแปล๊บเหมือนเดิม คือที่หน้าอกด้านซ้ายบนๆ  วันนี้อีกทีตอนสายๆปร...
    • ปวดท้องด้านขวาล่าง

เริ่มต้นโดย: แบม

• ตอบกลับ 1
    • ปกติแล้วไม่เคยเป็นค่ะ ปวดท้องบริเวณท้องน้อยเบี่ยงไปทางด้านขวาอะค่ะ ตอนนี้รู้สึกปวดตลอดเวลา แต่ไม่ปวดมาก เป็นอาการที่รู้สึกปวดแบบผิดปกติ  ตอนเดิน ตอนยืนไม่รู้สึกว่าปวดนะคะ แต่พอจะนั่งลงเก้าอี้ คล้ายๆกับท่าสควอทก่อนหย่นก้นลงบนเก้าอี้อะค่ะ รู้สึกปวดจี๊ดขึ้นมาเลยค่ะ
      #ช่วงนี้ทานข้าวไม่ค่อยตรงเวลา #ก่อนหน...
    • ปัญหาผิวหน้า

เริ่มต้นโดย: ออ

• ตอบกลับ 1
    • คือตรงริเวณหน้าจะมีจุดแดงๆแต่ไม่คันขึ้นตรงบริเวณใต้จมูกลงมารอบปาก แค่ตรงบริเวณนี้ที่เดียว อยากทราบว่าคืออะไร รักษายังไงค่ะ
    • เกี่ยวกับแขน

เริ่มต้นโดย: เกริกพล

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะสอบถามคุณหมอคับ เพื่อนผมประสบอุบัติเหตุมา ทำให้แขนข้างซ้ายไม่สามารถยกขึ้นลงแบบคนปกติได้ แต่สามารถถือของได้ ขยับมือได้บาง (ใช้เครื่องกระตุ้นไฟฟ้าอยู่คับ) พอจะมีวิธีหรือคำแนะนำบ้างไหมคับ ขอบคุณคับ
    • ลูกแมวข่วนเป็นรอยแดง

เริ่มต้นโดย: ศุภชัย

• ตอบกลับ 1
    • คือผมโดนลูกแมวข่วนครับเป็นรอยแดง ฉีดกระตุ้นมาเมื่อวันเสาร์ที่30ตค. มันยังมีภูมิต้านทานอยู่ไหมครับหรือต้องฉีดกระตุ้นใหม่
    • ช่วยดูอาการตาทีค่ะ

เริ่มต้นโดย: Pa

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเป็นเด็กเรยนสายคอมซึ่งอยู่หน้าคอมตลอดเพราะต้องทำงานในคอมตลอดเวลา คือเมื่อวันที่30ตุลาหนูมีอาการตาแดงแบบมีเส้นเลือดฝอยขึ้นเต็มเลยค่ะ ตาค่อนข้างมีความขุ่นกว่าข้างขวา และวันนี้อาการที่สังเกตุเจอคือตามีการเจ็บเป็นช่วงๆเหมือนถูกผมจิ้มตาเลยค่ะและตาก็แดงช่วงข้างบนมีเหมือนอะไรขาวๆขุ่กำลังกินขอบ ซึ่งอย...
    • ถ่ายออกเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: โนรอัยน์

• ตอบกลับ 1
    • โอเคสวัสดีค่ะหมอ
      อยากทราบว่าตอนนี้ถ่ายออกเป็นเลือดถ่ายออกเป็นเลือดมา3ครั้งแล้วตอนเช้าหนูกินกาแฟอ่ะคะ
      กาแฟนช่วยคุมอาหารเกิดจากสาเหตุนี้หรือป่าวคะ แล้วก็หนูตอนนี้ปวดหลังมากคะที่หนูคิดว่าปวดหลังเกิดจากสาเหตุเรียนออนไลน์ แต่หนูอยากทราบว่าเป็นแบบนี้เกิดจากสาเหตุไหนคะ
      มีวิธีดูแลยังไงคะ
    • แผลบนใบหู

เริ่มต้นโดย: มินนี่

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ดีๆก็เป็นค่ะ ตอนแรกมันเป็นขุยลอกตรงใบหูทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลย พอผ่านมา1สัปดาห์มันก็มีน้ำหนอง? น้ำเหลือง? ไหลออกมาจากแผลบนใบหูแล้วก็เป็นสะเก็ดแข็งสีขาวๆน้ำตาลๆ ตอนนี้เอาน้ำเกลือล้างแล้วก็ใส่เบตาดีนทุกเช้าเย็นแต่อีก5วันเปิดเทอมอุตส่าจะขายสวยกลายเป็นขายขำ งงมาก ขอบคุณค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 2,501 ผ่านทาง 2,525 (ของทั้งหมด 16,104)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close