ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 2,476 ผ่านทาง 2,500 (ของทั้งหมด 16,135)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เล็บเท้าจะหลุด

เริ่มต้นโดย: Por

• ตอบกลับ 1
    • 9 months, 2 weeks มาแล้ว

• หนูเป็นเชื้อราที่เท้าเพราะใส่รองเท้าหัวแคบค่ะ จนเป็นเชื้อรา คุณพ่อเลยให้ยาหยดมาเพราะคุณพ่อเคยเป็น หนูใช้ได้วีคเดียว ตอนนี้เล็บจะหลุดออกหมดทั้งนิ้วเลยค่ะ เหลือแต่ตรงเนื้อสีชมพู ต้องทำยังไงบ้างคะ ตัดน้องออกรึป่าว กลัวน้องไม่งอกใหม่ค่ะ;-;;;

• เล็บเท้าจะหลุด

เริ่มต้นโดย: Por

• ตอบกลับ 1

• หนูเป็นเชื้อราที่เท้าเพราะใส่รองเท้าหัวแคบค่ะ จนเป็นเชื้อรา คุณพ่อเลยให้ยาหยดมาเพราะคุณพ่อเคยเป็น หนูใช้ได้วีคเดียว ตอนนี้เล็บจะหลุดออกหมดทั้งนิ้วเลยค่ะ เหลือแต่ตรงเนื้อสีชมพู ต้องทำยังไงบ้างคะ ตัดน้องออกรึป่าว กลัวน้องไม่งอกใหม่ค่ะ;-;;;

• คือหนูเป็นอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: Nat

• ตอบกลับ 2

• มีพสพกับแฟนไปช่วงต้นเดือนค่ะ ตอนนั้นมีปจดนะคะยังไม่หายขาด มีพสพมาเรื่อยๆค่ะใส่ถุงตลอดแต่ มีวันนึงไม่ได้ใส่ถุงจึงกินยาคุมฉุกเฉินไปค่ะ พอถึงกลางเดือนก็ไม่มีพสพ.เลยค่ะเพราะเข้าช่วงไข่ตก จึงไม่ให้แฟนมี แต่พอช่วง12-17 ประมาณนี้นะคะจำไม่ค่อยได้ เริ่มมีเลือดหรือตกขาวไม่แน่ใจค่ะออกมา สีน้ำตาลเข้มบ้างอ่อน...
    • เครียดมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: Nat

• ตอบกลับ 1
    • มีพสพกับแฟนไปช่วงต้นเดือนค่ะ ตอนนั้นมีปจดนะคะยังไม่หายขาด มีพสพมาเรื่อยๆค่ะใส่ถุงตลอดแต่ มีวันนึงไม่ได้ใส่ถุงจึงกินยาคุมฉุกเฉินไปค่ะ พอถึงกลางเดือนก็ไม่มีพสพ.เลยค่ะเพราะเข้าช่วงไข่ตก จึงไม่ให้แฟนมี แต่พอช่วง12-17 ประมาณนี้นะคะจำไม่ค่อยได้ เริ่มมีเลือดหรือตกขาวไม่แน่ใจค่ะออกมา สีน้ำตาลเข้มบ้างอ่อนบ้า...
    • เลือดออกหลังมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Hid

• ตอบกลับ 1

• อยากสอบถามว่า ตอนมีเพศสัมพันธ์แรกๆใช้นิ้วค่ะ แรงประมาณ1 แล้วก็สอดใส่ แต่ทำแค่รอบเดียวพอตกเย็นมามีเลือดออกสีแดงชมพูหน่อยๆอยากทราบว่าเกิดจากอะไรแล้วผิดปกติมั้ยคะ

• เพศสัมพันธ์กับโรค PCOS

เริ่มต้นโดย: เบล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูเพิ่งรู้ว่าตัวเองเป็นโรค PCOS เมื่อปีที่แล้ว คุณหมอแนะนำให้กินยาคุมเพื่อปรับฮอร์โมน ซึ่งหนูก็กินบ้างไม่กินบ้างเพราะคิดว่ามันยังไม่ได้รบกวนการใช้ชีวิตหนูเท่าไหร่กับการต้องเป็นประจำเดือน แต่พอช่วง 3 – 4 เดือนที่ผ่านมาหนูเพิ่งเริ่มมามีเพศสัมพันธ์ครั้งแรก ซึ่งความตั้งใจของหนูเองตอนแรก...
    • อาการท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: Kran

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีเพศสัมพันธ์มาค่ะ แล้วกินยาคุมฉุกเฉิน เดือนนี้กินแล้ว2แผง แต่ว่าหนูมีเลือดออกกระปริบกระปรอยมาตลอดหลังจากที่หนูกินยาคุมฉุกเฉินเลยค่ะ แล้วก็ท้องหนูก็เริ่มอ้วนขึ้นแล้วด้วย หนูเลยอยากทราบว่านี่เป็นอาการคนท้องระยะเริ่มต้นรึป่าวคะ ลำบากใจมากค่ะ
    • หนองในแท้

เริ่มต้นโดย: Saiytan Bonchauy

• ตอบกลับ 1

• อยากทราบวิธีดูแลระหว่างรักษาหนองในผู้หญิง มีเลือดไหลออกจากช่องคลอด การใส่ผ้าอนามัยจะทำให้อับชื้นไหม ต้องเปลี่ยยบ่อยแค่ไหนถึงจะดี แล้วกี่วันเลือดถึงจะหายไม่ออกจากช่องคลอด

• หนองในแท้

เริ่มต้นโดย: Saiytan Bonchauy

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบวิธีดูแลระหว่างรักษาหนองในผู้หญิง มีเลือดไหลออกจากช่องคลอด การใส่ผ้าอนามัยจะทำให้อับชื้นไหม ต้องเปลี่ยยบ่อยแค่ไหนถึงจะดี แล้วกี่วันเลือดถึงจะหายไม่ออกจากช่องคลอด
    • จะท้องรึป่าวคะ

เริ่มต้นโดย: Patty

• ตอบกลับ 1
    • คือได้มีเพศสัมพันธ์ครั้งแรก(วันที่3 พฤศจิกา)กับแฟนแล้วไม่ได้สวมถุงยางอนามัย แต่เอาเข้าไปได้แค่หัวแล้วเอาออกมาเพราะเจ็บทำได้รอบเดียวไม่ถึง2นาทีแล้วไม่ได้ทำอีก แล้วฝ่ายชายไม่รู้ว่าตัวเองได้หลั่งไหม ตัวก็ไม่ได้รู้ว่าแฟนหลั่งไหม เลยไปซื้อยาคุมกำเนิดแบบฉุกเฉินมากิน 1 เม็ดหลังจากที่ได้ทำประมาณ 2 ชั่วโมง ค...
    • จะท้องรึป่าว

เริ่มต้นโดย: Patty

• ตอบกลับ 1
    • คือได้มีเพศสัมพันธ์ครั้งแรก(3 พฤศจิกายน)กับแฟนแล้วไม่ได้สวมถุงยางอนามัย แต่เอาเข้าไปได้แค่หัวแล้วเอาออกมาเพราะเจ็บทำได้รอบเดียวไม่ถึง2นาทีแล้วไม่ได้ทำอีก แล้วฝ่ายชายไม่รู้ว่าตัวเองได้หลั่งไหม ตัวก็ไม่ได้รู้ว่าแฟนหลั่งไหม เลยไปซื้อยาคุมกำเนิดแบบฉุกเฉินมากิน 1 เม็ดหลังจากที่ได้ทำประมาณ 2 ชั่วโมง คือมั...
    • อยากที่จะตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: สุกฤตา

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นคนน้ำหนักเยอะ ไปตรวจมาว่าเป็นถุงน้ำในรังไข่ค่ะ หมอที่ไปรักษาแนะนำให้ทางยาคลุมตอนที่มีประจำเดือนเพราะเรายังอายุน้อย แต่พอดีหนูอยากที่จะตั้งครรภ์อะค่ะ แต่เขาไม่ได้เปิดโอกาสให้หนูบอก หนูทานยาคลุมตามคำแนะนำในตอนที่ ปจด.มาประมาณ 10กว่าวันแต่ในขณะเดียวกันก็มีอะไรกับแฟนมาตลอดแบบไม่ได้ป้องกัน วันนึงไ...
    • รูทวารมีน้ำแล้วมีกลิ่น

เริ่มต้นโดย: pxq

• ตอบกลับ 1
    •  ตรงบริเวณรูทวารมีเมือกใสๆไหลออกมาอ่ะครับ ไม่ได้เยอะมาก มีกลิ่นคาวๆ แล้วก็รู้ สึกคันยุบยิบบางครั้ง ก่อนหน้านี้ผมมีอาการเจ็บรูทวารเวลาขมิบ แล้วก็หายไปเอง คล้ายกับเป็น แผลขอบรูทวาร เวลาถ่ายอุจจาระก็มีเมือกขาวเคลือบออกมาด้วย ตอนแรกคิดว่าเป็นคราบอสุจิแต่ไม่ใช่ เพราะเป็นค่อนข้างนาน ทั้งหมดนี้อาการเกี่ยวข...
    • คากเสมหะเเล้วเค็ม

เริ่มต้นโดย: กร

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากทานอาหารเสร็จ(เป็นคนที่ทานเร็วกินอาหารเผ็ดร้อน) มาคากเสมหะเเล้วเค็มครับเเบบนี้ผิดปกติมั้ยครับ
    • คากเสมหะเเล้วเค็ม

เริ่มต้นโดย: กร

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากทานอาหารเสร็จ(เป็นคนที่ทานเร็วกินอาหารเผ็ดร้อน) มาคากเสมหะเเล้วเค็มครับเเบบนี้ผิดปกติมั้ยครับ
    • ประจำเดือนหาย

เริ่มต้นโดย: ลี

• ตอบกลับ 1
    • 9 months, 3 weeks มาแล้ว
    • ไม่ได้ทานยาคุมหลายปีและพึ่งมาทานวันที่20ตุลาคม​ที่ผ่านมามีสัมพันธ์​แต่ไม่ได้ใส่ถุงหลั่งนอกเราเลยทานยาฉุกเฉิน​ไปวันที่21ตุลาคม​ และก็เริ่มทานยาคุมแบบ28เม็ดในวันที่​ 24ตุลาคม​ ตอนนี้เริ่มทานได้11เม็ดแล้ว​ และอาการคือเจ็บเต้านม​ ท้องน้อยเหมือนประจำเดือนจะมาเพราะตามตารางในแอพประจำเดือน​แจ้งว่าวันที่2พฤศ...
    • อาการแบบนี้ควรไปหาหมอไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Priceless

• ตอบกลับ 1
    • คือปวดบริเวณขอบเล็บนิ้วนางที่มือค่ะ สาเหตุน่าจะมาจากการตัดเล็บสั้นเกินไป คิดว่าเล็บน่าจะงอกแทงเนื้อ ตอนนี้มีอาการปวดหากสัมผัสกับมีเนื้อเหลืองๆคล้ายหนองบริเวณในเล็บ แต่ไม่มีน้ำหนองไหลออกมาค่ะ
      อยากทราบว่าแบบนี้ทานยาแล้วหายไหมคะ หรือต้องให้คุณหมอตัดเล็บที่แทงเนื้อออก
    • อาการแปลกๆ

เริ่มต้นโดย: Thanwarat

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากทราบว่าควรรักษายังไง เป็นอะไรค่ะ เลานั่งยองๆงอขาเป็นเวลานานเลานั่งแบบนั้นตั้งแต่ 10 โมงกว่าๆถึงเกือบเที่ยง เกิดอาการชาที่ต้นขาข้างซ้าย เวลาจับที่ต้นขาเลาจะไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นมาได้เกือบสัปดาห์แล้ว ตอนแรกเลานึกว่าจะหาย
    • โรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: เกศกนก

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแบบไม่อยากอยู่กับคนอื่นป่ะ แบบอยากอยู่คนเดียว หมดความมั่นใจ ไม่กล้าแสดงออก เบื่อสิ่งรอบข้าง ถ้าแบบอยู่เฉยๆไม่มีไรทำจะรู้สึกแย่ เก็บเรื่องเล็กๆน้อยๆมาคิดทำให้รู้สึกว่าตัวเองไม่มีอะไรดี หมดความั่นใจในหลายๆเรื่อง แล้วก็พอมีเรื่องเข้ามาแย่มากๆ จะคิดฆ่าตัวตาย ไม่แน่ใจว่ามีส่วนเป็นมั้ยหรือว่าคิดไปเ...
    • เจ็บๆจุกๆกน้าอกซ้าย

เริ่มต้นโดย: ธิติ

• ตอบกลับ 1
    • อายุ17ปีค่ะ เพศหญิง รู้สึกเจ็บหน้าอกด้านซ้ายค่ะ บริเวณด้านบนหน้าอกด้านซ้ายใกล้ๆรักแร้ แต่อยู่แถวๆตรงหัวไหล่ค่ะ ด้านล่างหัวไหล่ลงมา เป็นมาประมาณ2เดือนแล้วค่ะ เคยไปหาหมอตรวจคลื่นหัวใจหมอก็บอกว่าปกติค่ะ อาจเกิดจากความเครียด พักผ่อนไม่เพียงพอ แต่1-2เดือนมานี้ก็ลองนอนเร็วขึ้น และลองไม่คิดมาก แต่ก็เหมือนจ...
    • ท้องหรือเปล่า???

เริ่มต้นโดย: พัชรี จ้อยสูงเนิน

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนไม่มา ตกขาว กินอาหารได้ปกติทุกอย่างแต่ว่ากินอิ่มไปแล้วรู้สึกเหมือนจะอาเจียนอยู่ตลอด ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับที่ไปฉีดวัคซีนไฟเซอร์มาไหม เพราะมีคนบอกว่าเป็นเหมือนๆกันว่าประจำเดือนไม่มา  อยากทราบว่าท้องไหม เพราะบางคนไม่มีแฟนแต่ตรวจขึ้น2ขีด เลยไม่แน่ใจค่ะ

• เจ็บหน้ากลางอก

เริ่มต้นโดย: ไม่ชอบเลย

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บกลางหน้าอกไปทางขวา(แสบร้อน) จนถึงปวดหัวไล่ด้านขาวด้วย มีอาการหลังจากฉีดวัคซีนโควิด เป็นมาได้3-4วันแล้วค่ะ อันตรายไหมคะ 
    • ปวดบริเวณหู

เริ่มต้นโดย: รัตนาภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูรู้สึกปวดรอบๆหูมา2วันแล้วค่ะ ตอนนี้คือมีอาการที่เคี้ยวข้าวไม่ค่อยถนัด ขัดๆเวลาอ้าปาก แล้วก็มีได้ยินเสียงกร๊อบๆ สบฟันได้ไม่ปกติเหมือนทุกๆวันค่ะ (หนูไม่รู้ว่าเกี่ยวอะไรมั้ยนะคะหนูเป็นคนเคี้ยวข้าวข้างเดียวคือข้างขวา แล้วที่หนูเป็นตอนนี้ก็คือข้างขวาเหมือนกันค่ะ)
กำลังดู 25 กระทู้ - 2,476 ผ่านทาง 2,500 (ของทั้งหมด 16,135)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close