• ผู้สร้าง
  • #140403 Reply
    KK
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีรับประทานยาคุมกำเนิดไปหลังมีเพศสัมพันธ์ประมาณวันที่ 9 ที่ผ่านมา หลั่งนอกแต่ไม่ใส่ถุงค่ะ แต่วันนี้วันที่5แล้วหลังจากกินยาประจำเดือนยังไม่มา เดือนก่อน ทานไปประมาณ5วันหลังจากนั้นประจำเดือนมาค่ะ แต่เมื่อวานมีเพศสัมพันธ์มา ใส่ถุงนะคะ วันนี้พึ่งรับประทานยาคุมเม็ดที่ 2 ของเดือนนี้ไป อยากทราบว่าจะท้องไหมคะ ประมาณกี่วันเมนส์จะมาคะคุณหมอ อาการตอนนี้ไม่ค่อยสบายด้วยค่ะ แต่อารมณ์แปรปรวน แล้วก็หิว กินเยอะกว่าปกตินิดหน่อยค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #140740 Reply

หากทานยาคุมกำเนิดอย่างถูกต้องมาโดยตลอด ถือว่ามีโอกาสการตั้งครรภ์ต่ำ อาการประจำเดือนผิดปกติ อาจเป็นไปได้หลายสาเหต เช่น การใช้ยาคุมกำเนิด การใช้ยาฮอร์โมนเสริม ความเครียด ภาวะความกังวลใจต่างๆ น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นหรือลดลงอย่างรวดเร็ว

หากกังวลใจสามารถทดสอบการตั้งครรภ์หลังมีเพศสัมพันธ์ประมาณ 14วัน หรือสามารถเข้ารับการตรวจตั้งครรภ์ที่โรงพยาบาลค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: เพศสัมพันธ์
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close