• ผู้สร้าง
  • #139221 Reply
    แนน
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะ อายุจะ30 แล้วค่ะ ประจำเดือนมาช้ากว่าปกติเลื่อนเป็น 37 วัน ปกติไม่เคยเกิน 35 วันค่ะ เดือนที่แล้วมีตกขาวปนเลือดด้วยค่ะ พึ่งจะเคยเป็นครั้งแรก มาแค่นิดเดียวค่ะ แล้วเดือนนี้มีอาการปวดท้อง (เหมือนทุกเดือน) ประจำเดือนพึ่งมาวันแรก มีความข้น เหนียว สีแดงเข้ม เวลาปัสสาวะค่ะ แต่ไม่ติดผ้าอนามัย อาการแบบนี้ถือว่าผิดปกติไหมคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #139472 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณแนน

แนะนำพบแพทย์เพื่อประเมินผลเลือดโดยรวมว่าเกิดอาการผิดปกติหรือไม่ หรือมาใช้ยาปรับประจำเดือนโดยตรง และดูอาการทางเรื่องปัสสาวะร่วมด้วยค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

ประจำเดือนขาด มาไม่ปกติ เป็นเพราะอะไร ทำไงดี?

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: ประจำเดือน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close