• ผู้สร้าง
  • #139208 Reply
    nccaya
    ผู้เยี่ยมชม

ปกติประจำเดือนจะมาทุกวันที่ 3 แต่เดือนนี้มีการกินยาเลื่อนประจำเดือนในวันที่ 30/11 และหยุดทานยาเลื่อน 4/12 และมีนัดฉีดยาคุมแบบ 1 เดือนในวันที่ 4/12 หลังจากนั้นประจำเดือนยังไม่มา มีการซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจพบว่า 1 ขีด ประจำเดือนครั้งสุดท้ายมาวันที่ 3-7/11/66 ค่ะ แบบนี้มีปัญหาอะไรไหมคะ และประจำเดือนๆนี้จะมาไหมคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #139494 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณnccaya

ไม่ทราบว่าได้ฉีดยาคุมกำเนิดตามนัดไหมคะ อาการประจำเดือนไม่สม่ำเสมอ อาจเป็นไปได้หลายสาเหตุเช่นผลข้างเคียงจากการใช้ยาฮอร์โมน ผลข้างเคียงจากการหยุดใช้ฮอร์โมน ความเครียด ภาวะความกังวลใจต่างๆ น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นหรือลดลงอย่างรวดเร็ว

การทดสอบการตั้งครรภ์เริ่มทดสอบหลังมีเพศสัมพันธ์ประมาณ 14 วัน หากยังมีความกังวลใจสามารถเข้าพบแพทย์ที่โรงพยาบาลเพื่อตรวจการตั้งครรภ์ได้ค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

คุมกำเนิดอย่างไร ให้ปลอดภัย ได้ผลดี? พร้อมเผย 5 วิธีคุมกำเนิด ยอดแย่ เสี่ยงท้อง!

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: ประจำเดือนไม่มา
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close