ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,301 ผ่านทาง 15,325 (ของทั้งหมด 15,980)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มันคือโรคหรืออะไรครับ?

เริ่มต้นโดย: เอม

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 7 months มาแล้ว
    • มีก้อนบางอย่างอยู่ข้างในเนื้อแถวๆคอข้างขวาส่วนบนอ่ะครับเเรกๆรู้สึกปวดๆต่อมาก้หายปวดครับเเต่ก้อนยังอยู่ และก็มีตุ่มเเดงๆเหมือนร้อนในตรงใต้ลิ้นด้วยครับ เเละผมจะรู้สึกคันยิกๆที่ตัว แขน หัวไหล่ หลัง หน้าอก เเละมีตุ่มคล้ายสิว พอลองเกาๆดูมีหัวสิวด้วยครับ
      อยากทราบว่าเป็นมะเร็ง โรคหรืออาการอะไรครับ ขอบคุณคร...
    • อยากหลับแต่นอนไม่หลับครับ

เริ่มต้นโดย: ณัฐ สิงห์นาทา

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคุณหมอครับ ผมมีอาการนอนไม่หลับครับ ง่วงมากพยายามข่มตาหลับ ทำยังไงก็นอนไม่หลับครับ  ซื้อยานอนหลับมากินก็ยังนอนไม่หลับอยู่ดีครับ เป็นแบบนี้มาสามวันแล้วครับ มีวิธีรักษาแบบไหนบ้างครับ
    • มะเร็งลำไส้

เริ่มต้นโดย: อธิวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • เพิ่งตรวจลำไส้ไม่ถึงปีหมอบอกไม่มีอะไร
      ผ่านมา4เดือนปวดท้องหนักปวดรอบเอวทะลุหลังลงขาอยากทราบว่ามีโอกาศเป็็นมะเร็งลำไส้ได้หรือไม่ท้องผูกสลับเสียมาอาทิตย์กว้าแล่ว
    • หายใจไม่อิ่มหนื่อยง่ายไอแรงมากจนหน้าอกเจ็บปวดทั้ง2ข้าง

เริ่มต้นโดย: ต้น

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นอะไรไม่รู้หายใจไม่ทั่วท้องไม่เต็มอิ่ม เวลานอนมันจะไอไอมากๆไอจนเจ็บหน้าอกทั้ง2ข้างแล้วแต่พอลุกขึ้นมานั่งมันจะไม่ค่อยไอ
      เป็นมาจะ2เดือนแล้วครับทำอะไรนิดๆหน่อยๆก็เหนื่อยง่ายครับ หยุดบุหรี่แล้วก็ไม่หายครับ ซื้อยาทั้งฆ่าเชื้อและแก้ไอแก้หอบก็ไม่ดีขึ้นเลยครับ
    • ปวดขา

เริ่มต้นโดย: พรรณราย

• ตอบกลับ 1
    • ปวดขามา3วันแล้วค่ะ ทายานวดยาก็ไม่หาย ปวดขาาเเต่เด็กๆแล้ว แต่ไม่เคยปวดนานขนาดนนี้อะ เวลานอนก้นอนไม่ค่อยได้
    • ยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: nichavee2556

• ตอบกลับ 1
    • ฉันฝังยาคุมกำเนิดแบบเข็มเดียว3ปี  กำหนดเอาเข็มออก 14 ธันวาคม 62 ในต้นเดือนธันวาคมฉันมีประจำเดือนมาปกติ หลังจากที่ไม่ทีประจำเดือนเลยในระยะเวลาที่ฝังมาพอหมดประจำเดือนฉันเลยกินยาคุมแบบ 21 เม็ดหลังจากกินไปแล้วมีอาการปวดเมื่อยตามตัวอารมณ์​ขึ้นๆลงๆควรจะกินต่อไปหรือหยุดรอครบกำหนดแล้วค่อยกินค่ะ
    • อาการแบบนี้เกิดจากอะไร

เริ่มต้นโดย: ดาว

• ตอบกลับ 2
    • ช่วงนี้ มีอาการเวียนหัวตลอดทั้งวัน บางครั้งอ้วก เบื่ออาหาร นอนเยอะ ไม่มีแรง ไม่มีสติ ลอยๆอื้อๆ หลงลืม และที่หนักสุดคือวันนี้ นั่งกินข้าวกับเพื่อนๆอยู่ อยู่ดีๆก็วิ่งไปซื้อลูกชิ้น ทั้งๆที่ไม่ได้คิดว่าอยากกินหรือจะไปซื้อ พอซื้อลูกชิ้นเสร็จ ก็จำอะไรไม่ได้ แต่เพื่อนเล่าให้ฟังว่า พอเดินกลับจากร้านมาถึงโต๊...
    • ปวดท้องมาก ถ่ายเหลว

เริ่มต้นโดย: ภูรีภัช

• ตอบกลับ 1
    • สงสัยว่าอาหารเป็นพิษค่ะ มีอาการท้องเสียถ่ายเหลว อาเจียนสีออกเขียว กินไม่ค่อยได้ ปวดท้องมากมาประมาณ2วัน
      วันนี้ ก็ยังปวดท้องมาก ปวดทั่วๆท้อง เวลาถ่ายก็ถ่ายเหลวทีละนิด ไข้ไม่ค่อยมี พะอืดพะอม ครั้งสุดท้ายถ่ายสีเขียวเข้มเหลวปริมาณน้อย
      ซึ่งพรุ่งนี้จะต้องไปงานสำคัญที่พลาดไม่ได้ อยากให้อาการหายไรือทุเลาลง ค...
    • ลูกชายโดนตะขาบกัด

เริ่มต้นโดย: ผกามาศ

• ตอบกลับ 2
    • ลูกชายค่ะ อายุ 2 ขวบ คืนวันนั้นโดนตะบาบกัดค่ะ ตรงหัวไหล่ข้างขวา หลังจากนั้นก็ทำความสะอาดแผลและกินยาแก้ปวด จากนั้นอาการก็ดีขึ้นค่ะแต่ยังมีรอยแผลอยู่ จากนั้นประมาณ 2-3 สัปดาห์เขาก็คันที่แผลค่ะ พอเกามันก็ขึ้นเม็ดเหมือนยุงกัด ตรงแผลนะคะ ก็ทายาหมองทุกวัน มันก็ยุบลง ผ่านมาอีกจนตอนนี้เป็นเดือนแล้วค่ะ ลูกยั...
    • สอบถามเกี่ยวกับอาการ ผื่นแดง ที่ขา

เริ่มต้นโดย: วาสนา หนูประเสริฐ

• ตอบกลับ 1
    • อาการเริ่มต้น เป็นตุ่มผื่นแดง คลายกับหัวฝี มีอาการเจ็บและปวด ตรงบริเวณตุ้มนั้นๆ ขาเริ่มตรึง. มีตุ่มขึ้นมาหลายๆตุ่ม ขึ้นเป็นๆหาย แบบนี้อยู่หลายเดือนค่ะ
    • ตกขาว

เริ่มต้นโดย: พลอยมาศ อยู่ยิ่ง

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะมีเรื่องจะปรึกษาค่ะ คือส่วนตัวเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ตรงวันอยู่แล้วค่ะ แต่ว่าก่อนหน้านั่นปวดข้างล่างเต้านมค่ะปวดได้สักพัก พอวันนี้อาการปวดเต้านมเริ่มหาย แต่ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ รู้สึกคัน แสบ ช่องคลอดด้วยค่ะ ตกขาวน้อยค่ะ เป็นสีขาวขุ่นพอลองเอาทิชชู่ป้ายเป็นสีเหลืองอ่อนนิดๆ อยากทราบว่าเกี่...
    • โรคเบาหวาน

เริ่มต้นโดย: อลิส

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ คนที่ใช้ยาฉีดอินซูลินแสดงว่าเป็นโรคเบาหวานขั้นสุดท้ายใช่มั้ยคะ
    • เจ็บด้านข้างปากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: น้ำเพชร​ ศรีคำ

• ตอบกลับ 1
    • .มีอาการเจ็บปากช่องคลอดด้านซ้าย.รู้สึกเหมือมีก้อนเเข็งๆอยู่บริเวณปากช่องคลอด.มีอาการเเบบนี้ควรทำอย่างรัยจะเป็นอันตรายมัย.

• …..

เริ่มต้นโดย: Joke

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับหมอ ผมอยากปรึกษาเรื่องเพศหน่อยครับ
      พอดีตอนนั้นผมกำลังจะมีเพศสัมพันธ์กับแฟนครับ ตอนแรกก้อมีอารมณ์ปกติ ตอนเล้าโลมก้อยังมีอารมณ์อยู่ แต่พอตอนจะสอดใส่ อยู่ดีดีมันก้อหดสะงั้น ผมเครียดมากเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ผมนั่งหาปัญหานี้ในเน็ตนานมาก จนมาเจอกระทู้นึงเขาบอกว่า เป็นผลจากการดูหนังโป๊บ่อย แล...
    • คันภายในอวัยวะเพศและปากรูทวาร

เริ่มต้นโดย: พร

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกคันภายในอวัยวะเพศ แต่ไม่มีตกขาว เป็นมา2วันแล้ว ก่อนหน้านี้ไปจี้หูดหงอนไก่ที่รูทวารครั้งสุดท้ายมาก็คันที่รูทวารเหมือนกัน ทั้งที่การจี้ก่อนหน้านี้ไม่มีอาการอะไรเลย อยากทราบว่าควรทำอย่างไรดี และอาการคันทั้ง2นี้เกิดจากอะไร
    • ปวดน้อยท้องด้านขาว

เริ่มต้นโดย: สุภาวดี

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ปัสสาวะอักเสบ ฉี่บ่อยแต่เวลาฉี่ออกมาน้อยมากจึงไปซื้อยามากินแล้วมันก็หาย แต่อยู่ดีๆๆก็ปวดท้องน้อยด้านขาวแต่ปวดไม่มาก ปวดเป็นพักๆ ตกขาวมาแต่ไม่ติดกางเกงในนะค่ะ ตกขาวมีน้อยมาก เลยคิดว่าเป็นปีกมดลูกอักเสบหรือป่าวค่ะ กินยาก็แล้วไม่หายเลยค่ะ มันปวดๆๆหายๆๆแต่มันตึงๆอะค่ะ อยากสอบถามว่าอาการแบบนี้...
    • มดลูกแห้ง

เริ่มต้นโดย: ฤดี

• ตอบกลับ 1
    • อายุ22ปีแต่ฝังยาคุมได้ปีกว่าแล้วสังเกตตัวเองมาตลอดว่าตั้งแต่ฝังยาคุมมดลูกเริ่มแก้งจนตอนนี้แทบไม่มีน้ำหล่อลืนเลยคะ ควรทำอย่างไรดี
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,301 ผ่านทาง 15,325 (ของทั้งหมด 15,980)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close