ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,726 ผ่านทาง 14,750 (ของทั้งหมด 15,980)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไวรัส

เริ่มต้นโดย: แก้ว

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • ไวรัสตับอักเสบบีสามารถเป็นเองได้ไหมคะ หรือต้องเป็นจากการติดต่อเท่านั้น
    • เพราะความเครียดใช่ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: กัญญา

• ตอบกลับ 1
    • คือปกติแล้ว ประจำเดือนจะมาวันที่ 3 ของทุกๆเดือน (ช่วงนี้มีความเครียดเรื่องงาน เรื่องส่วนตัว เรื่องครอบครัว)แต่เดือนนี้ทำท่าทีเหมือนเป็นมาหลายวันจนผ่านมา 10 กว่าวันสินใจไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจค่ะ แต่ก็ไม่ขึ้น 2 ขีด  แต่ประจำเดือนก็ยังไม่มา ก็รู้สึกกังวลว่าจะมีน้อง พอเข้าวันที่ 20 ตื่นเช้ามืดมีอาการป...
    • แผลติดเชื้อ

เริ่มต้นโดย: อินทุภา

• ตอบกลับ 1
    • หนูใช้มีดกรีดเเขนความยาว 5 เซน เย็บ 21 เข็ม แล้วเเผลมีอาการติดเชื้อเย็บไม่ติด ตอนนี้เเผลสมานกันดีเเล้ว เเต่เวลาที่หนูจับบริเวณเเผลมันเจ็บไปถึงบริเวณข้อมือ เวลาทำอะไรก็จะเจ็บไปด้วย มันผิดปกติอะไรรึป่าวคะ
    • เรื่องการติดเชื่อHIV

เริ่มต้นโดย: รัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • ผมไปเพศสำพันธ์พอมีอะไรกันแล้ว2-3แต่ทำแค่ดูดปากกับเลียช่องคลอดเท่านั้นแล้วมีอาการปวดคอเหมือนจะเปนไข้ร่างกายอ่อนล้า จะมีโอกาศติดเชื่อHIVไหมค้าบ
    • เรื่องการติดเชื่อHIV

เริ่มต้นโดย: รัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค้าบ มีเพศสัมพันธ์กับสาวขายบริการวันที่19ทำแค่ดูดปากเลียช่องคลอดอย่างอื่นไม่ได้ทำแล้วมาวันที่21มีอาการปวดหัว เจบคอ ปวดบริเวณหู มีอาการเหมือนจะเปนไข้ปวดขา มีโอกาศติดเชื่อHIVไหมครับ
    • แผลหลังผ่าตัด

เริ่มต้นโดย: วลัยลักษณ์ กากะนิก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ มีเรื่องอยากปรึกษา ประมาณ 1สัปดาห์ที่แล้วดิฉันไปผ่าตัดถุงน้ำดีแบบส่องกล้องมาค่ะ 7 วันหมอนัดตัดไหมปรากฏว่าแผลที่บริเวณสะดือยาวประมาณ 4 เซนติเมตรไม่ติดกันเลย แล้วตัดไหมออกแล้วทำให้แผลแยกเป็นลอยผ่า คุณหมอไม่ได้ทำการเย็บให้ใหม่ ให้ล้างแผลทุกวัน อยากทราบว่าถ้าปล่อยไว้แบบนี้จะเป็นอันตรายไห...
    • เรื่องฝี

เริ่มต้นโดย: ธาริณี

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าฝีแตก หนูต้องบีบออกไหม หนูเป็นที่ขาหนีบ มันเจ็บมากไม่กล้าบีบ หนูต้องทำยังไงค่ะ
    • เรื่องการติดเชื้อ HIV

เริ่มต้นโดย: รมิดา นันท์วลิน

• ตอบกลับ 1
    • แฟนของดิฉันมีหลานสาวค่ะ ตอนนี้อายุได้ 18 แล้ว ซึ่งหลานสาวคนนี้เค้าติดเชื้อ HIV มาจากแม่ของเค้า แต่เค้าได้ทานยาต้านมาตั้งแต่อายุประมาณ 4-5 ขวบ แล้ว และหลานก็ไปหาหมอทุกครั้งตามกำหนดไม่เคยขาด เช็คผลเลือดทุกครั้ง ผลเลือดก็ดีทุกครั้ง จนเค้ามีแฟน ลุงก็ได้ห้ามไม่ให้คบกันเพราะกลัวว่าหลานมีอะไรกับแฟนแล้วแฟนเ...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: วิจิตรา คำภีระ

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้ปวดท้องทางด้านซ้ายค่ะ  ปวดมาก แล้วก็จะอ้วกด้วยค่ะ  ต้องนั่งอย่างเดียว นอนพักก็ไม่ได้ค่ะ พอนอนแล้วมันปวดหนักกว่าเดิม ตอนเดินก็เหมือนคนจะเป็นลมเลยค่ะ อ่อนเพลียมากค่ะ  เป็นไข้ด้วย
    • อาการปวดหัว

เริ่มต้นโดย: nongpee

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวอย่างมากเลยครับ ปกติไม่เคยเป็น ปวดหัวเเบบร่างไม่มีเเรง ไม่มีกำลัง ไรเลยครับ อยากจะรู้ว่า เป็นที่อะไรครับ
      เวลาหายใจก็เหมือนมีไรมากดไว้หายใจไม่ค่อยสะดวกครับ เรี่ยวเเรงที่เคยมีเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีครับ บางครั้งตาก็พล่ามัว
    • ปวดท้องมากตอบหน่อยนะค่ะ

เริ่มต้นโดย: ณิชนันทนะ

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้อยปวดเกร๊งปวดตื้อปวดขยับไม่ได่ปวดถ่วงๆจิ๊ดๆ ฉี่แล้วเจ็บปวดเหมือนอะไรจะหลุดออกมาค่ะ เป็นอะไรหรอค่ะตอนนี้หนูปวดมาก
    • ไขหวัด

เริ่มต้นโดย: เบญจพร ผงจันทร์

• ตอบกลับ 1
    • ไข้หวัด เมื่อวานนี้ไปฉีดยามาแล้ว ที่ คลินิก
      วันนี้แล้วไม่ดีขึ้น.
    • HPV&HIV

เริ่มต้นโดย: ติดดาว

• ตอบกลับ 1
    • เชื่อ HPV กับ HIV เหมือนกันไหม
      ถ้าเป็น HPV จะเป็น HIV มั้ย
      อาการ HIV มีอาการอย่างไรบ้างคะ
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: Angkana

• ตอบกลับ 4
    • คือปจด.มาเยอะสุดแค่วันเดียววันที่สองมากระปริดกระปรอยแต่น้อยมากแต่สองวันนี้มีอะไรกับแฟนอ่ะค่ะ วันที่สามไม่มาแล้วรุ้สึกจุกที่น่าอกรุ้สึกอยากอาเจียนล่ะก็ง่วงตลอดเวลา มึนหัว ยืนแปปนึงก็มึน หายใจไม่ทั่วท้องรุ้สึกอึดอัดอาการแบบนี้คืออะไรค้ะจะท้องมั้ย
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: Angkana

• ตอบกลับ 1
    • คือปจด.มาเยอะสุดแค่วันเดียววันที่สองมากระปริดกระปรอยแต่น้อยมากแต่สองวันนี้มีอะไรกับแฟนอ่ะค่ะ วันที่สามไม่มาแล้วรุ้สึกจุกที่น่าอกรุ้สึกอยากอาเจียนล่ะก็ง่วงตลอดเวลา มึนหัว อาการแบบนี้คืออะไรค้ะจะท้องมั้ยค่ะ
    • หายใจออกรูจมูกข้างเดียว

เริ่มต้นโดย: ตั้ม

• ตอบกลับ 1
    • หายใจออกแค่รูจมูกข้างเดียวเช่น หายใจได้แค่ข้างขวาข้างซ้ายแน่นหายใจไม่ออก มันจะสลับกันเป็นซ้ายขวา
      มันเป็นอะไรครับ มีวิทีแก้ไม
    • มีอาการเจ็บท่อปัสสาวะ

เริ่มต้นโดย: เจ็บจัง

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บท่อทางเดินปัสาวะเพศชาย รีดแล้วมีน้ำสีเหลืองเหมือนหนองไหลออกมาแต่ไม่เยอะมาก รู้สึกว่าเจ็บตลอดเวลาเจ็บไม่มาก เจ็บตุ่ยๆที่ท่อปัสสาวะ อยากรู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรแล้วมีวิธีรักษาอย่างไรบ้างครับ
    • ขนคิ้วร่วงหล่น

เริ่มต้นโดย: วราภรณ์ วงศ์แสนชัย

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ท้องได้7เดือนก่อนหน้านี้ขนคิ้วปกจิ พอท้องขนคิ้วร่วงข้างเดียวเเถมไม่งอกใหม่ด้วย กลายเปนบางไปเลยข้างเดียว แต่อีกข้างยังอยุ่ปกติ เกิดจากสาเหตุอะไรคะหมอ
    • บริจาคเลือด

เริ่มต้นโดย: ิbammmm

• ตอบกลับ 1
    • ทานยาดักไขมันที่มีส่วนผสมของ ไคโตซาน,สารสะกัดจากถั่วขาว,สารสกัดจากพริกไทยดำ,ผลพลูขาว สามารถบริจาคเลือดได้ไหมคะ
    • โอกาสเสี่ยงท้อง

เริ่มต้นโดย: Naaa

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนหมดวันที่3 วันที่14ไข่ตก วันที่16มีอะไรกับหลังนอก2รอบติดต่อกัน ไม่ได้กินยาคุม วันที่18มีเลือดออกคล้ายประจำเดือนแต่มาน้อย แบบนี้โอกาสเสี่ยงท้องสูงไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,726 ผ่านทาง 14,750 (ของทั้งหมด 15,980)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close