ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,351 ผ่านทาง 13,375 (ของทั้งหมด 16,075)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เมียเบื่อเซ็ก

เริ่มต้นโดย: เอิร์ท

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 11 months มาแล้ว
    • ตอนคบกันไหม่ๆก็มีอะไรกันบ่อยมากครับอาทิตย์นึง 3-4ครั้งได้ แต่เริ่มผ่านไป ปีกว่า แฟนผมมีอาการแบบว่าเบื่อเซ็ก ขอมีอะไรด้วยก็แทบจะไม่ไห้เรย เราเหมือนขอทานไปขอเค้า แล้วกระทั้งตอนนี้จะกอดที่ก็บอกว่าปวดท้อง รำคาญ แต่ผมก็ทามเค้าว่ายังรักกันอยุ่มัยเค้าก็บอกว่ารักไม่ได้เบื่อ มันหมานความว่ายังไงเร่อครับ
    • ตกขาวสีน้ำตาล แต่ไม่มีกลิ่นและอาการคัน

เริ่มต้นโดย: ออย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะ อยากปรึกษาเรื่องเพราะพึ่งเคยมีอาการครั้งแรกคะ ตกขาวสีตาล แต่ไม่มีกลิ่น ไม่มีอาการคันคะ ก่อนหน้านี้ที่จะมีตกขาวสีน้ำตาล มีอาการปวดท้องนิดหน่อยคะ แต่ไม่มาก และประจำเดือนยังไม่มาประ2เดือนแล้วคะ ทีแรกคิดว่าประจำเดือนจะมา เพราะรู้สึกเหมือนจะมีประจำเดือน แต่ไม่ใช่ค่ะ มันเป็นตกขาวสีออกน้ำตาล แล...
    • ดื่มแอลกอฮอล์ก่อนตรวจเชื้อHiv

เริ่มต้นโดย: บาสตี้

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเมื่อคืนดื่มเบียร์ค่ะประมาณหนึ่งขวดครึ่ง เมาพอสมควรค่ะ ตื่นเช้ามาก็มีความรู้สึกเมาค้างอยู่นิดนึงค่ะ ย้ำค่ะนิดนึงจริงๆ แล้วทีนี้ไปหาหมอหมอนัดตรวจเชื้อเอชไอวีค่ะ หลังจาก3เดือน ผลเป็นลบค่ะ ตอนนี้หนูเชื่อแล้ว90เปอร์เซ็นค่ะ ไม่50. แต่อีก10เปอร์เซ็นคือหนูกังวลว่าดื่มแอลกอฮอล์ตอนกลางคืนก่อนมาตรวจเชื้...
    • ปวดเข่า

เริ่มต้นโดย: ชะเอม

• ตอบกลับ 2
    • อยากสอบถามค่ะ คุณแม่อายุประมาณ41ค่ะ ปวดเข่ามา3ปีแล้วค่ะ มีอาการเป็นๆหายๆ หัวเข่าบวม มีน้ำอยู่ข้างในเดินมากไม่ได้ มีอาการปวดตลอดเวลา หาทางรักษาทุกทางแล้วไม่หาย ในระยะเวลา3ปีที่ผ่านมา ได้พาแม่ไปดูดน้ำออก4-5 ครั้งแล้วค่ะ สอบถามหมอ หมอบอกว่าแค่อักเสบเท่านั้น เป็นไปได้หรอคะอาการอักเสบจะไม่หายเลยในระยะเวล...
    • จุดด่างดำบนลำตัว

เริ่มต้นโดย: อุ๊ปอีฟ

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนท้องได้เกิดจุดด่างดำเป็นวงใหญ่ๆวงเล็กๆบ้างบนข้อพับแขนทั้ง2ข้างและบนลำตัวพอคลอดเสร็จคิดว่าจะหายแต่กับไม่หายเกิดจากอะไรค่ะ
    • ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: นที เดชธุราทัศน์

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมาได้สักพักแล้วครับ ปัสสาวะขัด รู้สึกเจ็บเวลาปะสสาวะ บางทีปัสสาวะมีเลือดออกมาตอนสุดท้ายด้วย
    • ปัญหาของคุณยายอายุ80+ น้ำหนัก90+ นอนติดเตียง!

เริ่มต้นโดย: กรุ๊งกริ่ง

• ตอบกลับ 1
    • ยายที่บ้านนอนติดเตียงมาหลายเดือนแล้วค่ะ อยู่ดีๆก็มาเห็นว่าส้นเท้าของยาย ช้ำเหมือนห้อเลือดขนาดมหญ่เท่าลูกมะนาว มีหนังเท้าลอกด้วยค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไร ขอคำปรึกษาแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    • เป็นเเผล

เริ่มต้นโดย: เลลี้

• ตอบกลับ 1
    • คือเกาเเล้วเป็นเเผลเเล้วมีหนอง+น้ำเหลืองเป็นได้2อาทิตย์เเล้วค่ะไม่หายสักทีคันด้วยค่ะ
    • ฉี่เป็นสีขาว

เริ่มต้นโดย: TRP

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการฉี่เป็นสีขาว และเหลืองขุ่นๆ
      อยู่หลายวันแล้วคับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ
      ผมอายุ26ปี ครับ
    • หยุดกินยาคุม ประจำเดือนมาผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Nawarat

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ พอดีช่วง27-28มีนาคม มีอะไรกับแฟนค่ะแต่กินยาคุม คุมปกติทุกเดือน และ31มรนา-4เมษา ประจำเดือนมาปกติค่ะ พอประจำเดือนหายเราเลยหยุดกินยาคุม เพราะอยูห่างกับแฟน ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อีก แต่อยากทราบว่าทำไมประจำเดือนยังไม่มาค่ะ
    • ประจำเดือนเลื่อน 13 วันท้องไหม?

เริ่มต้นโดย: Jiranat

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่ 12 มีนาคม 63 มีการสวมถุงยางอนามัยป้องกัน และประจำเดือนของเดือนมีนาคม ก็มาวันที่15-18 แล้วเดือนเมษายน ประจำเดือนไม่มา จนถึงวันนี้วันที่ 6. พ.ค. 63 อยากทราบว่าดิฉันจะมีโอกาสท้องไหม หากมีโอกาส ประมาณกี่เปอเซ็นต์คะ ขอบคุณค่ะ
    • ปวดข้อเท้าเวลากลางคืนก่อนนอน

เริ่มต้นโดย: แป่ง

• ตอบกลับ 1
    • หนูเคยโดนไก่ปูนล้มใส่ขาตอนเด็กๆค่ะจนข้อเท้าบวมใส่เฝือกได้ 2 ชั่วโมงก็ตัดเฝือกออกเอง จากนั้นก็จะปวดข้อเท้าข้างซ้ายมาเรื่อยๆเวลากลางคืนเกี่ยวกันไหมคะ เกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    • หายใจไม่สุด มีอาการที่หน้าอก และไอออกมาทั้งที่ไม่ได้ป่วย

เริ่มต้นโดย: ศศิธร

• ตอบกลับ 4
    • หมอค่ะ หนูมีอาการแบบนี้มาหลายวันแล้วค่ะ แต่ตอนแรก แค่หายใจไม่สุด หน้าอกรู้สึกเหมือนหายใจไม่พอ แต่วันนี้หน้าอกมันเริ่มแปลกๆ เหมือนมีลมเข้าออก และก็ดันขึ้นมาทำให้ไอ แต่ไม่ได้มีไข้หรือป่วยอะไร ไอแบบไม่ใช่คนป่วยนะคะ หนูสงสัยว่าคืออาการอะไร

ชักไม่แน่ใจว่าโควิดรึเปล่า… แต่หนูก็ไม่ได้อยู่ในกลุ่มเสี่ยง
    • ข่องคลอดมีเลือดออก เจ็บรูปัสสาวะ

เริ่มต้นโดย: ปพิชญา ปานเจริญ

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ตอนมีประจำเดือน ประมาณวันที่ 20 รู้สึกเจ็บๆเสียวๆ บริเวณอวัยวะเพศ แล้วเพิ่งมีเซ็กส์กับแฟนเมื่อวันอาทิตย์ (3 พ.ค) แล้ววันจันทร์มีเลือดออกทางช่องคลอดปริมาณไม่เยอะไม่น้อยในช่วงกลางคืน แล้วรู้สึกปวดท้องน้อย เจ็บบริเวณอวัยวะเพศ วันอังคารไม่มีเลือดออก แต่ปวดบริเวณท้องน้อย วันพุธมีเลือดออกเปื้อน...
    • ท้องกับอ้วนดูยังไง

เริ่มต้นโดย: Udhdvxvhs

• ตอบกลับ 1
    • -ถ้าท้อง1เดือนยังสามารถนั่งงอตัวเเล้วพุงเป็นชั้นได้อยู่มั้ยคับ
      -เเล้วตอนเริ่มท้อง ท้องจะเริ่มใหญ่จากตรงไหนคับ
      -ขอวิธีดูว่าเริ่มท้องหรืออ้วนคับ
    • ประจำเดือนไม่มา 2 เดือน

เริ่มต้นโดย: rong gun2538

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาล่าสุดวันที่ 3 ก.พ.63 เป็น10 วัน หลังจากนั้นก็ไม่มาอีกเลย ลองตรวจครรภ์ก็ไม่ขึ้น2ขีด ไม่ท้อง ต้องทำอย่างไรคะ ประจำเดือนถึงจะมาปกติ ขอบคุณค่ะ
    • เครียดมาก เหมือนคนบ้า เก็บอารมณ์ไม่ได้

เริ่มต้นโดย: นุ่น

• ตอบกลับ 1
    • ตั้งแต่มีลูกมา ตอนนี้ ลูก 3ปี แล้ว เลี้ยงลูกคนเดียวมา 1ปีแล้วค่ะ
      นุ่นเป็นแม่ที่ตีลูกหนักมาก ด่าลูกหยาบมาก เป็นเพราะอะไรก้อไม่รู้ อยู่ๆก้อระงับอารมณ์ไม่ได้  แต่พอยุคนเดียวก้อร้องไห้สงสารลูกที่ด่าที่ตีไปตอนนั้น
      ตอนนี้ลูกก้าวร้าว ดื้อ ไม่เชื่อฟัง กลัวลูกจะไม่รัก กลัวลูกเกลียด กลัวลูกทำร้ายตัวเอง
      ปล. ไม...
    • กังวนมาก

เริ่มต้นโดย: M

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเป็นหวัดมาตั้งแต่ 26 เมษา เนื่องจาก 25 เมษา ได้โดนฝน จึงทานยาพารามาตลอดค่ะ จนช่วงต้นเดือนรู้สึกเจ็บคอ เลยไปร้านยา เภสัชได้จัดยา ฆ่าเชื้อ กับ ยาพ่นมาให้ วันนี้ วันที่ 7 พค. แล้วยังรู้สึกเจ็บคอและเป็นน้ำมูกอยู่เลยค่ะ หนูกังวนกลัวจะเป็นโควิดค่ะ ?
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,351 ผ่านทาง 13,375 (ของทั้งหมด 16,075)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close