ถามหมอออนไลน์ ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ถามหมอออนไลน์ ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย 4,198 กระทู้ และ 5,055 ข้อความตอบกลับ และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  GedGoodLife 22 นาที มาแล้ว

กำลังดู 8 กระทู้ - 4,041 ผ่านทาง 4,048 (ของทั้งหมด 4,198)

อยากทราบ

โดย Naytiya

เป็นไข้ยุ2วันเเล้วไข้ลงแล้วอยู่ดีๆมีจุดแดงๆขึ้นเต็มตัว

เจ็บแปลบที่อุ้งเชิงกราน

โดย ณะปาภา

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ หลังจากที่เก็บไข่ไป20ฟอง แล้วหลังจากนั้นมีอาการท้องบวมไม่ยุบถึง ณ ตอนนี้ เก็บไขไปวันนที่ 05 เมษายน 2562 จากนั้นมามีอาการ เจ็บแปลบ เป็นระยะๆ ไม่ทราบว่าเกิดการอักเสบภายในหรือเปล่าค่ะ

อากาศร้อน

โดย แพร

อากาศร้อนจัดแล้วรู้สึกเวียนหัวเบื่ออาหารคลื่นไส้เพลียร่างกายไม่มีเหงื่อออกอยากรู้ว่าเป็นโรคอะไรหรือป่าวคะ

เจ็บท้องไม่หาย

โดย Sarocha

สวัสดีค่ะ คือมีอาการเจ็บท้องตั้งแต่วันที่27ตอนกลางคืน วันนั้นเจ็บช่วงท้องน้อย นึกว่ามีประจำเดือนแต่ไม่มี พอคืนวันที่28 ตัวร้อนมากๆ อาการร้อนๆหนาวๆ พลิกตัวทีไรก็จะเจ็บท้องตลอดเลยค่ะ วันนี้อาการเจ็บท้องมันมาเจ็บตรงช่วงกลางๆท้องอ่าค่ะ ประมาณรอบสะดือเลยค่ะ แต่ที่ตัวร้อนเมื่อคืนเช้ามาไม่เป็นอะไรแล้วค่ะ เจ็บท้องอย่างเดียว อยากทราบว่าเราเสี่ยงไปโรคอะไรบ้างค่ะ?

ไอมีเสลดร่วมกับเป็นไซนัส

โดย ปุ้ย

ไอมีเสลดและกลายเป็นไซนัสอักเสบจนมีน้ำมูกสีเขียวเเล้วเบาแต่ตอนนี้ก้อไอเป็นเสลดข้นเหมือนเดิม เกิดจากอะไรค่ะแล้วทำยังไงถึงหาย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แน่นท้อง ปวดท้อง รู้สึกปวดตรงกระเพราะอาหารค่ะ

โดย กระถิน

สวัสดีค่ะ พอดีหนูปวดท้อง แน่นท้อง ทางด้านซ้ายค่ะ กดแล้วมันจะมีเหมือนเส้นเอ็นเต้นตุบๆ แล้วก็เจ็บ แล้วลุกเดินไปไหนมาไหนมันจะปวด หนูกินยาแก้กระเพราะอาหาร กินทั้งยาน้ำยาเม็ดแบบเภสัชแนะนำแล้ว 1 วัน แต่ไม่ดีขึ้น ต้องไปหาหมอไหมคะ รึมันจะดีขึ้นอยู่แค่รอไปอีกวัน

ปรึกษา

โดย bowe2691

อยากทราบว่าผมมีอาการไอเจ็บคอเสมหะเป็นสีเหลืองเกิดจากสาเหตุใดครับ

จามน้ำมูลใสๆไหลประจำ

โดย วิรัช

ผมจามมากติดๆกันบางที10-20ครั่งมีน้ำมูกไหลส่วนมากจะใสๆบางทีมีคล้ายผงดำๆกระจายเต็มน้ำมูก จามมากๆจะเจ็บคอ เป็นๆหายมานาน บางทีก็3-7หายแต่บางทีร่วมเดือน เป็นแบบนี้หลายปีแล้ว ส่วนมากจะจามตอนดึกๆหรือเช้ามืด และทุกที่ที่มีอากาศเย็นๆแต่หลายๆครั้งอากาศร้อนก็เป็น ทำไงดีครับ ขอบคุณครับ

กำลังดู 8 กระทู้ - 4,041 ผ่านทาง 4,048 (ของทั้งหมด 4,198)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ถามหมอออนไลน์ ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ