ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,626 ผ่านทาง 12,650 (ของทั้งหมด 16,075)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เป็นไข้​

เริ่มต้นโดย: บุญ​สิ​ตา​ นิคม​ทัศน์​

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 8 months มาแล้ว
    • สวัสดี​ค่ะคุณหมอ​
      พอดีหนูเป็นไข้ค่ะ​ ซื้อยาตามร้านขายยาทั่วไปมาทานค่ะ​ ทานไปเมื่อคืนตอนตี3
      เเล้วมีอาการลมพิษขึ้นที่ใบหน้าเเละตัวค่ะ​ เช้ามาทานยาไปอีกค่ะ​ ตอนนี้ลมพิษ​ก็ขึ้นไม่หายเลยค่ะ​ อยากสอบถาม​ว่าเกี่ยวกับยาไหมค่ะที่ทำให้ลมพิษ​ขึ้นค่ะ
    • สะดือเหม็นมาก

เริ่มต้นโดย: แดง

• ตอบกลับ 1
    • หมอคับผมมีน้ำเหม็นๆในสะดือคับเอาคัดเตอบัดถูๆแล้วเลือดเจ็บคับผมเป็นตั้งแต่เด็กจนอายุ20คับ
      เหม็นมากๆๆเลยคับ เป็นอะไรมากไหม
    • ดูดเสมหะ

เริ่มต้นโดย: PPP

• ตอบกลับ 1
    • ในขณะที่คนไข้รักษาตัวอยู่ที่ รพ. พยาบาลแจ้งมาว่า คนไข้และญาติสามารถดูดเสมหะได้เองเลย โดยพยาบาลเปิดเครื่องดูดเสมหะค้างเอาไว้ให้ และต่อสายทิ้งเอาไว้ ซึ่ง คนไข้ ก็พยายามทำเอง จนเลือดติดอยู่เต็มสาย  ใช้ซ้ำๆ ในสายเดิมแบบนี้ โดยไม่ได้มาสนใจคนไข้เลย  เลยอยากทราบว่าแบบนี้จะเกิดการติดเชื้อหรือ เป็นอันตรายต่อ...
    • ผ่าไส้ติ่ง

เริ่มต้นโดย: จุฑามาศ​

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ผ่าไส้ติ่งมาเกือบ2เดือนละค่ะ คือตอนนี้รู้สึกปวดๆที่แผลผ่าตัดค่ะ เวลาเอามือลูบๆจะรู้สึก​จี๊ดๆแปล๊บๆค่ะ แผลเป็นสีชมพู​ค่ะ แบบนี้จะอันตรายไหมค้ะ
    • ปัสสวะเป็นคราบมันๆ

เริ่มต้นโดย: Thanyarat

• ตอบกลับ 1
    • เวลาปัสสวะเเล้วมันจะมีคราบมันๆลอยอยู่ค่ะ แต่ไม่มีอาการใดๆเลยนะคะ แล้วช่วงนี้ก็ไม่ค่อยกินไขมันเยอะมากค่ะ
    • ปัสสวะเป็นคราบมันๆ

เริ่มต้นโดย: C

• ตอบกลับ 1
    • ตอนปัสสวะจะมีคราบมันๆปนออกมาด้วย ไม่มีอาการใดๆเลยค่ะ ช่วงก็ไม่ค่อยได้กินอาหารที่มีไขมันเยอะนะคะแต่เป็นช่วงที่ประจำเดือนใกล้จะหมดค่ะ ไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวข้องกับไตของเรามั้ยคะ
    • หลังใน ตอนประจำเดือนวันสุดท้าย

เริ่มต้นโดย: พริ้ม

• ตอบกลับ 1
    • วันพฤหัสที่5 มีเพศสัมพันธ์ แต่เป็นวันสุดท้ายของประจำเดือน และเริ่มทานยาคุมเม็ดแรก แบบ21วัน ถุงยางอนามัยขาดโดนไม่รู้ตัว และหลั่งใน
      วันศุกร์ที่6 กินยาคุมช้าไป2ชม
      ผช กินวิตามิน ดี
      จะมีโอกาสท้องมากน้อยแค่ไหนคะ
    • ปวดท้องใต้สะดือค่ะ

เริ่มต้นโดย: ลฎาภา

• ตอบกลับ 1
    • ตอนตี4ปวดท้องมาก ความรู้สึกที่จำได้คือมันบิดไปหมด ไปอึก็ไม่ออกมันเบ่งไม่ได้้ลยค่ะ เลยข่มตานอน ตื่นมา ก็ยังปวดๆแต่น้อยลง มันปวดบริเวณใต้สะดือตรงกลางค่ะ อยารู้ว่ามันเป็นอะไรมากรึเปล่าคะ ?
      ปล.ขยับไปก็ปวดค่ะ แต่ปวดไม่เยอะมากแล้ว
    • การกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: M

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามค่ะ คือเป็นคนกินยาคุมไม่ตรงเวลาค่ะ ยี่ห้อ จัสติมาแผง21เม็ดค่ะ  ตั้งเวลาทานสี่ทุ่ม จะทานเร็วบางเช่น ทุ่ม สองทุมหรือสามทุมและถ้าช้าบ้างเวลา5 ทุ่มหรือสี่ทุ่มค่ะ ก่อนวันที่6ทานยาคุมประมาณสี่ทุ่มแต่วันที่6คืออยู่ในช่วงไข่ตกค่ะมีโอกาสท้องสูง ที่นี่ก็มีไรกัยแฟนแฟนหบั่งมนค่ะพอมีเสร็จก็กินยาคุมตอนส...
    • สวัสดีค่ะ คือตอนนี้มีอาการมือสั่น ร้องไห้และคิดในแง่ลบทำยังไงดีคะ

เริ่มต้นโดย: แนน

• ตอบกลับ 1
    • คือวันนี้หนูไปเจอเรื่องไม่ดีมาค่ะก่อนหน้านี้ครวบครับหนูมีปัญหากันด้วยค่ะและพอมาวันนี้แม่ของเพื่อนมาว่าหนูด้วยเรื่องที่เสียงดังใส่ลูกเขาแต่ว่าหนูไม่ได้เสียงดังค่ะหนูพูดปกติค่ะหนูอธิบายเรื่องเรียนให้เขาฟังแต่เขาไม่เข้าใจหนูเลยทวนให้อีกรอบแต่แม่เขาคิดว่าหนูขึ้นเลียงใส่ลูกเขาแต่จริงๆหนูแค่พูดปกติของหนูเ...
    • หัวปูด

เริ่มต้นโดย: YinG

• ตอบกลับ 1
    • หัวปูดขึ้นเอง แล้วหายเองค่ะ เวลาโดนจะเจ็บมากค่ะ แต่บางช่วงแค่ขยับหน้าผากก็เจ็บร้าวไปทั้งศีรษะเลยค่ะ เป็นพักนึ่ง แล้วก็จะหายไปเองพักนึ่งแล้วก็เป็นวนอยู่แบบนั้นค่ะ สาเหตุเกิดจากอะไรคะ
    • สงสัยว่าโรคนี้คือโรคอะไรหรอคะ

เริ่มต้นโดย: กัญญ์วรา

• ตอบกลับ 1
    • ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าโรคไหม แต่เพื่อนเป็นเด็กพิเศษคนนึงค่ะ จะสงสัยอยู่ตลอดเวลา แล้วก็ทำอะไรที่ล้นมากๆ แล้วก็จะพูดไม่ชัด อาจารย์ถามอย่างแต่จะตอบแบบอีกอย่างค่ะ
    • เลือดออกจากช่องคลอด เป็นสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: mahamafandi yusoh

• ตอบกลับ 3
    • ปกติประจำเดือนมาครั้งละ5-6 วันค่ะหมอ เเล้วพึ่งหมดไปเเต่พอผ่านมา9วันก็มาเเบบกะปริบกะปรอยคือมาสีน้ำตาล อยากรู้วาเกิดจากอะไรค่ะ ช่วยตอบหน่อยได้ไหมค่ะว่าเกิดจากอะไรตอนนี้กลัวมากเลยค่ะ?

• เข้มยาคุม

เริ่มต้นโดย: ธิมาพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีฝังเข็มยาคุมได้2ปีแล้วค่ะพอมาเดือนหลังหมดประจำเดือนไปรุ้สึกปวดที่หัวนมคะเต้านมไม่ขัดไม่ปวดค่ะปวดแค่บริเวรหัวนมตอนเดินหรือยุเฉยๆคือไม่ปวดเลยค่ะแต่พอเรามาจับรุ้สึกปวดๆค่ะ อายุ18ค่ะ
    • ประจำเดือนมาระหว่างทานยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: เดย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากขออนุญาตปรึกษา พอดีว่าประจำเดือนมาในวันที่ 24/7/63 และทานยาคุม ซิราเซท ในวันที่ 27/7/63 และมีเพศสัมพันธุ์แบบหลั่งในมาตลอดแต่อยู่ๆก้อมัประจำเดือนมาอีก ในวันที่ 5/8/63 ยาคุมกินไปได้ยังไม่ถึงครึ้งแผง ประจำเดือนหมดแร้วทานยาต่อสามารถมีเพศสหพันธ์แบบหลั่งในได้ไหมค่ะ
    • คันบริเวณช่องคลอด ตกขาวมากผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีมีเพศสัมพันธ์กับแฟนหลังจากที่ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์มา5เดือนแล้วเจ็บมาก มีอาการแสบ และแดงเหมือนจะอักเสบหลังวันนั้นก็เริ่มคันบริเวณช่องคลอด เข้าวันที่3 อาการคันยังมีอยู่แต่ไม่มากเท่าวันแรก แต่มีตกขาวมากผิดปกติมีลักษณะเป็นก้อนเกาะอยู่เต็มช่องคลอด เป็นสีขาวออกเหลืองนิดหน่อย ไม่ค่อยมีกลิ่น เกิ...
    • ว่าด้วยเรื่องมีเพศสำพันธ์

เริ่มต้นโดย: ศิริวัฒ

• ตอบกลับ 1
    • คือย้อนไปเมื่อวันที่14/7แฟนผมมีประจำเดือนแล้วหมดวันที่21/7 ผมมีอะไรกันกับแฟนวันที่25/7ตอนเย็น สวมถุงยางเช็คแล้ว ไม่รั่ว ไม่แตก เช็คแล้วทั้งก่อนและหลังมีอะไรกัน หลังจากนั้นด้วยความกลัวผมจึงซื้อยาคุมฉุกเฉินให้แฟนผมกินวันที่26ตอนเช้า9โมง และวันที่26ตอน6โมงเย็นก็กินเม็ดที่2ครับ หลังจากนั้นวันที่27/7ตอน4...
    • G6PD กินยานี้ได้ไหม

เริ่มต้นโดย: นิตยา

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชายอายุ10ขวบเป็นg6pdไม่สบายไข้39.4 มีน้ำมูกไปหาหมอหมอให้ยามา3อย่าง 1.ยาลดน้ำมูกวงรีสีฟ้าเขียนว่าcondrugs 2.ยาแก้ปวดลดไข่วงรีสีเหลืองเขียนว่าmedicine supply 325 และ 3.ยาแก้อักเสบNulicin 150mg roxithromycin อยากสอบภามว่ายา3ชนิดนี้ g6pd ทานได้ไหมคะ
    • กลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: เป้

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนแล้วประจำเดือนมาแล้วกิพอดีพึ่งกินยาคุม YAZแล้วเลือดออกเยอะมาก และเป็นลิ่มก้อนๆ กลัวเกิดอาการผิดปกติ และท้อง
    • เข้มยาคุม

เริ่มต้นโดย: ธิมาพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีฝังเข็มยาคุมได้2ปีแล้วค่ะพอมาเดือนหลังหมดประจำเดือนไปรุ้สึกปวดที่หัวนมคะเต้านมไม่ขัดไม่ปวดค่ะปวดแค่บริเวรหัวนมตอนเดินหรือยุเฉยๆคือไม่ปวดเลยค่ะแต่พอเรามาจับรุ้สึกปวดๆค่ะ อายุ18ค่ะ
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Kantarose

• ตอบกลับ 1
    • ปกติทานยาคุมมาร์วีลอน 21 แต่ร้านขายยาให้แบบ28 เม็ดมา กินแทนกันได้ไหม แบบกินยา 21 เม็ดไม่กินเม็ดแป้งที่เหลือ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,626 ผ่านทาง 12,650 (ของทั้งหมด 16,075)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close